Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

KNY đã viết: 19:48, 18/11/18 Bạn Suyt Suyt,
Mặc dù nhân quả chắc chắn có nhưng muốn quả sinh sôi thì phải có trợ duyên. Mình không can thiệp được nhân quả nhưng mình có thể tác động rất lớn phần trợ duyên này để thuc day quả tốt đến và chậm quả xấu.
Mình nghĩ Kho hay suong cũng do quan niệm sống của mình nữa. Như có người thấy làm vợ hai cho người mất vợ là vô phước. Nhưng riêng quan niệm của mình là chẳng có gì phải bận tâm. Lấy chông vướng phải cò bac, rượu chè, mèo mỡ, vũ phu thì dung là vô phước thật. Chu lấy người goa vợ mà biết yêu thương mình thì quá tốt, có gì phải lo âu.
Còn chuyên chết yeu hay hau van xau thì bạn thu nghĩ xem trên đời này ai ma không chết. Mình đa từng thấy rất nhiều người xem số rất tài giỏi nhưng khi gần vơi bệnh, tử thì tâm tư của họ van không thoát được su so hai, va giải quyết được chuyên sinh tư của riêng họ. Bạn đừng nên lo lắng khi nào mình chết, mà bạn nên suy tư rằng sau khi chết mình phải nên đi về đâu?
Ban thân mình moi một buổi sáng thức day đều luôn san san với tâm thể la mình có thể se không thể leo lên cái giường của mình vào buổi tối một lần nữa. Cho nên mình chẳng bao giờ có ke hoạch nào chi tiết cho tương lai. Moi ngày bước ra khỏi nhà đều nói với chồng mình là mình thương chồng mình rất nhieu. Xin lỗi về tất cả chuyện đa làm chồng buồn và tha thứ tất cả những gì đã làm mình buồn. Cái đó trở thành thoi quen hang ngày của mình.
Vâng cảm ơn chị đã chia sẻ ạ, em không sợ lấy người mất vợ đâu, ngược lại em còn nhẹ lòng vì vậy mới bớt cái xấu cho cung phu của em. Hồi trước mắt em để lên trời, sau có duyên được tìm hiểu tâm linh, huyền học thì em không vậy nữa, duyên ai tự tới. Em cũng không sợ hãi nhiều như mọi người nghĩ, lâu lâu nhớ tới thấy hơi ngoài ý muốn vì trước giờ không nghĩ sau sẽ vậy, mục đích chính của em là chỉ muốn biết cách cục nào trong lá số thể hiện điều ấy thôi ạ, em đang học tử vi nên muốn học hỏi thôi chị. Thực ra em nghĩ may mà em chứ nếu là ai khác (trong những người em quen) thì chắc suy sụp ít lâu, em thì vẫn phè phỡn sống sung sướng lắm đây ạ. ^^
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Trutri đã viết: 19:56, 18/11/18 Em xin mạn phép hỏi ngu các bác: nhân nói về chuyện nhân quả, tức là kiếp trc làm gì kiếp sau nhận kết quả. Vậy đời ng chỉ có một làm sao biết dc kiếp trc kiếp sau ạ?em tò mò thôi.
Có người soi được bằng thiền sâu, có người có thể hỏi oan gia trái chủ mà biết, nhưng biết làm gì, lỡ đâu biết kiếp trước con bạn thân mình là mẹ mình thì sao mà đối diện với nó. :v
Đầu trang

Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trutri »

Suỵt Suỵt đã viết: 22:16, 18/11/18
Trutri đã viết: 19:56, 18/11/18 Em xin mạn phép hỏi ngu các bác: nhân nói về chuyện nhân quả, tức là kiếp trc làm gì kiếp sau nhận kết quả. Vậy đời ng chỉ có một làm sao biết dc kiếp trc kiếp sau ạ?em tò mò thôi.
Có người soi được bằng thiền sâu, có người có thể hỏi oan gia trái chủ mà biết, nhưng biết làm gì, lỡ đâu biết kiếp trước con bạn thân mình là mẹ mình thì sao mà đối diện với nó. :v
Chẳng sao mình chẳng thấy có vấn đề gì cả!? Mà thiền sâu và oan gia trái chủ ko biêt google có ko để mình tìm.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Trutri đã viết: 22:41, 18/11/18
Suỵt Suỵt đã viết: 22:16, 18/11/18
Chẳng sao mình chẳng thấy có vấn đề gì cả!? Mà thiền sâu và oan gia trái chủ ko biêt google có ko để mình tìm.
Mình hỏi người thực biết vậy, chưa search google vấn đề đó, nhưng nghe li kỳ nhỉ? :v
Có nhiều vấn đề lắm đấy, có những đứa trẻ sinh ra nhớ kiếp trước, nó không thể nào nhập được với gia đình mới, một lòng nhớ về gia đình cũ.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 12:16, 18/11/18
KMD đã viết: 03:56, 18/11/18
Suỵt Suỵt đã viết: 23:40, 17/11/18
Em nghĩ thùng nước khác con người. Con người chịu sự vận hành của luật nhân quả, còn thùng nước thì không, số phận của thùng nước không phải định sẵn, chỉ đơn giản là theo ý muốn của người khác, còn con người, sinh ra đã có lá tử vi, có một KHUNG số phận riêng. Có vài người em quen dù rất tốt nhưng vẫn bệnh nặng rồi đi sớm hoặc cuộc đời éo le từ nhỏ, nếu nói do họ sống ác nên vậy thì không đúng, chỉ có thể giải thích là họ phúc mỏng trả nghiệp từ đời trước. Tuy nói vậy nhưng em vẫn có niềm tin vào việc con người tự cải mệnh cho bản thân, em không mù quáng tin vào số phận rồi vật vã không phấn đấu tu dưỡng bản thân, chỉ tay nhân tướng đổi là vì vậy. Em nghĩ cái khung xấu vậy thôi chứ nếu biết cách trang trí vào thì lại thành tác phẩm đẹp cũng không chừng.
Bác có thể giúp em câu hỏi cuối của bài đăng được không ạ? (Câu hỏi về thi cử) Em cảm ơn bác đã ghé top. Top của em luôn luôn ế, chắc có lẽ lá số sát tinh nặng quá người ta luôn né vì sợ làm em đau lòng. Cơ mà em thực rất lạc quan. :v :v
"Em có ngâm cứu chút chút thì thấy lá số em thân mệnh xấu thật, tận hai người có khả năng tâm linh nhìn em nói làm vợ hai cho người đã chết vợ, rồi còn bảo em hậu vận khổ và chết yểu nên nghe hơi buồn", "Vài năm tới em dự tính học lên cao học, sang năm hoặc năm sau nữa, xin mọi người cho em lời khuyên năm nào thi sẽ khả quan hơn ạ? Em hơi thiếu tự tin, sợ thất bại.", hoặc "Tuy nói vậy nhưng em vẫn có niềm tin vào việc con người tự cải mệnh cho bản thân, em không mù quáng tin vào số phận rồi vật vã không phấn đấu tu dưỡng bản thân, chỉ tay nhân tướng đổi là vì vậy. Em nghĩ cái khung xấu vậy thôi chứ nếu biết cách trang trí vào thì lại thành tác phẩm đẹp cũng không chừng."

Chúng ta đang bỏ những thứ gì vào thùng đây? Và chúng ta chọn thùng nào để bỏ chúng nó vào? Tên của chúng nó là gì?

"Thùng là như nhau, bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau."

Chúng ta nên hiểu thùng chỉ là ví dụ nhỏ để cho chúng ta suy ra bài học lớn.
Em hiểu bài học bác gửi gắm là sướng khổ tại tâm, người nghĩ gì thì số phận sẽ như vậy. Nhưng trước đó chưa từng nghĩ như vậy mà người ta nhìn mình nói ra thế thì giải thích thế nào ạ? Vì thực tế có ai nghĩ mình sẽ vất vả mà vẫn quá nhiều người vất vả quanh ta, ở một phương diện nào đó em thấy mình cũng may mắn hơn khối người đấy bác, nhờ biết trước mà không u mê tạo thêm nghiệt.
"Nhưng trước đó chưa từng nghĩ như vậy mà người ta nhìn mình nói ra thế thì giải thích thế nào ạ?"

Mình "chưa từng nghĩ như vậy" nhưng mình có chắc, khi mình đến gặp người ta, trong thùng của mình không có chứa 1 thứ gì không? Hay là mình đem rất nhiều thùng đến và trong đó đựng rất nhiều đồ nhưng chính mình không hề biết, còn người ta nhìn thấy rất rõ ràng.

"người ta nhìn mình nói ra" vài câu thì mình phải nhìn vào thùng xem có thứ đó không? Nếu có thì mình nên làm gì? Còn không có thì tại sao chính tay mình đặt nó ngay vào 1 cái thùng mới rồi sinh ra cảnh "nên nghe hơi buồn".
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

KMD đã viết: 06:18, 20/11/18
KMD đã viết: 03:56, 18/11/18
"Em có ngâm cứu chút chút thì thấy lá số em thân mệnh xấu thật, tận hai người có khả năng tâm linh nhìn em nói làm vợ hai cho người đã chết vợ, rồi còn bảo em hậu vận khổ và chết yểu nên nghe hơi buồn", "Vài năm tới em dự tính học lên cao học, sang năm hoặc năm sau nữa, xin mọi người cho em lời khuyên năm nào thi sẽ khả quan hơn ạ? Em hơi thiếu tự tin, sợ thất bại.", hoặc "Tuy nói vậy nhưng em vẫn có niềm tin vào việc con người tự cải mệnh cho bản thân, em không mù quáng tin vào số phận rồi vật vã không phấn đấu tu dưỡng bản thân, chỉ tay nhân tướng đổi là vì vậy. Em nghĩ cái khung xấu vậy thôi chứ nếu biết cách trang trí vào thì lại thành tác phẩm đẹp cũng không chừng."

Chúng ta đang bỏ những thứ gì vào thùng đây? Và chúng ta chọn thùng nào để bỏ chúng nó vào? Tên của chúng nó là gì?

"Thùng là như nhau, bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau."

Chúng ta nên hiểu thùng chỉ là ví dụ nhỏ để cho chúng ta suy ra bài học lớn.
Em hiểu bài học bác gửi gắm là sướng khổ tại tâm, người nghĩ gì thì số phận sẽ như vậy. Nhưng trước đó chưa từng nghĩ như vậy mà người ta nhìn mình nói ra thế thì giải thích thế nào ạ? Vì thực tế có ai nghĩ mình sẽ vất vả mà vẫn quá nhiều người vất vả quanh ta, ở một phương diện nào đó em thấy mình cũng may mắn hơn khối người đấy bác, nhờ biết trước mà không u mê tạo thêm nghiệt.
"Nhưng trước đó chưa từng nghĩ như vậy mà người ta nhìn mình nói ra thế thì giải thích thế nào ạ?"

Mình "chưa từng nghĩ như vậy" nhưng mình có chắc, khi mình đến gặp người ta, trong thùng của mình không có chứa 1 thứ gì không? Hay là mình đem rất nhiều thùng đến và trong đó đựng rất nhiều đồ nhưng chính mình không hề biết, còn người ta nhìn thấy rất rõ ràng.

"người ta nhìn mình nói ra" vài câu thì mình phải nhìn vào thùng xem có thứ đó không? Nếu có thì mình nên làm gì? Còn không có thì tại sao chính tay mình đặt nó ngay vào 1 cái thùng mới rồi sinh ra cảnh "nên nghe hơi buồn".
Ngẫm kỹ thì thùng vốn có không chứa nhiều suy nghĩ tiêu cực nhưng cũng gọi là đa sầu đa cảm nặng trĩu tâm tư. Gặp người ta thì là em vô tình quen biết chứ không phải đi tới xem bói, tự dưng trong một thời gian ngắn quen hai người rồi nói về vận mệnh na ná nhau nên không tin cũng phải bị dao động. Mà ví dụ em cho là nhảm nhí đi, không thèm bỏ vào thùng thì cũng không có nghĩa là sau này không diễn ra như vậy, dù thế nào thì số mệnh là điều có thật, em cũng có duyên biết vài trường hợp ráng làm trái mà chả khác. Nên tin rồi tự cải mệnh thì đỡ hơn không tin không tu dưỡng mình rồi sau này mệnh y chang, tính ra là em may mắn chán. Con người cũng cải mệnh được, cần thời gian dài chút với có niềm tin mới thấy kết quả.
Cũng hay đấy bác, năm đó đúng tiểu hạn thiên không của em, em bị vong quấy, rồi cuối năm vô tình được giải, xong người ta dạy em nhiều thứ về tâm linh, đúng kiểu em được đánh cho giác ngộ. Trước kia thì không bao giờ quan tâm luôn ạ, duy vật thuần.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 00:32, 22/11/18

Ngẫm kỹ thì thùng vốn có không chứa nhiều suy nghĩ tiêu cực nhưng cũng gọi là đa sầu đa cảm nặng trĩu tâm tư. Gặp người ta thì là em vô tình quen biết chứ không phải đi tới xem bói, tự dưng trong một thời gian ngắn quen hai người rồi nói về vận mệnh na ná nhau nên không tin cũng phải bị dao động. Mà ví dụ em cho là nhảm nhí đi, không thèm bỏ vào thùng thì cũng không có nghĩa là sau này không diễn ra như vậy, dù thế nào thì số mệnh là điều có thật, em cũng có duyên biết vài trường hợp ráng làm trái mà chả khác. Nên tin rồi tự cải mệnh thì đỡ hơn không tin không tu dưỡng mình rồi sau này mệnh y chang, tính ra là em may mắn chán. Con người cũng cải mệnh được, cần thời gian dài chút với có niềm tin mới thấy kết quả.
Cũng hay đấy bác, năm đó đúng tiểu hạn thiên không của em, em bị vong quấy, rồi cuối năm vô tình được giải, xong người ta dạy em nhiều thứ về tâm linh, đúng kiểu em được đánh cho giác ngộ. Trước kia thì không bao giờ quan tâm luôn ạ, duy vật thuần.
"Mẩu chuyện số 3" khẳng định "bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau".

Nếu thùng của mình không đựng 1 đồ vật gì thì lấy gì cho người ta xem? Vì thùng làm bằng gỗ, đều như nhau, trống không có gì mà xem phải không?

Nhưng khi mình đem những thứ này, "đa sầu đa cảm nặng trĩu tâm tư" đặt vào thùng thì có đồ cho người ta xem rồi vận mệnh được suy ra từ đó. Vậy mình "có một KHUNG số phận riêng" là do đâu mà có?

Ý nghĩ dù rất nhỏ nhưng khi nó khởi lên mà mình không cẩn thận, để nó lặp đi lặp lại nhiều lần rồi nó vào thùng lúc nào mình không hay biết. Đến khi có kết quả nằm ngay trước mặt mình thì mình cho là "số phận định sẵn như thế" sao?
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

KMD đã viết: 13:23, 22/11/18
Suỵt Suỵt đã viết: 00:32, 22/11/18

"Mẩu chuyện số 3" khẳng định "bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau".

Nếu thùng của mình không đựng 1 đồ vật gì thì lấy gì cho người ta xem? Vì thùng làm bằng gỗ, đều như nhau, trống không có gì mà xem phải không?

Nhưng khi mình đem những thứ này, "đa sầu đa cảm nặng trĩu tâm tư" đặt vào thùng thì có đồ cho người ta xem rồi vận mệnh được suy ra từ đó. Vậy mình "có một KHUNG số phận riêng" là do đâu mà có?

Ý nghĩ dù rất nhỏ nhưng khi nó khởi lên mà mình không cẩn thận, để nó lặp đi lặp lại nhiều lần rồi nó vào thùng lúc nào mình không hay biết. Đến khi có kết quả nằm ngay trước mặt mình thì mình cho là "số phận định sẵn như thế" sao?
Đúng như bài học của bác là tính cách suy nghĩ mỗi người tạo số phận, từ bé em vui tươi hồn nhiên đến lớn thì hẳn đã khác đi nhiều. Nhưng theo bác thì mọi chuyện đều xuất phát từ đời này chứ không có liên quan gì đến nghiệp chướng tiền kiếp sao?
Ví dụ các bé yểu mệnh chẳng hạn, cái thùng cũng trống huơ trống hoắc không chứa nhiều thứ phức tạp linh tinh như người lớn thì lấy cớ gì lại có cuộc đời ngắn ngủi hơn bình thường đây.
Đầu trang

HoangLaoTa88
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HoangLaoTa88 »

Thầy đồng là thầy làm nghề gì vậy bạn? Thầy đồng có khả năng nhìn thấu tương lai? Ai có thể biết trước tương lai?
Theo mình bạn không nên xem tử vi hay xem bói vì như vậy đưa mình vào vòng luẩn quẩn không lối thoát.
Hãy đứng trên số phận bạn nhé!
Chúc bạn vui vẻ và thành công!
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

HoangLaoTa88 đã viết: 20:51, 22/11/18 Thầy đồng là thầy làm nghề gì vậy bạn? Thầy đồng có khả năng nhìn thấu tương lai? Ai có thể biết trước tương lai?
Theo mình bạn không nên xem tử vi hay xem bói vì như vậy đưa mình vào vòng luẩn quẩn không lối thoát.
Hãy đứng trên số phận bạn nhé!
Chúc bạn vui vẻ và thành công!
Họ không làm nghề xem bói chỉ là có khả năng tâm linh mình không biết gọi là gì nên gọi là thầy đồng. Mình không đi xem bói, họ là người mình quen. Tử vi thì mình không lậm để lẩn quẩn, mình chỉ thích và đang học cho vui lúc rỗi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”