Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.hihi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Alone Wind
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi Alone Wind »

Alone Wind đã viết: 21:57, 03/03/19
hungton đã viết: 21:52, 03/03/19
Alone Wind đã viết: 21:45, 03/03/19

Trên pháp luật thì chưa bác ạ?
Bạn mến ,
Năm nay có tình yêu .
Mến,
Năm nào lá số cũng có người yêu bác ạ,
Có năm còn có nhiều hơn 1 người yêu bác ạ.
Xin bác luận giúp, lá số khi nào kết hôn?
Tính tình như thế nào ạ?
Bác ơi,
Mong bác coi giúp châu.
Đầu trang

sleep_dragon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi sleep_dragon »

Cháu xin chào bác hungton. Cháu có người bạn thân vất vả 2 năm nay, đang muốn ra ở nhà riêng trong năm nay, nhờ bác ra tay xem giúp bạn cháu nhà cửa có thuận lợi ko ạ, việc đất đai sau này báo hiệu có khả quan ko bác. Cháu xin cám ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Kbakdm đã viết: 10:59, 04/03/19
hungton đã viết: 04:54, 04/03/19
Kbakdm đã viết: 21:21, 03/03/19 @ hungton

Chào bác hungton!
Nói thật cho đến hôm nay mới biết bác là cao nhân xem tử vi có 40nam kinh nghiệm và trên 70 tuổi. Bản thân thật tình cờ khi biết tới bác cũng coi như là có duyên.
Cháu thì cũng biết xem tử vi và cũng có lập hẳn 1 topic xem , nhưng trình độ vẫn còn gà và chưa thông thuộc nhiều và tính chất của các sao....nên vẫn còn yếu kém và chưa thông ngộ ra. Link dẫn topic : hoi-tu-vi/topic-tham-khao-luan-giai-voi ... 1-190.html

Nay kính mong bác xem qua giúp cháu lá số và cho cháu xin ý kiến đóng góp từ trên mọi mặt của lá số, đặc biệt là vấn đề tình duyên và công việc. Cháu vắn tắt đơn giản là cháu làm đa nghề nhưng trắc trở và gian nan( hiện tại lương 1-2 triệu/1 tháng ), đã 1 lần vợ và đang đợi cơ hội lấy vợ lần 2.

Cháu cảm ơn bác rất nhiều!!!
Nhân dịp năm mới chúc bác và gđ mạnh khỏe, hạnh phúc, nhiều niềm vui và luôn luôn gặp may mắn trong cuộc sống!!!
Thân!!!

Hình ảnh
Bạn Kbakdm mến ,
Bạn là con thứ mấy ? Bạn có bao nhiêu tên , kể cả biệt danh nick name , người ta đặt cho .?
Bạn có ACEm khác cha mẹ ? Học ngành gì , hệ năm ? đa nghệ , nay đang làm gì?
Vợ Bạn khác tôn giáo? khác xứ? người nước ngoài? Bạn đang ở VN hay nước ngoài ? . Bạn kết hôn tháng năm nào ? li hôn tháng năm nào ? Bạn có nhiều ACEm nhưng xem ra thì chỉ một mình?
Mến ,
Kính thưa bác!
Cháu là con thứ 2 và gia đình cháu chỉ có 2 anh em( không có anh em dị bào hay sảy thai gì cả), trên cháu là 1 anh trai sinh năm 1989, đã lấy vợ vào 16/2/2018(âm) và sinh con trai vào 26/10/2018(âm) sinh non 1 tháng.
Cuộc sống thực tế thì cháu có hai tên " HIỆP & SĨ " ( HIỆP dùng khi ra ngoài, SĨ dùng khi ở nhà và họ hàng) . Có nhiều tên nick khác nhau ở mạng xã hội khoảng 3-4 tên. Vào năm 2014-2015 cháu có nhiều Facebook và email do kiếm tiền từ game online nên phải như vậy, giờ thì đã cắt giảm xuống còn 3-4.
Cháu học 3 năm cao đẳng, nghề điện . hiện tại cháu đang cắt tóc nam quán nhỏ+ trông coi phòng trọ(4-5 phòng) + bán hàng tạp hóa nhỏ cho nhà trọ+ đang xâm lấn sang lĩnh vực chứng khoán.
Cháu lấy vợ vào 6/12/2015(âm), ly thân 9/2016, ly hôn tháng 2&3/2017(âm). Vợ cháu cùng làng cùng quê, hai nhà cách nhau 150m. Hiện tại cháu vẫn đang ở nhà và làm việc tại nhà, VIỆT NAM bác ạ.

Cháu nghiệm lý nhiều lá số khi cung phụ mẫu có bộ sao " khôi việt" thì chắc chắn 80% không hề có anh chị em dị bào(bác tham khảo thêm). Ngày trước cháu chưa biết gì về tử vi có xem qua online và điện thoại mất 100k, ông thầy cũng nói có anh chị em dị bào và cháu sẽ có quân cán, tay sai , đại ý là ông thầy nói cháu mệnh thổ ăn vào sao tử vi nên trên vạn người, dưới 1 người. Nhưng thực tế thì khác biệt.... Cháu có nhờ bác " mochuynh", " thaiduongvong" xem qua nhân tướng, chỉ tay và bác ấy khẳng định 80% lá số này là của cháu , còn 20% là chưa tiếp xúc thực tế.... Vài điều để bác tham khảo thêm!!!

Thân!!!
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 21:21, 03/03/19 @ hungton

Chào bác hungton!
Nói thật cho đến hôm nay mới biết bác là cao nhân xem tử vi có 40nam kinh nghiệm và trên 70 tuổi. Bản thân thật tình cờ khi biết tới bác cũng coi như là có duyên.
Cháu thì cũng biết xem tử vi và cũng có lập hẳn 1 topic xem , nhưng trình độ vẫn còn gà và chưa thông thuộc nhiều và tính chất của các sao....nên vẫn còn yếu kém và chưa thông ngộ ra. Link dẫn topic : hoi-tu-vi/topic-tham-khao-luan-giai-voi ... 1-190.html

Nay kính mong bác xem qua giúp cháu lá số và cho cháu xin ý kiến đóng góp từ trên mọi mặt của lá số, đặc biệt là vấn đề tình duyên và công việc. Cháu vắn tắt đơn giản là cháu làm đa nghề nhưng trắc trở và gian nan( hiện tại lương 1-2 triệu/1 tháng ), đã 1 lần vợ và đang đợi cơ hội lấy vợ lần 2.

Cháu cảm ơn bác rất nhiều!!!
Nhân dịp năm mới chúc bác và gđ mạnh khỏe, hạnh phúc, nhiều niềm vui và luôn luôn gặp may mắn trong cuộc sống!!!
Thân!!!

Hình ảnh
Bạn Kbakdm mến ,
Bạn là con thứ mấy ? Bạn có bao nhiêu tên , kể cả biệt danh nick name , người ta đặt cho .?
Vợ Bạn khác tôn giáo? khác xứ? người nước ngoài? Bạn đang ở VN hay nước ngoài ? . Bạn kết hôn tháng năm nào ? li hôn tháng năm nào ? Bạn có nhiều ACEm nhưng xem ra thì chỉ một mình?
Mến ,
Kính thưa bác!
Cháu là con thứ 2 và gia đình cháu chỉ có 2 anh em( không có anh em dị bào hay sảy thai gì cả), trên cháu là 1 anh trai sinh năm 1989, đã lấy vợ vào 16/2/2018(âm) và sinh con trai vào 26/10/2018(âm) sinh non 1 tháng.
Cuộc sống thực tế thì cháu có hai tên " HIỆP & SĨ " ( HIỆP dùng khi ra ngoài, SĨ dùng khi ở nhà và họ hàng) . Có nhiều tên nick khác nhau ở mạng xã hội khoảng 3-4 tên. Vào năm 2014-2015 cháu có nhiều Facebook và email do kiếm tiền từ game online nên phải như vậy, giờ thì đã cắt giảm xuống còn 3-4.
Cháu học 3 năm cao đẳng, nghề điện . hiện tại cháu đang cắt tóc nam quán nhỏ+ trông coi phòng trọ(4-5 phòng) + bán hàng tạp hóa nhỏ cho nhà trọ+ đang xâm lấn sang lĩnh vực chứng khoán.
Cháu lấy vợ vào 6/12/2015(âm), ly thân 9/2016, ly hôn tháng 2&3/2017(âm). Vợ cháu cùng làng cùng quê, hai nhà cách nhau 150m. Hiện tại cháu vẫn đang ở nhà và làm việc tại nhà, VIỆT NAM bác ạ.

Cháu nghiệm lý nhiều lá số khi cung phụ mẫu có bộ sao " khôi việt" thì chắc chắn 80% không hề có anh chị em dị bào(bác tham khảo thêm). Ngày trước cháu chưa biết gì về tử vi có xem qua online và điện thoại mất 100k, ông thầy cũng nói có anh chị em dị bào và cháu sẽ có quân cán, tay sai , đại ý là ông thầy nói cháu mệnh thổ ăn vào sao tử vi nên trên vạn người, dưới 1 người. Nhưng thực tế thì khác biệt.... Cháu có nhờ bác " mochuynh", " thaiduongvong" xem qua nhân tướng, chỉ tay và bác ấy khẳng định 80% lá số này là của cháu , còn 20% là chưa tiếp xúc thực tế.... Vài điều để bác tham khảo thêm!!!

Thân!!!
Bạn Kbakdm mến ,
Trong các lá số tuổi Canh Mệnh ở Sửu mà tôi đã xem qua tất cả đều có ACEm dị bào ? Có nghĩa là Phụ Mẫu có Thiên Việt . Nay Bạn muốn tôi tham luận về việc gì , lãnh vực nào ?
Mến ,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

daothi123 đã viết: 19:48, 04/03/19
hungton đã viết: 21:56, 03/03/19
daothi123 đã viết: 21:37, 03/03/19 kính chao bác Hùng Tôn ,bác luận hạn hay quá ,Nhân đây nhờ bác luận giúp hạn năm sau của la sô này ,có phải là hạn nguy kịch nhất không ạ ,xin bác cứ thẳng thắn luận giải những gì có trong lá số ạ ,
Hình ảnh
Bạn mến ,
Mẹ Bạn có ACEm khác Cha Mẹ ?
Mến ,
thưa bác Hung tôn ,ý bác hỏi là người trong lá số này có anh chị em cùng cha khác mẹ .hay là mẹ của lá số này có anh chị em cùng cha khác mẹ ạ ?
.nếu là mẹ của lá số này thì quả thật là không rõ lắm vì gđ ly tán mỗi người mỗi nơi ,lại nữa mẹ người này mất sớm nên ko rõ vấn đề
= còn đương số thì đúng là có 1 anh cùng mẹ khác cha ,nhưng nghe nói vừa sinh ra đã mất do sinh non
mong bác xem giúp đương số hạn năm sau nguy kịch lắm không .vì đại hạn ở cung tuất có địa kiếp ,thiên thương ,cô quả ,tiểu hạn trùng lưu thái tuế ở cung tật ách có thiên không ,địa không ,thiên sứ ,,toàn là những sát tinh hạng nặng ạ .và đây là hạn về vấn đề gì ạ ,và có sao nào hóa giải không .rất mong chờ bác
Bạn mến ,
Bạn biết xem Tử vi ? Nếu đúng NTNGiờ sinh thì đúng như Bạn nhận định .
mến ,
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

hungton đã viết: 06:45, 05/03/19
Bạn Kbakdm mến ,
Mến ,
Kính thưa bác!

Thân!!!
Bạn Kbakdm mến ,
Trong các lá số tuổi Canh Mệnh ở Sửu mà tôi đã xem qua tất cả đều có ACEm dị bào ? Có nghĩa là Phụ Mẫu có Thiên Việt . Nay Bạn muốn tôi tham luận về việc gì , lãnh vực nào ?
Mến ,
Thưa bác, thực tế gia đình cháu lại không có anh em dị bào , vậy bác ghi chú để nghiệm lý thêm nhé!
Cháu nhờ bác xem giúp cháu công việc ntn ạ? Tình duyên ra sao và khi nào lấy vợ lần 2 ? Bản thân cháu cũng biết xem, tự xem cho mình thì không được hay cho lắm....
Thân!!!
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

hungton đã viết: 06:51, 05/03/19
daothi123 đã viết: 19:48, 04/03/19
hungton đã viết: 21:56, 03/03/19
Bạn mến ,
Mẹ Bạn có ACEm khác Cha Mẹ ?
Mến ,
thưa bác Hung tôn ,ý bác hỏi là người trong lá số này có anh chị em cùng cha khác mẹ .hay là mẹ của lá số này có anh chị em cùng cha khác mẹ ạ ?
.nếu là mẹ của lá số này thì quả thật là không rõ lắm vì gđ ly tán mỗi người mỗi nơi ,lại nữa mẹ người này mất sớm nên ko rõ vấn đề
= còn đương số thì đúng là có 1 anh cùng mẹ khác cha ,nhưng nghe nói vừa sinh ra đã mất do sinh non
mong bác xem giúp đương số hạn năm sau nguy kịch lắm không .vì đại hạn ở cung tuất có địa kiếp ,thiên thương ,cô quả ,tiểu hạn trùng lưu thái tuế ở cung tật ách có thiên không ,địa không ,thiên sứ ,,toàn là những sát tinh hạng nặng ạ .và đây là hạn về vấn đề gì ạ ,và có sao nào hóa giải không .rất mong chờ bác
Bạn mến ,
Bạn biết xem Tử vi ? Nếu đúng NTNGiờ sinh thì đúng như Bạn nhận định .
mến ,

dạ ,thực ra thì mình chỉ hiểu lơ mơ thôi ạ ,nghĩa là gặp những sát tinh đó là xấu ,nhưng xáu thế nào ,gây ra chuyện gì thì ,cho bản thân hay người thân của mình thì chưa đoán được ,mong bác có vài lời luận giúp ạ ,
còn giờ sinh thì đúng chắc chắn rồi bác ạ
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

hungton đã viết: 07:22, 04/06/18 Bạn Thảo Nguyên mến,
Nhân dịp mùng 8-3-2019, con kính chúc bác Tôn Hùng luôn luôn mạnh khoẻ, vui vẻ để những người phụ nữ bên cạnh luôn được yêu thương bởi tình thương của bác :)
Đầu trang

Kim.08
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kim.08 »

Con chào ông Hung Ton ạ.
Lời đầu con xin kính chúc ông phúc thọ dài lâu. Gia đạo hưng long, thịnh vượng.
Sau là con muốn nhờ ông xem giúp lá số của con, con lấy chồng (1974). Cuộc sống gia đình con không lấy gì làm vui vẻ hạnh phúc. Con muốn buông bỏ hàng trăm bận mà vẫn không xong, nay dù đã ly hôn nhưng con vẫn chưa tách khỏi ng này được. Trong lòng u uất đau khổ trăm bề. Ko ai hiểu và chia sẻ đc.
Con xin nhờ ông chỉ lối dẫn đường, làm sao thoát khỏi cảnh muộn phiền u uất này? Ngược lại nếu số phận đã định bắt con phải chịu thì cũng xin cho con biết để con xác định. Tâm con luôn vùng vẫy để chống lại sự đau khổ dồn nén. Chưa bao giờ ngừng. Và con thấy buồn phiền mệt mỏi quá. Từ đầu xuân đến giờ con ko biết tết vui là gì.
Kính mong được ông hữu duyên. Con xin cảm tạ.
Tập tin đính kèm
88BF9FF0-CDDA-4C6E-BAC9-1BD6FE206967.jpeg (237.23 KiB) Đã xem 1037 lần
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 12:56, 05/03/19
hungton đã viết: 06:45, 05/03/19

Kính thưa bác!

Thân!!!
Bạn Kbakdm mến ,
Mến ,
Thưa bác, thực tế gia đình cháu lại không có anh em dị bào , vậy bác ghi chú để nghiệm lý thêm nhé!
Cháu nhờ bác xem giúp cháu công việc ntn ạ? Tình duyên ra sao và khi nào lấy vợ lần 2 ? Bản thân cháu cũng biết xem, tự xem cho mình thì không được hay cho lắm....
Thân!!!
Bạn mến ,
Bạn nghiệm lý là :
1- Công việc làm ntnào? một khi Mệnh Quan Thân không có Song Lộc tam hóa , không Tả Hữu Khôi Việt?
2- Cung Thân cư Thê vcd có Tuần ? về hôn phối , tình trạng kết hôn . hạnh phúc trong hôn nhân ? khi nào sẽ kết hôn lần 2?
3- Tam Hóa liên châu < tôi an Khoa theo Đồng>có Quyền ở tài . Lộc tồn ở Ách . Đến 76 tuổi mới có Lộc tồn ?
4- Hóa Kỵ theo Thái Âm thì đến 76 Tuổi mới có Tứ Hóa?
Bạn cho biết theo ý Bạn , sau đó tôi sẽ tham luận cùng Bạn .
Mến ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”