KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: KHÁI QUÁT MỘT VÀI ĐIỂM CỦA LÁ SỐ TỰ TRỤ

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

bìnhminhxanh03 đã viết: 20:33, 10/01/19
sao băng 1994 đã viết: 16:43, 10/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 15:56, 10/01/19
Năm sau kỷ hợi 2019 . hợi thấu nhâm giáp lên bạn nghĩ là thương quan kiến quan. Các can tàng thấu này không thể mạnh bằng thiên can và đia chi được.

Nên theo tôi bạn nhật can kỷ thổ gặp những năm canh dần, giàp thân mới là thương quan kiến quan nhưng còn phụ thuộc sự cứu giải của bát tự và thân vượng hay nhược.

Theo ý kiến của tôi thì năm kỷ hợi vẫn là một năm bạn vất vả về giầy tờ pháp luật khi thổ vượng hợi xung tị chi tháng ấn động thì không tráng khỏ liên quan đến chính quyền nhưng không sao sẽ qua ở nửa cuổi năm.

Bạn lên tham khảo thêm nguồn khác để có lựa chọn tốt cho mình.
Mình nghĩ thương quan kiến quan vì mình thấy đại vân canh ngọ: canh đại vận gặp giáp trụ năm . Mình chưa biết mấy về tứ trụ , nên có gì sai xót mong bạn bỏ qua. Mong bạn giải đáp giúp mình 3 câu hỏi nhỏ nữa là :
Mộc trong tứ trụ mình là hỷ hay kị ( có thầy xem bảo bát tự mình cần thủy mộc kị kim , có thầy bảo bát tự mình cần thủy,hỷ kim mộc tùy điều kiện )
Bạn đánh giá bát tự mình tốt hay xấu
Đại vận quan trọng là tân mùi sắp tới của mình sẽ như thế nào ( có điểm nào tốt hoặc chưa tốt)
Mong được bạn phản hồi
Theo mình thấy thương quan gặp quan cũng phải tùy vào trường hợp nào. Chứ quan là dụng hỉ thần mà vào vận gặp thương đoạt quan thì vận đó sẽ thấy hhung hiểm cho đường công danh công việc dễ dính lao tù.

Còn quan là kị thần thì vận gặp thực phải mạnh để khắc chế bớt quan điều tiết làm cân bằng tứ trụ lại là tốt chứ . chứ đâu phải thương quan gặp quan mà đã lo lắng.

Năm 2010, 2011 cuộc sống học hành của bạn thế nào? Gia đình sức khoẻ gia sao? Bạn nghiệm lý chút xem nào?
Mình xin phản hồi:
Năm 2010 : mình bị bệnh ở đầu, phải cấp cứu bệnh viện, do mất 1 thời gian dài chữa bệnh nên năm đó suýt chút nữa mình bảo lưu kết quả để năm sau học tiếp vì sợ không theo kịp các bạn trong lớp nhưng sau đó mình đã tiếp tục học và kết quả học của mình cũng ổn
Năm 2011: mình bị bệnh cũng nặng ở họng , nhưng mình vẫn gắng được nên chỉ chữa trị tại nhà và vẫn đến trường học tập bình thường
Nhìn chung 2 năm đó mình hay ốm đau, mất nhiều tiền thuốc men nhưng kết quả học vẫn ổn
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bìnhminhxanh03 »

sao băng 1994 đã viết: 21:25, 10/01/19
sao băng 1994 đã viết: 16:43, 10/01/19

Mình nghĩ thương quan kiến quan vì mình thấy đại vân canh ngọ: canh đại vận gặp giáp trụ năm . Mình chưa biết mấy về tứ trụ , nên có gì sai xót mong bạn bỏ qua. Mong bạn giải đáp giúp mình 3 câu hỏi nhỏ nữa là :
Mộc trong tứ trụ mình là hỷ hay kị ( có thầy xem bảo bát tự mình cần thủy mộc kị kim , có thầy bảo bát tự mình cần thủy,hỷ kim mộc tùy điều kiện )
Bạn đánh giá bát tự mình tốt hay xấu
Đại vận quan trọng là tân mùi sắp tới của mình sẽ như thế nào ( có điểm nào tốt hoặc chưa tốt)
Mong được bạn phản hồi
Theo mình thấy thương quan gặp quan cũng phải tùy vào trường hợp nào. Chứ quan là dụng hỉ thần mà vào vận gặp thương đoạt quan thì vận đó sẽ thấy hhung hiểm cho đường công danh công việc dễ dính lao tù.

Còn quan là kị thần thì vận gặp thực phải mạnh để khắc chế bớt quan điều tiết làm cân bằng tứ trụ lại là tốt chứ . chứ đâu phải thương quan gặp quan mà đã lo lắng.

Năm 2010, 2011 cuộc sống học hành của bạn thế nào? Gia đình sức khoẻ gia sao? Bạn nghiệm lý chút xem nào?
Mình xin phản hồi:
Năm 2010 : mình bị bệnh ở đầu, phải cấp cứu bệnh viện, do mất 1 thời gian dài chữa bệnh nên năm đó suýt chút nữa mình bảo lưu kết quả để năm sau học tiếp vì sợ không theo kịp các bạn trong lớp nhưng sau đó mình đã tiếp tục học và kết quả học của mình cũng ổn
Năm 2011: mình bị bệnh cũng nặng ở họng , nhưng mình vẫn gắng được nên chỉ chữa trị tại nhà và vẫn đến trường học tập bình thường
Nhìn chung 2 năm đó mình hay ốm đau, mất nhiều tiền thuốc men nhưng kết quả học vẫn ổn
Mình thấy bạn dụng thủy hỉ kim. Đại vận tân mùi vẫn là đại vận nửa tốt nửa xấu. Vẫn cần chú ý giữ gìn không liên quan đến pháp luật. Qua đại vận này thì mọi thứ sẽ thuận lợi hơn với bạn.
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mùa Thay Lá đã viết: 11:35, 05/01/19 Em chào anh, nhờ anh xem giúp em vận hạn 2019 ạ

Em sinh ngày 16/4/1992 dương lịch, giờ Tuất

Thông tin của em:

Em là con út trong gia đình 3 anh chị em

2014 em tốt nghiệp đại học, hiện tại em đang làm kế toán ạ

2018 kết hôn

Đây là lá số của em a:

Hình ảnh
Can nhâm sinh tháng thìn bị mộ, mộc dư khí lắm lệnh. Thổ nhiều nhưng mộ tại thìn, thìn tuất xung nhau thổ yếu không làm hao khí được thủy. Ấn kim tuy không vượng ở tháng nhưng được thổ sinh mà sinh thân. Tài hỏa không xuất hiện được thấy yếu tại chi tuất trụ ngày giờ. Dụng hỏa hỉ thổ.

Năm 2000 là một năm khá hung với bạn và gia đình đặc biệt là ace nhà bạn?
Đầu trang

Mùa Thay Lá
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Mùa Thay Lá »

bìnhminhxanh03 đã viết: 11:48, 11/01/19
Mùa Thay Lá đã viết: 11:35, 05/01/19 Em chào anh, nhờ anh xem giúp em vận hạn 2019 ạ

Thông tin của em:

2018 kết hôn

Đây là lá số của em a:

Hình ảnh
Can nhâm sinh tháng thìn bị mộ, mộc dư khí lắm lệnh. Thổ nhiều nhưng mộ tại thìn, thìn tuất xung nhau thổ yếu không làm hao khí được thủy. Ấn kim tuy không vượng ở tháng nhưng được thổ sinh mà sinh thân. Tài hỏa không xuất hiện được thấy yếu tại chi tuất trụ ngày giờ. Dụng hỏa hỉ thổ.

2000 mình không nhớ rõ lắm, nhưng mà năm không tốt với gia đình mình và mình trong 10 năm trở lại đây thì mình cũng ko đặc biệt ấn tượng với năm nào ạ.
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

bìnhminhxanh03 đã viết: 10:51, 11/01/19
sao băng 1994 đã viết: 21:25, 10/01/19

Mình xin phản hồi:
Mình thấy bạn dụng thủy hỉ kim. Đại vận tân mùi vẫn là đại vận nửa tốt nửa xấu. Vẫn cần chú ý giữ gìn không liên quan đến pháp luật. Qua đại vận này thì mọi thứ sẽ thuận lợi hơn với bạn.
Mình chân thành cảm ơn bạn vì đã luận giải nhiệt tình cho mình :)
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mùa Thay Lá đã viết: 11:57, 11/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 11:48, 11/01/19

Thông tin của em:

2018 kết hôn

Đây là lá số của em a:

Hình ảnh

2000 mình không nhớ rõ lắm, nhưng mà năm không tốt với gia đình mình và mình trong 10 năm trở lại đây thì mình cũng ko đặc biệt ấn tượng với năm nào ạ.

Bạn kể thêm năm không tốt và tốt với bạn xem nào? Năm 2017 công việc của bạn có thuận lợi không?
Đầu trang

Mùa Thay Lá
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Mùa Thay Lá »

2017 công việc em khá thuận lợi ạ. Nói chung từ 2016 đến giữa 2018 là em thấy được

2015 thì đầu năm không tốt, nhưng cuối năm cũng tạm tạm.

Hiện tại thì công việc em đang làm có mức lương thấp hơn so với công việc của 2016,2017,2018

Tháng 10/2018 dương lịch em chuyển việc, đồng thời tháng 12/2018 em lấy chồng.

Xét về sự thay đổi lớn, thì 2018 là năm em có nhiều thay đổi nhất anh ạ
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

bìnhminhxanh03 đã viết: 14:54, 07/01/19
kamichan đã viết: 19:56, 05/01/19
bìnhminhxanh03 đã viết: 15:38, 05/01/19

Trong đại vận 24 33 này bạn sẽ có những cơ hội lập gia đình cao. Đại vận này về cơ bản công việc vẫn chưa được ổn lắm.
Năm 2019: năm nay cần chú sức khoẻ của mẹ ban. Năm nay sức khoẻ của mẹ bạn không được tốt lắm. Tháng 10 năm sau có những tiến triển trong hôn nhân. Công việc tương đối thuận lợi. Cần chú ý quan hệ tốt với cấp trên.
Cảm ơn bạn nhiều, cho mình hỏi thêm 1 chút nữa đại vận 34-43 tuổi có tốt hơn đại vận này ko bạn, vì theo mình thấy đại vận này mình cũng gặp nhiều khó khăn? Tháng 10 năm sau là năm 2020 phải ko b?
Đại vận sau sẽ thuận lợi hơn đại vận này của bạn. Tính qua đông chí mới sang năm mới. Tính theo tiết khí chứ bạn.
Mình xin cảm ơn bạn 1 lần nữa. À post trước mình quên ko phản hồi lại bạn nhà mình khá mát, ko nóng cả nhà ở quê và nhà ở chỗ ở hiện tại
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mùa Thay Lá đã viết: 17:14, 11/01/19 2017 công việc em khá thuận lợi ạ. Nói chung từ 2016 đến giữa 2018 là em thấy được

2015 thì đầu năm không tốt, nhưng cuối năm cũng tạm tạm.

Hiện tại thì công việc em đang làm có mức lương thấp hơn so với công việc của 2016,2017,2018

Tháng 10/2018 dương lịch em chuyển việc, đồng thời tháng 12/2018 em lấy chồng.

Xét về sự thay đổi lớn, thì 2018 là năm em có nhiều thay đổi nhất anh ạ
Theo mình bạn là dụng hỉ mộc dụng hoả thì đúng hơn. Thấy tài không hiện thì thu nhập không được cao lắm .
Kể vận tân sửu chưa thấy thu nhập tốt công việc luân chuyển nhưng không bị gián đoạn bạn có thể làm nhà nước. Chồng bạn là người có thu nhập tốt có chức vụ trong xã hội.

Cha mẹ yêu thương nhau, cha mẹ tương đối nhân hậu. Cha lắm quyền lấn át mẹ nhưng tương đối hòa thuận.
Đầu trang

bìnhminhxanh03
Mới gia nhập
Mới gia nhập

huongmuaha đã viết: 22:43, 03/01/19 Chào bạn,
Lá số của mình đúng ngày sinh, bạn nghiệm lý dùm mình nhé
Năm 2008 đậu đại học
2012 tốt nghiệp đại học
2015, 2016 chia tay người yêu
2017 mất số tiền lớn
Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ phản hồi đầy đủ
Hình ảnh
Bạn post giờ, ngày, tháng,năm sinh nên. Và giới tính nam hay nữ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”