Dương Tuế Đà: Chính là tôi. Nay tôi xin hiệu đính giờ sinh với mọi người.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Dương Tuế Đà: Chính là tôi. Nay tôi xin hiệu đính giờ sinh với mọi người.

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:54, 10/02/19
DVTPharma đã viết: 17:59, 10/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 17:17, 10/02/19
Lêu lêu. 🤣
Định mệnh nãy vào cỉcle K mua ít đồ. Ra đến nơi xe làm vệt xước to vật ở phía dưới gương. Nản vc. 😫🤧😭
Hnay xe mượn hay xe thuê :)). Đi bộ đỡ tốn tiền nhất đấy, tết hết nhanh quá, ước gì tết nửa năm ...
:-j xe đi nhờ... 😐
Tui chạ thích tết.
Ngày đầu tiên làm việc. May mắn nhé.
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

cự nhật không kiếp đã viết: 00:03, 11/02/19
Co dai đã viết: 17:45, 10/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 10:47, 09/02/19

Vâng =)) , tại mỗi đứa ở 1 nơi, hẹn hò phải lên lịch mất time phết, nói đâu xa như mấy đứa bạn em nhà gần nhau, cách nhau có mấy con phố mà hẹn được cái lịch mà phải xê gần chục lần :)) , thậm chí là hủy lịch, hết đứa này đến đứa kia lăn đùng ra , lãnh đạo cấp cao chắc là cũng chưa bận bằng chúng nó :-& , đợi 2 tên kia xem sao chị, chắc thấy chị em mh nói phét rôm rả nên trốn hết rồi, sợ bị troll ấy ạ :D . Mà chị về nước hẳn rồi ạ hay giờ vẫn ở bển ???
Vẫn còn lang thang e ơi, mấy ngày nữa bay rồi :(. Năm 2019 sắp tới chắc chị die đến nơi rồi, nghĩ thôi đã thấy sợ, nhiều thứ phải làm quá :((
Chị lại định bay tiếp à, k về đây nữa à, nhiều dự định thì cứ làm từng cái 1 chị nhé, có cần e mang may mắn đến cho k nèo :D
Khi nào hết ở đc thì mới về :). Mang may mắn đến cho chị bằng cách nào đây? >:D<
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Co dai đã viết: 09:09, 11/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 00:03, 11/02/19
Co dai đã viết: 17:45, 10/02/19

Vẫn còn lang thang e ơi, mấy ngày nữa bay rồi :(. Năm 2019 sắp tới chắc chị die đến nơi rồi, nghĩ thôi đã thấy sợ, nhiều thứ phải làm quá :((
Chị lại định bay tiếp à, k về đây nữa à, nhiều dự định thì cứ làm từng cái 1 chị nhé, có cần e mang may mắn đến cho k nèo :D
Khi nào hết ở đc thì mới về :). Mang may mắn đến cho chị bằng cách nào đây? >:D<
ẹc. khi nào rủ em sang đó chơi nhé. ủa mà chị thích mang may mắn đến kiểu j ạ để em còn tập cho thuần thục :))
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

DVTPharma đã viết: 07:39, 11/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:54, 10/02/19
DVTPharma đã viết: 17:59, 10/02/19
Hnay xe mượn hay xe thuê :)). Đi bộ đỡ tốn tiền nhất đấy, tết hết nhanh quá, ước gì tết nửa năm ...
:-j xe đi nhờ... 😐
Tui chạ thích tết.
Ngày đầu tiên làm việc. May mắn nhé.
tui thì thích tết vì tết thì vui chơi k có giờ gic như ngày thường. công nhận hòa nhập lại thấy mệt. thks ông. ông cũng thế nhé ..
Đầu trang

Cuongnguyen31289
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuongnguyen31289 »

DVTPharma đã viết: 21:56, 10/02/19
Cuongnguyen31289 đã viết: 19:31, 10/02/19 Lại là Kỷ Tỵ dắt giữa 2 h sinh. Của t cũng thế, giữa Vũ Khúc cư Tuất và Thái Dương cư hợi, t ko biết mình là ai :(
:)) phản à. Tôi thì Vũ cư Thìn & Nhật cư Tỵ. 🤣
Mời đồng niên post 2 lá số kèm dữ kiện. Đầu xuân đang rảnh, chém bay nóc nhà nào. 😂
Haha. Bạn ơi, về tính cách ngoại hình thì có lẽ giống thái dương hãm hơn. Tính t khó tính, nh ra ngoài lại hiền, nhát. Ko quá coi trọng tiền bạc. Công danh lận đận, mặc dù học rất khá. Cuối cùng cũng đc cái bằng đại học. Ngoại hình t nhỏ người, cao 1m63, tóc mọc nhanh, nhiều râu ria. Mắt trái kém, mắt phải bình thường.
Trong khi đó nếu về hạn thì lại có người nói lá vũ khúc. Bác Hungton đã từng nói t lá Vũ Khúc. Tuy nhiên đến giờ vẫn chưa rõ là ls nào. Hạn : năm 2008, tháng9 âm lịch xuất ngoại đi du học. 2011 thì bỏ về giữa chừng. 2012 thi lại đỗ đh, 2017 thì nhận bằng. Dưới đây là 2 ls mời bạn cho ý kiến 😂
Cnv.jpg (183.17 KiB) Đã xem 677 lần
CN.jpg (182.84 KiB) Đã xem 677 lần
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Cuongnguyen31289 đã viết: 16:20, 11/02/19
Cuongnguyen31289 đã viết: 19:31, 10/02/19 Lại là Kỷ Tỵ dắt giữa 2 h sinh. Của t cũng thế, giữa Vũ Khúc cư Tuất và Thái Dương cư hợi, t ko biết mình là ai :(
Mời đồng niên post 2 lá số kèm dữ kiện. Đầu xuân đang rảnh, chém bay nóc nhà nào. 😂
Haha. Bạn ơi, về tính cách ngoại hình thì có lẽ giống thái dương hãm hơn. Tính t khó tính, nh ra ngoài lại hiền, nhát. Ko quá coi trọng tiền bạc. Công danh lận đận, mặc dù học rất khá. Cuối cùng cũng đc cái bằng đại học. Ngoại hình t nhỏ người, cao 1m63, tóc mọc nhanh, nhiều râu ria. Mắt trái kém, mắt phải bình thường.
Trong khi đó nếu về hạn thì lại có người nói lá vũ khúc. Bác Hungton đã từng nói t lá Vũ Khúc. Tuy nhiên đến giờ vẫn chưa rõ là ls nào. Hạn : năm 2008, tháng9 âm lịch xuất ngoại đi du học. 2011 thì bỏ về giữa chừng. 2012 thi lại đỗ đh, 2017 thì nhận bằng. Dưới đây là 2 ls mời bạn cho ý kiến 😂

Đợi pharma chủ chính vào giúp bạn nhé, còn mình thấy anh thái dương vào trao đổi chút sơ sài thôi :D , mấy anh thái dương thường thích danh hơn tiền ( đâm ra không quá coi trọng tiền bạc như bạn nói ấy ), nhưng mà dễ là hư danh và nhiều khi vì nó mà gây rắc rối cho bản thân , nhất là thái dương ở 2 vị trí tỵ ngọ không có sao phò trợ mà dính thêm không kiếp và thái dương hãm thiếu cát tinh và dính sát tinh ( có quyền lộc sẽ rõ hơn ), học dài học lâu có lẽ do anh hóa khoa chăng. vũ khúc có hóa lộc kia thì ít ra cũng có tí khả năng kinh doanh ấy
Đầu trang

Cuongnguyen31289
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuongnguyen31289 »

cự nhật không kiếp đã viết: 18:21, 11/02/19
Cuongnguyen31289 đã viết: 16:20, 11/02/19

Đợi pharma chủ chính vào giúp bạn nhé, còn mình thấy anh thái dương vào trao đổi chút sơ sài thôi :D , mấy anh thái dương thường thích danh hơn tiền ( đâm ra không quá coi trọng tiền bạc như bạn nói ấy ), nhưng mà dễ là hư danh và nhiều khi vì nó mà gây rắc rối cho bản thân , nhất là thái dương ở 2 vị trí tỵ ngọ không có sao phò trợ mà dính thêm không kiếp và thái dương hãm thiếu cát tinh và dính sát tinh ( có quyền lộc sẽ rõ hơn ), học dài học lâu có lẽ do anh hóa khoa chăng. vũ khúc có hóa lộc kia thì ít ra cũng có tí khả năng kinh doanh ấy
Cám ơn bạn. Diễn đàn mình cũng có nhiều ý kiến về ls của mình. Mình vẫn còn băn khoăn lắm.
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:41, 09/02/19
Phuc8569 đã viết: 23:11, 09/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:05, 09/02/19

[/quot

Cảm ơn em nhé, a cũng chúc em năm mới mạnh khỏe, kiếm nhiều tiền và có người yêu nhé, pharma giàu thôi, chứ anh xơ mướp lắm em :D , anh chỉ mong nuôi được thân anh là tốt lắm rồi :"> . Cự môn hay mà, vui ra phết , anh có song hỷ nữa nên ngày xưa đi học mà gặp đúng chủ đề thì lại kéo cả 1 nhóm vào rồi pha trò cho cả lũ, kiểu dở dở lại ngộ nghĩnh ấy :)) , bạn thân anh cũng đa phần có dính dáng đến cự môn vs tử vi là nhiều , phá quân thì có em họ anh, nhưng ngày bé anh hay tát nó thừa sống thiếu chết =)) , vì cái tội tranh đồ chơi vs anh, lớn lên thì cũng k thân lắm, nhưng bản lĩnh tự lập của phá quân thì a k phủ nhận , giờ nó có chồng con rồi, còn anh thì vẫn là ... đơn thân :D
Anh cứ lo xa không :)) , ko chừng tình đến bất ngờ lahi bắt đầu than ko được tự do đó :)) . Em thì chỉ mong mau hết cái tết để trở về với công việc thôi , ở không nhậu nhẹt mấy ngày này vừa lười lại vừa chán .
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Phuc8569 đã viết: 01:11, 12/02/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:41, 09/02/19
Phuc8569 đã viết: 23:11, 09/02/19

Cảm ơn em nhé, a cũng chúc em năm mới mạnh khỏe, kiếm nhiều tiền và có người yêu nhé, pharma giàu thôi, chứ anh xơ mướp lắm em :D , anh chỉ mong nuôi được thân anh là tốt lắm rồi :"> . Cự môn hay mà, vui ra phết , anh có song hỷ nữa nên ngày xưa đi học mà gặp đúng chủ đề thì lại kéo cả 1 nhóm vào rồi pha trò cho cả lũ, kiểu dở dở lại ngộ nghĩnh ấy :)) , bạn thân anh cũng đa phần có dính dáng đến cự môn vs tử vi là nhiều , phá quân thì có em họ anh, nhưng ngày bé anh hay tát nó thừa sống thiếu chết =)) , vì cái tội tranh đồ chơi vs anh, lớn lên thì cũng k thân lắm, nhưng bản lĩnh tự lập của phá quân thì a k phủ nhận , giờ nó có chồng con rồi, còn anh thì vẫn là ... đơn thân :D
Anh cứ lo xa không :)) , ko chừng tình đến bất ngờ lahi bắt đầu than ko được tự do đó :)) . Em thì chỉ mong mau hết cái tết để trở về với công việc thôi , ở không nhậu nhẹt mấy ngày này vừa lười lại vừa chán .
Nay a đi yunnan thấy rằng nó đẹp vc. Dự rằng nó sắp xâm hết đoạn QN HP của VN. Hic.
Đù, đừng nghe tên Cự Đà, a còn nợ cả đống kìa. Bank nó siết nợ vào tù mọt gông :((. Cự Đà tà tà mà ko khéo số hưởng, nhìn con vợ hắn thèm nhỏ dãi. ☺
A cũng ko thích tết lắm, nghỉ nhiều và nhàm quá.😑
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

@Cuong: Càn tạo: Kỷ Tị - Ất Hợi - Đinh Dậu - Tân Sửu ( or Nhâm Dần )
Bố mẹ bạn thế nào, xuất thân?
Nếu là Nhâm Dần. Đinh Nhâm sẽ ra sao? Ất kề, Dần cạnh, tháng Hợi (trong hợi có Nhâm Giáp)
Nếu là Tân Sửu. Tị Dậu Sửu sẽ ra sao? Tân thấu? Tháng Hợi.
Vận chạy ngược. Mấy vận này là Dậu và Thân.
Cự Đà mi đâu. Gió đâu nổi lên, hãy cho t thấy Cự Môn + Đà hóa thành Kị. 🤣🤣🤣
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”