Cháu 23t đang du học bên Nhật ạ. Cháu dự định học tới 27 mong các cô chú tiền bối xem giúp cháu ạ. Cháu xin cám ơn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Longkafer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cháu 23t đang du học bên Nhật ạ. Cháu dự định học tới 27 mong các cô chú tiền bối xem giúp cháu ạ. Cháu xin cám ơn.

Gửi bài gửi bởi Longkafer »

Hình ảnh

Cháu đã tn đh ở Việt Nam! Chuyên ngành cntt. Hiện cháu có dự định học cđ bên Nhật về kinh tế ạ, và vậy thì 27t cháu mới hoàn thành xong vậy có trễ cho việc gia đình k ạ? Cháu chủ yếu quan tâm về sự nghiệp công danh nhưng lập gia đình thì k lo k đc ạ.
Cháu cám ơn mọi người
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cháu 23t đang du học bên Nhật ạ. Cháu dự định học tới 27 mong các cô chú tiền bối xem giúp cháu ạ. Cháu xin cám ơn.

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Học thì cứ lo học đi em quan tâm tử vi nhiều cũng ko tốt đâu. Nếu mọi chuyện đang hanh thông suông sẻ, tự nhiên xem tử vi lại có người phán là sắp tới gặp trặc trẹo tự dưng nó lại xui khiến mình thấy một sự việc nào đó thành trặc trẹo thật, trong khi những việc đó vẫn diễn ra hàng ngày, có xem hay ko thì nó cũng vậy. Nếu xem mà có người nói tốt quá, cỡ nào cũng thành đạt thì sẽ đâm ra tự tin, lơ là quá mức khiến mọi việc có chiều hướng xấu đi thì sao. Đó là mặt trái của bói toán, của chiêm tinh học đấy.

23t vẫn còn rất trẻ để lo về chuyện gia đình. Theo tính toán của bên triết học thì tuổi lấy vợ là tuổi đàn ông chia cho 2 + 3 năm, có nghĩa là em 40 tuổi thì cô vợ em 23 là xứng nhất. Em lên youtube search những bài giảng của TS Lê Thẩm Dương em sẽ biết, anh ko có tự nói điêu đâu :)).

Đàn ông quan trọng là sự nghiệp, cứ dành hết 90% trí tuệ, skhoe cho chuyện đó đi, 10% thì là vui chơi giải trí còn lại duyên khi nào đến nó đến có xem cũng ko có chính xác 100% đâu.

Luận sâu thì chờ cao nhân còn chuyện nhìn sơ qua lá số thì theo anh biết một người bạn có Triệt ở cung Thê, chuyện tình duyên nó trặc trẹo phải sau đến 35 tuổi, cũng vì chuyện đó mà nó bỏ bê công việc đủ thứ làm cho cuộc sống càng ngày càng trì trệ thêm. Có thể em sẽ khác nhưng mà anh nêu một dẫn chứng để em có cách nhìn khác về chuyện tình duyên và sự nghiệp cái nào quan trọng hơn đối với đàn ông.

Mệnh em mà chuyên tâm nghiên cứu một ngành nghề nào đó thì sẽ là bậc thầy trong lĩnh vực đó chứ chả chơi.

Năm nay ko thuận lợi mấy nhưng 2 năm kế tiếp lại tốt. Không nên khởi nghiệp hay toan tính chuyện gì to tát trong năm nay, qua năm sau đi rồi tính.

Thân!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”