Địa kiếp nằm đâu thì phải trả nợ ở đó, địa kiếp phu thê trời định sẵn số cô độc dù nặng tình thế nào cũng vỡ tan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Địa kiếp nằm đâu thì phải trả nợ ở đó, địa kiếp phu thê trời định sẵn số cô độc dù nặng tình thế nào cũng vỡ tan

Gửi bài gửi bởi Trutri »

QuyDau1993 đã viết: 22:06, 09/02/19
MarkHolland đã viết: 18:04, 09/02/19 Anh hoàn toàn chia sẻ và thông cảm với em.
Thực ra, mọi thứ chỉ là cái cớ mà thôi, nếu còn yêu em, ng ta sẽ ko chê em.
Lỗi ko phải tại em.
Mong em sớm tìm dc chân duyên.
Vâng em cám ơn, cái số em khổ nhiều anh nhỉ
Làm công ty lớn mà kêu khổ, chẳng qua chưa thoả mãn trí lớn của ông thôi.Thôi cố lên.
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Địa kiếp nằm đâu thì phải trả nợ ở đó, địa kiếp phu thê trời định sẵn số cô độc dù nặng tình thế nào cũng vỡ tan

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Trutri đã viết: 11:46, 10/02/19
QuyDau1993 đã viết: 22:06, 09/02/19
MarkHolland đã viết: 18:04, 09/02/19 Anh hoàn toàn chia sẻ và thông cảm với em.
Thực ra, mọi thứ chỉ là cái cớ mà thôi, nếu còn yêu em, ng ta sẽ ko chê em.
Lỗi ko phải tại em.
Mong em sớm tìm dc chân duyên.
Vâng em cám ơn, cái số em khổ nhiều anh nhỉ
Làm công ty lớn mà kêu khổ, chẳng qua chưa thoả mãn trí lớn của ông thôi.Thôi cố lên.
Công ty lớn thì lớn chứ nhiều cái nãn lắm :(((
Đầu trang

Blackblack
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Blackblack »

bạn QuyDau ơi, mình cũng từng gặp tình trạng gần như bạn, đôi lúc những việc không theo ý mình thì cũng chán nản lắm, nhiều lúc không muốn làm gì đi đâu đó cho đời khoay khỏa, có khi tối nằm trằn trọc suy nghỉ mãi về chuyện đó rồi không ngủ đc, đến sáng hôm sau đi làm muộn bị trừ nửa ngày lương, rồi làm thì tinh thần không tập trung làm trước quên sau hay bị la hoài.
Mà bạn đừng buồn, mình thấy cung phu thê bạn có Triệt thì chắt cũng chỉ là kết hôn muộn thôi, mình có đọc trên mạng vợ chồng sống với nhau duyên hay nghiệp là do cung phúc đức tốt hay xấu, mình thấy bạn cung phúc đức cũng khá đẹp nên có thể sau này duyên khác lại đến. Năm 2023 bạn 31 tuổi, tiểu hạn đại hạn nằm cùng Phu Thế nhiều khi năm đó bạn có gia đình thì sao.
Mình có nghe nói cung Tài tốt cũng không bằng cung Điền tốt, cung Tài tốt thì tiền bạn không bao giờ thiếu nhưng Điền tốt thì chắt bạn có của cải ruộng đất nhiều, người ta nói có tiền mà không có tài sản thì cũng đâu thể gọi là giàu. Nếu là người giàu có thì chuyện công danh sự nghiệp trước sau gì cũng đến.
Mình chỉ mới tìm hiểu về tử vi thôi, nên có thể mình nói chưa đúng lắm, nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ qua, bạn đừng buồn nửa, lấy đó làm động lực mình phấn đấu cho tương lại sau này.
Chúc bạn thành công trong sự nghiệp và tình cảm.
Đầu trang

thanhthaole
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thanhthaole »

các ạnh chị cho em hỏi là địa kiếp hãm địa ở quan lộc thì có phải sự nghiệp không tốt ko ạ?
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

QuyDau1993 đã viết: 15:36, 09/02/19 Là em mấy bác ạ, lá số em cũng đăng lên nhiều lần rồi nhưng có lẽ do kém duyên nên chưa được ai xem giúp (trình em gà lắm, tam đẳng là do hay đi hỏi chứ không phải do em xem giỏi). Hiện em đang thương 1 bạn nữ hơn 2 năm rồi, thương rất rất nhiều. Người ấy tuần sau đi du học nước ngoài phải 2 năm mới về, người ấy khuyên em tự lo cho mình, phấn đấu rồi tìm người mới. Em buồn ghê lắm, tâm trạng mấy bữa nay vô cùng nặng nề, tối ngủ cứ nằm mơ về người đó, mơ về kỷ niệm cũ. Người ấy chê em không có chí lớn, không trưởng thành. Em biết em con trai thì phán đấu cho sự nghiệp là hiển nhiên, em cũng đang làm marketing cho công ty lớn, nhưng đúng là bí bí quá, không có chổ vươn lên.

Người ta nói năm sau em vào hạn tam tai thì nên án binh bất động, nhưng vậy thì phí phạm mất 3 năm tuổi trẻ, nên em mặc kệ. Em định đi học thêm tiếng trung để tìm cơ hội mới, nhảy việc để thay đổi môi trường bớt ù lì hơn.

Mấy bác xem giúp em, em có thể làm gì liên quan bất động sản không ạ, do em thấy cung điền khá tốt. Số em còn phải trả nợ tình duyên tới bao giờ nữa và bao giờ người thương quay về với em.

Hình ảnh
cung điền đẹp hay không ko liên quan gì tới có nên làm bất động sản hay ko ...nó còn mang tính chất về gia đình có nhiều nam hay nữ , môi trường làm việc thế nào , cuộc sống trong gia đình ra sao ...như lá số của bạn tử vi cư ngọ đào hồng thì môi trường làm việc khá lớn , công ty lớn có sự cạnh tranh hoặc làm cho một thương hiệu có tiếng chỗ làm của bạn có nhiều phái nữ !
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 16:22, 11/02/19
cung điền đẹp hay không ko liên quan gì tới có nên làm bất động sản hay ko ...nó còn mang tính chất về gia đình có nhiều nam hay nữ , môi trường làm việc thế nào , cuộc sống trong gia đình ra sao ...như lá số của bạn tử vi cư ngọ đào hồng thì môi trường làm việc khá lớn , công ty lớn có sự cạnh tranh hoặc làm cho một thương hiệu có tiếng chỗ làm của bạn có nhiều phái nữ !
Nó có chỉ ra tài sản, điền sản sau này không bạn, nếu được bạn xem giúp mình tình duyên với. Cám ơn
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

HamanoRie đã viết: 23:46, 09/02/19 Đi tu nghiệp nước ngoài khó tránh nảy sinh tình cảm ở bên đó lắm bạn ạ. Bạn cứ tự hiểu chuyện thì lòng đỡ ưu phiền. Rồi 2 năm bạn phấn đấu hết mình đi, lúc người ta về thì yêu tiếp, không thì thôi coi như là kỷ niệm. Tầm tuổi này rồi mà bảo chờ nói thật mình thấy khó lắm. Cái tâm lý chờ đợi làm đôi bên thấy tù túng ngột ngạt cực kỳ. Bạn kia đi có quen ai cũng cảm thấy day dứt với người ở lại. Cứ tạm biệt nhau văn minh, không hẹn thề gì. Việc ai nấy làm, nhớ nhau thì nhắn gọi thăm hỏi bình thường, không nên đặt nặng quá dễ đau khổ lắm.
Cám ơn bạn, chúc bạn khai trương cửa hàng buôn may bán đắt nhé
Đầu trang

phamthetainb
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phamthetainb »

năm nay hạn địa kiếp có sao không ạ
Hình ảnh
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

phamthetainb đã viết: 10:12, 12/02/19 năm nay hạn địa kiếp có sao không ạ
Hình ảnh
Năm hợi không gặp địa kiếp đâu anh
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Qua tết tây là người yêu em về nước rồi. Nhưng giờ 2 đứa em chẳng còn được như trước nữa
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”