Thiên tài đóng ở trụ ngày có phải là lá số có vợ bé không ạ?! Kính nhờ giúp đỡ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Tlinh353
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thiên tài đóng ở trụ ngày có phải là lá số có vợ bé không ạ?! Kính nhờ giúp đỡ

Gửi bài gửi bởi Tlinh353 »

Hình ảnh
[-O<
Tập tin đính kèm
B068FD58-92A1-4636-B26B-C6A9B543F5B2.jpeg (279.79 KiB) Đã xem 2037 lần
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thiên tài đóng ở trụ ngày có phải là lá số có vợ bé không ạ?! Kính nhờ giúp đỡ

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Lá này thân nhược thì sao gánh được nổi vợ ( vợ là tài trong tứ trụ ) lận đận tình duyên đấy :))...mệnh này có số bôn ba chắc hiện giờ bạn đang lập nghiệp xa quê hương hoặc công việc của bạn hay phải di chuyển đi lại ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà ...lá này thân nhược dụng thân là thổ còn kỵ thần là hỏa tức là nguyệt lệnh bính hỏa ở trụ tháng !
Đầu trang

Tlinh353
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thiên tài đóng ở trụ ngày có phải là lá số có vợ bé không ạ?! Kính nhờ giúp đỡ

Gửi bài gửi bởi Tlinh353 »

Duccon_cdl13 đã viết: 12:38, 11/10/18 Lá này thân nhược thì sao gánh được nổi vợ ( vợ là tài trong tứ trụ ) lận đận tình duyên đấy :))...mệnh này có số bôn ba chắc hiện giờ bạn đang lập nghiệp xa quê hương hoặc công việc của bạn hay phải di chuyển đi lại ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà ...lá này thân nhược dụng thân là thổ còn kỵ thần là hỏa tức là nguyệt lệnh bính hỏa ở trụ tháng !
Đúng rồi bác ạ! Người này vừa cuốn gối xa quê lập nghiệp. Công việc hay di chuyển đi lại do làm tài xế :D . Bác thấy lá này hôn nhân có dễ đứt gánh giữa đường không vậy bác :-S . Em cảm ơn
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Tlinh353 đã viết: 12:39, 12/10/18
Duccon_cdl13 đã viết: 12:38, 11/10/18 Lá này thân nhược thì sao gánh được nổi vợ ( vợ là tài trong tứ trụ ) lận đận tình duyên đấy :))...mệnh này có số bôn ba chắc hiện giờ bạn đang lập nghiệp xa quê hương hoặc công việc của bạn hay phải di chuyển đi lại ? ...bạn không hợp với anh chị em trong nhà ...lá này thân nhược dụng thân là thổ còn kỵ thần là hỏa tức là nguyệt lệnh bính hỏa ở trụ tháng !
Đúng rồi bác ạ! Người này vừa cuốn gối xa quê lập nghiệp. Công việc hay di chuyển đi lại do làm tài xế :D . Bác thấy lá này hôn nhân có dễ đứt gánh giữa đường không vậy bác :-S . Em cảm ơn
lá này hai vợ chồng tuy khắc khẩu nhưng không thấy ly hôn ...tứ trụ này thiên tài phục ám dưới chi ( can giáp lộc tại dần ) nếu nhật can bính thì đẹp , đây là nhật can là canh nên canh phá giáp lên phá hết lộc , số này bôn ba , trụ ngày gặp cô thần thì số cô đơn ...số này thân nhược vận 15-24 kiêu ân đoạt thực chắc chắn đây là vận không tốt ...số này phải đến vận 45-54 mới có thay đổi bất ngờ ( can tân dịch mã ở tỵ của đại vận chủ sự thay đổi bất ngờ ) ! ...số này trung vận 45-60 làm ăn được ...về già là kém
Đầu trang

NgaoThien95
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NgaoThien95 »

Mệnh này kém . Ất hợp canh hoá kim nhưng ất tàng chi mộc nên ko hợp hoá kim mà chống lại canh kim nghĩa là cuộc đời chạy theo tài. Lại theo 1 cặp giả hợp bính tân ko hoá thuỷ mà bính chế tân , tân hại bính nôm na là công việc bị anh em bạn bè hãm hại , ko hợp làm chung , góp vốn....
.
Nhật chủ canh kim . Quan sát thấy hoả lực mạnh lại có Mộc sinh phù chiến kim . Mệnh lao động vất vả xa quê hương tự thân lập nghiệp , ít nhờ vả anh em cha mẹ. Hỷ thuỷ thổ . Kị hoả mộc . Kim bình hoà ko phản.
Qua đó vận giáp thân tốt. Vận quý mùi thương quan sinh tài . Tài gặp tài kho . Tài sinh sát . Đề phòng vì tiền vì tình duyên mà gặp hoạ
Vận nhâm ngọ dần ngọ tuất hoả cục bính hoả cực thịnh chú ý giữ sức khoẻ
Vận tân tị tị hoả xung hợi thuỷ lại thêm hoả nên cực hung trong vận này :(
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

NgaoThien95 đã viết: 02:21, 14/10/18 Mệnh này kém . Ất hợp canh hoá kim nhưng ất tàng chi mộc nên ko hợp hoá kim mà chống lại canh kim nghĩa là cuộc đời chạy theo tài. Lại theo 1 cặp giả hợp bính tân ko hoá thuỷ mà bính chế tân , tân hại bính nôm na là công việc bị anh em bạn bè hãm hại , ko hợp làm chung , góp vốn....
.
Nhật chủ canh kim . Quan sát thấy hoả lực mạnh lại có Mộc sinh phù chiến kim . Mệnh lao động vất vả xa quê hương tự thân lập nghiệp , ít nhờ vả anh em cha mẹ. Hỷ thuỷ thổ . Kị hoả mộc . Kim bình hoà ko phản.
Qua đó vận giáp thân tốt. Vận quý mùi thương quan sinh tài . Tài gặp tài kho . Tài sinh sát . Đề phòng vì tiền vì tình duyên mà gặp hoạ
Vận nhâm ngọ dần ngọ tuất hoả cục bính hoả cực thịnh chú ý giữ sức khoẻ
Vận tân tị tị hoả xung hợi thuỷ lại thêm hoả nên cực hung trong vận này :(
Tiện đây nhờ bạn ngaothien95 xem giúp mình vận hạn qua tứ trụ ...xin cảm ơn :)
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”