Nhờ xem dụng hỷ, chi ngày, cung phối ngẫu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ xem dụng hỷ, chi ngày, cung phối ngẫu

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:26, 12/10/18
vio đã viết: 16:21, 12/10/18
Red221 đã viết: 20:12, 06/10/18

Năm 2009 bình thường anh ạ, họ hàng không có tai nạn gì (đây là ls bạn em, bạn em nhờ nick em để hỏi)

Chú Vio luận là luận lá số này của em, dụng hỷ hoả mộc, chi ngày là hỷ thần nên lấy chồng xong chắc chắn sẽ tốt đẹp hơn. Em chưa lấy ck nên sẽ kiểm chứng sau :v
Hình ảnh
Hồi trước chú xem ls này của cháu là sai.
cùng một diễn đàn mà in lá số sai là sao ? ...lá số nguyệt lệnh là kỷ mùi còn ở tứ trụ là canh thân ?
Hình ảnh
Năm 1993 nhuận, lá số ở diễn đàn k sai đâu, đoạn sau ông tự hiểu nha
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

cự nhật không kiếp đã viết: 18:53, 06/10/18
hic thằng em dẩm dài dòng quá đi thôi
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 11:06, 14/10/18
cự nhật không kiếp đã viết: 18:53, 06/10/18
hic thằng em dẩm dài dòng quá đi thôi
Lại thích ngắn gọn à :D. Dạo này nàng hồng hạnh đi tu nên mình k có chiến hữu để nói phét cùng rồi , xuống núi đi hạnh ơi :D
Đầu trang

Red221
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Red221 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:30, 12/10/18
Red221 đã viết: 23:13, 12/10/18
cự nhật không kiếp đã viết: 23:05, 12/10/18

Nghiệm lý gì vậy red ? Bạn nói rõ dc k
Hai ls của 2 chị em sinh đôi ạ. Anh xem khác nhau như nào về sự nghiệp, chồng con, sức khoẻ nhé :v
Ừ. Để mai tỉnh táo t chém gió xem sao, vừa đi uống vs bạn về nên đầu hơi phê :D , 2 lá số c đưa lên nhìn qua có vẻ đẹp nhất là lá 1 ấy . Ưánh dấu cái .
anh cự nhật bỏ quên 2 ls này rồi nè :v
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Red221 đã viết: 11:58, 18/10/18
Red221 đã viết: 23:13, 12/10/18

Hai ls của 2 chị em sinh đôi ạ. Anh xem khác nhau như nào về sự nghiệp, chồng con, sức khoẻ nhé :v
Ừ. Để mai tỉnh táo t chém gió xem sao, vừa đi uống vs bạn về nên đầu hơi phê :D , 2 lá số c đưa lên nhìn qua có vẻ đẹp nhất là lá 1 ấy . Ưánh dấu cái .
Sr red, nhiều thông báo đè lên nhau mình ngại mở nên giờ mới thấy có cmt của bạn. Mình có 1 số việc cần giải quyết nên k tiếp tục tìm hiểu sâu nữa, bạn hay ai có gì khó khăn cứ đăng topic nếu biết gì mình sẽ vào góp ý giúp đỡ, 2 lá số của bạn thì có thể nhờ ng khác coi cho bạn nhé, trên diễn đàn có nhiều ng giỏi, lại nhiệt tình, bạn có thể quote họ vào để giúp bạn .
Đầu trang

Red221
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Red221 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:52, 18/10/18
Sr red, nhiều thông báo đè lên nhau mình ngại mở nên giờ mới thấy có cmt của bạn. Mình có 1 số việc cần giải quyết nên k tiếp tục tìm hiểu sâu nữa, bạn hay ai có gì khó khăn cứ đăng topic nếu biết gì mình sẽ vào góp ý giúp đỡ, 2 lá số của bạn thì có thể nhờ ng khác coi cho bạn nhé, trên diễn đàn có nhiều ng giỏi, lại nhiệt tình, bạn có thể quote họ vào để giúp bạn .
Hì không sao anh. 2 lá số em đưa ra để anh nghiệm lý tổng quan và các hạn để anh tích luỹ kiến thức mà em thì học hỏi được thêm thôi, còn tầm tuổi đó không băn khoăn gì nữa đâu mà nhờ coi số ạ. Chỉ có em còn trẻ còn ế còn ít tiền nè :D đang muốn nhờ anh coi hạn có ny với cả chồng sau này như nào với ạ. Anh rảnh giúp em nha

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Red221 đã viết: 23:53, 19/10/18

Hì không sao anh. 2 lá số em đưa ra để anh nghiệm lý tổng quan và các hạn để anh tích luỹ kiến thức mà em thì học hỏi được thêm thôi, còn tầm tuổi đó không băn khoăn gì nữa đâu mà nhờ coi số ạ. Chỉ có em còn trẻ còn ế còn ít tiền nè :D đang muốn nhờ anh coi hạn có ny với cả chồng sau này như nào với ạ. Anh rảnh giúp em nha

Hình ảnh
Hình ảnh
Vì thấy từ ngày xem mấy cái lá số thấy đầu óc hơi quên quên, trí nhớ hơi giảm 1 tí hay sao ấy nên đang định nghỉ để đầu óc thư giãn, xem chơi thì được , chứ từ lá số mà tìm ra cái gì đấy hại não lắm, mình chỉ nắm những cái cơ bản rồi tự phát triển thôi, bởi vì lý thuyết có đúng có sai, thôi thì tập gọt cho vừa :)) , chứ mình k phải dân nghiên cứu nên k đi sâu, vậy nên bạn học được điều gì từ mình thì chắc phải thất vọng rồi :D . 2 lá số bạn đưa cũng muốn luận lắm nhưng mà lười gõ vs lại già quá rồi, có chăng chỉ thu được kiến thức mà đầu dạo này căng quá, nên thôi k luận :D . Về lá số của bạn thì có vẻ hình như bạn chỉ quan tâm đến chồng thôi à , toàn thấy hỏi về chồng :D . Mình sẽ nói mấy cái ngoài lề đã nhé, bạn xác nhận lại thì càng tốt, về bố mẹ bạn htrc mình đoán rồi nên thôi k nói nữa, nhà bạn chắc hẳn phải có anh chị em, số đông anh chị em, thời này đẻ căng lắm đến 3 nên từ 3 trở xuống, nếu có 1 mình bạn thì bố mẹ bạn k thích sinh thêm thôi :D , nhưng nếu là anh em trai thì sẽ thành đạt hơn chị em gái, chị em gái ( nếu có ) thì số vất vả đấy, anh chị em khá quấn quýt nhau. Về tính cách bạn là người khôn nhưng mà nhiều lúc vì nó mà hại ngược lại bạn, được lòng bạn bè đồng nghiệp nhưng cấp trên thì lại k thích bạn, cẩn thận bị sếp quở trách bất cứ lúc nào, cái này thì k thể thay đổi được, bạn là người có sức khỏe tốt đấy, người gầy xương, cao tương đối ? , học hành được nhưng k dụng được ( htrc mình nói là học k cao là có ý này ), tức là có học thức nhưng k có thành công , vì vậy mà công việc hay thay đổi, k ổn định hoặc hay phải đi lại nhiều , công sức bỏ ra nhiều nhưng thành quả ít. Chồng đẹp trai, hơn bạn nhiều tuổi nhưng bạn sẽ k hài lòng kể cả sau khi lấy, nên lúc lấy phải xác định tư tưởng rõ ràng để tránh những khó khăn sau này, càng đòi hỏi cao thì càng thất vọng, bạn nên cân nhắc lại mục tiêu chọn đối tượng, nếu năm này thì k có tin gì thì phải đợi 2 năm sắp tới sẽ thuận hơn, năm này mình nghĩ xịt thôi, k có tín hiệu gì đâu, có lẽ sang năm hợp lý hơn
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Lâu quay lại 4um, cũng góp vui chút.
Kim đắc lệnh đắc có căn, Hỏa vô căn thất lệnh ko có sinh trợ không khắc nổi Kim, Kim cường.
Thủy đắc lệnh đắc thời đắc thế, tuy xa nhưng tính là cường.
Mình cho rằng lá này thân nhược tài vượng.
Đinh hỏa vô căn, hành vận từ Tây sang Bắc, có dấu hiệu tòng tài, Kiêu Ấn ko phải hỷ dụng.
Em hỏi về ck thì anh đoán: ck em có quan tâm đến em, tuy nhiên ko có lời nói hoa mỹ, nên em sẽ chẳng ưng lắm đâu, tình cảm có dấu hiệu lạnh nhạt, nên biết toại lòng.
Mấy anh dẻo mỏ ko phải ck em đâu, lừa cả đấy.
Đầu trang

Red221
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Red221 »

cự nhật không kiếp đã viết: 16:17, 20/10/18
Red221 đã viết: 23:53, 19/10/18

Hình ảnh
Hình ảnh
Vì thấy từ ngày xem mấy cái lá số thấy đầu óc hơi quên quên, trí nhớ hơi giảm 1 tí hay sao ấy nên đang định nghỉ để đầu óc thư giãn, xem chơi thì được , chứ từ lá số mà tìm ra cái gì đấy hại não lắm, mình chỉ nắm những cái cơ bản rồi tự phát triển thôi, bởi vì lý thuyết có đúng có sai, thôi thì tập gọt cho vừa :)) , chứ mình k phải dân nghiên cứu nên k đi sâu, vậy nên bạn học được điều gì từ mình thì chắc phải thất vọng rồi :D . 2 lá số bạn đưa cũng muốn luận lắm nhưng mà lười gõ vs lại già quá rồi, có chăng chỉ thu được kiến thức mà đầu dạo này căng quá, nên thôi k luận :D . Về lá số của bạn thì có vẻ hình như bạn chỉ quan tâm đến chồng thôi à , toàn thấy hỏi về chồng :D . Mình sẽ nói mấy cái ngoài lề đã nhé, bạn xác nhận lại thì càng tốt, về bố mẹ bạn htrc mình đoán rồi nên thôi k nói nữa, nhà bạn chắc hẳn phải có anh chị em, số đông anh chị em, thời này đẻ căng lắm đến 3 nên từ 3 trở xuống, nếu có 1 mình bạn thì bố mẹ bạn k thích sinh thêm thôi :D , nhưng nếu là anh em trai thì sẽ thành đạt hơn chị em gái, chị em gái ( nếu có ) thì số vất vả đấy, anh chị em khá quấn quýt nhau. Về tính cách bạn là người khôn nhưng mà nhiều lúc vì nó mà hại ngược lại bạn, được lòng bạn bè đồng nghiệp nhưng cấp trên thì lại k thích bạn, cẩn thận bị sếp quở trách bất cứ lúc nào, cái này thì k thể thay đổi được, bạn là người có sức khỏe tốt đấy, người gầy xương, cao tương đối ? , học hành được nhưng k dụng được ( htrc mình nói là học k cao là có ý này ), tức là có học thức nhưng k có thành công , vì vậy mà công việc hay thay đổi, k ổn định hoặc hay phải đi lại nhiều , công sức bỏ ra nhiều nhưng thành quả ít. Chồng đẹp trai, hơn bạn nhiều tuổi nhưng bạn sẽ k hài lòng kể cả sau khi lấy, nên lúc lấy phải xác định tư tưởng rõ ràng để tránh những khó khăn sau này, càng đòi hỏi cao thì càng thất vọng, bạn nên cân nhắc lại mục tiêu chọn đối tượng, nếu năm này thì k có tin gì thì phải đợi 2 năm sắp tới sẽ thuận hơn, năm này mình nghĩ xịt thôi, k có tín hiệu gì đâu, có lẽ sang năm hợp lý hơn
Hello anh, hehe vâng để em xác nhận lại trước nhé
- em có 1 em gái, hồi em 2 tuổi mẹ em có bỏ 1 bé (đi xem bói thì ngta bảo là cậu bé đỏ). Chị em đúng là thương nhau ạ
- em là người khôn (nhìn mặt đã biết). Bạn bè đồng nghiệp thích vì vui tính rõ ràng thoải mái không để bụng, bản tính là không care chuyện xã hội, nhưng vì luôn thể hiện là mình không care nên sếp không thấy phấn đấu trong cv. Thực tế em đi làm cty là phụ thôi còn kd tay phải, nên làm làng nhàng thôi. Công việc kd đến hiện tại thì đúng là bỏ sức nhưng chưa thu lại nhiều kq. Cv hay thay đổi là đúng vì em làm ở đâu 1 time là thấy không hợp sếp, không hợp cty nữa, chỉ thích tự do (năm sau dự định tự do hẳn). Như đã nói ở trước thì em học ngoại thương. Giờ đang làm xuất nhập khẩu cũng coi là đúng chuyên ngành. Nhưng em cảm giác sau này em kiếm ra tiền sẽ không nhờ ngành này.
- em thấp 1m53 nặng 51kg ạ, người tròn chắc
- hầu hết cũng qtam tới 2 vấn đề chính là hôn nhân và sự nghiệp. Tính em đã quyết là tiến thôi, mn có nói thế nào vẫn làm nên không nên hỏi xem số vấn đề này mất công :D nhưng em tin em sẽ là người có tiền
- còn về chồng thì gu của em là những anh chín chắn, có hiểu biết và chống lưng được cho em (hình như cgai ai chả thích người như zậy). Chưa biết khoanh vùng đối tượng như nào vì toàn chơi với cgai, đi làm cty cũng toàn cgai :)). Anh có thể nói rõ hơn về ý 'k hài lòng trước và sau khi lấy' được k ạ? Theo em có 2 kiểu k hài lòng, 1 là kém hơn mình và 2 là không yêu mình. Em nghĩ là ý thứ 2 rồi. Năm nay thì chắc là xịt thật vì tới giờ chả có mối nào, ế bền vững 2 3 năm nay rồi
Đầu trang

Red221
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Red221 »

MarkHolland đã viết: 17:57, 20/10/18 Lâu quay lại 4um, cũng góp vui chút.
Kim đắc lệnh đắc có căn, Hỏa vô căn thất lệnh ko có sinh trợ không khắc nổi Kim, Kim cường.
Thủy đắc lệnh đắc thời đắc thế, tuy xa nhưng tính là cường.
Mình cho rằng lá này thân nhược tài vượng.
Đinh hỏa vô căn, hành vận từ Tây sang Bắc, có dấu hiệu tòng tài, Kiêu Ấn ko phải hỷ dụng.
=> luận giải cho dễ hiểu thì như nào anh :D em có biết tứ trụ đâu
Em hỏi về ck thì anh đoán: ck em có quan tâm đến em, tuy nhiên ko có lời nói hoa mỹ, nên em sẽ chẳng ưng lắm đâu, tình cảm có dấu hiệu lạnh nhạt, nên biết toại lòng.
=> tức là quan tâm bằng hành động chứ không nói ra mồm ạ? Ngẫm lại đúng mấy anh em từng quen đều là người khéo mồm B-)
Mấy anh dẻo mỏ ko phải ck em đâu, lừa cả đấy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”