Mong các cao nhân cho em vài lời với ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
LiemThamKi96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong các cao nhân cho em vài lời với ạ

Gửi bài gửi bởi LiemThamKi96 »

Hiện em đang du học nên em băn khoăn liệu em có số định cư k m? Em cũng ế lâu năm r nên các bác có thể xem giúp em khi nào có hạn kết hôn k ạ? Em xin chân thành cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

LiemThamKi96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong các cao nhân cho em vài lời với ạ

Upppp, các anh ơi ghé cho em vài lời đi ạ.hix
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Em thân nhược quan sát vượng khả năng lấy chồng muộn rất cao ...em thân nhược thì nên lấy ấn làm dụng thần ...a không biết em có định cư nước ngoài hay không nhưng số em là số mua tậu nhà đất ở phương xa không phải quê hương của mình sinh ra...
Đầu trang

LiemThamKi96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Duccon_cdl13 đã viết: 19:57, 22/09/18 Em thân nhược quan sát vượng khả năng lấy chồng muộn rất cao ...em thân nhược thì nên lấy ấn làm dụng thần ...a không biết em có định cư nước ngoài hay không nhưng số em là số mua tậu nhà đất ở phương xa không phải quê hương của mình sinh ra...
Cám ơn anh đã mấy lần ghé topic xem giúp em nhé. Anh tốt bụng nhất định sẽ gặp dc chị vợ xinh đẹp thông minh tài giỏi :-bd
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Em đừng nghe anh Duccon lấy ấn làm dụng. Teo đấy.
Tỵ Ngọ Mùi tam hội Hỏa, sinh vào mùa hè, năm thì Bính Tý. Nhật chủ vô lực.
Hỏa thế vượng có Giáp sinh.
Tân Kim nhược cực còn phù, để cả đời vô công à?
Nghiệm thử phát xem đúng ko nhé: năm 2014 vui hay buồn hả em? Thêm năm nữa cho rõ, 2008?
Đầu trang

LiemThamKi96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MarkHolland đã viết: 23:39, 22/09/18 Em đừng nghe anh Duccon lấy ấn làm dụng. Teo đấy.
Tỵ Ngọ Mùi tam hội Hỏa, sinh vào mùa hè, năm thì Bính Tý. Nhật chủ vô lực.
Hỏa thế vượng có Giáp sinh.
Tân Kim nhược cực còn phù, để cả đời vô công à?
Nghiệm thử phát xem đúng ko nhé: năm 2014 vui hay buồn hả em? Thêm năm nữa cho rõ, 2008?
Năm 2014 em đậu đại học mọi chuyện suôn sẻ nên khá vui vẻ. Còn 2008 khi đó em mới 12 t k có biến động gì lớn nên k ấn tượng lắm. Nhưng em cảm thấy cs của em khá phẳng lặng, em ít khi có tâm trạng buồn phiền áp lực hay lo lắng nhiều, chỉ đôi khi quá chán vì cs phẳng lặng quá thế này.
Anh xem giúp em có thể định cư và hạn kết hôn dc k ạ? Nếu kết hôn muộn thì năm nào có khả năng cao?
Em cám ơn anh nhé. :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

Tân kim tháng Tị, khí hỏa vượng, chính quan nắm lệnh lại thấu ra can, địa chi hội phương Nam, hỏa cường có Giáp mộc sinh vượng lại càng cường thái. Không ai đi lấy Thổ (kiêu ấn) sinh kim, đó là rơi vào hỏa viêm táo thổ, khi đó ko còn cái lý thuyết thổ sinh kim hay thổ tiết hỏa đâu, chỉ có mai một và chôn vùi Tân mà thôi.
Đang trong đại vận Tân Mão, nếu nói là đi du học thì có lẽ là đi vào năm Dậu < tỉ lệ rất thấp đi vào năm Thân >. Cho a hỏi e đang ở nước nào? Nghiệm lý thêm về gia đình em: có điều kiện, nhưng a thấy gia đình có gì đó sai sai< e có thể nói 1 chút về bố mẹ và anh chị em được ko, mấy ace và ace có gì lạ ko?> Sức khỏe của e có đi khám ko? Nói về chồng, nếu không có gì sai sót về ngày giờ thì đối với mệnh lý này rất khó lấy chồng trước 30t. Câu hỏi về định cư thì chờ e trả lời những câu hỏi của a đã.
Đầu trang

LiemThamKi96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

DVTPharma đã viết: 16:46, 23/09/18 Tân kim tháng Tị, khí hỏa vượng, chính quan nắm lệnh lại thấu ra can, địa chi hội phương Nam, hỏa cường có Giáp mộc sinh vượng lại càng cường thái. Không ai đi lấy Thổ (kiêu ấn) sinh kim, đó là rơi vào hỏa viêm táo thổ, khi đó ko còn cái lý thuyết thổ sinh kim hay thổ tiết hỏa đâu, chỉ có mai một và chôn vùi Tân mà thôi.
Đang trong đại vận Tân Mão, nếu nói là đi du học thì có lẽ là đi vào năm Dậu < tỉ lệ rất thấp đi vào năm Thân >. Cho a hỏi e đang ở nước nào? Nghiệm lý thêm về gia đình em: có điều kiện, nhưng a thấy gia đình có gì đó sai sai< e có thể nói 1 chút về bố mẹ và anh chị em được ko, mấy ace và ace có gì lạ ko?> Sức khỏe của e có đi khám ko? Nói về chồng, nếu không có gì sai sót về ngày giờ thì đối với mệnh lý này rất khó lấy chồng trước 30t. Câu hỏi về định cư thì chờ e trả lời những câu hỏi của a đã.
Em xin trả lời anh ạ.
Em đúng là mới đi năm ngoái và em đang ở Úc ạ.
Gia đình em gọi là tạm ổn thôi chứ giàu thì k đến.
Em có 1 chị gái và 1 em trai.
Bố mẹ em đều còn khá trẻ, khi em sinh ra thì khá nghèo và chị gái em k sống cùng gia đình cũng từ rất nhỏ. Mười mấy năm sau đó gia đình em mới đoàn tụ.
Anh thấy gia đình em có gì lạ ạ, anh có thể nói ra cho em biết được k? :(
Em cám ơn anh rất nhiều. :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

LiemThamKi96 đã viết: 19:40, 23/09/18
DVTPharma đã viết: 16:46, 23/09/18 Tân kim tháng Tị, khí hỏa vượng, chính quan nắm lệnh lại thấu ra can, địa chi hội phương Nam, hỏa cường có Giáp mộc sinh vượng lại càng cường thái. Không ai đi lấy Thổ (kiêu ấn) sinh kim, đó là rơi vào hỏa viêm táo thổ, khi đó ko còn cái lý thuyết thổ sinh kim hay thổ tiết hỏa đâu, chỉ có mai một và chôn vùi Tân mà thôi.
Em xin trả lời anh ạ.
Bố mẹ em đều còn khá trẻ, khi em sinh ra thì khá nghèo và chị gái em k sống cùng gia đình cũng từ rất nhỏ. Mười mấy năm sau đó gia đình em mới đoàn tụ.
Rồi, cảm ơn e. Ko cần hỏi câu đó, ko tloi đâu. Đã nhờ e trả lời nghiệm lý thì cũng tặng bạn 2 câu hỏi, hỏi ngắn gọn. :)
Đầu trang

LiemThamKi96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

DVTPharma đã viết: 19:53, 23/09/18
LiemThamKi96 đã viết: 19:40, 23/09/18
Em xin trả lời anh ạ.
Rồi, cảm ơn e. Ko cần hỏi câu đó, ko tloi đâu. Đã nhờ e trả lời nghiệm lý thì cũng tặng bạn 2 câu hỏi, hỏi ngắn gọn. :)
Anh ơi em hỏi rất ngắn gọn mà. V bỏ qua câu đó cũng dc. Anh có nói sẽ trả lời em vụ định cư mà đk. Có khả năng định cư k anh?
Cám ơn anh! :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”