Mọi người cho em/cháu hỏi về tình hình sức khoẻ của bố mẹ ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mọi người cho em/cháu hỏi về tình hình sức khoẻ của bố mẹ ạ

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

ciaoca đã viết: 02:02, 22/03/19
huynh19 đã viết: 19:25, 21/03/19 Không xem được.
Dạ em sẽ thử hỏi lại giờ sinh của mẹ, chứ bố em thì chịu thật vì hồi trước ông bà chỉ chọn 1 ngày để làm giấy khai sinh chứ giờ hỏi ko ai nhớ ngày nào cả.
vnfaker98 đã viết: 23:30, 21/03/19 Theo a thù năm nay bố mẹ em chắc ko sao? Ko biết bme em.năm.nay bao tuổi??

Cha mẹ em trc khả giả? Mẹ khá đẹp gái và quán xuyến gia đình.
Số em dễ khắc bố mẹ và có thể sớm xa cách 1 trong 2 song thân.
Nhưng sống chết là chuyện tối thượng của thiên hậu và ai cũng phải chết...
Lá số của em là nữ thì ngoài đời ăn nói dễ nghe lắm lại đứng đắn...
Bố em năm nay 71, còn mẹ em 62 ạ. Anh nói đúng ạ, mẹ em đẹp và tháo vát lắm, ngoại giao chủ yếu là mẹ mặc dù về chức vụ thì bố em nhỉnh hơn :D đấy là hồi trước còn giờ cả 2 cụ cùng nghỉ hưu rồi. Vì từ đầu năm nay mẹ em ốm liên tục mấy trận liền, mà khá nặng, nên em cũng hơi lo. Bố thì vẫn thể dục thể thao, nhưng cũng ko được như trước.

Em cũng ko biết có phải em khắc mẹ ko nữa, nhưng em để ý lần nào em về thăm nhà là mẹ em cũng ốm một trận?! Trước em đi học đi làm xa, hơn 1 năm nay về ở cùng bố mẹ thì thấy mẹ yếu hẳn. Anh nói thế khéo số em khắc thật ạ?
cự nhật không kiếp đã viết: 01:14, 22/03/19 năm nay sức khỏe cha mẹ bạn sẽ tốt hơn, nhưng về bạn lại phải chú ý về bản thân hơn, sức khỏe, đi lại ... Ls bạn nhìn qua thấy khá vất vả , bươn trải xa nhà sớm, tuy thông minh, có nghị lực, có học hành bằng cấp, nhưng cuộc sống k suôn sẻ, học nhưng vận dụng thực tế thì k nhiều hay đúng hơn khá ít, tính cách có phần hướng nội ( k tốt ), bởi vì bạn có duyên vs bên ngoài, ra ngoài đi xa hay dc giúp, nếu có anh chị em thì đông và rất yêu thương nhau, sẽ có ng khá hơn bạn , nhưng sẽ có ng k tốt hoặc bị vấn đề về sức khỏe ? Nhưng nhìn chung là ls này ưu điểm là ở khoản anh chị em tốt hoặc anh chị em có cuộc sống ổn định ( nếu có )
Dạ (ko biết anh hay chị), đúng là khoảng 3 4 năm gần đây em đen quá đen, ko biết khi nào vận mới khá hơn chứ thật sự đến giờ em cũng ko hiểu còn đủ sức gồng gánh ko nữa. Em thấy em kiểu nửa nọ nửa kia, cũng hay cuồng chân thích đi lại thích gặp gỡ giao lưu, nhưng nhiều khi cũng muốn xoã hết mình mà có cái gì nó cứ ngăn mình lại.

Em có 1 chị gái, nghe mẹ em kể sau đấy mẹ bị hỏng 1 lần, rồi đến em. Chị em em rất tình cảm. Chị em hiện nay vẫn còn vất vả nhưng đã bắt đầu ổn định dần. Khách quan mà nói thì chị em từ bé đến lớn đều hơn em mọi mặt, ngoại hình lẫn tính nết, và cuộc sống bình yên hơn nữa :)
Ừm . Ls này vốn có sở trường nghiên cứu học hành đó, nhưng đường hướng mạnh thì lại bắt đi theo kinh doanh buôn bán, bạn chưa hề yêu ai đúng k , hoặc có thì k quá lâu
Đầu trang

ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

cự nhật không kiếp đã viết: 01:25, 23/03/19
Ừm . Ls này vốn có sở trường nghiên cứu học hành đó, nhưng đường hướng mạnh thì lại bắt đi theo kinh doanh buôn bán, bạn chưa hề yêu ai đúng k , hoặc có thì k quá lâu
Cũng ko hay ho lắm khi kể ra nhưng em ly hôn 1 thời gian cũng kha khá rồi ạ. Mỗi lần em yêu cũng vài năm lần nào cũng chả đi đến đâu. Giờ đang ưng 1 anh cũng 1 thời gian rồi mà chắc chả đến đâu tiếp vì anh í ko rõ ràng, chả hiểu muốn gì. Mồm thì bảo phải lý trí lên nhưng lý trí của em là con tim luôn đúng nên mãi chả bỏ được. Nẫu lắm.

Em cũng mới biết là hoá ra nhìn trên ls chuyện tình cảm của em nó rất nhọ. Em chỉ ko hiểu là nếu em ly hôn rồi thì có đẩy được (phần lớn) những cái xấu cho lần đầu để lần sau tốt hơn ko?

Về đoạn học hành, vừa rồi em có suy nghĩ đi học tiếp nên đã miệt mài apply phd và cũng nhận thư từ chối rất đều đặn. Nên em đang tự hỏi ko biết làm gì mới đúng số cho thuận hihi.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Số em khổ về tình duyên dù cho là đã từng ly hôn.
Nhưng qua 1 lần đổ vỡ thì con ngta biết mình ở đâu và cần gì và nên làm gì để giữ gìn hạnh phúc.

Con người em cứ ôm buồn trong lòng mà ko nói ra, vì mình bị đối xử thiệt thòi..

Xin hỏi lý do chia tay lần 1 là do ck ngoại tình phải ko?
Đầu trang

ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

vnfaker98 đã viết: 08:24, 23/03/19 Số em khổ về tình duyên dù cho là đã từng ly hôn.
Nhưng qua 1 lần đổ vỡ thì con ngta biết mình ở đâu và cần gì và nên làm gì để giữ gìn hạnh phúc.

Con người em cứ ôm buồn trong lòng mà ko nói ra, vì mình bị đối xử thiệt thòi..

Xin hỏi lý do chia tay lần 1 là do ck ngoại tình phải ko?
Dạ ko anh, cưới xong anh í qua ở cùng em. Nói chung đất khách quê ng chỉ có 2vc với nhau thì phải cố gắng thôi, lúc này vẫn mình em lo kinh tế. Đc thời gian ngắn chịu k nổi anh í bỏ về VN, rồi cứ thế ly thân đến khi em về VN thì hoàn tất giấy tờ. Lý do khá là lãng xẹt anh nhỉ. Chắc chỉ có em thấy nhẹ ng khi ly hôn, đợt đó em phải gặp bác sĩ tâm lý suốt, nên thà giải thoát cho nhau còn hơn sống cùng mà k hiểu k chia sẻ được với nhau. Âu cũng là chưa hiểu hết về nhau, may chưa con cái gì.. Thế mà em cứ tưởng lần sau đỡ hơn tí.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

ciaoca đã viết: 02:11, 23/03/19
cự nhật không kiếp đã viết: 01:25, 23/03/19
Cũng ko hay ho lắm khi kể ra nhưng em ly hôn 1 thời gian cũng kha khá rồi ạ. Mỗi lần em yêu cũng vài năm lần nào cũng chả đi đến đâu. Giờ đang ưng 1 anh cũng 1 thời gian rồi mà chắc chả đến đâu tiếp vì anh í ko rõ ràng, chả hiểu muốn gì. Mồm thì bảo phải lý trí lên nhưng lý trí của em là con tim luôn đúng nên mãi chả bỏ được. Nẫu lắm.

Em cũng mới biết là hoá ra nhìn trên ls chuyện tình cảm của em nó rất nhọ. Em chỉ ko hiểu là nếu em ly hôn rồi thì có đẩy được (phần lớn) những cái xấu cho lần đầu để lần sau tốt hơn ko?

Về đoạn học hành, vừa rồi em có suy nghĩ đi học tiếp nên đã miệt mài apply phd và cũng nhận thư từ chối rất đều đặn. Nên em đang tự hỏi ko biết làm gì mới đúng số cho thuận hihi.
Nếu học được thì mình nghĩ b nên tiếp tục, chủ yếu tâm lý b bị ảnh hưởng nhiều bởi chuyện gia đình ( bao gồm cha mẹ và người yêu), vs lại hình như ls nó bắt b đi kinh doanh hay sao ấy, chứ ls bạn trình độ phết đấy :-bd
Đầu trang

ciaoca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ciaoca »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:45, 23/03/19
Nếu học được thì mình nghĩ b nên tiếp tục, chủ yếu tâm lý b bị ảnh hưởng nhiều bởi chuyện gia đình ( bao gồm cha mẹ và người yêu), vs lại hình như ls nó bắt b đi kinh doanh hay sao ấy, chứ ls bạn trình độ phết đấy :-bd
Học thì em k ngán đâu ạ lúc nào em cũng muốn học cái gì đấy cơ mà đang chờ mãi chẳng thấy gì. Thế mới biết hồi trước thuận lợi thế nào, tiếc là k biết để tận dụng cơ hội.
Giờ em chỉ lo bố mẹ thôi, chẳng yên tâm tí nào.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”