liêm phá hãm tại dậu. ai rành về cách này vào xem hộ mình với

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
khanhphan2510
Chính thức
Chính thức

TL: liêm phá hãm tại dậu. ai rành về cách này vào xem hộ mình với

Gửi bài gửi bởi khanhphan2510 »

hongdn89 đã viết:
khanhphan2510 đã viết:
luubinh201232 đã viết:****khanhphan2510: đúng rồi đó bạn. bạn trai giờ làm gì? công việc mình vẫn cứ long bông chưa đâu vào đâu. sang năm mới vào hạn tốt. ham kinh doanh nhưng gia đình dòng họ ko nhờ vả đc hic. giờ phải góp nhặt từng đồng rồi có cơ hội ra kinh doanh nhưng mình ngán con đào hoa thiên không quá à. hic nghe nói gãy cánh giữa chừng gì đó. bạn cho mình xem ls bạn trai bạn đc ko?
bạn trai mình h đang làm 1 lúc 3 4 việc, nc tớ nhận thấy rằng là hợp vs đi làm thuê cho nta vì thông mình và giỏi, lương sẽ rất cao, chứ còn đâm ra kinh doanh riêng thì dễ không ra đâu vs đâu lắm, căn bản là người làm chung không có hỗ trợ được nhiều và cũng dễ dứt áo ra đi :)

tớ nghĩ chắc ko phải bạn chủ top lăng nhăng đâu, mà là hợp vs phái nữ, hay được con gái chú ý, làm việc gì cũng hay dính đến phái nữ, mà thường như thế cái lợi cũng do phái nữ mang đến đó, không biết có phải ko nữa
Bạn up lá số bạn trai xem thử được không? :)
Lá số của bạn trai mình đây :)
Hình ảnh
Đầu trang

khanhphan2510
Chính thức
Chính thức

luubinh201232 đã viết:@ khanhphan2510: Đúng rồi đó mình có duyên vs phái nữ. Dễ dc lòng phái nữ. Đc giúp đỡ từ phái nữ rất nhiều. Nhưng trong những mối qh đó mình luôn rõ ràng và sòng phẳng. Ls mình kinh doanh hơi khó khăn. Nhưng mà tự lập nghiệp ko kinh doanh dc thì ko biết đến khi nào mới khá nổi... :( bạn trai bạn có duyên vs tôn giáo ko. Ban chia sẽ thêm nua đi.
Liêm phá theo tớ đọc đc thì máu me kinh doanh đấy, nhưng hãm thì ko biết thế nào chứ tớ thấy có vẻ kinh doanh riêng là ko có ổn đâu. Tự lập nghiệp thì mới đi làm đi làm thuê cho nta, lấy kinh nghiệm, rồi sau này mình lên chức cao hơn, hoặc sau này nếu mà đủ sức thì tính ra kinh doanh, h hẵng còn sớm cậu đã vội lo cái đó thì cậu có vẻ vẫn rụt rè đấy, kinh doanh thì phải máu lửa, dấn thân, quyết tâm thì mới nên làm (còn thành công hay ntn thì chưa bàn nhé :D)
Bạn trai mình thì vô thần, chả tin cũng chả kiêng cái gì hết, nc là con người sống thực tế : :)
Đầu trang

luubinh201232
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi luubinh201232 »

khanhphan2510 đã viết:
luubinh201232 đã viết:@ khanhphan2510: Đúng rồi đó mình có duyên vs phái nữ. Dễ dc lòng phái nữ. Đc giúp đỡ từ phái nữ rất nhiều. Nhưng trong những mối qh đó mình luôn rõ ràng và sòng phẳng. Ls mình kinh doanh hơi khó khăn. Nhưng mà tự lập nghiệp ko kinh doanh dc thì ko biết đến khi nào mới khá nổi... :( bạn trai bạn có duyên vs tôn giáo ko. Ban chia sẽ thêm nua đi.
Liêm phá theo tớ đọc đc thì máu me kinh doanh đấy, nhưng hãm thì ko biết thế nào chứ tớ thấy có vẻ kinh doanh riêng là ko có ổn đâu. Tự lập nghiệp thì mới đi làm đi làm thuê cho nta, lấy kinh nghiệm, rồi sau này mình lên chức cao hơn, hoặc sau này nếu mà đủ sức thì tính ra kinh doanh, h hẵng còn sớm cậu đã vội lo cái đó thì cậu có vẻ vẫn rụt rè đấy, kinh doanh thì phải máu lửa, dấn thân, quyết tâm thì mới nên làm (còn thành công hay ntn thì chưa bàn nhé :D)
Bạn trai mình thì vô thần, chả tin cũng chả kiêng cái gì hết, nc là con người sống thực tế : :)
Um mẫu người liêm phá giỏi giang nhưng cũng gian nan. Cái tôi lớn bướng bỉnh tự kiêu lắm.
Đầu trang

khanhphan2510
Chính thức
Chính thức

để kinh doanh thì cần nhiều yếu tố lắm, trong đó cần phải quyền biến, uyển chuyển. mình cũng đau đầu cái này vs bạn trai mình lắm :D
Đầu trang

hoaianhnguyen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoaianhnguyen »

Mình kô biết gì tử vi nhưg lá số chị gái mình cũng có cách Liêm Phá(H) Triệt tại Dậu. Mình từg nhờ Hoàng Tấn xem qua lá số chị mình bên tuvivietnam.vn(khá lâu rồi). HT kô giải chi tiết lá số nhưg bạn ấy có cung cấp cho mình cái nhìn TỔNG QUAN về cách cục này. Mình share lại cho các bạn và tự nghiệm nhé. Mình nhắc lại là TỔNG QUAN nhé, vậy nên mỗi lá số sẽ có "hương vị" khác nhau. Thấy các bạn đăg 3 trag mà vẫn có vẻ mông lung nhỉ...

- Liêm- Phá Mão Dậu , đối cung là Thiên tướng , tam hợp có Tử- Sát và Vũ -Tham ,mỗi cung đều thủ 2 Chính tinh và phần lớn là các Chính tinh có tính cách quật cường , tham vọng . Thế nhưng chung quanh Bản cung lại có đến 4 cung VCD , lần lượt rơi vào Phụ , Bào , Thê/ Phu , Tử . 4 cung này đều thuộc người Thân . Đây quả là 1 kết cấu lạ lùng , vì các cung phận của Thân nhân đều VCD , tức thuộc loại lực bất tòng tâm , vì thế Cách Phá- Liêm M/D thường xa rời người Thân lúc nhỏ , tự lực mưu sinh , nên có thể gọi cách này là Tứ dã vô Thân cách .Tuy nhiên cách này lại được đền bù bằng tam cung hội Mệnh đều là Cường cung , cường Tinh như Tài cư Tử- Sát, Tham -Vũ cư Quan, Thiên tướng trấn Di , vô hình chung đã tạo thành 1 thứ khí thế hùng hậu, dễ dàng cho việc xây dựng sự nghiệp về sau. Và cũng vì cái thế lực hùng hậu này cho nên người Liêm-Phá MD có tính cách khá Bá đạo , đôi khi có thể đánh đổi ích lợi của người Thân để chiếm lĩnh sự nghiệp , vì thế có khi bị xem là vô tình , lãnh đạm . Một khi đắc thời họ có thể đứng ở địa thế Miệt thị quần Anh , anh hùng trong thiên hạ là ai ? kể cả những Liêm - Phá bình dân cũng vậy , dù đang ở thế hạ phong ,vẫn ngẩng cao đầu, Thân phục nhưng ta đây tâm bất phục .
- Nội cung Liêm- Phá có Liêm Âm Hỏa, Phá thuộc âm Thủy , cũng lại Thủy Hỏa bất tương dung , nhìn từ bề ngoài có thể người Liêm -Phá vẫn bình thường như mọi người , có khi ôn tồn , hiền lành nhất mực , nhưng nội tâm của họ đôi khi là những cơn xung động ngấm ngầm . Liêm thì tượng trưng cho thể thức Hình pháp, Pháp luật , nói rộng ra là 1 thứ trật tự xã hội nào đó , Phá là hình tượng của sự chống đối , nếu đồng cung với Kình thì tính cách phản xã hội càng cao , nhưng không có nghĩa là lúc nào Phá- Liêm cũng âm thầm chống trả , chỉ có những khi sự nghiệp nằm ngay trên miệng vục , ảnh hưởng nghiêm trọng đến bản thân và gia đình , hoặc xã hội ngày càng chướng mắc mang đến đủ mọi thứ áp lực thì chị ta mới có hành động mà thôi." Và: Liêm - Phá thuộc loại hình Tam âm , 2 âm tinh và tọa tại âm cung nên tính cách thường thư sinh nhã nhặn và sâu sắc , Phá lại nhị hợp Cơ- Lương nên bản tính ưa hoạt động không thích ngồi yên 1 chỗ ( trừ khi đi vào con đường nghiên cứu , sáng tạo thì khác vì Phá quân đi cùng Văn tinh có tính nghiên cứu chuyên môn rất cao ) , Cơ - Lương nhị hợp làm cho Phá - Liêm có nhiều khuynh hướng hoạt động cùng lúc , kiêm cả văn lẫn võ , khi thì thích văn chương lúc thích võ thuật , thuật số , bói toán , đạo giáo , nói chung là thích đủ thứ he he....
l=> Cách Liêm - Phá bị xem là Hãm địa vì thuở nhỏ thường vất va vất vưởng , tân khổ vì 4 cung Thân nhân đều trống trơn...Những người Mệnh cung tọa trục Mão Dậu thường có nhân duyên nào đó với tôn giáo của họ , khá nhiều người phải mang vào chùa để giải Ách mới bớt oe oe..hihi
Đầu trang

hongdn89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hongdn89 »

Gặp vài người mệnh Liêm Phá đúng là lúc bé đều được bố mẹ cho vào chùa để dễ nuôi.
Đầu trang

hongdn89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: liêm phá hãm tại dậu. ai rành về cách này vào xem hộ mình với

Gửi bài gửi bởi hongdn89 »

.............................
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”