Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Thất sát nữ mệnh xin hỏi về cung Phu

Gửi bài gửi bởi Thutobe »

MarkHolland đã viết: 11:37, 29/12/18 Nhân duyên tựa mộng Hoàng Lương.
Vui vẻ nghe, bình tĩnh đợi.
Chúc em năm sau xứng lòng toại ý.
Anh kể em nghe: 15 tuổi có thầy xem nhân duyên cho anh. Đúng thật, phải thất tình 1 lần.
Cô ấy học giỏi hơn anh, ngoại hình hơn hẳn anh, gia cảnh hơn, tính tình trầm ổn trưởng thành hơn.
Giờ nghĩ lại, ngày ấy chẳng chăm sóc ngoại hình, tính tình trẻ trâu, cũng chẳng quan tâm tán tỉnh người ta, thế mà người ta thích, quan tâm, yêu mình trước. Ảo thật.
Bất ngờ đến mấy năm lại vụt đi, đầu đầy ???: sao người ta lại yêu mình? sao mình lại vuột mất ?...
Anh đã đi hỏi nhìu thầy, 90% ý kiến là đồng nhất. Anh cũng học bài bản và biết về 1 chút về huyền học, càng biết anh càng cảm thấy nghi ngờ như tình đầu: thế quái nào 1 cô gái tuyệt vời như thế lại là vk mình, hư cấu :))
Chắc cô ấy ko tồn tại, đang chờ mình trên Tiên giới cũng nên =))
Bạn bè có đôi hết, nghĩ cay.
Cũng thích vài người, tình đơn phương.
Khi chăm sóc ngoại hình, mún có gấu, thì như có vòng Kim Cô bao quanh thân.
Đêm Noel, đi làm về, thấy ng ta nắm tay nhau mà thèm.
Ước có người bình thường kề bên, đơn giản cùng sống, thế là mãn nguyện.
Liệu có bao giờ em cảm thấy: có 1 người chân chính thuộc về mình chưa xuất hiện?
Tớ nè 😉 xem huyền học cho tớ vứi 😅😅😅
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Mình đã xem cho bạn 1 lần rồi.
MarkHolland đã viết: 14:36, 26/12/18
Nói dễ hiểu cũng là để đoán 1 chút: bạn thì thích thằng nề nếp thuần tính, thằng thích bạn thì cá tính đến thoáng tính. Thằng thứ 2 mới là ck của bạn trên lá số (dù bạn *o khoái nó), thằng thứ 1 thì ko buồn tranh và cũng ứ thể tranh dc vị trí của thằng thứ 2 8->
Bạn tự giải quyết thôi.
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

MarkHolland đã viết: 12:24, 29/12/18 Mình đã xem cho bạn 1 lần rồi.
MarkHolland đã viết: 14:36, 26/12/18
Nói dễ hiểu cũng là để đoán 1 chút: bạn thì thích thằng nề nếp thuần tính, thằng thích bạn thì cá tính đến thoáng tính. Thằng thứ 2 mới là ck của bạn trên lá số (dù bạn *o khoái nó), thằng thứ 1 thì ko buồn tranh và cũng ứ thể tranh dc vị trí của thằng thứ 2 8->
Bạn tự giải quyết thôi.
Nôm na là anh thik tớ cá tính đến thoáng tính à🤔
Thank c nhé 😊
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

MarkHolland đã viết: 11:37, 29/12/18 Nhân duyên tựa mộng Hoàng Lương.
Vui vẻ nghe, bình tĩnh đợi.
Chúc em năm sau xứng lòng toại ý.
Anh kể em nghe: 15 tuổi có thầy xem nhân duyên cho anh. Đúng thật, phải thất tình 1 lần.
Cô ấy học giỏi hơn anh, ngoại hình hơn hẳn anh, gia cảnh hơn, tính tình trầm ổn trưởng thành hơn.
Giờ nghĩ lại, ngày ấy chẳng chăm sóc ngoại hình, tính tình trẻ trâu, cũng chẳng quan tâm tán tỉnh người ta, thế mà người ta thích, quan tâm, yêu mình trước. Ảo thật.
Bất ngờ đến mấy năm lại vụt đi, đầu đầy ???: sao người ta lại yêu mình? sao mình lại vuột mất ?...
Anh đã đi hỏi nhìu thầy, 90% ý kiến là đồng nhất. Anh cũng học bài bản và biết về 1 chút về huyền học, càng biết anh càng cảm thấy nghi ngờ như tình đầu: thế quái nào 1 cô gái tuyệt vời như thế lại là vk mình, hư cấu :))
Chắc cô ấy ko tồn tại, đang chờ mình trên Tiên giới cũng nên =))
Bạn bè có đôi hết, nghĩ cay.
Cũng thích vài người, tình đơn phương.
Khi chăm sóc ngoại hình, mún có gấu, thì như có vòng Kim Cô bao quanh thân.
Đêm Noel, đi làm về, thấy ng ta nắm tay nhau mà thèm.
Ước có người bình thường kề bên, đơn giản cùng sống, thế là mãn nguyện.
Liệu có bao giờ em cảm thấy: có 1 người chân chính thuộc về mình chưa xuất hiện?
Hồi anh 15t khác anh 30t chứ hihi. 15t có cái nổi loạn, ngông nghênh của tuổi 15 nên các bạn nữ dễ xiêu lòng. 30t chín chắn thì các em cũng phải chín chắn mới nhận ra, trẻ hơn thì vẫn thích style bad boy một chút :D

Em thì cảm thấy có người đó xuất hiện rồi. Nhưng cứ có gì đó vô hình ngăn cản bọn em lại gần nhau ấy hiu hiu
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

15 tuổi thầy xem cho anh.
18 tuổi mới gặp cô ấy.
Nhân duyên nhiều khi là ngộ nhận. Như anh trước kia, như bạn Thutobe: bạn ấy yêu Quan nhưng ck lại là Sát.
SPT khổ thật, tâm lúc nào cũng biến động.
Sau này cuộc sống hôn nhân cũng sẽ có lúc ngột ngạt, vững tâm, lòng rộng mở sẽ thấy dễ chịu.
Câu trên cũng tặng bạn Thutobe đấy.
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mark Holland ơi, đã thương thì thương cho chót, hữu duyên thì hữu cho chót, tớ không hiểu Quan với Sát là gì 😢
Bạn giải thích nốt lần này giùm tớ với.
Tớ cảm ơn nhiều nha 😘😘😘
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mình nói rồi, bạn đọc ko kỹ. Mình nhắc lại ngắn gọn.
+Có nhiều người theo đuổi bạn
+Bạn thích mẫu người mô phạm chính thống quy củ.
+Ck bạn là người cá tính, ghê gớm, cứng đầu, có xu hướng hơn tuổi, trái với điều bạn thích.
+Bạn hay đứng núi này trông núi nọ. Người ko nhất tâm, ý tưởng thì nhiều. Dù trong tình cảm hay công việc cũng là nửa lọ nửa chai.
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

MarkHolland đã viết: 19:13, 29/12/18 Mình nói rồi, bạn đọc ko kỹ. Mình nhắc lại ngắn gọn.
+Có nhiều người theo đuổi bạn
+Bạn thích mẫu người mô phạm chính thống quy củ.
+Ck bạn là người cá tính, ghê gớm, cứng đầu, có xu hướng hơn tuổi, trái với điều bạn thích.
+Bạn hay đứng núi này trông núi nọ. Người ko nhất tâm, ý tưởng thì nhiều. Dù trong tình cảm hay công việc cũng là nửa lọ nửa chai.
Cái này thì dễ hiểu hơn nhiều rồi 😅😅
3 gạch đầu thì để tớ ngẫm rồi phản hồi bạn sau nhưng tâm đắc nhất gạch cuối. Chuẩn cơm mẹ nấu quá 👍👍👍
Đúng là tớ có nhiều ý tưởng nhưng k nhất tâm. Trong công việc thì thế còn tình cảm thì chưa biết 😅😅😅
Cảm ơn Mark Holland đã khai sáng cho tớ nhá 😊
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

MarkHolland đã viết: 16:39, 29/12/18 15 tuổi thầy xem cho anh.
18 tuổi mới gặp cô ấy.
Nhân duyên nhiều khi là ngộ nhận. Như anh trước kia, như bạn Thutobe: bạn ấy yêu Quan nhưng ck lại là Sát.
SPT khổ thật, tâm lúc nào cũng biến động.
Sau này cuộc sống hôn nhân cũng sẽ có lúc ngột ngạt, vững tâm, lòng rộng mở sẽ thấy dễ chịu.
Câu trên cũng tặng bạn Thutobe đấy.
Anh này có tất cả mọi đặc điểm của cung phu tử tướng, khoa quyền, hổ, đẩu quân của em luôn ;). Tất nhiên ko phải vì thế mà em cố sống chết lao vào. Nhưng có một trực giác mách bảo cho em đây là đấng phu quân tương lai.

Căn bản đường tình của em nó long đong ở chỗ, cứ sáp lại gần nhau là có lực hút đẩy ra. Mà ở xa thì lại nhớ mong. Nên cứ mãi dùng dằng chẳng ai chịu mở lòng, xuống nước cả.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

HamanoRie đã viết: 22:46, 29/12/18
MarkHolland đã viết: 16:39, 29/12/18 ------------
-------------
Nhưng e đã thử xem cung thê của a đấy tương ngộ cung mệnh thân của e ko?

Vừa hôm nọ, a đọc trong cuốn gì mà: Sống lâu ko bằng sống sâu của Night-fly, bỏ qua mấy đoạn hơi có sạn, vì bạn viết còn tương đối trẻ (93), nhưng mà có nhiều câu chuyện khá là hay. Viết về cả việc này đấy. Một vòng luẩn quẩn.

Ps/ A để ý, tướng phu thê là có thật. rất hay. Quan sát thêm e nhé.
(Vì a đã từng tương tự như e: bạn nữ đó rất giống cung thê của a, nơi bạn ý sinh ra cũng đúng hướng (so với nơi anh sinh ra) Sao tình duyên chỉ, nghề nghiệp cũng giống (bao gồm luôn cả nghề nghiệp của bố mẹ bạn đấy nữa) =)) =)), bao gồm cả cảm giác của a mách bảo khi đó.... Nhưng cuối cùng ko phải, giờ thì b đấy lấy c rồi, mà a thì chắc chắn ko có hứng thú với phụ nữ đã (or từng) có gia đình. :)) :)) :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”