BÀN VỀ HAI SAO LONG TRÌ PHƯỢNG CÁC

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhbinh3711
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: BÀN VỀ HAI SAO LONG TRÌ PHƯỢNG CÁC

Gửi bài gửi bởi thanhbinh3711 »

có mà tiếng mà chả có miếng chỉ hết sảy vậy hem... toàn là chì chi cả thi...
Đầu trang

Phiêu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phiêu »

Mình cũng có tứ linh, lại thêm Linh Tinh ở Phúc Đức (thân) cho nên có nhiều khi cũng có chút linh cảm. Vì mình hay để ý, quan sát cho nên nhiều khi thấy giống như bạn ali_shooter nói "thường là điềm báo trước, 1 thời gian sau (dài-ngắn tùy vào sự việc) thấy hoàn cảnh sự việc, con người y như trong giấc mơ.

Và dường như thấy mình càng bế tắc, c/s càng nghịch cảnh thì lại sáng suốt hơn, sắp xếp dữ kiện logic hơn, nói có vẻ lưu loát hơn... chứ bình thường mình trông cứ ngơ ngơ như bò đội nón. Mọi người làm gì cũng mặc, việc ai người ấy làm, nói thì nghe, ngẫm cảm thấy phù hợp với bản thân thì cứ tích dần dần để làm vốn mà thay đổi.

Và có lẽ như nhiều người nói có Linh Tinh ở Phúc (thân) mà VCD nữa thì thường chơi với ma. 19t mình đã bắt đầu mơ thấy Đức Phật rồi, đó là gian đoạn rối ren, phức tạp nhất. Chính vì mơ thấy Đức Phật cho nên mình đã vượt qua thời kỳ khủng hoảng tinh thần ấy dể mạnh mẽ hơn, sống tốt hơn.

Đến đúng năm nay (tháng 4/2013 Âl) thì vấn đề tâm linh lại phát quá mạnh. Mình bị nhập, thực hiện chế độ ăn chay (ko ăn nổi thịt, vì cho vào miệng là lợm cổ họng và sẽ nôn ngay) đến trước bất kỳ 1 cánh của nào cũng xoay mũi dép ra ngoài, chỉ đi chùa, hành lễ trước điện tam bảo và chỉ lĩnh hội đc từ sư trụ trì ở thiền viện trúc lâm (còn tiếp xúc với các vị chân tu khác thì bình thường) khi thân thể mệt mỏi rã rời, cảm nhận thấy không an toàn là mình nghe kinh phật và đi ra khỏi khu vực có mối nguy hiểm luôn. Găm tỏi 24/24 kèm thêm 1 số bùa của các vị chân tu cho nữa. Trước đây mình không hề sợ ma quỷ nhưng bây giờ nhiều lúc mình thấy ko an toàn cho lắm. Cơ thể yếu rất dễ lạnh, tà ma rất dễ xâm nhập... Nếu nói bản thân bị vong nhập mà lại còn sợ ma thì chắc ko ai tin :D
Mình ngồi thiền rất ít, sau khi rơi vào trạng thái cảnh giới tì đúng là mình hơi hoang mang. Chính vì vậy mình muốn học về phật học cơ bản để tăng thêm kiến thức chứ ko có ý xuất gia. Ngay cả, vong nhập vào mình cũng không muốn mình xuất gia nhưng lại biết bảo vệ mình khi thấy ko an toàn. Mình có thể luyện công, có thể giúp 1 ai đó... Nhưng vì chưa Ngộ cho nên ko dám giúp tùy tiện bất kỳ ai.

Như 1 người em coi giúp lso mình nói... Nếu mình vượt qua được năm 2015 thì sau này mình không phải vừa. Hồi đó nghe cũng ko hiểu lắm nhưng có vẻ bây giờ thì mình cũng hiểu 1 chút rồi. Và như 1 người khác có luận ngay lần đầu tiên là mình có vong theo, nhưng ko sao đâu, 30t sẽ hết và khuyên chỉ nên đi chùa (nnkien). Mình tin đây chỉ là 1 thử thách nhỏ để mình vượt qua, tin là vong nhập vào mình là vong tốt... Tin là mình sẽ làm tăng cái tốt, hạn chế cái xấu trong cung phúc mình... coi như tích phúc cho con cháu sau này.

Đây là lso mình, các bạn có thể nghiệm lý. Tính mình thật nên các bạn muốn hỏi gì thì mình cũng sẽ phản hồi trong khả năng hiểu biết của mình.

https://lyso.vn/lasotuvi/JZS00MIC.jpg" target="_blank
Đầu trang

Phiêu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phiêu »

http://upanh.com/view/?id=bvwe1qcs8bk" target="_blank

http://img13.imageshack.us/img13/3166/kp1e.jpg" target="_blank

Tuy có tứ linh nhưng mình ko xinh đâu, mí mắt ẩn và hơi nhỏ nữa, má phải có 1 sẹo nhỏ, mắt trái cũng có 1 sẹo nhỏ, tính cũng hơi nóng (đang học dần để kiểm soát)

Nói chung, hơi cầu toàn cho nên hay chú ý học hỏi để nghiệm, ngẫm và thay đổi bản thân. Đôi khi cũng xuề xòa nên chịu nhiều thiệt thòi về bản thân.

Không ham mê quyền lực, địa vị... Có lẽ nhìn lso cung biết cho nên mình nghĩ ko cần nói nhiều. Tâm niệm luôn là vì chồng, vì con là chính (ăn thái âm nhiều chăng)
Sửa lần cuối bởi Phiêu vào lúc 01:11, 08/01/14 với 1 lần sửa.
Đầu trang

thanhbinh3711
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhbinh3711 »

Phiêu đã viết: https://lyso.vn/lasotuvi/JZS00MIC.jpg" target="_blank
với những người VCD thường nhạy hơn người khác hay sao ý...
với em từ nhỏ... đã có cảm giác đó nhưng nói hok ai tin... còn cho mình nói nhảm... lớn lên xíu thì toàn mơ thấy trước 2 ngày thì có chuyện xấu xảy ra... còn thấy đc nạn của cả người thân...thêm một tí thì khi dự định cái gì được mất đều biết kết quả trước rồi nhưng đã quyết nên cứ đi... tất cả mọi chuyện đều có điềm báo... dù cả chuyện tình cảm... đều đc báo trước...
Đầu trang

Phiêu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phiêu »

thanhbinh3711 đã viết:
Phiêu đã viết: https://lyso.vn/lasotuvi/JZS00MIC.jpg" target="_blank
với những người VCD thường nhạy hơn người khác hay sao ý...
với em từ nhỏ... đã có cảm giác đó nhưng nói hok ai tin... còn cho mình nói nhảm... lớn lên xíu thì toàn mơ thấy trước 2 ngày thì có chuyện xấu xảy ra... còn thấy đc nạn của cả người thân...thêm một tí thì khi dự định cái gì được mất đều biết kết quả trước rồi nhưng đã quyết nên cứ đi... tất cả mọi chuyện đều có điềm báo... dù cả chuyện tình cảm... đều đc báo trước...
Có lẽ vậy mà chị cũng không rõ vì chị không nghiên cứu tử vi :)

Nhưng đúng thật là mình nói cũng không ai tin, nói ra thì ngta bảo mình lập dị, lảm nhảm, tà ma nhập là phải điện loạn... Trừ những người nhìn thấy tận mắt khi đi cùng chị về thiền viện hay đám ma cụ Giáp thì không tin ko được. Có lẽ vì vậy mà rủ đi đâu, nhất là về thiền viện là đứa bạn chị chối liền :)

Chỉ là về đất phật thì cúi đầu kính lễ thôi chứ có gì đâu mà sợ :D

Chỉ cần em chú ý quan sát và nghiệm 1-2 lần. Nếu đúng thì học hỏi, trao đổi với nhiều người... vì như chị nói Bản thân càng rơi vào trạng thái bấn loạn, c/s càng nghịch cảnh khó khăn thì lại tìm được đường chính đạo, sáng suốt bấy nhiêu. Chị rèn Tâm là đi gây sự đấy em, muốn biết thì phải tự học, tự ngẫm để coi sao. Nhiều khi thấy ngta gân cổ lên cãi (trên mạng)lâo vào như con thiêu thân tuy hơi tức cười chút nhưng chị cũng phát khóc vì ngta nói hơi quá B-). Nhưng cũng cin cảm ơn họ vì như vậy mình mới trường thành đc :P
Đầu trang

Phiêu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phiêu »

Chị mơ thấy chị đến dự đám cưới anh người yêu (cũ) chị. Hồi chưa chia tay ý. Kể anh ấy nghe luôn (cuối nam ngoái) anh cười... Chắc là đám cưới anh rồi. Không ngờ, đầu năm chia tay chị vì anh nói tìm đc người yêu đích thực rồi... Chị hỏi ngu 1 câu (nghĩ lại đúng là mình ngu): Công Dung Ngôn Hạnh ng ấy hơn em tất cả chứ? Anh gật đầu... Vậy nên dù đau đớn, tổn thương nhiều chị vẫn bước ra cuộc tình 1 cách nhẹ nhàng. Họ mới cưới hồi tháng 10 âm. Nhỏ em coi lso nói... 2 người này qua lại từ năm ngoái rồi chị!

Còn mơ em dâu anh này có e bé, cũng kể luôn... 1 thời gian sau đúng là có e bé thật

Haiz, không hiểu luôn. Nhưng niềm tin trong chị rất lớn, lớn đến nỗi chị tin sẽ thành hiện thực... Vậy nên, giờ chị thấy an nhiên... tích phúc cho con cái sau này vậy.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: BÀN VỀ HAI SAO LONG TRÌ PHƯỢNG CÁC

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

nt1991 đã viết: 23:28, 29/08/10
3181985 đã viết:Sao lại không hay, em thấy hay chứ. Mấy bác có Long Phượng Hổ Cái ở Mênh, thân (bác nào đã bước sang cung thân rồi ấy nhé), cho em hỏi : các bác có trực giác nhạy hơn không ? Có cảm giác như giác quan thứ 6 của mình hoạt động khá tốt không ?
Em hỏi lấy kinh nghiệm và kiểm tra cái mình thu nhận được có chính xác không thôi mà.
Em có đủ long phượng hổ cái (ở mệnh và chiếu mệnh) :) em còn nhỏ chưa qua cung thân, nhưng thường thì em nhìn ng` thì có được những linh cảm tốt xấu, khi em có chút lo lắng trong người thì em biết đc là em sắp gặp chuyện không vui.
Tôi cũng nhận thấy 1 số người có Long Trì Phượng các ở mệnh thì có linh cảm tốt,có giác quan thứ sáu.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: BÀN VỀ HAI SAO LONG TRÌ PHƯỢNG CÁC

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

khieuquang đã viết: 10:51, 28/08/10 Long trì và phượng các là những sao chỉ về sự cao sang,đài các và vui mừng.Chúng đi với nhật,Nguyệt rất hợp cách.Tiền nhân đã đặt câu phú nôm như sau:
Phượng ,Long Mão ,Dậu đôi miền
vượng thì kim bảng đề tên ở đầu
....................................................
Long Trì ,Phượng các hai sao
Cung Mùi ,cung Sửu đóng vào vượng thay
Riêu ,Hỷ,Khốc ,Rồng mây gặp hội
Chốn thi đình danh vọi vọi cao
Cái cùng Long Phượng ,Hồng,Đào
Chủ quyền nội tướng anh hào hàng hai
Phượng Long Giáp mệnh có tài
Trước sau vinh hiển ,ra ngoài nổi danh
Long Trì,Phượng các ở Sửu Mùi thì quý hiển,vị trí miếu địa
Đầu trang

Manly80
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Manly80 »

Có 2 sao này ở thân mệnh rất hay làm xây dựng, kiến trúc, chủ thầu xây dựng.
Đầu trang

Tea Soul
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tea Soul »

Này mình nghiệm từ nhiều người và cả bản thân nha, có thể chưa chắc đúng với một số trường hợp.Nghe nói đắc Tứ Linh thì hay gặp may mắn trong một số hoàn cảnh, ví dụ như trong công việc,...Tướng tá sẽ có chút gì đó hơi sang hoặc dễ nhìn dù có thể là thành viên 9 túi của Cái Bang. Còn về linh cảm thì mình không chắc có phải do Tứ Linh không hay do đi với chính tinh nào đó hoặc phụ tinh, nhưng theo bản thân và kinh nghiệm đi nằm vùng group Tử Vi thì đôi khi hay dự đoán, nhìn thấy, linh cảm trước tương lai hoặc người đã khuất.Chắc do mình có Linh Tinh. Riêng mình lúc nhỏ có thấy vài lần, giờ lớn thì chỉ còn thấy mờ mờ hoặc cảm nhận. Có chút duyên với nhà Phật.
Nhà mình có cái hồ cá nhỏ xi măng, lâu lâu ra ngắm đỡ buồn. Này chắc do con Long Trì.
Còn vụ có Phượng Các đẹp thì mình thấy đúng nhưng là Má mình đẹp chứ không phải mình =)))))) Hồi trẻ Má mình được mấy bác lính Quốc Gia gọi là người đẹp Cửa Đông. Má là idol lòng mình. Có thể do Phượng Các cư cung tài, Thải Âm thủ, mà Nguyệt là chỉ người Mẹ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”