KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Gửi bài gửi bởi bìnhminhxanh03 »

kootinhyeu đã viết: 17:34, 05/01/19
thientuongsuu12 đã viết: 16:22, 05/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 15:21, 05/01/19 Đúng người này sinh mùa đông kim hàn thủy lạnh cần hỏa sưỏi ấm. Nhưng người này nhật can khá vượng được lệnh tháng nhưng mộc làm dụng thần thân quá vượng sẽ dễ hao tài . tứ trụ luôn cần sự cân bằng của ngũ hành âm dương mà xoay quanh nhật can làm chủ yếu. Vượng qúa cũng không tốt. Vậy thientuongsuu xem qua một vài năm của người này để chứng minh hoả mộc làm dụng hỉ thần để mọi người mở mang tầm mắt.
Tôi chỉ góp vài lời, bạn nghe hay không tùy bạn, bạn cứ giữ quan điểm bản thân không có gì cả, vì dù đúng sai như thế nào vận mệnh vẫn đi theo hướng của nó.

Thủy nắm lệnh cường vượng thì Thổ suy, chẳng cần phải đến mộc khắc, và thủy quá vượng chưa chắc đã sinh mộc(bạn đã thấy trường hợp cây cỏ bị úng nước chết chưa). Cái quan trọng là ngũ hành phải luân chuyển có tình, thủy-môc-hỏa-thổ.

Nói như bạn thì đại vận hiện tại Tân Sửu có cả kim lẫn thổ đấy, vậy sao người này còn lên đây hỏi số. Bạn không nghĩ kim vào sẽ sinh thủy à hay kim chỉ biết khắc mộc thôi.

Đại hạn Tân Sửu này quá kém, thủy tạo thế tam hội vượng cường thì học hành không hiệu quả mà đi làm cũng vất vả, tiền tài không tụ. Vài năm lưu niên thì ảnh hưởng bao nhiêu mà đủ để nhận định là tốt.
Xin trả lại topic cho bạn.
Để e kể tình hình hiện tại của e cho 2 a nghe nhé. Từ bé đến lớn e học dốt thấy thầy cô nhận xét là do lười. Đến hết lớp 10 e đã có suy nghĩ muốn nghỉ học. Hết cấp 3 e chỉ ở nhà làm giúp bố mẹ và học thêm môn tiếng trung, thêm cái bằng ô tô và đi trở xe hàng được 1 tháng rồi nghỉ. Đến năm 2017 vẫn ở nhà ăn chơi như bình thường thì được bác hàng xóm gọi đi nghĩa vụ CA, cái hồi đấy người ta vẫn chạy tiền để đi thì e không mất gì. Khi vào lính, e tự nghiên cứu và học tập môn toán từ cấp tiểu học trở đi vì kiến thức quá dốt nát. Tháng 4 năm 2018, e chuyển đơn vị và xin chỉ huy được ra ngoài đi học, tại đơn vị thì chỉ duy nhất e là người được phép ra ngoài đi học (do ý thức chấp hành tốt thôi ạ). Vì học nên vất vả là điều dĩ nhiên, hao tài là việc không tránh khỏi. Sau một thời gian học cùng các e học sinh phổ thông thì cũng dc nhận xét là học khá hơn các e còn lại. E post lá số lên để xem năm sau có thuận lợi cho việc thi cử hay không, nghiên cứu về mặt may mắn thôi ạ, :D . Số phận vẫn cứ do nỗ lực của bản thân quyết định hehe. E thấy anh Binhminhxanh03 cũng có ý muốn tham khảo luận đoán của a thientuongsuu12 thôi, không phải tư tưởng khẳng định ý kiến của a thientuongsuu12 là sai :))
Đúng là thủy nhiều sẽ trôi mất mộc, thủy nặng thì mòn kim. lá này có thủy hỏa có ý tương khắc có mộc thông căn nhưng mộc quá nhiều mà chọn dùng mộc thì hại thổ. thủy nhiều như nước lũ phải có thổ để ngăn mà đê có quá nhiều mộc thì cằn, xốp thổ chẳng mấy mà vỡ đê nên không thể khiên cướng sinh vào mùa đông kim hàn thủy lạnh thì chọn mộc hỏa được hay sinh vào chính hè hỏa vượng thổ táo thì chọn thủy được còn tùy thuộc vào bát tự ngũ hành. thực ra như bạn chủ tóp đã nghiệm lý thì cuối đại vận này từ năm 2017 công việc bắt đầu thay đổi may mắn gặp thời, học hành tiến bộ cấp trên tin tưởng thì không thể chi sửu của đại vận tam hội hợi tý sửu hóa thủy là kị thần được. bởi nếu là tam hội thủy là kị thần thì những năm cuối đại vần như năm đinh dâu, bính thân thì người này phải hung hiểm khó khăn chứ không thể bước dần vào thời kì gặp thuận lợi cho công việc được chứ. Mình lập gia top này chủ yếu để học hỏi nâng cao kinh nghiệm luận đoán chứ không hơn thua cao thấp và trao đổi theo tình thần học thuật nghiệm lý. các bạn được xem cảm thấy đúng thì làm theo định hướng còn không các bạn vẫn có thể nhờ nhiều người khác mà có sao đâu mà sợ với mong muốn nâng cao trình độ luận đoán. =)) =)) =)) =))
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kootinhyeu đã viết: 22:24, 03/01/19 Năm 2016 có người yêu được 7 ngày.
Năm 2017 đi lính, e xin hết :v
Năm 2019 e bắt đầu thi đại học ( Học viện an ninh), a xem tình hình thế nào. :D :D :D
Hình ảnh
lá này ấn quá nhiều vượng hại thân nên vận đại vận 7 16 canh tý thủy nhiều vượng ấn nhiều học hành không thuận chưa tu chí học hành. nhưng bước vào vận tân sửu có thổ điều tiết thủy chế thủy bắt đầu tu chí học hành. thấy năm 2019 bạn thi vào sẽ có người giúp đỡ vào lực lượng vũ trang thuận lợi đây. không vào được đại học thì cũng vào được trung cấp.
Đầu trang

hawker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hawker »

Mong bác binhminhxanh03 nhận xét vài lời
Hình ảnh
Người khá gầy, cao 1m71, da sáng màu, mặt tròn, lông tóc nhiều
Năm 1 tuổi bị bệnh gần chết (suy hô hấp)
Lúc nhỏ nhiều bệnh, chủ yếu là đường hô hấp và tiêu hóa
Đi học rất tốt, nhiều giải thưởng. Tính khá trầm tĩnh, ít nói, hay xét đoán, kiên nhẫn tương đối, hay tiết kiệm
Năm 2011, đậu thủ khoa đại học, dc học bổng 100% của Đức, ngành tài chính-kế toán
Năm 2016, học thạc sĩ MBA tới 2018 tốt nghiệp, có dc học bổng 20% của Anh
Đang đi làm trong ngành tài chính ở 1 cty khởi nghiệp tại Việt Nam (lịch sử khoảng 1 năm, có hợp tác nước ngoài), chức vị là trưởng bộ phận nghiên cứu (mặc dù mới có 2 người trong bộ phận). Đặc biệt là ngành có tính chất độc quyền cao, 90% thị phần thế giới thuộc 3 cty lớn, gần như mỗi quốc gia chỉ có 1 đơn vị (các đơn vị này toàn bộ có liên kết với 3 thằng lớn kia).
Đầu trang

ThuyDo96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThuyDo96 »

Nhờ anh xem ạ

- Năm 2009: Bị đuổi khỏi lớp chọn của trường
- Năm 2011: Đỗ trường chuyên cấp 3
- Năm 2014: Đỗ đại học lần 1
- Năm 2015: Bỏ học đại học
- Năm 2016: Đỗ ĐH lần 2

Em xin hỏi:
1. Em nên làm nghề gì, tiền tài thế nào?
2. Chồng em là người thế nào và hôn nhân có vấn đề gì ko? Có nhiều thương có phải khắc chồng rất nặng ko ạ? Có gì a cứ nói thẳng ạ
3. 1 2 năm tới có xuất ngoại được ko? Học hành công việc có tiến triển ko

Hình ảnh
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kamichan đã viết: 19:56, 05/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 15:38, 05/01/19
kamichan đã viết: 13:07, 05/01/19
Sức khoẻ mẹ mình ko tốt, mình với bố mẹ vẫn thương yêu nhau nhưng có nhiều vấn đề mình ko chia sẻ được với bố mẹ vì khoảng cách thế hệ. Mình được giúp đỡ nhiều chủ yếu từ gia đình, bạn bè thì chưa thấy mấy
Đại vận 4-13 tuổi nói chung là thuận lợi
Năm 2009, 2012 năm này m ko nhớ lắm sức khoẻ của bố mẹ, hình như cũng bình thường, 2009 học hành ko thuận lắm, 2012 công việc cũng khó khăn
Trong đại vận 24 33 này bạn sẽ có những cơ hội lập gia đình cao. Đại vận này về cơ bản công việc vẫn chưa được ổn lắm.
Năm 2019: năm nay cần chú sức khoẻ của mẹ ban. Năm nay sức khoẻ của mẹ bạn không được tốt lắm. Tháng 10 năm sau có những tiến triển trong hôn nhân. Công việc tương đối thuận lợi. Cần chú ý quan hệ tốt với cấp trên.
Cảm ơn bạn nhiều, cho mình hỏi thêm 1 chút nữa đại vận 34-43 tuổi có tốt hơn đại vận này ko bạn, vì theo mình thấy đại vận này mình cũng gặp nhiều khó khăn? Tháng 10 năm sau là năm 2020 phải ko b?
Đại vận sau sẽ thuận lợi hơn đại vận này của bạn. Tính qua đông chí mới sang năm mới. Tính theo tiết khí chứ bạn.
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

huongmuaha đã viết: 22:43, 03/01/19 Chào bạn,
Lá số của mình đúng ngày sinh, bạn nghiệm lý dùm mình nhé
Năm 2008 đậu đại học
2012 tốt nghiệp đại học
2015, 2016 chia tay người yêu
2017 mất số tiền lớn
Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ phản hồi đầy đủ
Hình ảnh
Bạn post lại giờ ngày tháng năm sinh lên xem nào? Ảnh đang bị lỗi không xem được.
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mọi người cố gắng post cả giờ ngày tháng năm sinh lên nhé. Để tự an.
Đầu trang

pthuylinh2580
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pthuylinh2580 »

Nhờ bạn xem giúp hạn kết hôn năm 2019 của mình nhé! Ai cũng bảo năm 2019 mình có hôn sự nhưng mình k tin lắm, bạn xem giúp mình với.
Tập tin đính kèm
0A841FAC-B62F-4842-988E-B36207520DAC.jpeg (296.12 KiB) Đã xem 963 lần
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

sao băng 1994 đã viết: 00:15, 04/01/19 Hình ảnh
Năm 2010 mình bị ốm nặng phải cấp cứu bệnh viện
Năm 2012 mình đậu đại học
Năm 2017 mình tốt nghiệp đại học và bắt đầu đi làm
Năm 2018 sức khỏe mình kém hơn, có tang người nhà, hao nhiều tiền, bị khách hàng hãm hại nên mình bị dính dáng tới pháp luật, sự việc còn bị dây dưa sang năm 2019.
Mong bạn luận giúp mình năm 2019 của mình sẽ như thế nào (Nếu được mong bạn luận chi tiết giúp mình những điểm tốt và xấu của năm này)và đại vận hiện tại của mình . Mình chân thành cảm ơn bạn
Mình xin post lại ngày giờ sinh : mình sinh ngày 13/4/1994 DL giờ dậu. Bát tự của mình : giáp tuất - mậu thìn - kỷ tị - quý dậu. Mong bạn xem giúp. Năm mới kỷ hợi, mình chúc bạn và gia đình an khang thịnh vượng , vạn sự như ý :)
Đầu trang

Ngoc_vp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Ngoc_vp »

Nhờ bác chủ top xem giúp dụng thần với. Không biết đại vận hiện tại có làm ăn được gì không.
Em sinh ngày 5/11/1989. 17h50p.
Năm 2014 lấy vợ,2015 có con đầu.tháng 11 dương năm nay nhà vợ có tang,tháng 12 dương có con thứ 2.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”