Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

quyetgiahung đã viết: 00:53, 28/02/19
quyetgiahung đã viết: 18:03, 24/02/19
thien_quan đã viết: 20:42, 22/02/19

Chào em quyetgiahung .

Em còn ở đây không ?

Nếu có thể em nói cho anh nghe chút ít về gđ với ngành em theo .

Anh Thiên Quan
dạ. bác nói em nghe ạ. cuối tết bận quá , bjo mới rảnh chút bác à
Em hiện đang làm kĩ sư Xây dựng mảng thiết kế bác à.
Nhà e thì có 3 anh em trai, em là út, 2 anh thì 1 anh sinh năm 85 hiện đang làm cho tư nhân làm công ăn lương thui ạ ( đã có vợ và 2 cháu), anh 2 em sinh năm 87 hiện đang làm start-up, cũng đã có vợ nhưng chưa có cháu.
Nhà em về cơ bản thì bình thường, trung bình khá thôi ạ.
Có gì bác xem giúp em với ạ
Bác thien_quan coi giúp em với :D :D :D
Em ơi em chưa nói cho anh biết về hai bác . Thấy Mệnh
có Thiên Khốc nên anh tò mò muốn biết .

Bé gái trong hình có phải là cháu em . Bé xinh ghê nên ông chú lấy ảnh làm avatar .:)

Anh sẽ nghiệm lý ls của em sau em Cỏ Dại . Em không cần phải chờ ở đây em ạ , thỉnh thoảng vào đây check . Đến lượt em anh sẽ gọi , nếu không thấy anh cũng sẽ nhắc em nữa và chờ em .

Anh
Đầu trang

Pep_Dung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Pep_Dung »

Anh xem giúp em với, em đang gặp bế tắc trong cuộc sống và công việc, tính tình có phần lập di khiến bản thân chịu nhiều thiệt thòi, mong anh giúp cho lời khuyên, em cảm ơn anh...
Bùi Tiến Dũng (1).jpg
Bùi Tiến Dũng (1).jpg (182.21 KiB) Đã xem 1310 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Aloha Cool »

Em chào anh. Hy vọng có duyên được anh xem cho ạ
Em xin cám ơn
Tập tin đính kèm
Aloha.jpg (182.05 KiB) Đã xem 1308 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
quyetgiahung
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi quyetgiahung »

thien_quan đã viết: 22:20, 02/03/19
quyetgiahung đã viết: 00:53, 28/02/19
quyetgiahung đã viết: 18:03, 24/02/19

dạ. bác nói em nghe ạ. cuối tết bận quá , bjo mới rảnh chút bác à
Em hiện đang làm kĩ sư Xây dựng mảng thiết kế bác à.
Nhà e thì có 3 anh em trai, em là út, 2 anh thì 1 anh sinh năm 85 hiện đang làm cho tư nhân làm công ăn lương thui ạ ( đã có vợ và 2 cháu), anh 2 em sinh năm 87 hiện đang làm start-up, cũng đã có vợ nhưng chưa có cháu.
Nhà em về cơ bản thì bình thường, trung bình khá thôi ạ.
Có gì bác xem giúp em với ạ
Bác thien_quan coi giúp em với :D :D :D
Em ơi em chưa nói cho anh biết về hai bác . Thấy Mệnh
có Thiên Khốc nên anh tò mò muốn biết .

Bé gái trong hình có phải là cháu em . Bé xinh ghê nên ông chú lấy ảnh làm avatar .:)

Anh sẽ nghiệm lý ls của em sau em Cỏ Dại . Em không cần phải chờ ở đây em ạ , thỉnh thoảng vào đây check . Đến lượt em anh sẽ gọi , nếu không thấy anh cũng sẽ nhắc em nữa và chờ em .

Anh
Dạ, bố em sinh năm 1961 ( tuổi sửu) bố em cao tầm 1m7 nặng 60kg, là người rất chăm chỉ làm việc, nguyên tắc, tính cẩn thận, ham mê công việc.
Mẹ e sinh năm 1964 ( tuổi thìn) mẹ e thì hay ốm là người bình thường, thương con thương cháu không quá ham mê việc. bố mẹ e thì cũng k phải hợp nhưng cũng k phải k thương nhau, kiểu ở được với nhau bình thường, mẹ hay chiều bố nhưng do bố khó tính nên hơi khắc tý, cả bố mẹ e đều ko là ng lo cho các con, thương con.
Có gì bác cứ hỏi ạ
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

thien_quan đã viết: 19:35, 22/02/19
thule2307 đã viết: 23:46, 19/02/19
thule2307 đã viết: 20:30, 14/02/19
Dạ anh ơi em đây em mấy hôm bận cv không vào diễn đàn anh thông cảm cho em nhé.Mong anh xem giúp em em đang lo lắng lắm ạ .
Em học ngành kế toán nhưng bây giờ em làm phòng tổ chức của một công ty
Gia đình em có 4 chị em hai chị gái đã lấy ck ,sau em một em trai ạ.
Bố mẹ thì không hạnh phúc lắm ạ
Bản thân em tn đại học năm năm mới xin được vào cty này em đã đi làm đến năm nay là năm thứ ba a.
Mong anh xem giúp em
- năm nay có tính duyên không ạ
- năm nay cv có gì thay đổi không ạ
- khi nào sẽ kết hôn
- ck tương lai thế nào ạ
Em rất mong được sự hối đáp của anh,em xin chân thành cảm ơn anh.
Anh ơi xem hộ em cái ạ
Chào em Thule2307

Lá Số Vũ Phủ này của em cũng là ls phú quý . Nhưng anh chưa hiểu là Mệnh em ăn mạnh vào sao nào để anh suy diễn tiếp .

Theo cảm nhận thì anh nghĩ  em có vẻ ăn nhiều vô so Vũ Khúc hơn là Thiên Phủ .

Nếu là người Thiên Phủ thì đẹp ,  mặt đầy đặn phúc hậu  , răng đều người cũng có da có thịt . 

Người Vũ Khúc thì ốm hơn , mặt trái xoan dài , trong người có nhiều nốt ruồi , trông cũng đẹp nhưng lại là vẻ đẹp nghiêm trang để người ta thích chiêm ngưỡng hơn là gần gủi như ngườ Thiên Phủ 

. Người Thiên Phủ thì từ tốn khoan thai , còn người Vũ Khúc thì có vẻ hoạt động năng nổ hơn .

Cung Phụ Mẫu can Ất Thái Âm Hóa Kỵ nên cung Phụ Mẫu tự Hóa Kỵ . Tự Kỵ lại thêm Quyền Khoa nênì ba mẹ tranh chấp bất hòa thì cũng phải .

Cung Phúc Hóa Lộc Đại Tiểu Hao thêm Hồng Loan Thiên Không tại Tỵ Hợi thì em có lẽ khá là rộng lượng , 

Phúc,có song Hao thì chủ về sau này anh em không sống ở gần nhau

Phúc là cung vị khí số của cung Phu Thê . Phúc có Thiên Khốc thì quen người nào cũng có chuyện mà phải chia xa , tình cảm lận đận  

Cung Di có Thất Sát Kình Dương cư Ngọ thì hình như ra ngõ em dễ bị tại nạn thì phải chẳng hạn như vấp ngã , té xe ...

Em phản hồi anh sẽ nghiệm tiếp em nhé  

Anh
Anh xin tiếp tục

Bàn về vận hạn nhân duyên 2019

Năm nay em 32 còn nằm trong ĐV cung Phu 24-33 . ĐV cung Phu can Nhâm khiến Thiên Lương Hóa Lộc tại Nô Tử Vì Hóa Quyền tại Quan, Tả Phụ Hóa Khoa tại Phụ Mẫu và Vũ Khúc Hóa Kỵ tại Mệnh.
Thiên Lương Hóa Lộc của ĐV kích hoạt Đào Hồng Song Hỷ
Tả Phụ Hóa Khoa ĐV kích hoạt Âm Dương .
Lưu Niên Thái Tuế Kỷ Hợi 2019 khiến Tham Lang Hóa Quyền tại Phúc Đức. Phi Quyền của LN này kích hoạt Sát Phá Liêm Tham .
Đào Hồng Song Hỉ +Âm Dương + Sát Phá Liêm Tham 3 yếu tố đều có đầy đủ nên trong năm 2019 này em có, khả năng em có tình duyên hay lập gd em khá cao .

Bàn về nhân duyên 2020
Phi Hóa Lộc của ĐV kích hoạt Đào Hồng Song Hỷ
Phi Khoa của ĐV kích hoạt Âm Dương .
Lưu Niên Canh Tý tại Dần kích hoạt Sát Phá Liêm Tham và Đại Tiểu Hao.
Lưu Niên ĐV lại rơi vào cung Tuất ( cung Phu)nên 2020 cũng là năm có cơ hội cho em lên xe hoa cũng khá cao , cao hơn năm 2019 .

Sau 2020 thì anh không thấy gì bởi vì em đã chuyển qua ĐV mới . Và cung Phu của ĐV mới này VCD , ít cho em cơ hội có nhiều người đeo đuổi để em được lựa chọn .

Bàn về tướng mạo và phong thái .

Cung Phu của Thiên Bàn em có Phá Quân Đường Phù , Thiên Y , Tuế Phá lại nằm trên đất Tử thì người bạn đời này của em trông cũng sạch sẽ , tướng cũng thư sinh , răng không đều , về tính tình thì đôi lúc anh này cũng bướng bỉnh , cứng rắn và khá là kỹ tính .
Cung Phu của ĐV nằm tại Thân có Liêm Trinh , Lưu Niên Văn Tinh , Tứ Linh . Cho nên nếu em lấy chồng trong ĐV này thì người ấy của em ngoài những tính cách kể trên . Anh này thông minh , cũng đẹp dễ nhìn , mũi cao.

Nhưng cung Phu của Thiên Bàn và cung Phu của ĐV có chung đặc điểm là em có thể sẽ kết hôn với người tình cũ em đã chia tay sau tái hợp lại hoặc người đã lỡ dmột lần nhận duyên .

Năm nay 2019 cũng là năm tốt trong công việc Phi Quyền của Lưu Niên nhập cung Phúc của Thiên Bàn hay cung Quan của ĐV kích hoat SPLT Hóa Lộc năm sinh Năm nay em sẽ bận rộn hơn , có khả năng lên chức thêm thu nhâp. Còn chuyện ganh tỵ trong công ty em phải chịu và nhịn thôi .Bởi vì Phi Kỵ của ĐV nhập cung Mệnh . Rắc rối , muộn phiền vẫn hứa hẹn đi với em cho đến hết ĐV này

Chúc em may mắn và nhiều sức khỏe.

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: thule2307
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

thien_quan đã viết: 21:34, 03/03/19
thien_quan đã viết: 19:35, 22/02/19
thule2307 đã viết: 23:46, 19/02/19

Anh ơi xem hộ em cái ạ
Chào em Thule2307

Lá Số Vũ Phủ này của em cũng là ls phú quý . Nhưng anh chưa hiểu là Mệnh em ăn mạnh vào sao nào để anh suy diễn tiếp .

Theo cảm nhận thì anh nghĩ  em có vẻ ăn nhiều vô so Vũ Khúc hơn là Thiên Phủ .

Nếu là người Thiên Phủ thì đẹp ,  mặt đầy đặn phúc hậu  , răng đều người cũng có da có thịt . 

Người Vũ Khúc thì ốm hơn , mặt trái xoan dài , trong người có nhiều nốt ruồi , trông cũng đẹp nhưng lại là vẻ đẹp nghiêm trang để người ta thích chiêm ngưỡng hơn là gần gủi như ngườ Thiên Phủ 

. Người Thiên Phủ thì từ tốn khoan thai , còn người Vũ Khúc thì có vẻ hoạt động năng nổ hơn .

Cung Phụ Mẫu can Ất Thái Âm Hóa Kỵ nên cung Phụ Mẫu tự Hóa Kỵ . Tự Kỵ lại thêm Quyền Khoa nênì ba mẹ tranh chấp bất hòa thì cũng phải .

Cung Phúc Hóa Lộc Đại Tiểu Hao thêm Hồng Loan Thiên Không tại Tỵ Hợi thì em có lẽ khá là rộng lượng , 

Phúc,có song Hao thì chủ về sau này anh em không sống ở gần nhau

Phúc là cung vị khí số của cung Phu Thê . Phúc có Thiên Khốc thì quen người nào cũng có chuyện mà phải chia xa , tình cảm lận đận  

Cung Di có Thất Sát Kình Dương cư Ngọ thì hình như ra ngõ em dễ bị tại nạn thì phải chẳng hạn như vấp ngã , té xe ...

Em phản hồi anh sẽ nghiệm tiếp em nhé  

Anh
Anh xin tiếp tục

Bàn về vận hạn nhân duyên 2019

Năm nay em 32 còn nằm trong ĐV cung Phu 24-33 . ĐV cung Phu can Nhâm khiến Thiên Lương Hóa Lộc tại Nô Tử Vì Hóa Quyền tại Quan, Tả Phụ Hóa Khoa tại Phụ Mẫu và Vũ Khúc Hóa Kỵ tại Mệnh.
Thiên Lương Hóa Lộc của ĐV kích hoạt Đào Hồng Song Hỷ
Tả Phụ Hóa Khoa ĐV kích hoạt Âm Dương .
Lưu Niên Thái Tuế Kỷ Hợi 2019 khiến Tham Lang Hóa Quyền tại Phúc Đức. Phi Quyền của LN này kích hoạt Sát Phá Liêm Tham .
Đào Hồng Song Hỉ +Âm Dương + Sát Phá Liêm Tham 3 yếu tố đều có đầy đủ nên trong năm 2019 này em có, khả năng em có tình duyên hay lập gd em khá cao .

Bàn về nhân duyên 2020
Phi Hóa Lộc của ĐV kích hoạt Đào Hồng Song Hỷ
Phi Khoa của ĐV kích hoạt Âm Dương .
Lưu Niên Canh Tý tại Dần kích hoạt Sát Phá Liêm Tham và Đại Tiểu Hao.
Lưu Niên ĐV lại rơi vào cung Tuất ( cung Phu)nên 2020 cũng là năm có cơ hội cho em lên xe hoa cũng khá cao , cao hơn năm 2019 .

Sau 2020 thì anh không thấy gì bởi vì em đã chuyển qua ĐV mới . Và cung Phu của ĐV mới này VCD , ít cho em cơ hội có nhiều người đeo đuổi để em được lựa chọn .

Bàn về tướng mạo và phong thái .

Cung Phu của Thiên Bàn em có Phá Quân Đường Phù , Thiên Y , Tuế Phá lại nằm trên đất Tử thì người bạn đời này của em trông cũng sạch sẽ , tướng cũng thư sinh , răng không đều , về tính tình thì đôi lúc anh này cũng bướng bỉnh , cứng rắn và khá là kỹ tính .
Cung Phu của ĐV nằm tại Thân có Liêm Trinh , Lưu Niên Văn Tinh , Tứ Linh . Cho nên nếu em lấy chồng trong ĐV này thì người ấy của em ngoài những tính cách kể trên . Anh này thông minh , cũng đẹp dễ nhìn , mũi cao.

Nhưng cung Phu của Thiên Bàn và cung Phu của ĐV có chung đặc điểm là em có thể sẽ kết hôn với người tình cũ em đã chia tay sau tái hợp lại hoặc người đã lỡ dmột lần nhận duyên .

Năm nay 2019 cũng là năm tốt trong công việc Phi Quyền của Lưu Niên nhập cung Phúc của Thiên Bàn hay cung Quan của ĐV kích hoat SPLT Hóa Lộc năm sinh Năm nay em sẽ bận rộn hơn , có khả năng lên chức thêm thu nhâp. Còn chuyện ganh tỵ trong công ty em phải chịu và nhịn thôi .Bởi vì Phi Kỵ của ĐV nhập cung Mệnh . Rắc rối , muộn phiền vẫn hứa hẹn đi với em cho đến hết ĐV này

Chúc em may mắn và nhiều sức khỏe.

Anh Thiên Quan
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ em cũng chúc anh thật nhiều sức khoẻ và may mắn ạ .
Đầu trang

sleep_dragon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sleep_dragon »

xin các cao nhân xem giúp em lá số dưới đây, bạn thân này của em đang lận đận 2 năm nay, trong năm 2019 có kế hoạch ra ở riêng, mong các anh chị xem giúp việc nhà cửa có thuận lợi ko ạ. Xin cám ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

crazyzombie
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi crazyzombie »

Nhờ anh xem giúp lá số này ạ.
E là sinh viên ngành kinh tế, xuất nhập khẩu. Sắp tốt nghiệp rồi mà em vẫn khá mông lung về nghề nghiệp của bản thân. Anh có thể xem hộ em con đường sự nghiệp, công việc của em thế nào được không ạ, nên theo đuổi nghề gì thì có lợi và phù hợp nhất ạ. Về tình duyên thì anh xem giúp em xem có phải nhân duyên của em không tốt, khó lấy chồng đúng không ạ. Nếu lấy chồng thì người ấy là người như thế nào ạ.
Nếu có duyên mong được anh phản hồi. Em cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

TieuThienGA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TieuThienGA »

Em quote lại bài trang 6. Mong anh xem giúp với ạ . A xem giúp em công việc sự nghiệp thế nào ạ. Và cho em đôi lời về cung thê với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

hellohp261
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hellohp261 »

Xem giúp mình với ạ.cám ơn
[IMG]https://lyso.vn/lasotuvi/2019/NYHZ4BIG.jpg[/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”