Lá số có tiếng mà không có miếng. Mong mọi người đưa ra lời khuyên giúp cháu/em.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
tuananh1993vn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số có tiếng mà không có miếng. Mong mọi người đưa ra lời khuyên giúp cháu/em.

Gửi bài gửi bởi tuananh1993vn »

Hình ảnh

Hiện nay, cháu/em tốt nghiệp học viện báo chí và đang theo nghề bất động sản.
Mong mọi người luận giải xem cháu/em để đi con đường nào là đúng đắn.

Do học muộn 2 năm nên ra trường năm 2017.
- Giữa năm 2017 bắt đầu đi làm, 6 tháng chốt được 1 căn mua đi bán lại của Tân Hoàng Minh nhưng không lấy được tiền và chủ tịch sàn trốn nên không lấy được hoa hồng và lương.
- Giữa năm 2018 đến nay chuyển sàn nhưng bị chính sếp của mình cho vào bẫy lừa mất gần 200 triệu tiền hoa hồng.

Hai năm đi làm chưa có 1 đồng nào tích luỹ được cho bản thân. Phải chăng cung nô bộc của cháu/em quá xấu và do tính cách quá hiền nên bị người ta bắt nạt. Liệu rằng với tính cách như hiện tại cháu/em có nên theo nghề này nữa không?

Hy vọng mọi người đi qua đưa là lời khuyên dành cho cháu/em.
Đầu trang

thientran88811
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số có tiếng mà không có miếng. Mong mọi người đưa ra lời khuyên giúp cháu/em.

Gửi bài gửi bởi thientran88811 »

Đang đại hạn gặp Thiên không thì làm gì cũng hay gặp khó khăn. Đại hạn này tốt nhất là cứ cố gắng , đừng xem trọng việc Được mất, trau dồi kỹ năng vốn sống ở đời, học tập thêm kiến thức để chuẩn bị cho mình ở những vận sau sẽ thành công tươi sáng. Những khó khăn trong vận này xem như là nhưng bài học xương máu trong đời, là học phí cho những bài học Quí báu trong cuộc sống. Mến
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số có tiếng mà không có miếng. Mong mọi người đưa ra lời khuyên giúp cháu/em.

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Lá số không xấu nhưng đại hạn quá xấu,, hết đại hạn thiên không thì tiếp đến là địa không - kiếp, khó khăn là điềm báo trước. Người ở thế Thiếu Âm, Long đức , trực phù là cách đào giếng cho người khác uống nước, làm được 10 đồng thì bị người khác lấy 8-9 đồng rồi. Khi học đủ kinh nghiệm + niếm đủ trái đắng thì nên tự ra kinh doanh một mình đi bạn.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

do non kinh nghiệm thôi, đi làm thì ai dễ tin bị lừa cả, bảo nó cẩn thận thôi chứ số má gì chưa thấy, chỉ thấy là thiếu kinh nghiệm thương trường thôi. Đời trẻ thì dính đủ hết đi, vì ít ra giờ bị lừa vài trăm triệu, chứ chờ năm 40,50 mới dính như mấy ông đang nhà nước nhảy ra ngoài thì mất trắng vài tỷ hay vài chục tỷ mình cũng gặp rồi. Dù sao chúc may mắn.
Đầu trang

tuananh1993vn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuananh1993vn »

Cảm ơn mọi người đã đưa ra lời khuyên.
Đúng là em đã xác định là coi như để học hỏi kinh nghiệm - luôn suy nghĩ như thế để có thể thoải mái làm việc và không nghĩ đến nó nữa. Cứ nghĩ đến là cay các bác ạ. Cay lắm vì mất quá nhiều công sức, quan hệ, tiền bạc mới đạt được mà cuối cùng không nhận lại được cái gì. Nhìn chúng nó hả hê với nhau trên thành quả của mình làm ra mà ức.
Biết là công việc này lợi nhuận cao thì rủi ro, cạnh tranh cũng cao thêm vào đó là thu nhập cứng không ổn định.
Nhiều lúc cũng thấy vô cùng nản và muốn tìm 1 công việc nào đó có thu nhập ổn định để làm nhưng đã trót đam mê với nghề này rồi thì làm sao được.
Một điều may mắn cho đến bây giờ đối với em là chưa bao giờ bị bố mẹ phản đối dù làm bất kỳ cái gì.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”