Biển người mênh mông , chân ái khó tìm . Mọi ng giúp em , em hoang mang lo sợ mất ng e yêu .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Biển người mênh mông , chân ái khó tìm . Mọi ng giúp em , em hoang mang lo sợ mất ng e yêu .

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Tại sao vậy ạ ? Ko hiểu sao chuyện tình cảm của em , cứ bị Mẹ e ngăn cản ạ ? Mẹ e lúc nào cũng muốn e phải kiếm một nàng dâu thật tốt .
Biển ng mênh mông chân ái khó tìm . Em tìm đk , ngỡ êm xuôi với bạn gái ai ngờ sóng gió liên tục ập đến với em và bạn gái . E mệt mỏi vô cùng , nay lại bị mẹ em ngăn cấm .
Ko lẽ cung Phụ Mẫu lục hại với Thê Thiếp nên vậy ạ ?
Em thật sự mệt mỏi nhưng e ko muốn buông cô ấy ( cô ấy là một ng tốt , chỉ vì kinh doanh nên hiện đang báo nợ ạ ) , mẹ e biết vậy nên ko cho yêu :( . E chán vô cùng
Tập tin đính kèm
9968EDA7-2DF4-4AC5-B106-5D325471AC3E.jpeg (294.11 KiB) Đã xem 1932 lần
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Biển người mênh mông , chân ái khó tìm . Mọi ng giúp em , em hoang mang lo sợ mất ng e yêu .

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Duyên nợ hết à, chú.
Nếu ko duyên có buồn bao nhiêu cũng thế thôi.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Biển người mênh mông , chân ái khó tìm . Mọi ng giúp em , em hoang mang lo sợ mất ng e yêu .

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Mình để ý thấy nếu chi ngày xung với chi năm thì thường giữa cha mẹ và người mình yêu hay có chuyện như vây đó, vì cột ngày là cha mẹ, còn chi ngày là vợ chồng. Nói cho cùng là vì bạn còn sống nhờ vả vào gia đình, chứ bạn dọn ra riêng, sống độc lập, khi nào sắp cưới thì gửi thiệp thông báo, nó cũng đở bớt mấy cái chuyện lôi thôi này.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Chú a, có cô dâu tốt là 1 cái phước báo rất lớn ko phải ai cũng có dc. Chú tích phước, hành thiện đi thì sẽ đỡ hơn.

Gia đình tôi chỉ muốn có cô dâu biết và hiểu đạo. Chỉ khi cô dâu thực sự sợ nhân quả, hiểu đạo thì mới sống đàng hoàng. Bằng không thì rất khó biết.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ToyRav4 đã viết: 14:36, 08/04/19 Mình để ý thấy nếu chi ngày xung với chi năm thì thường giữa cha mẹ và người mình yêu hay có chuyện như vây đó, vì cột ngày là cha mẹ, còn chi ngày là vợ chồng. Nói cho cùng là vì bạn còn sống nhờ vả vào gia đình, chứ bạn dọn ra riêng, sống độc lập, khi nào sắp cưới thì gửi thiệp thông báo, nó cũng đở bớt mấy cái chuyện lôi thôi này.
Vậy liệu năn nay bọn em có hỉ tín không ạ ? Chứ bố mẹ em nghe vậy nên nhất định ko cho quen , mà cô ấy tốt và rất giỏi nữa ....
Ko biết vk tương lai của em là ai ? Tốt ko nữa. .
Tập tin đính kèm
Lá số bạn gái e
Lá số bạn gái e
4B01C7BA-8F6D-4BF3-8A87-29B34EA3D8EB.jpeg (291.73 KiB) Đã xem 1856 lần
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 13:58, 08/04/19 Duyên nợ hết à, chú.
Nghĩa là sao ạ ? Em ko hiểu ạ ? Em cũng chỉ mong sao lần này êm thuận , chứ ko số em sẽ lấy vk muộn đúng ko ạ ?
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

chienapple đã viết: 19:29, 08/04/19
ToyRav4 đã viết: 14:36, 08/04/19 Mình để ý thấy nếu chi ngày xung với chi năm thì thường giữa cha mẹ và người mình yêu hay có chuyện như vây đó, vì cột ngày là cha mẹ, còn chi ngày là vợ chồng. Nói cho cùng là vì bạn còn sống nhờ vả vào gia đình, chứ bạn dọn ra riêng, sống độc lập, khi nào sắp cưới thì gửi thiệp thông báo, nó cũng đở bớt mấy cái chuyện lôi thôi này.
Vậy liệu năn nay bọn em có hỉ tín không ạ ? Chứ bố mẹ em nghe vậy nên nhất định ko cho quen , mà cô ấy tốt và rất giỏi nữa ....
Ko biết vk tương lai của em là ai ? Tốt ko nữa. .
Mình thấy lá số người này đẹp, đàn bà được thiên lương hay hoá khoa là nhất rồi. Đời người lấy được người vợ như vậy là thành công 50% rồi, tất cả những thứ khác cộng lại chỉ được 50% thôi nhé. Bạn không lấy mấy thằng trung quốc nó qua lấy thì lại tiếc, Bạn nên tìm cách lấy sớm đi.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Chuyện duyên nợ có chạy đằng trời cũng ko bao giờ thoát. Tại vì duyên số chưa tới nên nó sinh ra đủ thứ vấn đề thôi. Muốn cưới chắc thì nhờ bs thôi, bs bảo là phải cưới :))
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

chienapple đã viết: 19:33, 08/04/19
LySoVietNam2016 đã viết: 13:58, 08/04/19 Duyên nợ hết à, chú.
Nghĩa là sao ạ ? Em ko hiểu ạ ? Em cũng chỉ mong sao lần này êm thuận , chứ ko số em sẽ lấy vk muộn đúng ko ạ ?
Nghĩa là nếu đúng duyên thì trước sau chú cũng lấy dc. Nếu ko phải duyên nợ thì khổ đau cũng vậy thôi.

Phụ nữ thiên lương vô cùng hiền lành. Họ rất hiếu thảo với cha mẹ chồng. Lấy dc là phước báo của chú. Chú ráng lên.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

tvthientuong đã viết: 10:36, 09/04/19 Chuyện duyên nợ có chạy đằng trời cũng ko bao giờ thoát. Tại vì duyên số chưa tới nên nó sinh ra đủ thứ vấn đề thôi. Muốn cưới chắc thì nhờ bs thôi, bs bảo là phải cưới :))
Con gái người ta đang bị nợ và bị cha mẹ bạn trai phản đối ko cho quen. Nếu em gái ấy bị mang thai thì quá oan trái cho phận gái. Đã bị nợ còn chửa hoang, làm sao em ấy sống nỗi nếu bị cha mẹ chú này chẳng những ko cho cưới mà còn nhục mạ người ta? Ko phải là thượng sách đâu.

Chú chủ thread nếu thương bạn gái đừng bao giờ làm vậy.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”