Mong bác xem giúp em lá tứ trụ này với ạ, không hiểu sao Thân hành Kim mà dụng thần lại là hành Hỏa?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Mong bác xem giúp em lá tứ trụ này với ạ, không hiểu sao Thân hành Kim mà dụng thần lại là hành Hỏa?

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Hình ảnh

Tứ trụ thì em chả hiểu gì, nhờ xem thì lại không có ai xem giúp, em nhở tới mấy trang xem tự động thì càng đọc càng thấy rối, cái này em copy trên đó về:
Xét các mối tương quan của các Địa Chi trong Tứ trụ, ta có: Năm Dậu hóa Kim, Tháng Tỵ hóa Kim

- Can ngày Tân sinh tháng Tỵ tọa ở Tử nên không được Lệnh.

- Lại không gặp Lâm Quan hoặc Đế Vượng do khí gốc Can tàng trong Chi ngày không phải Tỷ kiếp nên không Thông gốc.

- Can ngày là Tân âm nên vô khí, không có căn.

- Do không có Chính Ấn, Thiên Ấn trong các trụ năm, tháng, ngày, giờ nên Can ngày không được sinh.

- Có Tỷ Kiên, Kiếp Tài xuất hiện ở trụ Năm trợ giúp cho Can ngày.

Như vậy có thể thấy trong Tứ Trụ này có Thân vượng thuộc hành Kim do có nhiều Tỷ Kiên, Kiếp Tài (Kim vượng).

Trong tứ trụ của thân chủ, Tỷ kiếp nhiều làm thân vượng, xét thấy Quan sát có thể khắc chế Tỷ kiếp làm tiết giảm khí vượng ở thân nên ta có thể dùng Quan Sát, ngoài ra Thực Thương cũng làm hao khí của Tỷ Kiếp nên ta cũng có thể dùng.

Dụng thần dự đoán trong Tứ Trụ của bạn là Hỏa, còn Hỷ thần là hành Thủy

Mà cô thần, cô loan trên lá tứ trụ có giống cô thần, quả tú trên lá tử vi không các bác [-O<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mong bác xem giúp em lá tứ trụ này với ạ, không hiểu sao Thân hành Kim mà dụng thần lại là hành Hỏa?

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Thân tức can của trụ ngày. Can Tân hành kim thì thân hành kim thôi.
Trang tự động đó phân tích cũng tương đối rồi.
Nhưng luận dụng thần là Hoả thì chưa chính xác. Vì tuy nhiều tỷ kiếp, nhưng tỷ kiếp không có lực. Chi ngày bị Tỵ xung, can ngày Tân bị Đinh ở trụ tháng khắc gần. Sát quá vượng, vậy nên vẫn tính là thân nhược thôi. Dụng Hoả rất nguy hiểm.

Dụng thần lấy Thực thần ở trụ năm, rồi đến Ấn ở trụ tháng. Nói chung không có cái nào quá hiệu quả.
Tuy nhiên may là đại vận 38-47, gặp vận Quý Sửu. Sửu kích hoạt Kim cục Tỵ Dậu Sửu, làm Thân mạnh lên, làm giảm sức mạnh của Quan Sát, mà lại có Quý (thực thần) chế ngự sát. Đây là vận ăn nên làm ra, táo bạo mà thành công. Là 10 năm thuận lợi và đẹp nhất cuộc đời.

Vận 18-37 Mộc quá vượng, thân vốn nhược, quan sát mạnh mà thêm mộc vượng nữa thì vì tiền mà mang hoạ, thân không gánh nổi tài. Đừng quá tham lam mà chuốc hoạ vào thân.
Từ 48 trở đi cũng bình bình ổn ổn, không quá nổi bật.

Số này đường vợ dở lắm. Cố gắng kiếm cô vợ tuổi Mậu Tuất nhé.
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mong bác xem giúp em lá tứ trụ này với ạ, không hiểu sao Thân hành Kim mà dụng thần lại là hành Hỏa?

Đan Trì đã viết:Thân tức can của trụ ngày. Can Tân hành kim thì thân hành kim thôi.
Trang tự động đó phân tích cũng tương đối rồi.
Nhưng luận dụng thần là Hoả thì chưa chính xác. Vì tuy nhiều tỷ kiếp, nhưng tỷ kiếp không có lực. Chi ngày bị Tỵ xung, can ngày Tân bị Đinh ở trụ tháng khắc gần. Sát quá vượng, vậy nên vẫn tính là thân nhược thôi. Dụng Hoả rất nguy hiểm.

Dụng thần lấy Thực thần ở trụ năm, rồi đến Ấn ở trụ tháng. Nói chung không có cái nào quá hiệu quả.
Tuy nhiên may là đại vận 38-47, gặp vận Quý Sửu. Sửu kích hoạt Kim cục Tỵ Dậu Sửu, làm Thân mạnh lên, làm giảm sức mạnh của Quan Sát, mà lại có Quý (thực thần) chế ngự sát. Đây là vận ăn nên làm ra, táo bạo mà thành công. Là 10 năm thuận lợi và đẹp nhất cuộc đời.

Vận 18-37 Mộc quá vượng, thân vốn nhược, quan sát mạnh mà thêm mộc vượng nữa thì vì tiền mà mang hoạ, thân không gánh nổi tài. Đừng quá tham lam mà chuốc hoạ vào thân.
Từ 48 trở đi cũng bình bình ổn ổn, không quá nổi bật.

Số này đường vợ dở lắm. Cố gắng kiếm cô vợ tuổi Mậu Tuất nhé.

Em cám ơn bác đã xem giúp, mà tuổi Mậu Tuất là sinh 2018 mà bác :((
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Xin lỗi nói nhầm. Mậu Dần 1998 :D
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Nhờ các bác tốt bụng ghé qua xem giúp em dụng thần năm nay ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”