Tìm bát tự ngày Giáp hoặc Ất, sinh tháng Dần hoặc Mão

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tìm bát tự ngày Giáp hoặc Ất, sinh tháng Dần hoặc Mão

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

viso222 đã viết: 09:39, 15/09/18 Dạ mạn phép đóng góp lá số chính chủ của iem, mọi người cần thông tin nghiệm lý cứ hỏi thoái mái >:D<
Chào em. Em sinh ở đâu (tỉnh/thành phố nào)? Cám ơn em.
Đầu trang

Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Anh1602 »

Năm Giáp, Thàng Dần được không ạ
Hình ảnh
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Phamgiahung đã viết: 21:29, 15/09/18 Lá số này được không anh. Lá số của em:
Chắc bạn kia bận nên mình nghiệm lý bát tự này trước nghe. Bạn Phamgiahung còn theo dõi topic không?

-----

@Anh1602: Xin lỗi bạn, bát tự này không phải bát tự mình đang tìm. Mong bạn thông cảm.
Đầu trang

Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Anh1602 »

@Anh1602: Xin lỗi bạn, bát tự này không phải bát tự mình đang tìm. Mong bạn thông cảm.

Dạ không sao đâu
Đầu trang

Phamgiahung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phamgiahung »

NeBoTat đã viết: 16:04, 18/09/18
Chắc bạn kia bận nên mình nghiệm lý bát tự này trước nghe. Bạn Phamgiahung còn theo dõi topic không?

-----

Dạ thưa anh. Em vẫn đang theo dõi ạ. Chỉ sợ lộc của em ở trụ năm không phải trụ tháng , bính hợp mất tân kim chính quan ( như bát tự anh muốn tìm thôi ạ ). Biến cố cũng hơi ít nhưng anh cần nghiệm lý gì em sẽ trả lời ạ.
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi viso222 »

NeBoTat đã viết: 18:03, 17/09/18
viso222 đã viết: 09:39, 15/09/18 Dạ mạn phép đóng góp lá số chính chủ của iem, mọi người cần thông tin nghiệm lý cứ hỏi thoái mái >:D<
Chào em. Em sinh ở đâu (tỉnh/thành phố nào)? Cám ơn em.
Em sinh ở TP.HCM ạ
Sorry anh mấy hôm nay bận quá giờ mới vào diễn đàn được, vẫn hóng được anh xem cho hihi
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

viso222 đã viết: 21:09, 19/09/18 Em sinh ở TP.HCM ạ
Sorry anh mấy hôm nay bận quá giờ mới vào diễn đàn được, vẫn hóng được anh xem cho hihi
Xin lỗi em, anh lỡ nhờ bạn Phamgiahung rồi. Để nghiệm xong bát tự bạn ấy rồi anh quay trở lại nghiệm bát tự của em. Cám ơn em.
Hình ảnh
Nhờ em phản hồi những thông tin bên dưới nhé. Cám ơn em. (Chỉ cần lịch sự bình thường được rồi, không cần dạ thưa, anh hơn em 2 tuổi thôi.)

Bản thân: Có bằng cấp, thông minh nhưng học hành không được thuận lợi lắm, bản thân làm ra tiền nhưng thất thoát cũng nhiều, tình duyên lận đận. Mệnh làm công ăn lương, làm đúng ngành nghề, làm ngành nghề có tính nghiên cứu chuyên sâu hoặc phải có chuyên môn, trong công việc luôn gặp cạnh tranh nhưng đều vượt qua, trong công việc thường gặp được quý nhân có tâm tính, nhân phẩm tốt, người ngay thẳng giúp đỡ; bản thân có trách nhiệm trong công việc. Luôn nghĩ đến việc kiếm tiền, có thể nói là mê kiếm tiền, có thể có hai hay nhiều nguồn thu nhập khác nhau. Bạn ra ngoài cư xử không được khôn khéo, hay bị phạm quý nhân; bên trong là người có tinh thần cân bằng, nội tâm hài hoà, hiền, ngay thẳng, biết tổ chức công việc, biết lo xa, tiết kiệm, biết giữ chữ tín. Sức khoẻ nhìn chung là tốt.

Cha mẹ: Cha tốt hơn mẹ, tình cảm cha mẹ tốt, cha có thể làm cho cơ quan nhà nước hoặc khối quốc doanh. Cha mẹ kinh tế trung bình. Cha mẹ công danh lận đận, không thích hợp làm công ăn lương, thích hợp làm tự do, tuy nhiên làm tự do thì tiền tài cũng khó tụ. Cha mẹ có bệnh hô hấp, xương cốt, tiêu hoá / bài tiết; đồng thời cha hoặc mẹ cũng hay có những trải nghiệm tâm linh hoặc giác quan thứ 6. Cha mẹ có ngôi nhà khí trường hài hoà (không quá nóng, không quá lạnh, ở trong ngôi nhà này thấy bình yên, an toàn), đủ ánh sáng, tụ tài, phát phúc. Chứng tỏ con cái khá tốt, hiền lành, gia đạo bình an.

Dòng họ: Dòng họ gần ít người làm trong khối nhà nước hoặc quốc doanh, dễ làm tự do, mua bán; trong dòng họ gần có người dễ phạm pháp. Dòng họ bình thường, khó phát về thư hương, chứng tỏ học hành không nổi trội, kinh tế cũng bình thường.
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi viso222 »

Dạ khi nào có thời gian mong anh ngó qua cho em chút nhận xét. Cám ơn anhhhhh ^^~
Đầu trang

XuanLoc2303
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi XuanLoc2303 »

Đây là lá số quản lý của tôi, mong bạn xem mình làm thế nào để chống lại bà này nhé.
Hình ảnh
Đầu trang

Phamgiahung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phamgiahung »

NeBoTat đã viết: 00:19, 20/09/18
viso222 đã viết: 21:09, 19/09/18 Em sinh ở TP.HCM ạ
Xin lỗi em, anh lỡ nhờ bạn Phamgiahung rồi. Để nghiệm xong bát tự bạn ấy rồi anh quay trở lại nghiệm bát tự của em. Cám ơn em.
Hình ảnh
Nhờ em phản hồi những thông tin bên dưới nhé. Cám ơn em. (Chỉ cần lịch sự bình thường được rồi, không cần dạ thưa, anh hơn em 2 tuổi thôi.)
*** Cảm ơn anh đã có đôi lời luận giải lá số ạ. Lời luận giải gần như đúng hoàn toàn rồi anh ạ. Sau đây em sẽ đi vào từng chi tiết cho anh dễ nghiệm lý nhé :

Bản thân: Có bằng cấp, thông minh nhưng học hành không được thuận lợi lắm, => Đúng. Em hơi ham chơi lười học , học hành trầy trật , học dần dần lên mãi mới lấy được tấm bằng đại học ạ.
bản thân làm ra tiền nhưng thất thoát cũng nhiều, tình duyên lận đận. => Đúng. Em làm ra tiền nhưng tiêu pha làm thất thoát cũng rất nhiều ( số em vậy à anh, không biết hậu vận sau nay ăn thua gì không nữa ) em cũng hay cho bạn vay tiền và bị quỵt nợ nên thất thoát hết tiền. Tình duyên lận đận lắm ạ. Em vẫn chưa lấy được vợ :))
Mệnh làm công ăn lương, làm đúng ngành nghề, làm ngành nghề có tính nghiên cứu chuyên sâu hoặc phải có chuyên môn,
=> Đúng. Làm đúng ngành nghề ạ, học gì làm nấy, em làm công ăn lương ( lực lượng vũ trang ạ )
trong công việc luôn gặp cạnh tranh nhưng đều vượt qua,
=> Đúng.
trong công việc thường gặp được quý nhân có tâm tính, nhân phẩm tốt, người ngay thẳng giúp đỡ; bản thân có trách nhiệm trong công việc. Đúng. Em cũng rất may mắn được nhiều người trên giúp đỡ ạ. Trong công việc thì em làm rất tích cực, có trách nhiệm.
Luôn nghĩ đến việc kiếm tiền, có thể nói là mê kiếm tiền, => phần này nói về mê kiếm tiền thì hơi quá; có nghĩ đến việc kiếm tiền nhưng để sinh hoạt hưởng thụ nhưng không mê quá đâu ạ
:)
có thể có hai hay nhiều nguồn thu nhập khác nhau.
=> Đúng
Bạn ra ngoài cư xử không được khôn khéo, hay bị phạm quý nhân; => phần này anh nói làm em hơi lo. Thực sự thì phần cư xử của em cũng tốt , cũng được mến ( nhưng không biết lòng người thế nào nên khó đánh giá) nhưng trong lời nói của em khá lấn át người khác ( không biết có phải do lý do này mà phạm quý nhân không nữa)
bên trong là người có tinh thần cân bằng, nội tâm hài hoà, hiền, ngay thẳng, biết tổ chức công việc, biết lo xa, tiết kiệm, biết giữ chữ tín. Sức khoẻ nhìn chung là tốt. => Đúng cả ạ

Cha mẹ: Cha tốt hơn mẹ, tình cảm cha mẹ tốt, cha có thể làm cho cơ quan nhà nước hoặc khối quốc doanh. Cha mẹ kinh tế trung bình. Cha mẹ công danh lận đận, không thích hợp làm công ăn lương, thích hợp làm tự do, tuy nhiên làm tự do thì tiền tài cũng khó tụ. => Đúng. Cha mẹ đều làm công ăn lương, công danh lận đận , kinh tế trung bình ( nhưng về kinh tế mẹ tốt hơn cha anh ạ)
Cha mẹ có bệnh hô hấp, xương cốt, tiêu hoá / bài tiết; đồng thời cha hoặc mẹ cũng hay có những trải nghiệm tâm linh hoặc giác quan thứ 6. Đúng. Cha có bệnh về hô hấp , xoang, đại tràng, trĩ
Mẹ có bệnh về dạ dày tiêu hóa , bài tiết.
Cha mẹ có ngôi nhà khí trường hài hoà (không quá nóng, không quá lạnh, ở trong ngôi nhà này thấy bình yên, an toàn), đủ ánh sáng, tụ tài, phát phúc. Chứng tỏ con cái khá tốt, hiền lành, gia đạo bình an. => anh mô tả căn nhà em chính xác quá ạ; cũng mong nó tự tài phát phúc ạ :)

Dòng họ: Dòng họ gần ít người làm trong khối nhà nước hoặc quốc doanh, dễ làm tự do, mua bán; trong dòng họ gần có người dễ phạm pháp. Dòng họ bình thường, khó phát về thư hương, chứng tỏ học hành không nổi trội, kinh tế cũng bình thường.
Hơi buồn nhưng sự thật đúng là như anh nói ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”