Bàn về lá số Toàn Không Cách!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Bàn về lá số Toàn Không Cách!!!

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

dung1 đã viết: 00:06, 07/04/19
thatsat275 đã viết: 23:57, 06/04/19
dung1 đã viết: 21:35, 07/12/18 Cung tài bạch toàn không của mình đây. Triêt địa không, hao. Hội về còn có tuần thiên không. Nhi hợp hoá lộc. Lục hại hoá quyền. Tổng quan lại cuộc đời lận đận, tiền ít mà tiêu nhiều. Thế nên toàn không là không có gì hết.
Bạn Dung1 đang bắt đầu ở đại vận Quý Mùi.Đại vận này tam hợp Tỵ Dậu Sửu là kim khắc tam hợp Hợi Mão Mùi,Mùi ( Thổ) sinh cho bản mệnh Kim.Đại vận này Thiên cơ hóa lộc,có Hóa quyền xung chiếu,lại giáp Hóa khoa.Theo tứ hóa đại vận Quý Mùi thì Phá quân Hóa lộc,Cự Môn hóa quyền.Vậy đại vận này có nhiều triển vọng phát đạt,có danh,có nhiều tiền.Năm nay Kỷ Hợi:theo tứ hóa can Kỷ thì Tham Lang hóa quyền,Vũ Khúc hóa lộc.Năm nay đường tiền bạc của bạn chắc là khá hơn,có uy quyền hơn trong công việc.
Mình đang chuẩn bị xin nghỉ việc đây. Công việc nhiều khó khăn và chán bạn à. Vận này thiên cơ triệt mình có hiện tượng uống rượu nhiều nên huyết áp cao nên đau đầu bạn à. Mình thấy đại vận mới vài tháng năm.nay cũng không khá gì hơn. Cuộc sống dường như đang muốn mình thay đổi. Cảm ơn bạn vì đã xem cho mình.
Đang giải lao vì thức khuya code dạo+chơi game, rồi vô tình đọc cái này em phải phản đối một xíu. Vụ tam hợp mệnh khắc tam hợp vận thì đúng là tốt. Còn vụ chi Mùi sinh mệnh Kim thì cần bàn lại? Cái này không cùng hệ quy chiếu nên không thể xét như này. Vì mệnh Kim là ngũ hành nạp âm của năm sinh. Nếu muốn xét phải xét ngũ hành nạp âm của Quý Mùi là Dương Liễu Mộc. Mệnh Kim khắc đc Dương Liễu Mộc hay không còn phụ thuộc vào Kim cường hay Kim khoáng sản. nếu không sẽ bị phản khắc.. Xét kĩ hơn phải xét đến tàng can của địa chi Mùi là Kỷ Đinh Ất ( 60%thổ dương 30%hỏa âm và 10%mộc âm) Thường ngta sẽ thấy lá tứ trụ và tử vi đôi khi vận đẹp xấu khác nhau, khác có thể do thời điểm sinh rơi vào điểm giao thời của tiết khí, nhưng thường là luận tử vi ngta ko xét nền tảng âm dương và thậm chí tàng can của địa chi, chỉ nhìn sao và đọc phú luận tốt xấu, khi hiểu rõ âm dương ngũ hành thì ứng dụng vào phú phù hợp hơn...Nếu ai xét kĩ đc cái nền của lá tử vi thì thấy vận tứ trụ và tử vi khớp nhau.

Em không có ý gì ở đây. Nếu có gì không phải, kính mong anh Thất Sát thông cảm cho em nhé. Chỉ là em hơi nhạy cảm về ngũ hành nên khi em đọc thì em cảm thấy cần có trách nhiệm cmt đôi lời vì nếu không nói em sẽ rất áy náy với những gì mình học.

P/s: Đôi lời của kẻ hậu học lại học đòi múa rìu qua mắt thợ
Đầu trang

thientran88811
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thientran88811 »

Dung1 có vợ chưa, nếu có vợ rồi thì an thân rồi còn gì, lá số đâu có xấu
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

silverlight267 đã viết: 02:38, 07/04/19
Bạn Dung1 đang bắt đầu ở đại vận Quý Mùi.Đại vận này tam hợp Tỵ Dậu Sửu là kim khắc tam hợp Hợi Mão Mùi,Mùi ( Thổ) sinh cho bản mệnh Kim.Đại vận này Thiên cơ hóa lộc,có Hóa quyền xung chiếu,lại giáp Hóa khoa.Theo tứ hóa đại vận Quý Mùi thì Phá quân Hóa lộc,Cự Môn hóa quyền.Vậy đại vận này có nhiều triển vọng phát đạt,có danh,có nhiều tiền.Năm nay Kỷ Hợi:theo tứ hóa can Kỷ thì Tham Lang hóa quyền,Vũ Khúc hóa lộc.Năm nay đường tiền bạc của bạn chắc là khá hơn,có uy quyền hơn trong công việc.
Mình đang chuẩn bị xin nghỉ việc đây. Công việc nhiều khó khăn và chán bạn à. Vận này thiên cơ triệt mình có hiện tượng uống rượu nhiều nên huyết áp cao nên đau đầu bạn à. Mình thấy đại vận mới vài tháng năm.nay cũng không khá gì hơn. Cuộc sống dường như đang muốn mình thay đổi. Cảm ơn bạn vì đã xem cho mình.
Đang giải lao vì thức khuya code dạo+chơi game, rồi vô tình đọc cái này em phải phản đối một xíu. Vụ tam hợp mệnh khắc tam hợp vận thì đúng là tốt. Còn vụ chi Mùi sinh mệnh Kim thì cần bàn lại? Cái này không cùng hệ quy chiếu nên không thể xét như này. Vì mệnh Kim là ngũ hành nạp âm của năm sinh. Nếu muốn xét phải xét ngũ hành nạp âm của Quý Mùi là Dương Liễu Mộc. Mệnh Kim khắc đc Dương Liễu Mộc hay không còn phụ thuộc vào Kim cường hay Kim khoáng sản. nếu không sẽ bị phản khắc.. Xét kĩ hơn phải xét đến tàng can của địa chi Mùi là Kỷ Đinh Ất ( 60%thổ dương 30%hỏa âm và 10%mộc âm) Thường ngta sẽ thấy lá tứ trụ và tử vi đôi khi vận đẹp xấu khác nhau, khác có thể do thời điểm sinh rơi vào điểm giao thời của tiết khí, nhưng thường là luận tử vi ngta ko xét nền tảng âm dương và thậm chí tàng can của địa chi, chỉ nhìn sao và đọc phú luận tốt xấu, khi hiểu rõ âm dương ngũ hành thì ứng dụng vào phú phù hợp hơn...Nếu ai xét kĩ đc cái nền của lá tử vi thì thấy vận tứ trụ và tử vi khớp nhau.

Em không có ý gì ở đây. Nếu có gì không phải, kính mong anh Thất Sát thông cảm cho em nhé. Chỉ là em hơi nhạy cảm về ngũ hành nên khi em đọc thì em cảm thấy cần có trách nhiệm cmt đôi lời vì nếu không nói em sẽ rất áy náy với những gì mình học.

Bạn nói đúng đó nên so ngũ hành nạp âm cung vì nó là cục hay môi trường cung. Mệnh hải trung kim là kim yếu, dương liễu mộc cũng là mộc yếu. Cơ bản kim khắc trong trường hợp này ít bị phản khắc hơn vì triệt nằm nơi đây nữa. Nếu tìm hiểu kỹ thì nền tảng âm dương ngũ hành là môi trường ẩn trong tử vi.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

thientran88811 đã viết: 07:00, 07/04/19 Dung1 có vợ chưa, nếu có vợ rồi thì an thân rồi còn gì, lá số đâu có xấu
Mình có vợ, con rồi bạn. Cơ bản vợ cũng quán xuyến gia đình ổn định. Cung an thân không xấu nhưng vòng vận không thuận lợi và đến hậu vận mới tốt.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Đối với người mệnh SPT trọng thực dụng thì đại vận này cần nhất là luận có phát đạt hay không mà thôi.Phát hay không phát thì yếu tố Mùi thổ sinh Kim hay không sinh Kim cũng ko quan trọng,nó chỉ là thêm mắm thêm muối gia giảm hương vị.Vận phát hay không, không phụ thuộc vào Mùi Thổ sinh Kim hay không sinh Kim.Tử vi trọng âm dương,Tứ trụ trọng ngũ hành.Còn chi Mùi tàng ẩn Kỷ Đinh Ất ( 60% Thổ;30% Hoả;10% Mộc) cái này nặng về Tứ trụ rồi.Chốt lại luận Mùi thổ sinh Kim đúng hay sai ko quan trọng.Nếu nó là điểm nhấn quan trọng quyết định vận này phát hay không thì mới cần chú ý.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

thatsat275 đã viết: 11:18, 07/04/19

Đối với người mệnh SPT trọng thực dụng thì đại vận này cần nhất là luận có phát đạt hay không mà thôi.Phát hay không phát thì yếu tố Mùi thổ sinh Kim hay không sinh Kim cũng ko quan trọng,nó chỉ là thêm mắm thêm muối gia giảm hương vị.Vận phát hay không, không phụ thuộc vào Mùi Thổ sinh Kim hay không sinh Kim.Tử vi trọng âm dương,Tứ trụ trọng ngũ hành.Còn chi Mùi tàng ẩn Kỷ Đinh Ất ( 60% Thổ;30% Hoả;10% Mộc) cái này nặng về Tứ trụ rồi.Chốt lại luận Mùi thổ sinh Kim đúng hay sai ko quan trọng.Nếu nó là điểm nhấn quan trọng quyết định vận này phát hay không thì mới cần chú ý.
Vậy theo anh vì sao Thanh Long hợp ở đất Thìn, vì chi Thìn tàng can chứa đủ thổ mộc thủy, thuộc dạng đất bùn nên rồng mới nằm ở đây chờ thời. Vậy ai bảo tàng can trong tử vi không quan trọng. Theo em nó là một yếu tố thêm vào cho luận giải thêm phần chính xác.
Nên anh nói vụ tàng can ko quan trọng này là không đúng. Tàng can phản ánh độ chính xác cao về ngũ hành của chi từ đó phản ánh bản chất của ngũ hành nạp âm khi kết hợp can và chi.

Hiểu bản chất sao là quan trọng nhưng hiểu sao nào đóng ở đâu mới đúng và vì sao đúng lại càng quan trọng.

Muốn luận có phát hay không thì ko thể chỉ luận tam hợp. Thậm chí không thể chỉ luận thêm chi. Còn xét thêm đủ các yếu tố thiên địa nhân nữa. Rồi phải xem giáp cung âm dương có bít khí hay không, rồi xét thêm thế đúng của cung đang vào điểm cao hay thấp của dòng khí âm dương nữa. Xét thế đứng để biết cung nào ảnh hưởng tới điểm đó nhất, tam hợp hay giáp cung hay nhị hợp cung hay xung đối? Nhìn được thì mới có cách giải được bế tắc hoặc tăng phát cho một cung.

Anh nói về chi Mùi nên em chỉ nói về ngũ hành, ngũ hành nạp âm và tàng can mà thôi. Còn tử vi cách cục tối trọng âm dương. Xét âm dương để xem lực ảnh hưởng, xét sao ở đất nào ngũ hành có hợp không để xem độ ảnh hưởng mạnh yếu.... vvv

Xét một vận thuận hay không thì dễ, xét phát hay không thì ko thể nhìn khơi khơi đc.

Bài này nói về Toàn Không Cách. Toàn Không Cách là một cách hay, vì nó có thể trở nên vô khí, thông khí hoặc yếm khí! Xét trên nền âm dương chính + ngũ hành phụ thì kiến giải sẽ rất rõ. Khi nhìn được chính xác rồi sẽ chuyển qua tìm cách thông khí cho nó. ^^
Sửa lần cuối bởi silverlight267 vào lúc 12:16, 07/04/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

thientran88811
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thientran88811 đã viết: 07:00, 07/04/19 Dung1 có vợ chưa, nếu có vợ rồi thì an thân rồi còn gì, lá số đâu có xấu
Lá số bạn dung1 đẹp quá còn hì, toàn Bộ chính tinh đều miếu vượng , tưởng phải lên tới chức Bộ trưởng ấy chứ. Vòng vận đi thế đẹp rồi còn gì, thà gặp con địa không có triẹt nó đỡ cho còn hơn gặp con Thiên không với Đà la no rình kìa hâhha. Mai mốt lên bọ trưởng nhớ mình nhé, nhờ vả xíu hihihi
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Bởi vì các thầy nhìn vào 1 lá số mà không biết xem thế nào, mới phán đủ loại cách cục. Gì mà Toàn Không Cách? Cách nói hoa mỹ của cái câu VCD đắc tam không hữu song lộc phú quý khả kỳ chứ gì.
Cái cách này để thành cực kỳ khó, không nên có nhiều cát tinh ở cường cung mà ở nhược cung thì tốt hơn. Mệnh VCD là người không có chính kiến, gió chiều nào đổ chiều đấy, khó thành công. Vì thế phải được trợ lực lớn, thường thì cung Nô Bộc phải cực kỳ tốt thì mệnh VCD mới có khả năng giàu có. Cát tinh mà nhảy vào cái đám tam không kia bị phá tan phá nát thì còn cái X gì mà phú quý khả kỳ?
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Tàng can rất quan trọng trong luận đoán tứ trụ,tôi cũng biết chút ít về tứ trụ,và biết nhiều về Hà Lạc.Thôi tôi dừng mọi tranh luận ở đây.
Mọi lý thuyết chỉ là màu xám
Còn cây đời mãi mãi xanh tươi.
Đầu trang

thientran88811
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lá số dung1 spt thì rất thực tế. Nhìn lá số có vẻ làm bên công an quân đội, Lá số cung Tài toàn khong cách là đúng rồi, thân cư thê mà thê quá đang Hoàng giỏi Giang, số này nhà thì đầy Tài sản tiền bạc đấy chứ, nhưng đưa vợ giữ hết còn gì, còn trong túi lão chỉ đủ tiền Sài Linh tinh hihi. Tiền nhiều mà vào tay lão có mà đem cho gái Tú mất sạch hihi. Toàn không cach cung Tài bach là đúng số hihi. Chứ lá số này dung1 cũng là dạng hét ra lửa chứ không phải dạng vừa đâu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”