Chồng ui, anh là ta hay tàu hay tây?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quyenvip1999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Chồng ui, anh là ta hay tàu hay tây?

Gửi bài gửi bởi quyenvip1999 »

happymap đã viết:
quyenvip1999 đã viết:cung phúc đẹp hơn cả tiên nữ luôn.
Hiahia.Cảm ơn e nha, mà phúc đẹp có dc gì hông hở e, đôi khi thấy bản thân c cũng có phúc gì gì đó thì phải, k phải là may mắn, k phải giàu sang, mà là cái gì nó cứ mơ hồ k diễn tả dc e oi. :-S .
dạ theo em nghĩ chữ phúc chủ yếu nói đến sự thỏa mãn trong tâm hồn,nhiều người ko phải giàu nhưng họ thấy viên mãn với những gì đang có,ngoài ra phúc còn chỉ quan hệ giữa người với người trong gia đạo,chả hạn chồng làm ăn phát lo đc cho vợ con yêu thương vợ con,con cái thì ngoan ngoãn chăm học,bản thân ko quá nhọc nhằn với sinh kế muốn và được chăm sóc cho mái ấm nhỏ,phục dưỡng đc công lao cha mẹ,cha mẹ già vẫn giưx đc sức khỏe,bản thân mình và gia đình lại ít gặp tai họa...Ấy người ta chung quy về cái phúc,tức sự viên mãn trong tâm hồn,là mối quan hệ tốt đẹp trong quan hệ gia đạo và cái may mắn vô hình mà do sự viên mãn tâm hồn sinh ra nữa ạ.Dẫu biết cái đời quan trọng hơn cả là lo sinh kế,song hay chọn cho mình lối sống thoải mái nhất có thể,ấy cũng là cái phúc rồi.Chúc chị thành công trong sự ghiệp và viên mãn trong hạnh phúc gia đình.
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi happymap »

quyenvip1999 đã viết: dạ theo em nghĩ chữ phúc chủ yếu nói đến sự thỏa mãn trong tâm hồn,nhiều người ko phải giàu nhưng họ thấy viên mãn với những gì đang có,ngoài ra phúc còn chỉ quan hệ giữa người với người trong gia đạo,chả hạn chồng làm ăn phát lo đc cho vợ con yêu thương vợ con,con cái thì ngoan ngoãn chăm học,bản thân ko quá nhọc nhằn với sinh kế muốn và được chăm sóc cho mái ấm nhỏ,phục dưỡng đc công lao cha mẹ,cha mẹ già vẫn giưx đc sức khỏe,bản thân mình và gia đình lại ít gặp tai họa...Ấy người ta chung quy về cái phúc,tức sự viên mãn trong tâm hồn,là mối quan hệ tốt đẹp trong quan hệ gia đạo và cái may mắn vô hình mà do sự viên mãn tâm hồn sinh ra nữa ạ.Dẫu biết cái đời quan trọng hơn cả là lo sinh kế,song hay chọn cho mình lối sống thoải mái nhất có thể,ấy cũng là cái phúc rồi.Chúc chị thành công trong sự ghiệp và viên mãn trong hạnh phúc gia đình.
:) chị cũng hi vọng dc như em nói, đời người sống dc thoải mái là mừng rùi ha, nhiều người kiu cung phúc là họ hàng, nhiều chỗ lại kiu phúc là trạng thái nội tâm, làm hổng biết đường nào mà lần luôn #-o .
Cám ơn e vì cho chị một cái nhìn chi tiết hơn nha, hhihi, chúc em cũng luôn thành công vui vẻ và gặp thiệt nhiều may mắn nhe :x
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tên đã viết: Đông thổ đại đường , 4 thầy trò chắc chồng cuar tiểu nhị là trư bát giới :)) :)) toz béo mập mạp tốt tốt . :-bd :-bd
Haha, đọc cm bạn xong làm mình mắc cười muốn xỉu, =)) =))
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

happymap đã viết: 18:13, 18/08/16
NGOCHOANGDAIDE đã viết:
cung thân hướng tây

cung dậu hướng tây bắc

cung hợi hướng bắc

cung tuất phía trung tâm hành thổ , trung thổ ý chỉ trung quốc đó

chồng này chắc chắc là dân ngoại quốc rồi tướng mạo cao to chắc râu nhiều lông rậm nhìn rất oai phong làm ra rất nhiều tiền cũng có vai vế xã hội , là con người của công việc
Oaoa, xỉu, :(( sao lại là Tung Của vậy anh, em ghét người Trung Quốc lắm mà, huhuhu. Em muốn xài hàng Việt Nam nhỏ bé cute thôi. :))
Anh làm e bất ngờ ghê, giờ em mới sực nhớ ra là hùi xưa có 1 thầy tử vi coi em lấy cha tàu nào đó, :( buồn cho một số phận, em chẳng cần lấy chồng giàu hay địa vị gì hết, có địa vị nó coi mình như culi nó chứ có phải vợ nó đâu anh :-j em chỉ cần lấy 1 người hiền lành có đức rồi 2 đứa cùng nhau xây dựng hạnh phúc là dc rùi mà.Haizzya
Nếu số phận là có thiệt thì em có thể thay đổi dc k hở anh? Tự nhiên e thấy nản quá, em ghét tàu khựa nhất luôn, aaaaaa
Lôi lại topic 3 năm về trước, không biết là trùng hợp hay sao, nhưng mình đã fall in love với một anh Trung Quốc..
Cũng không biết có trùng hợp không, anh ấy là người rất cao to, làm ra rất nhiều tiền, có địa vị cực cao và là người của công việc.Và lại càng trùng hợp hơn nữa khi mình gặp người này ở nơi làm việc
Nhưng...
Lại nhưng...
Đời rốt cục vẫn không như là mơ...
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

No no, Tuất là đất, Kình Lực lá mạnh khoẻ, chồng ban sẽ là người Phi châu nhé. :)
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ToyRav4 đã viết: 03:21, 14/01/19 No no, Tuất là đất, Kình Lực lá mạnh khoẻ, chồng ban sẽ là người Phi châu nhé. :)
Có anh châu Phi để lấy cũng còn an ủi bạn ah, mình đang sợ k ma nào thèm lấy nè, 2018 hạn vậy mà yêu đương thôi còn cà trầy cà trật, bạn coi dùm mình mình lấy chồng nổi k bạn? :-S
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chời ơi sao diễn đàn vắng que dậy nè...Hiuhiu...
Bớ ông đi qua bớ bà đi lại
Rủ lòng thương coi dùm số con khi nào tìm dc ý chung nhân?
Năm 2018 qua rồi thì có phải là con hẻo thiệt rồi k huhu?
Đầu trang

happymap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Uppppp...
Số thị phi quá, up cái lá số mà ai cũng bơ...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”