thầy phán số chỉ đi làm thuê , nghèo đói, lận đận cả đời .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: thầy phán số chỉ đi làm thuê , nghèo đói, lận đận cả đời .

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Đoạn đầu mình thấy đúng từ cô đơn. Ls b hơi cô độc, bố mẹ thường quan tâm chuyện làng nước hơn chuyện gia đình, chơi vs bạn bè dễ bị đánh lén , chọn đối tượng chơi nhé, tính b có phần cả thèm chóng chán, ham vui, lúc buồn thì nhiều khi vò đầu hại mình :D, nên ra ngoài nhiều cho thư giãn, u sầu quá cũng k tốt. Ls b k tệ lắm đâu, công việc phải chờ may mắn cũng cần 1 tí quyết tâm nữa vì b cũng hơi thiếu kiên nhẫn đó, khéo léo có rồi nói năng có rồi :D
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Sư thầy chùa Ba Vàng phán vậy phải ko, có nói là vong theo phải cúng tiền cho vong luôn ko =)).
Trên đời này thật sự chỉ có người nằm ko chờ sung rụng mới nghèo đói được thôi chứ kể cả đi ăn xin nhưng chịu khó thì vẫn giàu như thường :))
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

Còn tốt hơn số a chán
Đầu trang

truongcaonha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi truongcaonha »

Mấy anh coi dùm em lá số này, ra trường có bị thất nghiệp không
Tập tin đính kèm
Lá số của em
Lá số của em
622DC44A-BE00-4D7A-AFFF-BD37968835A4.jpeg (262.1 KiB) Đã xem 1230 lần
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tên đã viết: 23:17, 25/03/19 mình cũng chăm chỉ chịu khó nhưng không giàu được , làm chỉ đủ ăn :( :( bác xem em sau này có giàu ko :(
Hồi xưa vua chúa có ls hiếm con thì ổng tuyển và ở với cả ngàn phi tần để tìm con, nếu ko có luôn thì mới cho cháu cùng dòng kế ngôi.
Khi xưa gia đình sinh ra nghèo đói bần nông muốn giàu thì chỉ có cách đi cưới những cô con gái con quan lớn mà bị vấn đề gì đó khiến những công tử tương xứng ko ai thèm.

Đang giàu kết xù có thầy xem bảo số này tù tội muốn ko tù tội thì phải nghỉ việc đang làm, đem tiền cho hết mới ko bị tù. Liệu rằng người xem có tin ko hay táng cho ông thầy bộp tai :)) (đm bố đang giàu mà mày xúi gì thế). Nhưng cuối cùng nghĩ lại xem có mấy vụ nghìn tỷ ngã ngựa vô tù ngồi rồi.
Đang nghèo đói bần cùng thầy bảo muốn giàu thì kiếm bà nào xồn xồn góa chồng nhưng giàu mà lấy, liệu có nghe ko hay lại lấy gậy đập thầy :)) (đm bố đẹp trai trẻ trung như này mà phải đi lấy bà già hay sao).

Cãi số vẫn cãi được nhưng quan trọng là có chấp nhận đánh đổi hay ko thôi :-bd .
Đầu trang

Friday13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Friday13 »

Em mới 94 mà... tương lai còn dài...

Rút kinh nghiệm thương đau hơn chục năm vẫn là con chuyên viên quèn của chị là: em làm tầm 2-3 năm mà ko thấy tăng chức thì hãy tìm và nhảy việc sang 1 vị trí có chức cao hơn ví dụ như phó phòng chẳng hạn. Đừng ngu si như chị cắm mặt vào cái máng lợn cả chục năm rồi giờ c ứ. t nó lộn hết lên đầu, mấy thằng trẻ ranh nó cũng có chức tước mình ko có cái j. Mình phải phấn đấu em ạ! Em còn trẻ cứ nỗ lực sẽ thành tựu thôi em! ^_^
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

giờ làm gì có thất nghiệp, có điều bạn muốn làm việc đó hay không thôi. bạn cứ bước đi đã, ít nhất thì cũng có 25% là chọn đúng hướng. còn đứng lại thì bạn sẽ thất bại từ đầu. Cứ làm đi rồi sẽ thoát số. mình khi trẻ cũng từng sợ thất nghiệp, nhưng giờ thì chẳng thiếu chỗ mời về làm. cứ tự tin lên. Trời sinh ta tất hữu dụng.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tên đã viết: 20:55, 02/04/19
đánh đổi kiểu gì đây bác :(( :(( hy sinh đời bố củng cố đời con :(( :((
Bác cũng ở trang này lâu rồi, bác cũng thừa biết ls mình rồi, sao vẫn chưa tìm ra cách nhỉ :P , hay là cao nhân bất lộ tướng ;) .

Nói ngắn gọn vầy hé: nếu cha mẹ nghèo, dòng họ nghèo, tức là sinh ra nó cách xa vạch đích hơn thiên hạ nhiều rồi đó, nếu bươn trải khổ cực quá thì chỉ còn có một cách, kiếm bà nào góa chồng có cơ ngơi tý mà hốt, tỷ lệ thành công càng cao khi độ tuổi của ng đó càng cao hoặc ng có quan niệm về chuyện lập gia đình muộn sợ ế. Tìm thì chắc chắn sẽ được nhưng phải đánh đổi là đều tắc nhiên, đánh đổi gì, phải ôm bà già, đồ cũ, lại hay ra lệnh, thích nắm quyền....

Chuyện này bây giờ thiếu cha gì, nếu thấy cuộc đời ko còn gì khổ bằng ko có tiền thì chỉ còn cách này vẫn tốt hơn làm nghề phạm pháp.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tên đã viết: 22:23, 09/04/19
mình hotboy đấy nhóe , hiện tại bây giờ đang là chuyên gia tự động hóa đối tác là Nhật với Hàn khổ nỗi vẫn ko tiền , có đồng nào xào đồng đó :(( :(( cuối tháng rỗng túi ... má chuyên gia thì vẫn là thằng làm thuê , hết công ty này lại làm cho công ty khác , đời ko có mùa xuân , khi nào có công ty riêng thì mới khỏi bận lòng , bây giờ mình lận đận lắm ...
ko có người yêu vì chưa thấy ai vừa ý :(( :(( hận đời lắm , nhìn lên thì với ko tới , nhìn xuống thì thiệt thòi cho mình :((
Ểy, nói đến đây mới xì ra là thật sự số ko khổ nhá, mà khổ là do bản thân mệnh tạo tự chuốc khổ :)) . Thuyền to thì sóng lớn là điều tắc nhiên còn than vãn gì nữa trời :P Cung thê VCD kén vợ vãi chưởng nhưng trời nói Thân cư Thê thì phải có vợ mới phất lên được rồi, ko muốn nhờ nội tại của vợ thì phải cố gắng hơn nữa để đạt dc sở nguyện :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”