Mệnh Thiên Lương cư Sửu: nhờ luận giải về tình duyên và sự nghiệp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Nguyen Soai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mệnh Thiên Lương cư Sửu: nhờ luận giải về tình duyên và sự nghiệp

Gửi bài gửi bởi Nguyen Soai »

Kính chào các tiền bối và các bạn,

Mình đang đứng trước vài quyết định quan trọng cho cuộc đời nên có một số câu hỏi về lá số tử vi của mình. (Các cao nhân có thể luận giải tổng quát hoặc chỉ ra những điểm nổi bật về lá số thì càng tốt ạ).

Lá số thích hợp cho người làm đầu tư kinh doanh, làm thầy, làm thợ, làm tướng hay làm quan? Bản thân mình đề cao phụng sự quốc gia, quan tâm đến các vấn đề chính trị/xã hội, thì theo nghiệp quan lộ hay binh nghiệp được không? Lá số nên ra mặt lãnh đạo hay làm quân sư ẩn sau hậu trường (làm trưởng hay làm phó)?

Chuyện vợ con của mình thế nào? Năm nay Lưu Thái Tuế ở cung Thê nghĩa là gì?
Mình cũng rất quan tâm vận hạn trong năm nay và đại vận 10 20 năm tới sẽ như thế nào.
Xin cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mệnh Thiên Lương cư Sửu: nhờ luận giải về tình duyên và sự nghiệp của lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Cũng đẹp trai, ra ngoài nói hơi nhiều. Bạn theo ngành quân đội cũng tạm được. Có thể làm lãnh đạo, chức nhỏ, ko lên cao được. Lá số này không hợp kinh doanh.
Hôn nhân vợ chồng cãi nhau nhiều. 2020 có hạn tình cảm, 2023 có hạn hôn nhân.
Đầu trang

Nguyen Soai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Thiên Lương cư Sửu: nhờ luận giải về tình duyên và sự nghiệp của lá số tử vi

silverlight267 đã viết: 11:21, 15/03/19 Cũng đẹp trai, ra ngoài nói hơi nhiều. Bạn theo ngành quân đội cũng tạm được. Có thể làm lãnh đạo, chức nhỏ, ko lên cao được. Lá số này không hợp kinh doanh.
Hôn nhân vợ chồng cãi nhau nhiều. 2020 có hạn tình cảm, 2023 có hạn hôn nhân.
Bạn có thể lý giải bằng cách dẫn tên bộ sao cho việc mình không thể lên cao trên quan lộ không. Thực sự mình đã được đào tạo và tự đào tạo để có trình độ cho những trách nhiệm quan trọng.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mệnh Thiên Lương cư Sửu: nhờ luận giải về tình duyên và sự nghiệp

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Bạn có Kình Dương đắc địa ở mệnh, có Quan Phủ Quan Phù, đều phù hợp với ngành nghề bạn nói. Nhưng Địa Kiếp hãm địa lại hội Địa Không, kết hợp thêm Hỏa Tinh, tác hại như nào thì bạn tự tìm hiểu,
Địa Kiếp nhưng chính tinh là Thiên Lương Giai Thần cứu giải. Địa Không thì có Tiểu Hao Thiên Giair cứu giải. Nó chỉ giúp bộ sao này bớt ảnh hưởng và phách lối hơn thôi. Còn lại tác hại thì theo cả đời.

Điều này có phần phù hợp với tính cách của bạn thôi, bạo dạn mạnh mẽ nhưng kiêu ngạo, tính tình cô độc, tự tin thái quá; kiêu quá thì thị phi, thường thì mẫu người Thiên Lương chẳng bao giờ nhận ra hay công nhận nội tâm mình cô độc, coi thường người khác cả. Bạn tự nhận ra, ôn hòa, đối xử chân thành với người khác thì khắc phục được phần nào.

Bạn ra ngoài, cung di, tấu thư điếu khách quả tú, bạn nói nhiều nhưng không được người khác lắng nghe. Nơi bạn đặt chân đến, sinh hoạt làm việc là những người có chức có quyền Phong Cáo Thiên Qúy.
Đầu trang

Nguyen Soai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

silverlight267 đã viết: 11:50, 15/03/19 Điều này có phần phù hợp với tính cách của bạn thôi, bạo dạn mạnh mẽ nhưng kiêu ngạo, tính tình cô độc, tự tin thái quá; kiêu quá thì thị phi, thường thì mẫu người Thiên Lương chẳng bao giờ nhận ra hay công nhận nội tâm mình cô độc, coi thường người khác cả. Bạn tự nhận ra, ôn hòa, đối xử chân thành với người khác thì khắc phục được phần nào.

Bạn ra ngoài, cung di, tấu thư điếu khách quả tú, bạn nói nhiều nhưng không được người khác lắng nghe. Nơi bạn đặt chân đến, sinh hoạt làm việc là những người có chức có quyền Phong Cáo Thiên Qúy.
Cảm ơn bạn rất nhiều,
Quả thật những điều bạn nói là rất khớp với mình khoảng thời gian trước đây. Mình từng nhìn lại những chuyện buồn/thất bại/đổ vỡ và cũng đã nhận ra hầu như nguyên nhân đến từ những tính tình và cách cư xử nói ở trên. Cho đến bây giờ mấy thằng bạn hồi trung học vẫn gọi mình bằng "anh", quen mồm từ cái thời mình còn là lãnh tụ coi trời bằng vung =)) . Lên đại học mình trầm và khép kín. Thời gian gần đây mọi việc đang biến chuyển một cách rất tự nhiên, những năng lực tự bản thân mình đã có, nay được thể thiện ra một cách không gượng gạo. Mình biết cách để lời nói có trọng lượng và được người khác lắng nghe, mà nếu không được lắng nghe cũng không mảy may gây trong mình có cảm xúc tiêu cực như trước; mình trở thành người khiến những cuộc tụ tập bạn bè trở nên vui vẻ, các bạn gái mà ngồi gần mình là cười tít mắt B-)

Những thay đổi này tự do mình một phần, mà phần còn lại giống như bởi ảnh hưởng của sức mạnh bên ngoài mình nữa (có thể do thiên thời địa lợi đang thay đổi theo hướng tích cực). Giống như Tôn Ngộ Không được thoát ra khỏi núi đá từng đè nặng lên khoảng thời gian đầu đời không nhúc nhíc nổi. Không biết điều này có thể hiện trên lá số không, bạn có thể dùng thông tin này để tăng nghiệm lý.
Đầu trang

Nguyen Soai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn silverlight267 có thể cho mình biết bạn nhìn vào đâu và dựa vào bộ sao nào để biết các hạn tình cảm vào 2020 và hôn nhân vào 2023. Mình đã biết cách tìm lưu niên đại hạn và tiểu hạn năm, chỉ là không biết tương quan hai cái thế nào. Bạn giải thích vụ này có thể tăng trình độ Tử Vi của mình lên chút đấy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”