Topic 7 dòng trao đổi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Topic 7 dòng trao đổi.

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Chào các bạn.
Dạo này vào diễn đàn thấy cũng kém hoạt động. Thấy có vài người trao đổi kiến thức, nhưng rông dài quá, ai cũng tuôn ra nhiều chữ. Mình trước rảnh cũng chăm chỉ đọc nhưng giờ thấy nhiều chữ là chán.
Nên lập topic này, để trao đổi chém gió với các tiền bối, các anh chị, các bạn, nhưng súc tích, ngắn gọn nhất có thể.
Ngày xưa 7 bước làm thơ.
Thì nay chúng ta 7 dòng 1 bài viết thôi. Nếu có lá số thì bỏ thẻ IMG đi, để mỗi link thôi các bạn nhé.
Đầu trang

Manly80
Chính thức
Chính thức

Re: Topic 7 dòng trao đổi.

Gửi bài gửi bởi Manly80 »

- Bác cho hỏi: Phủ phùng Không (Địa Không) gặp Thanh Long thì tốt, gặp là ở chính xác đồng cung hay tam hợp hay xung chiếu ạ?
- Theo lí thuyết Tử vi dùng các sao Nam đẩu Bắc đẩu + tuần triệt cho chính tinh của Tử tức, lại có thể quyết đoán mọi trường hợp (tức là không có trường hợp mù mờ) để ra kết luận số con trai con gái nhiều ít. Thực tế bác thấy trường hợp nào sai chưa ạ?
- Bác có thể cho biết với kinh nghiệm của mình ở Phu cung, sao Thiên Hình hãm đi với bất luận chính tinh nào có gây ra sự đổ vỡ trong hôn nhân không? Điếu Khách ở cung Phu nó thể hiện điều gì ạ, em rất bối rối vì nó không đơn giản là người chồng của cô này có thú vui gì đó (như tam hợp với Linh Hỏa Điếu, Xương Khúc Điếu), mong bác giải đáp. Xin cảm ơn
P/s: Có vẻ 7 câu rồi ạ
Đầu trang

trung1006
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trung1006 »

anh đan trì có thể cho em một ví dụ thực tế về không kiếp ở nô bộc ko ạ, có người bảo nô bộc là bạn bè, có người nói ko, nay nhìn qua lá số và mọi chuyện từng gặp thì e thấy nô bộc tựu chung là bkn bè rồi ạ :(
Hình ảnh
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Đã gọi là trao đổi thì phải có qua có lại. Nếu các bạn chưa có nhiều kiến thức hay kinh nghiệm về Tử vi thì các bạn cần có lá số với sự kiện rõ ràng, như vậy bạn chủ top sẽ giúp các bạn giải đáp, nâng cao hiểu biết kinh nghiệm cho cả đôi bên.

Và một điều nữa tôi thấy các bạn nên xem kỹ yêu cầu của chủ top, sao cho việc trao đổi gọn gàng, nhẹ nhàng... Không viết quá dài,... Lá số thì chỉ nên để link thôi...

Không biết tôi nói thế có đúng không nhỉ?!
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Manly80 đã viết: 17:39, 10/11/18 - Bác cho hỏi: Phủ phùng Không (Địa Không) gặp Thanh Long thì tốt, gặp là ở chính xác đồng cung hay tam hợp hay xung chiếu ạ?
- Theo lí thuyết Tử vi dùng các sao Nam đẩu Bắc đẩu + tuần triệt cho chính tinh của Tử tức, lại có thể quyết đoán mọi trường hợp (tức là không có trường hợp mù mờ) để ra kết luận số con trai con gái nhiều ít. Thực tế bác thấy trường hợp nào sai chưa ạ?
- Bác có thể cho biết với kinh nghiệm của mình ở Phu cung, sao Thiên Hình hãm đi với bất luận chính tinh nào có gây ra sự đổ vỡ trong hôn nhân không? Điếu Khách ở cung Phu nó thể hiện điều gì ạ, em rất bối rối vì nó không đơn giản là người chồng của cô này có thú vui gì đó (như tam hợp với Linh Hỏa Điếu, Xương Khúc Điếu), mong bác giải đáp. Xin cảm ơn
P/s: Có vẻ 7 câu rồi ạ
7 dòng, không phải 7 câu. như của bạn là 10 dòng.
Phủ phùng không phản vi cát tường. Không ở đây là Tuần bạn nhé. Cũng chỉ tính Tuần thôi, vì nó làm nên phản cách được. Địa không cũng có thể nhưng sẽ nhiều hiểm họa. Còn Triệt thì không làm nên được phản cách.
Kiểu như là xấu, nhưng rồi cùng đường, lại bật dậy thành tốt. Thanh Long phát huy được tài năng chốn hiểm. Nhưng hiểm có mức độ nào đó thôi.
@Thông: Đúng như vậy. Kaka.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

ngày xưa làm thơ bằng thất ngôn tứ tuyệt ( 7 chữ 4 dòng )
ngày nay trao đổi bằng tứ ngôn thất tuyệt ( 4 chữ 7 dòng )
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Đan Trì đã viết: 16:46, 10/11/18 Chào các bạn.
Anh đan trì cho e hỏi , lá số tử vi có thể hiện đạo đức của đương số ko a ?
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Đầu tiên em xin điểm qua 1 số mốc thời cuộc đời em ạ.
2013 bố mẹ lục đục --> 2014 ly dị.
2016 2017 đến nay: thường xuyên bị tai nạn xe cộ, bị đánh đập, xem bị giết. Thị phi năm nay nhiều nhất. Cuối năm 2017 em hủy hôn dù đã xem ngày cưới.
Em xin hỏi sau 30t triệt mở ra là mệnh em sẽ bị ngũ sát tinh đập tan tành phải không ạ? Em gõ đt đến đây đủ 7 dòng nên e xin dừng.hihi
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Mong được cao nhân chia sẻ:
- Sao Đào Hoa cố định thì em biết rồi, nhưng gần đây em lại nghe rằng sao Đào Hoa còn an theo năm. Mong được cao nhân chia sẻ thêm vấn đề này, đặc biệt là giữa ĐH cố định và ăn theo năm thì có vai trò thế nào.
Xin cảm ơn cao nhân
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

ThamLangV đã viết: 21:15, 10/11/18 Mong được cao nhân chia sẻ:
- Sao Đào Hoa cố định thì em biết rồi, nhưng gần đây em lại nghe rằng sao Đào Hoa còn an theo năm. Mong được cao nhân chia sẻ thêm vấn đề này, đặc biệt là giữa ĐH cố định và ăn theo năm thì có vai trò thế nào.
Xin cảm ơn cao nhân
bạn này hình như sao đào hoa ở tý đúng không :))

tuổi mão mùi hợi : đào hoa ở tý
tuổi dần ngọ tuất : đào hoa ở mão
tuổi sửu tỵ dậu : đào hoa ở ngọ
tuổi thân tý thìn : đào hoa ở dậu

như vậy chỉ có trục tý ngọ mão dậu mới có đào hoa ! ...đào hoa chiếu mệnh thân tốt hơn thủ mệnh ( chiếu mệnh thì được người khác phái yêu mên , công danh dễ thành ...thủ mệnh hay bị lụy tình )
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”