Rất mong mọi người luận giải ạ! Sinh năm nhuận và ngày cuối cũng của năm.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
ngoc0902
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Rất mong mọi người luận giải ạ! Sinh năm nhuận và ngày cuối cũng của năm.

Gửi bài gửi bởi ngoc0902 »

Hi.
Em/cháu rất mong mọi người giúp đỡ ạ.
1. Em/cháu sinh ngày 9/2/1994 (tức 29/12/1993). Năm 1993 là năm nhuận. Và e sinh vào lúc 22h hơn, ngày cuối cùng của năm ạ.. Không biết có được tínhs sang năm 1994 ko ạ?
2. Sức khỏe e tương đối yếu ạ. Nên gần đây em cũng tìm hiểu để đeo vòng phong thủy. Em có đọc 1 số bài trong diễn đàn. Thays qua tứ trụ có thể biết mình thiếu gì để bổ khuyết ngũ hành ạ. Nên em rất mong mọi ng luận giải giúp em ạ.
Em/cháu cảm ơn rất nhiều ạ.
Chúc mọi người có một ngày lễ vui vẻ.
Hình ảnh
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Rất mong mọi người luận giải ạ! Sinh năm nhuận và ngày cuối cũng của năm.

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Đầu năm mới chúc bạn nhiều niềm vui.
Bạn cứ để ngày sinh chính xác, trình của diễn đàn sẽ tính cho bạn, nên không phải lo gì cả. Lá số tứ trụ này đúng rồi, nếu bạn xem tử vi thì sẽ còn trong năm Quý Dậu vì cách tính của tử vi khác nên đừng bận tâm.
Đầu trang

ngoc0902
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thientuongsuu12 đã viết: 15:42, 01/01/19 Đầu năm mới chúc bạn nhiều niềm vui.
Bạn cứ để ngày sinh chính xác, trình của diễn đàn sẽ tính cho bạn, nên không phải lo gì cả. Lá số tứ trụ này đúng rồi, nếu bạn xem tử vi thì sẽ còn trong năm Quý Dậu vì cách tính của tử vi khác nên đừng bận tâm.
Em chúc anh năm mới vui vẻ ạ.
1. Vâng ạ. Em cảm ơn anh ạ.
2. A ơi. A xem giúp em về ngũ hành được không ạ?
Như em có tìm hiểu,ở 1 số trang bán đồ phong thủy. Họ chia ra làm 2: Mệnh cung sinh, mệnh cung phi. Ví dụ: 1993, MCS là Kiếm Phong Kim; MCP là Thổ và nên đeo vòng theo Mệnh cung phi ạ. Cái này có đúng ko ạ?
Em cảm ơn anh nhiều ạ
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

ngoc0902 đã viết: 15:54, 01/01/19 Như em có tìm hiểu,ở 1 số trang bán đồ phong thủy. Họ chia ra làm 2: Mệnh cung sinh, mệnh cung phi. Ví dụ: 1993, MCS là Kiếm Phong Kim; MCP là Thổ và nên đeo vòng theo Mệnh cung phi ạ. Cái này có đúng ko ạ?
Em cảm ơn anh nhiều ạ
Không đúng. Muốn xem ngũ hành thì phải dùng cả 4 trụ năm tháng ngày giờ hay bát tự để tính toán chứ dùng nạp âm năm sinh là không đúng. Lại còn dùng cung sinh, cung phi cũng sai nốt, mấy cung này dùng trong xem hướng phong thủy, xem hướng xuất hành... chứ không dùng cho xem mệnh được. Đại đa số các shop đều làm theo các kiểu này vì chẳng mấy người am hiểu tứ trụ đâu. Tứ trụ là một môn rất khó tiếp cận.
Đầu trang

ngoc0902
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thientuongsuu12 đã viết: 16:15, 01/01/19
ngoc0902 đã viết: 15:54, 01/01/19 Như em có tìm hiểu,ở 1 số trang bán đồ phong thủy. Họ chia ra làm 2: Mệnh cung sinh, mệnh cung phi. Ví dụ: 1993, MCS là Kiếm Phong Kim; MCP là Thổ và nên đeo vòng theo Mệnh cung phi ạ. Cái này có đúng ko ạ?
Em cảm ơn anh nhiều ạ
Không đúng. Muốn xem ngũ hành thì phải dùng cả 4 trụ năm tháng ngày giờ hay bát tự để tính toán chứ dùng nạp âm năm sinh là không đúng. Lại còn dùng cung sinh, cung phi cũng sai nốt, mấy cung này dùng trong xem hướng phong thủy, xem hướng xuất hành... chứ không dùng cho xem mệnh được. Đại đa số các shop đều làm theo các kiểu này vì chẳng mấy người am hiểu tứ trụ đâu. Tứ trụ là một môn rất khó tiếp cận.
Vâng ạ. :) vậy a xem giúp em được không ạ. Xem em cần bổ sung gì ạ. Em cảm ơn a ạ
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

ngoc0902 đã viết: 16:31, 01/01/19 Vâng ạ. :) vậy a xem giúp em được không ạ. Xem em cần bổ sung gì ạ. Em cảm ơn a ạ
Lá số em vận đi khá ổn rồi, anh không nghĩ em cần bổ sung gì. Nếu muốn em có thể dùng Kim.
Lá số em sự nghiệp và tiền bạc tốt nhưng tình duyên hơi lận đận. Vậy tốt nhất là em nên tập trung cho sự nghiệp bản thân, chuyện tình cảm thì tùy duyên thôi.
Đầu trang

ngoc0902
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thientuongsuu12 đã viết: 16:42, 01/01/19
ngoc0902 đã viết: 16:31, 01/01/19 Vâng ạ. :) vậy a xem giúp em được không ạ. Xem em cần bổ sung gì ạ. Em cảm ơn a ạ
Lá số em vận đi khá ổn rồi, anh không nghĩ em cần bổ sung gì. Nếu muốn em có thể dùng Kim.
Lá số em sự nghiệp và tiền bạc tốt nhưng tình duyên hơi lận đận. Vậy tốt nhất là em nên tập trung cho sự nghiệp bản thân, chuyện tình cảm thì tùy duyên thôi.
Vâng ạ. Tại sức khỏe e yếu lắm ạ. Nên em mới định dùng vòng phong thủy.
Em đúng là tình duyên ko tốt ạ. Giờ vẫn alone :(
Qua đây a có thể luận giải qua tiểu vận năm sau của e có gì cần lưu ý ko ạ. Em có ý định thay đổi công việc hiện tại ạ.
Em cảm ơn anh rất nhiều ạ
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

ngoc0902 đã viết: 16:50, 01/01/19 Vâng ạ. Tại sức khỏe e yếu lắm ạ. Nên em mới định dùng vòng phong thủy.
Qua đây a có thể luận giải qua tiểu vận năm sau của e có gì cần lưu ý ko ạ. Em có ý định thay đổi công việc hiện tại ạ.
Sức khỏe yếu thì kiếm bác sĩ, ai lại kiếm vòng phong thủy, đừng quá mê mụi như vậy.
Em máu huyết hơi kém, bệnh về tiêu hóa, thần kinh em cũng hơi yếu nữa. Anh đoán mấy bệnh này có đúng không?
Đầu trang

ngoc0902
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thientuongsuu12 đã viết: 17:06, 01/01/19
ngoc0902 đã viết: 16:50, 01/01/19 Vâng ạ. Tại sức khỏe e yếu lắm ạ. Nên em mới định dùng vòng phong thủy.
Sức khỏe yếu thì kiếm bác sĩ, ai lại kiếm vòng phong thủy, đừng quá mê mụi như vậy.
Em máu huyết hơi kém, bệnh về tiêu hóa, thần kinh em cũng hơi yếu nữa. Anh đoán mấy bệnh này có đúng không?
Thuốc thì e uống hàng ngày ạ :))
Máu huyết, bệnh tiêu hóa đúng a ạ. E bị bệnh dạ dày, e cũng hay bị thiếu máu. Còn bệnh thần kinh thì rộng quá. E cũng chưa rõ ạ.
Nói thật vs anh từ bé tới giờ e mổ xẻ mấy lần rồi ấy ạ. :(
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

ngoc0902 đã viết: 17:18, 01/01/19 Thuốc thì e uống hàng ngày ạ :))
Máu huyết, bệnh tiêu hóa đúng a ạ. E bị bệnh dạ dày, e cũng hay bị thiếu máu. Còn bệnh thần kinh thì rộng quá. E cũng chưa rõ ạ.
Nói thật vs anh từ bé tới giờ e mổ xẻ mấy lần rồi ấy ạ. :(
À không phải nói em bệnh thần kinh, xin lỗi anh không biết dùng từ.
Sang năm 2019 dễ có thay đổi việc làm, có tình duyên nhưng cẩn thận thị phi.
Thôi nhé, anh xem được đến đây thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”