Xác định giờ sinh thật gian nan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Xác định giờ sinh thật gian nan

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

TuKyLan đã viết: 12:05, 14/07/18
hungton đã viết: 11:59, 14/07/18 Bạn Tử Kỳ - Lân mến ,
Trong quá trình viết lấy tiền : Đá phạt đền < Penalty > tôi đã gặp rất nhiều trường hợp tháng nhuận ngày 16 trở về sau . Tôi đã chấm hai lá số cho hai tháng và xem xẻt cẩn thận , kết quả : 90/100 tháng sau đúng . 10/ 100 là tháng trước đúng. Nay mỗi ngày tôi đều xem vài lá số và học thêm được nhìêu kinh nghiệm . Kinh nghiệm : Dù dữ kiện cho đúng 100/100 chúng ta vẫn phải nên chấm 3 giờ sinh khác nhau xem xét , so sánh trước khi quyết định là giờ nào ?
Mến ,
Kính bác hungton (có phải Hung Tợn không bác)

Tử Kỳ Lân hoàn toàn đồng ý quan điểm này của bác, vẫn nên xét các giờ trước và sau để so sánh. Lý do mà Tử Kỳ Lân nghĩ đến, là để giảm thiểu sự nhầm lẫn do lịch pháp.

Kính,

Tử Kỳ Lân.
Mong anh Tử Kỳ Lân quay lại cho em vài lời ☺.
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

hungton đã viết: 12:38, 09/02/19 Bạn mến ,
Qua các thông tin Bạn đã phản hồi thì 100/100 Bạn sinh vào giờ Thìn <7---9 Giờ Sáng >. Cung Mệnh Vũ Tham Khoa Việt Khôi .Bạn đừng nản chí vì Bạn đã vào Đại Hạn 15- 24 Tuổi quá xấu và đang vào Đại Hạn Thiên Tướng Tuần Triệt : Nhiều trắc trở . Đề nghị: Phải sống xa gia đình . Nếu có cơ hội xuất ngoại thì dễ dàng về danh lợi và được quý nhân giúp đỡ. Năm Kỷ Hợi, 26 tuổi: Bạn có cơ hội thay đổi trong các tháng âm lịch: 2, 4, 6, 7
Chúc Mừng Năm Mới . Gặp được nhiều may mắn .
Mến ,
Bác Hungton xem cho cháu về con cái đi ạ, cháu ngóng từ năm ngoái mà chưa có kết quả gì. Vợ chồng cháu sức khỏe cũng hơi yếu.
Thưa bác, nhìn cung huynh đệ của con gái có giúp xem về con cái của cháu không?
Cháu cũng đang muốn tìm một ngôi chùa để học phật.
Cảm ơn bác!
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Lyly82 đã viết: 11:08, 19/03/19
TuKyLan đã viết: 12:05, 14/07/18
hungton đã viết: 11:59, 14/07/18 Bạn Tử Kỳ - Lân mến ,
Trong quá trình viết lấy tiền : Đá phạt đền < Penalty > tôi đã gặp rất nhiều trường hợp tháng nhuận ngày 16 trở về sau . Tôi đã chấm hai lá số cho hai tháng và xem xẻt cẩn thận , kết quả : 90/100 tháng sau đúng . 10/ 100 là tháng trước đúng. Nay mỗi ngày tôi đều xem vài lá số và học thêm được nhìêu kinh nghiệm . Kinh nghiệm : Dù dữ kiện cho đúng 100/100 chúng ta vẫn phải nên chấm 3 giờ sinh khác nhau xem xét , so sánh trước khi quyết định là giờ nào ?
Mến ,
Kính bác hungton (có phải Hung Tợn không bác)

Tử Kỳ Lân hoàn toàn đồng ý quan điểm này của bác, vẫn nên xét các giờ trước và sau để so sánh. Lý do mà Tử Kỳ Lân nghĩ đến, là để giảm thiểu sự nhầm lẫn do lịch pháp.

Kính,

Tử Kỳ Lân.
Tử Kỳ Lân cho rằng, lá số Mệnh VCD cư tại cung Thân ứng với bạn.

Thân.
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

TuKyLan đã viết: 10:44, 24/06/19

Thân.
Em cảm ơn anh. Năm nay nhà em vừa có hạn, anh có thể xem giúp em được không?
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lyly82 đã viết: 10:48, 29/06/19
TuKyLan đã viết: 10:44, 24/06/19

Thân.
Em cảm ơn anh. Năm nay nhà em vừa có hạn, anh có thể xem giúp em được không?
Xem trên lá số Mệnh VCD cư Thân, tháng 4 AL vừa qua là rất nặng nề. Chuyện liên quan đến bất hòa với huynh đệ đưa đến tranh chấp tiền bạc đất đai, kéo theo tổn hao từ bản thân và cả bố mẹ.

Đối với tình trạng công việc năm nay nơi làm việc, thì cấp chủ quản có sự thay đổi về nhân sự, có thể bạn được sự đề bạt thăng cấp hoặc kiêm nhiệm thêm chức vụ thay thế cho cấp quản lý hoặc trợ lý.

Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Với việc ko lờ đi câu hỏi này của đương số, bất kể đương số trả lời là bạn đoán đúng sai thế nào, thì bạn Tử Kỳ Lân đã giành đc sự tôn trọng của tôi dành cho những người có chân tài thực học và có đạo đức đáng kính trọng. Ko cần biết bạn trẻ hay già.

Tuy nhiên, ý kiến cá nhân tôi, nhân khi đương số chưa phảm hồi đúng sai thì tôi cũng nói luôn cho công bằng, thì ls chuẩn của bạn Lyly82 cũng là lá vcd nhưng là lá tháng 5 al. Và hạn mà đương số mới gặp có liên quan đến bệnh viện. Cố đoán thì tôi đoán là đàn ông và nếu đã có tuổi thì là khá nặng. Cố thêm chút nữa thì có lẽ bệnh có liên quan đến gan, thận hay gì đó và phát triển rất nhanh và nguy hiểm.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, hungton
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 10:26, 30/06/19 Với việc ko lờ đi câu hỏi này của đương số, bất kể đương số trả lời là bạn đoán đúng sai thế nào, thì bạn Tử Kỳ Lân đã giành đc sự tôn trọng của tôi dành cho những người có chân tài thực học và có đạo đức đáng kính trọng. Ko cần biết bạn trẻ hay già.

Tuy nhiên, ý kiến cá nhân tôi, nhân khi đương số chưa phảm hồi đúng sai thì tôi cũng nói luôn cho công bằng, thì ls chuẩn của bạn Lyly82 cũng là lá vcd nhưng là lá tháng 5 al. Và hạn mà đương số mới gặp có liên quan đến bệnh viện. Cố đoán thì tôi đoán là đàn ông và nếu đã có tuổi thì là khá nặng. Cố thêm chút nữa thì có lẽ bệnh có liên quan đến gan, thận hay gì đó và phát triển rất nhanh và nguy hiểm.
Chào Hà Túc Đạo,

Tử Kỳ Lân cũng đã cân nhắc đến sao Bệnh Phù nhập hạn ở Mệnh lưu niên và Thiên Di, đúng là nhiều khả năng liên quan đến bệnh viện. Nhưng vẫn cân nhắc theo hướng kia nhiều hơn, chưa biết đúng sai thế nào. Dù sao, sai hay đúng thì cái Tử Kỳ Lân nhận được vẫn là kinh nghiệm với bộ môn còn quá nhiều điều huyền bí mà mình mới chỉ nhìn thấy vẻ đẹp từ bên ngoài.

Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Tealightdalat
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Sai đúng ko thành vấn đề. Dù sao thì đoán hạn đã là rất khó. Đoán hạn cho lá số tháng nhuận càng rất khó. Thế mới là huyền học.

Nhưng riêng việc dám đoán và dám xác định cụ thể chứ ko chọn cách đơn giản là lờ đi thì bạn đã đáng để tôi tôn trọng rồi. Trình độ thì có thể còn tăng lên theo quá trình nghiên cứu, nay chưa đúng thì tháng sau đúng, năm sau giỏi, 10 năm nữa giỏi... chứ dũng khí và nhân cách thì khó nha
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, hungton
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

Cảm ơn anh Tử Kỳ Lân, cảm ơn Hà Túc Đạo.

Lá số của lyly chỉ là một lá số bé nhỏ thôi, được xem giúp là đã là một may mắn lớn rồi, đúng sai cũng không quá quan trọng, mà thực ra lyly chỉ muốn nghiệm lý thôi, vì lá số nào thì cuộc đời cũng vậy rồi, mình cứ đi tiếp hết sức có thể thôi.
Về hạn, Hà Túc Đạo đúng vì hạn có liên quan đến bệnh viện, mẹ đẻ bị tai nạn. Lyly cũng bị ngã xe nhưng may là nhẹ, còn mẹ bị tai nạn khá nặng.
Được cảm ơn bởi: hungton, TuKyLan, Hà Túc Đạo
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lyly82 đã viết: 18:46, 30/06/19 Cảm ơn anh Tử Kỳ Lân, cảm ơn Hà Túc Đạo.

Lá số của lyly chỉ là một lá số bé nhỏ thôi, được xem giúp là đã là một may mắn lớn rồi, đúng sai cũng không quá quan trọng, mà thực ra lyly chỉ muốn nghiệm lý thôi, vì lá số nào thì cuộc đời cũng vậy rồi, mình cứ đi tiếp hết sức có thể thôi.
Về hạn, Hà Túc Đạo đúng vì hạn có liên quan đến bệnh viện, mẹ đẻ bị tai nạn. Lyly cũng bị ngã xe nhưng may là nhẹ, còn mẹ bị tai nạn khá nặng.
Chào Lyly82,

Mong là mẹ con bạn sớm phục hồi sức khỏe. Bạn có thể cho biết tai nạn xảy ra vào ngày tháng nào không?

Mục đích xác định giờ sinh của Lyly82, chắc đã ứng với số VCD tại Thân. Nhưng anh Hà Túc Đạo lại chọn tháng 5 Al để luận giải. Rất mong được lắng nghe quan điểm của anh Hà Túc Đạo về việc luận giải lá số sinh tháng nhuận.(Tử Kỳ Lân vẫn chọn tháng 4)

Cảm ơn Lyly82 và Hà Túc Đạo.

Tử Kỳ Lân
Được cảm ơn bởi: Lyly82, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”