Muốn tự tử, em stress với trầm cảm nặng quá

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
annguyen1990
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Muốn tự tử, em stress với trầm cảm nặng quá

Gửi bài gửi bởi annguyen1990 »

Sự thật là năm ngoái em chia tay, xong em kiểu bị shock đổi luôn việc
Hiện tại em khá stress, và có dấu hiệu trầm cảm, đã từng nghĩ và định treo cổ lần :)
Em biết vụ tự tử là xám, nhưng đôi khi stress quá kiểu đầu nó chỉ muốn chấm dứt, cái gì cũng kệ mẹ
Lâu rồi em lại không bị cảm xúc thế này, hôm nay back again ...

Tình cảm em nát quá, kiểu cô đơn, ...

Ai có lòng nhìn hộ dùm em đoạn tình duyên, công danh tiền bạc. Em xin cám ơn nhiều lắm!

Hình ảnh
Đầu trang

KNY
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Muốn tự tử, em stress với trầm cảm nặng quá

Gửi bài gửi bởi KNY »

Bạn An mến, mỗi lần trong lòng của bạn cảm thấy quá đau khổ và bạn dường như cảm nhận là bạn không thể nào mà kiểm soát hay chịu đựng nó nổi nữa thì bạn phải nhớ làm hai việc này nhé:
Bạn phải đi bộ một mình. Đi bộ đúng 1 tiếng. Trong lúc đi bạn nhớ niệm. Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quan Thế Âm Bồ Tát.( bạn có thể đeo tay nghe va bac nhạc niệm danh hiệu của Ngài cung lúc đo. Tuyet đối không được nghe nhạc buồn nhé). Bạn hãy cố gắng làm mỗi ngày là đi bộ. Nếu bạn có thể thì đến phòng gym de tập trên máy đi bộ cũng được. Nếu bạn quên việc đi bộ moi ngày, mà hôm đó cảm giác đau khổ xuất hiện thi bạn phải đi bộ liền. Đừng nằm, hay xem bất cứ gì khác, mà hãy đi bộ ngay lập tức.
Không co cách gì giúp bạn vượt qua stress va tự tử hay bằng hai cách kết hợp này ma mình giới thiệu cho bạn hết.
Những gì mà bạn cảm giác mình đã từng trải qua hết rồi. Cho nên mình mới dám cho bạn lời khuyên. Hãy giữ gìn sức khỏe nhé. Bạn hãy nhớ là thân thể của mình không phải do bản thân mình quyết định là được.
Đầu trang

Muahoabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Muahoabay »

Em ko giỏi tử vi nhưng cũng sơ sơ về tình cảm anh. Cung nào có triệt thường như là bị tách biệt với những cung khác, sướng hay khổ bản thân biết chứ người xung quanh ko cho là như thế. Tình cảm có như không, thường bị gãy đổ bất ngờ. Còn vợ anh có đặc điểm mông to, mặt có nét hơi buồn, răng hơi xấu và dễ đau răng, có thể nhờ mai mối từ bố mẹ hoặc anh em trong gia đình. Cho hỏi anh có hay nhờ bạn bè tư vấn tình cảm ko ạ?
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn annguyen1990 mến ,
Bạn là con có hiếu , thảo với ACEm . Cá tính rất mạnh . Nay vào Vận 10 năm đang gặp tình cảm
chưa bén . Năm này Bạn sẽ gặp tình cảm từ tháng 7 âm lịch . Bạn là con thứ vai trưởng?
Vui nhé . Nhớ đọc " Nam mô đaị từ đaị bi cứu khổ cứu nạn Quan thế âm phật mẫu nhé . : Đọc liên tục trong tâm
không ngưng nghĩ nhé . Bạn KNY , mừng Bạn có hảo tâm ..
Mến ,
Đầu trang

annguyen1990
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi annguyen1990 »

Cám ơn kny, muahoabay và hungton :)
Mình là con một
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Tự tử có giải quyết được gì ko? Bạn phải biết thưởng thức cuộc sống lúc lên cũng như lúc xuống, chứ cứ sống đầm đầm vậy thì cuộc sống có ý nghĩa gì đâu. Biết bao nhiêu người muốn được một lần cầm tay đi chơi với người yêu mà không có, mà bạn đả được hân hạnh vậy rồi thì nên hãnh diện và vui lên.
Đầu trang

nt1991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nt1991 »

Mình không có kiến thức về tử vi, chỉ viết vài dòng chia sẻ với bạn vì mình từng trải qua một thời gian trị bệnh trầm cảm. Chuyện tình cảm là duyên số, bạn chỉ cần sống hết mình vì người mình yêu. Nếu không thể tiếp tục cùng nhau, bạn cũng không phải hối hận điều gì. Cuộc sống sẽ tiếp tục rồi một lúc nào đó bạn sẽ gặp được người dành cho mình.

Chúc bạn lạc quan và sẽ sớm được hạnh phúc.
Đầu trang

Candyangel
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Candyangel »

Chào bạn!
Sao nhìn lá số của bạn. Nhìn khá giống những chính tinh của lá số của mình. Mình cũng tình duyên lận đận y như bạn. Cũng không biết đến khi nào mới gặp được người trong cung Phu thê của mình nữa. :(
Hình ảnh
Đầu trang

Cuongnguyen31289
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuongnguyen31289 »

Con trai đừng vì chữ tình mà muốn tự sát. Chú e cũng 30 r chứ ít đâu
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Lá số của bạn. Mệnh đẹp, hạn xấu, tình duyên lận đận. Năm nay có thể có ny nè. Nên cưới trc 35 vì Thiên Đồng ngại Kị. Chính tinh đẹp, sáng, thân cư Phúc. Phúc xấu. Bạn muốn thay đổi thì nên tu tâm tích đức nhiều hơn. Tính tình ôn hòa bao dung hơn thì ổn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”