Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anniejuu
Chính thức
Chính thức

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi anniejuu »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Hi b ơi, có thể xem giúp mình sơ lá số của mình được không :D Lá số của mình chắc cũng khá dễ coi. Cảm ơn bạn

Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

quangdavid đã viết: 13:55, 05/02/19
thien_quan đã viết: 20:37, 04/02/19
quangdavid đã viết: 23:55, 02/02/19 http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-m ... 97858.html
Đây là lá số của vợ em. Cưới nhau từ cuối năm 2010, đẻ 1 thằng cò sn 18/8/2011 Dương Lịch. Em công tác trong Lực lượng vũ trang bác ạ. Nhờ bác xem giúp em. Em đang định sắp tới ly hôn rồi, 9 năm qua em khổ sở quá!
Nếu có thể xin bác vui lòng dùng mẫu lá số của lyso Việt Nam và dán ls của 2 vợ chồng bác sát nhau để mình dễ nghiệm lý không ? . Cảm ơn bác .

Thiên Quan.
DẠ ĐÂY BÁC.

Hình ảnh

Hình ảnh

Chào bác

Năm mới chúc bác vui vẻ , phát tài , ước gì được nấy .

Mình xin bắt đầu luận bác nhé .

Nhìn hai lá số của bác và bác gái , tự nhiên mình nhớ đến một chuyện đã xảy ra bên đây. Để mình kể cho bác nghe .

Có một bà kia người Nhật có một đứa con gái mới lớn tên Cynthia. Khicòn phổ thông cô đi lại với một cậu học sinh tên Paul cùng trường rồi mang thai . Cô và cậu này thương nhau thật tình nên quyết định giữ lại đứa trẻ . Bà người Nhật này dĩ nhiên là không chịu từ lúc đầu , bả phản đối quyết liệt , bà bảo với đứa con gái nếu muốn giữ đứa con hãy theo cậu Paul thì phải rời khỏi nhà bà - lúc ấy hai cô cậu chỉ mới 18 tuổi .

Và cặp đôi đã quyết định giữ lại đứa trẻ , sống chung với nhau và cùng nhau thôi học đi làm , ra riêng . Rồi họ sinh ra cho nhau một cậu con trai . Họ ở với nhau khi đứa bé trai còn họ được 2 tuổi thì gđ lục đục . Cô Cynthia bởi con còn nhỏ , phải ở nhà trông con không thể đi làm như trước, kính tế gd chỉ dựa vào đồng lương ít ỏi của người chồng . Cuộc sống túng thiếu khiến cả hai chán nản . Cậu Paul sinh ra rượu chè bia bọt sau giờ làm , bỏ kệ vợ nhỏ con thơ ra như thế nào . Cuối cùng cô gái người Nhật phải năn nỉ với bà mẹ cho cô bồng con về nhà nương náu. Cậu Paul sau đó hối hận tìm cách lân la đến nhà bà mẹ vợ để gặp lại vợ con .

Nhưng bà người Nhật vốn ghét cậu Paul này , bà không cho . Mỗi lần cậu đến thì bà đuổi về . Cuối cùng cậu Paul phải nhờ luật sư giành lại quyền làm cha của mình để có thể gặp đứa con . Rồi họ phải ra hầu tòa .

Trước tòa bà người Nhật này tranh cãi quyết liệt . Bà bảo cô Cynthia là con bà , bà có quyền, bảo vệ và che chở con gái bà. Bà tin tưởng nếu cô Cynthia trở về với cậu Paul thì con gái này của bà sẽ khổ . Bà thú nhận là bà đã canh me , cúp điện thoại , máy vi tính email và nhiều cách nữa để cậu Paul này không thể liên lạc đươc với Cynthia . Và bà thú nhận có lúc bà cảnh cáo với cô Cynthia không được gặp Paul nếu không thì phải ra khỏi nhà bà . Bà nói với Cynthia là cô muốn có cậu Paul thì không có bà .
Quan tòa phán bà sai , bởi vì bà làm như vậy sẽ làm ảnh hưởng không tốt cho sự phát triển của đứa trẻ . Đứa trẻ cần phải có đầy cha , mẹ và bà ngoại thì mới phát triển được đầy đủ , bình thường.

Kể bác xong chuyện này để thú thật với bác , mình đã có lúc nhìn đi nhìn lại ls của 2 vợ chồng bác nhiều lần mà mình cũng không biết phải luận như thế nào .

Nhin cung Mệnh trên ls của bác , mình hiểu rõ nỗi khổ của vợ bác trước cái tính Dương , Đà , Không Khốc , Mộ , Hỏa , Linh của người chồng . Và cũng như thông cảm với nỗi khổ đau chịu đựng của bác trước cái tính Trực Phù , Cơ Cự Kỵ Không Kiếp trong cung Mệnh của ls bác gái.

Lý giải đường tình duyên gia đạo của hai bác lúc này mình e ngại có sự hiểu lầm nào đó để rồi ảnh hưởng không tốt đến sự phát triển và tương lai sau này của con bác .

Không còn cách cứu vãn cho cuộc hôn nhân này sao bác ?.

Cung Phu của vợ bác có Âm Dương tại Sửu chủ về hai vợ chồng có sở thích , tư tưởng khác nhau , cần phải trò chuyện tâm tình với nhau để gia đạo êm ấm , Âm Dương khỏi u ám .
Còn cung Thê Đồng Lương tại Dần của bác thì có ý nghĩa hai vợ chồng xa cách rồi tái hợp lại.

Thôi mình gửi cho bác đọc đây , bác có gì muốn xem thêm ngoài tình duyên gia đạo , bác nói mình biết mình sẽ xem hộ bác. Vì nhiều người nhờ quá mình chỉ xin phản hồi lại với bác một lần nữa thôi .

Thiên Quan
Sửa lần cuối bởi thien_quan vào lúc 20:28, 09/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Steppeyuki
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Steppeyuki »

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Xin thỉnh giáo bác Thiên Quan xem giúp vận thời năm nay thế nào? E đang là giáo viên ngoại ngữ, năm nay e muốn đổi việc làm phiên dịch viên. Xin được hỏi liệu có đc ko ạ? cv vậy có hợp vs e ko ạ? Nhân tiện nhờ bác phán đôi câu về tình duyên ế ẩm ạ :( :(
Hình ảnh
Đầu trang

trangtrang13579
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trangtrang13579 »

Thiên Quan
mong bác cho em đôi lời ạ. em muốn được nghiệm lý tình duyên trong năm năm gần đây và nếu có thể xin bác đôi lời về tình duyên năm 2019 của em với ạ em cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

khoapham12 đã viết: 15:22, 08/02/19
thien_quan đã viết: 04:42, 04/02/19
khoapham12 đã viết: 17:40, 01/02/19

Cám ơn anh phản hồi.
Nha em có 2 anh, em. Em là cả, dưới em còn một người em thua 1 giáp tuổi, 2 anh, em đều sinh năm tý ạ. Hiện tại tình cảm anh, em rất tốt, chưa có chuyện lớn gì?
- em mới tốt nghiệp đại học. Mấy tháng đợi việc vào biên chế nha nươsc mà không được, làm hợp đồng trong nhà Nước thì em ko làm. Ăn tết xong, em vào sài gòn làm tư, công việc liên quan tới sale, bán hàng (bảo hiểm, bất động sản) . Em muốn hỏi anh, sự nghiệp trong những năm tới có tốt ko, có may mắn được khá giả về Tiền bạc ko ạ?
Hi vọng anh bỏ ít thời gian xem cho Đôi lời về lá số.
Trân thành cám ơn anh.
Chào em Khoapham12

Cảm ơn em đã phản hồi . Anh hỏi không có ý muốn ám chỉ nói tình cảm anh em của em không tốt đâu nhé .
Anh muốn nghiệm lý hai điều là xem những sát tinh đó ở cung Huynh Đệ thì anh chị em trong nhà sẽ ra sao . Và cung Huynh Đệ cũng là cung Điền của cung Tài , nơi cất giữ tiền để dành . Anh muốn tìm hiểu nó ra sao .
Xem ra sau này em cũng nên cẩn thận , Vi tiền bạc của em có tính cách bạo phát bạo tàn .

Anh điểm qua về vận hạn .

Năm nay em 24 bắt đầu ĐV 24-33 . ĐV cung Phúc này có can Bính trùng với can của năm sinh nên Trong ĐV này Tứ Hóa của ĐV trùng với Tứ Hóa năm sinh . Và vì những Hóa này cùng chung bản chất xuất phát từ can Bính nênTứ Hóa năm sinh và Tứ Hóa ĐV tuy là hai nhưng cũng chỉ là một . Chỉ có điều là Tứ Hóa năm sinh trên Thiên Bàn có thể được khởi động bởi phi Hóa Lưu Niên .

Mệnh Liêm Tướng đến ĐV Thất Sát là ĐV khởi nghiệp . Lưu Niên can Kỷ khiến Vũ Khúc Hóa Lộc tại Quan , Văn Khúc Hóa Kỵ tại Quan nên năm nay có đi xa , có thu nhập nhưng cũng gặp khó khăn , không được suôn sẻ cho lắm . Cung Quan cũng là cung Phúc của ĐV nên năm nay đời sống tinh thần tình cảm cũng khá là ...cùi bắp .
Lưu niên Kỷ Hợi 2019 , can Kỷ cũng khiến Thiên Lương Hóa Khoa tạị Phụ Mẫu .Cung Phụ Mẫu tự Hóa Quyền gặp Phi Khoa Lưu Niên thì phia bên cha mẹ khá tốt là chỗ dựa tinh thần vững vàng. Đi lầm được cấp trên nâng đỡ .
Cung Phụ Mẫu còn là cung Huynh Đệ của ĐV hay còn là cung chủ về tiền bạc em thu nhập được của ĐV.
Cung này tự Hóa Quyền gặp phi Khoa Lưu Niên . Quyền ngộ Khoa gặp Thanh Long Lưu Hà chủ sự may mắn cơ hội vè tài lộc . Nên năm 2019 có thể nói là năm khởi đầu tốt cua DV mới này . .

Vì ĐV 34-43 có vẻ đặc biệt nên anh muốn bàn chút đỉnh.

ĐV 34-43 có lẽ là ĐV đáng để em lưu tâm .

ĐV cung Điền này can Đình khíến Thiên Đồng Hóa Quyền tạị Điền . Phi Quyền của ĐV nhập cung Điền Trạch hay cung Mệnh của ĐV hợp Hóa Lộc năm sinh . Quyền nắm Lộc . ĐV này em có thu nhập nhiều hơn ĐV trước .
Thêm vào đó ĐV cung Điền này cũng khiến Cự Môn Hóa Kỵ tại cung Huynh Đệ . Phi Hóa Kỵ của ĐV bay vào cung Huynh Đệ hay cung Tài của ĐV kích hoạt sao Lộc Tồn tọa cung cùng Không Kiếp giáp Kình Đà.
Lộc Tồn Hóa Kỵ gặp Không Kiếp chủ về Tài Lộc khủng . ĐV 34-43 là ĐV em thu nhập khủng trong đời .
Tuy nhiên Lộc Tồn gặp Hóa Kị là cách " Cát Xứ Phùng Hung" tức là bề ngoài tưởng tốt nhưng thực sự mang nhiều hung họa. Lộc Tồn là sao mang nhiều phước lộc nhưng cũng đem lại tai biến khi tài lộc phát triển nhiều , nhất là khi nó gặp những sao sát đi kèm . Cho nên trong ĐV này em cũng nên cẩn thận cho em và cho cả huynh đệ của em .

Em có Mệnh Liêm Tướng tại Ngọ . Người có mệnh Liêm Tướng thì khá là tình cảm đôi lúc dễ bi lụy yếu đuối , nhất là khi có nhiều sao Sát Kỵ đi kèm .
Liêm Tướng của em gặp Kỵ thêm không ít sát tinh vây quanh .Anh e rằng em sẽ yếu đuối rồi rơi vào tình trang tiêu cực , phạm phải sai lầm khi xảy ra chuyện xui xẻo . Và anh cũng e ngại sự yếu đuối này sẽ không để em trụ lạị lâu đươc với đời sống phú quý của ĐV cung Điền này đem đến . Mà thôi chuyện này là chuyện của nhiều năm sau mình bàn sau em nhé nếu anh có duyên xem lại ls của em .

Thôi anh dừng , có gì thắc mắc em cứ hỏi anh sẽ trả lời . Vì còn nhiều ls đợi anh luận quá , anh chỉ xin được phản hồi 1 lần sau khi anh luận . Nếu em không có thắc mắc thì Bye em ở đây nhé

Anh Thiên Quan.
Cám ơn anh Thiên Quan đã xem cho em.
Đầu xuân năm mới em chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe, nhiều thành công trong công việc.
Anh xem lá số cho em rất chi tiết ạ. Đúng là ăn tết xong em sẽ Đi xa làm ăn và phát triển sự nghiệp. Năm nay cũng là năm em quyết tâm khởi nghiệp.
Nhưng vậy trong đại vận 24-34 của em dù khó khăn, vất vả nhưng cũng đạt được ít nhiều thành tựu anh nhỉ?
Cám ơn anh đã xem cho em vận 34-44 và kèm theo nhiều lời khuyên tính cách cua em trong đại vận này, em sẽ cẩn thận hơn, dặn mình biết dừng không tham lam và làm thật nhiều điều phúc thiện, suy nghĩ chín chắn, trưởng thành hơn.
Qua những luận đoán của anh, em cảm thấy có niềm tin và động lực hơn cho con đường sau này mình bước.
Cám ơn anh rất nhiều ạ.
Hình ảnh
Vâng ĐV 24-33 tuy trắc trở nhưng có thành tựu. Em ra ngoài thì được trưởng bối hỗ trợ động viên còn nơi công sở thì được cấp trên nâng đỡ .

Chúc em may mắn

Anh
Đầu trang

Chiichii
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chiichii »

Thiên Quan
Em chào anh, nếu có cơ hội mong anh xem giúp em với ạ. Em xin gửi lá số của em và chồng em.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

thien_quan đã viết: 18:01, 03/02/19 Anh có nói là lá số vừa em xấu bao giờ đâu em . Lá số em có rất rất và rất nhiều người muốn có mà không được đấy Cương ạ .
Ls Thất Sát Ngưỡng Đầu- Thất Sát Miếu Địa tại Dần được Tả Hữu Xương Khúc vây chiếu - là ls chủ về nắm quyền sinh sát , phú quý tột cùng . Là ls cực tốt đấy em , đừng nên thất vọng trước chút khó khăn mà làm phí phạm lá số đấy em .
Chuyện em phú quý là chuyện phải có . Chỉ là sớm hay muộn thôi .
Thực ra người có Hóa Kỵ cư Di như em thường có tâm trạng tiêu cực , nhìn đời là màu xám . Lý do là khi vận hạn ( ĐV hay Lưu Niên ) khởi Hóa Kỵ tại Di là nó không những phá Di và xung kích vào bản mệnh.
Nên cuộc đời em có lẽ đã đang và sẽ luôn đối mặt với những áp lực , tình huống bất lợi và trở ngại trùng trùng . Nó khiến cho em luôn cảm giắc lo lắng không yên về những chuyện trước mắt hay tiền đồ tương lai , dù lúc đó em ở những vận hạn an lành hay những lúc tột cùng phú quý .
Anh chia xẻ chuyện này của anh cho em nghe hy vọng em rút tỉa được kính nghiệm và cảm thấy đỡ hơn .
Anh không như em , ls có Hóa Kỵ cư Quan nên anh từ lúc bắt đầu làm đến bây giờ , ngày nào cũng phải đối đầu với khó khăn và đầy rẫy những ganh tị . Người Việt mình sống làm cu li ở nước ngoài thì không sao nhưng đến khi được một chút chức quyền thì càng bị để ý ganh tị . Anh bây giờ điều hành cho một công ty cơ khí với khoảng tầm 30 công nhân nên khó khăn càng nhiều . Nhưng anh chẳng nản chẳng than thở cứ cắm đầu làm việc , và cũng chẳng đòi hỏi . Chủ giao công trình gì thì anh ráng hoàn thành cho xong. Ngày xưa ông chủ mướn ba người để điều hành công ty, bây giờ chỉ còn mình anh . Nói như vậy để em hiểu công việc anh khó khăn như thế nào .
Mà em có biết anh làm cách nào để được như vậy không ? Anh tập trung làm việc , việc gì cũng cố gắng , chẳng để ý kỳ kèo là chủ đã giao việc ít hay nhiều . Đưa bao nhiêu anh cũng vui vẻ nhận và cố làm cho xong bấy nhiêu.
Và mỗi ngày anh lập cho mình một danh sách những gì phải làm trong ngày và cố gắng làm cho xong . Anh chẳng để tâm là mình giỏi hay dở hơn ai . Chỉ để ý mình có chiến thắng được với chính mình mỗi ngày .
Nếu em để ý những ls anh luận thì em có lẽ đoán được thái độ làm việc của anh như thế nào. Và anh hiểu anh sẽ phải luôn cố gắng như vậy nếu không anh sẽ chẳng ra gì bởi lẽ anh cũng như em , những người ls có Hóa Kỵ ở Mệnh , Tài ,Quan hoặc Di thì cần phải cố gắng từng ngày .
Vài dòng chia xẻ với em . Năm nay trong ls của em , Lưu Niên can Kỷ khiến Tham Lang Hóa Quyền tại Tài . Cung Tài lại tự Hóa Lộc . Quyền nắm Lộc nên năm này lợi và danh em có đủ .Không kém đầu . ĐV sau còn tốt hơn. Thôi có gì vui buồn nếu không thấy ai thì cứ lên đây chia xẻ với anh ,Cương nhé .
Nhân dịp xuân về anh cũng xin chúc em và gd một năm mới dồi dào tài lộc , mọi điều bình an.

Anh HD
Dạ vâng anh! Đầu xuân năm mới, em kính chúc anh cùng gia đình bên đó an khang thịnh vượng, dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý ạ :x

Anh cho em xin lỗi vì đến tận hôm nay em mới hồi âm cho anh được, anh thông cảm cho em với nhé :D

Từ trước đến nay, tất cả các bài luận, các bài chia sẻ, mọi câu nói của anh, em thấy chứa đầy cái tâm của anh, anh vẫn luôn như thế, lúc nào cũng tận tâm tận lực với tất cả mọi người, em cũng không biết nói gì hơn, hay dùng mỹ từ gì để miêu tả cái tâm, cái đức của anh cả :)

Đầu năm mới, em đã được anh khuyên bảo, chia sẻ 1 bài học thực tế của chính bản thân anh như vậy thì em đúng là đang có lộc thật rồi anh ạ :D
Đúng là như anh nói, em toàn nhìn đời bằng 1 màu xám xịt, thậm chí là đen thui, nhưng em vẫn phải tự tạo niềm vui cho bản thân, không lại bị stress, tự kỷ thì khổ cho chính bản thân em mà cũng khổ cho cả gia đình, người thân.
Về lá số của em, là do em thấy nó xấu thôi anh ạ. Lá số giống lá số của em thì có rất nhiều người cũng có, nhưng đâu phải ai cũng phú quý phải không anh? Em tự thấy biết đủ là phú - biết hài lòng là quý. Mình làm việc gì thế nào thì sẽ nhận lại thành quả tương xứng, đối xử tốt với mọi người thì tâm mình sẽ thanh thản hơn anh nhỉ?
Nói chuyện, chia sẻ cùng anh đã lâu, em biết anh là người rất giỏi, lại có tâm có đức. Nhưng anh vẫn đang cố gắng từng ngày từng giờ, thì kẻ như em lấy gì ra để mà than vãn, mà u uất :D

Em chỉ mong được anh giúp em 1 điều là: Em có gì chưa hiểu, chưa biết thì anh cứ mạnh tay chỉ dạy cho em khôn lên anh nhé :D em sẽ luôn luôn tâm sự và chia sẻ với anh một cách chân thành nhất có thể, nên anh sẽ còn phải chịu đựng nhiều lắm, mong anh hoan hỷ và vị tha cho em nhé!

Năm mới mà kẻ lùn người lùn cả tri thức như em lại dài chỗ không nên dài rồi, loằng ngà loằng ngoằng, mong anh thông cảm ạ :">
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

koollee đã viết: 09:39, 10/02/19
thien_quan đã viết: 18:01, 03/02/19 Anh có nói là lá số vừa em xấu bao giờ đâu em . Lá số em có rất rất và rất nhiều người muốn có mà không được đấy Cương ạ .
Ls Thất Sát Ngưỡng Đầu- Thất Sát Miếu Địa tại Dần được Tả Hữu Xương Khúc vây chiếu - là ls chủ về nắm quyền sinh sát , phú quý tột cùng . Là ls cực tốt đấy em , đừng nên thất vọng trước chút khó khăn mà làm phí phạm lá số đấy em .
Chuyện em phú quý là chuyện phải có . Chỉ là sớm hay muộn thôi .
Thực ra người có Hóa Kỵ cư Di như em thường có tâm trạng tiêu cực , nhìn đời là màu xám . Lý do là khi vận hạn ( ĐV hay Lưu Niên ) khởi Hóa Kỵ tại Di là nó không những phá Di và xung kích vào bản mệnh.
Nên cuộc đời em có lẽ đã đang và sẽ luôn đối mặt với những áp lực , tình huống bất lợi và trở ngại trùng trùng . Nó khiến cho em luôn cảm giắc lo lắng không yên về những chuyện trước mắt hay tiền đồ tương lai , dù lúc đó em ở những vận hạn an lành hay những lúc tột cùng phú quý .
Anh chia xẻ chuyện này của anh cho em nghe hy vọng em rút tỉa được kính nghiệm và cảm thấy đỡ hơn .
Anh không như em , ls có Hóa Kỵ cư Quan nên anh từ lúc bắt đầu làm đến bây giờ , ngày nào cũng phải đối đầu với khó khăn và đầy rẫy những ganh tị . Người Việt mình sống làm cu li ở nước ngoài thì không sao nhưng đến khi được một chút chức quyền thì càng bị để ý ganh tị . Anh bây giờ điều hành cho một công ty cơ khí với khoảng tầm 30 công nhân nên khó khăn càng nhiều . Nhưng anh chẳng nản chẳng than thở cứ cắm đầu làm việc , và cũng chẳng đòi hỏi . Chủ giao công trình gì thì anh ráng hoàn thành cho xong. Ngày xưa ông chủ mướn ba người để điều hành công ty, bây giờ chỉ còn mình anh . Nói như vậy để em hiểu công việc anh khó khăn như thế nào .
Mà em có biết anh làm cách nào để được như vậy không ? Anh tập trung làm việc , việc gì cũng cố gắng , chẳng để ý kỳ kèo là chủ đã giao việc ít hay nhiều . Đưa bao nhiêu anh cũng vui vẻ nhận và cố làm cho xong bấy nhiêu.
Và mỗi ngày anh lập cho mình một danh sách những gì phải làm trong ngày và cố gắng làm cho xong . Anh chẳng để tâm là mình giỏi hay dở hơn ai . Chỉ để ý mình có chiến thắng được với chính mình mỗi ngày .
Nếu em để ý những ls anh luận thì em có lẽ đoán được thái độ làm việc của anh như thế nào. Và anh hiểu anh sẽ phải luôn cố gắng như vậy nếu không anh sẽ chẳng ra gì bởi lẽ anh cũng như em , những người ls có Hóa Kỵ ở Mệnh , Tài ,Quan hoặc Di thì cần phải cố gắng từng ngày .
Vài dòng chia xẻ với em . Năm nay trong ls của em , Lưu Niên can Kỷ khiến Tham Lang Hóa Quyền tại Tài . Cung Tài lại tự Hóa Lộc . Quyền nắm Lộc nên năm này lợi và danh em có đủ .Không kém đầu . ĐV sau còn tốt hơn. Thôi có gì vui buồn nếu không thấy ai thì cứ lên đây chia xẻ với anh ,Cương nhé .
Nhân dịp xuân về anh cũng xin chúc em và gd một năm mới dồi dào tài lộc , mọi điều bình an.

Anh HD
Dạ vâng anh! Đầu xuân năm mới, em kính chúc anh cùng gia đình bên đó an khang thịnh vượng, dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý ạ :x

Anh cho em xin lỗi vì đến tận hôm nay em mới hồi âm cho anh được, anh thông cảm cho em với nhé :D

Từ trước đến nay, tất cả các bài luận, các bài chia sẻ, mọi câu nói của anh, em thấy chứa đầy cái tâm của anh, anh vẫn luôn như thế, lúc nào cũng tận tâm tận lực với tất cả mọi người, em cũng không biết nói gì hơn, hay dùng mỹ từ gì để miêu tả cái tâm, cái đức của anh cả :)

Đầu năm mới, em đã được anh khuyên bảo, chia sẻ 1 bài học thực tế của chính bản thân anh như vậy thì em đúng là đang có lộc thật rồi anh ạ :D
Đúng là như anh nói, em toàn nhìn đời bằng 1 màu xám xịt, thậm chí là đen thui, nhưng em vẫn phải tự tạo niềm vui cho bản thân, không lại bị stress, tự kỷ thì khổ cho chính bản thân em mà cũng khổ cho cả gia đình, người thân.
Về lá số của em, là do em thấy nó xấu thôi anh ạ. Lá số giống lá số của em thì có rất nhiều người cũng có, nhưng đâu phải ai cũng phú quý phải không anh? Em tự thấy biết đủ là phú - biết hài lòng là quý. Mình làm việc gì thế nào thì sẽ nhận lại thành quả tương xứng, đối xử tốt với mọi người thì tâm mình sẽ thanh thản hơn anh nhỉ?
Nói chuyện, chia sẻ cùng anh đã lâu, em biết anh là người rất giỏi, lại có tâm có đức. Nhưng anh vẫn đang cố gắng từng ngày từng giờ, thì kẻ như em lấy gì ra để mà than vãn, mà u uất :D

Em chỉ mong được anh giúp em 1 điều là: Em có gì chưa hiểu, chưa biết thì anh cứ mạnh tay chỉ dạy cho em khôn lên anh nhé :D em sẽ luôn luôn tâm sự và chia sẻ với anh một cách chân thành nhất có thể, nên anh sẽ còn phải chịu đựng nhiều lắm, mong anh hoan hỷ và vị tha cho em nhé!

Năm mới mà kẻ lùn người lùn cả tri thức như em lại dài chỗ không nên dài rồi, loằng ngà loằng ngoằng, mong anh thông cảm ạ :">
Năm mới chúc gia đình kule hạnh phúc, may mắn, phát tài lộc, năm nay có tin vui về tử tức nhé :>
Đầu trang

Ototec
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ototec »

Chào Anh, anh xem giúp em với, em thấy có sao Địa kiếp trong cung mệnh, vậy là xấu phải không anh?
Em cảm ơn Anh nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thien_quan đã viết: 14:11, 08/02/19
duclinh1234 đã viết: 15:19, 04/02/19
thien_quan đã viết: 19:19, 02/02/19

Chào em

Em còn ở đây không ? Em nói cho anh biết em theo ngành gì đi em . Và em muốn anh xem về gì .?

Lá số em cũng khá thú vị lúc đầu nhìn 2 cung Mệnh và Tài thì thấy khó xem rồi , nhưng sau anh nhìn kỹ lại thì không đến nỗi .

Anh

@ em Khoapham12 : Anh đã luận được nửa bài rồi , tối nay nếu hoàn tất anh sẽ post trên. Chậm lắm là sáng mai .
Em chào anh,
Thời đại học em theo ngành kinh tế, hiện học thạc sĩ thì có đá sang bên IT một chút, đại khái giờ em theo hướng giao thoa giữa 2 ngành là khoa học dữ liệu.

Em muốn nhờ anh xem giúp em về cung quan và cung tài, đại vận hiện tại và năm 2019 có thay đổi gì lớn không ạ. Hiện em đang băn khoăn giữa việc học lên tiếp hoặc đi làm, nếu học lên tiếp liệu có phải lo về vấn đề tài chính ko.

Em cảm anh
Sửa lần cuối bởi thien_quan vào lúc 23:27, 10/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”