Biển người mênh mông , chân ái khó tìm . Mọi ng giúp em , em hoang mang lo sợ mất ng e yêu .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thientran88811
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Biển người mênh mông , chân ái khó tìm . Mọi ng giúp em , em hoang mang lo sợ mất ng e yêu .

Gửi bài gửi bởi thientran88811 »

Thấy ấy lá số bạn nữ Hiền lương quá nên cãi trời một lần. Năm nay hoặc năm sau bạn bất chấp mà lấy cô ấy thì gia đình sau nafy sẽ rất vui vẻ hạnh phúc. Vấn đề là bạn có can đảm hay không thôi.
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Biển người mênh mông , chân ái khó tìm . Mọi ng giúp em , em hoang mang lo sợ mất ng e yêu .

Gửi bài gửi bởi chienapple »

thientran88811 đã viết: 20:01, 10/04/19 Thấy ấy lá số bạn nữ Hiền lương quá nên cãi trời một lần. Năm nay hoặc năm sau bạn bất chấp mà lấy cô ấy thì gia đình sau nafy sẽ rất vui vẻ hạnh phúc. Vấn đề là bạn có can đảm hay không thôi.
Em thì ko ngại hay sợ hãi gì cả . Quab trọg tân can cô ấy có xao động ko ạ . Có dán ko ạ .
Có gì lưu ý anh cho em lời khuyên , quả thật lần này em rất muốn lấy được cô ấy dù cô ấy nợ nần ạ .e ko ngại
Đầu trang

thientran88811
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thientran88811 »

Sử dụng cự môn để thuyết phục đi. Ví dụ như em khó khăn mà Anh ở bên em thì mới là chân tình. Chuyện tin ơi nần thì hay mình cưới nhau có mớ tiền mừng để trả nợ. Rồi từ từ vợ chồng mình làm lại từ đầu, yêu nhau thì đồng vợ đồng chk tất biển Đông cũng cạn. Cãi trời kiểu này chắc bị phạt quá hix
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

thientran88811 đã viết: 19:43, 10/04/19 Nhìn lá số bạn gái nữ Thiên lương, với nhiều sao phúc thiện thì Hiền lành phúc hậu, nhưng cô này có lấy chồng thì kiểu như: tôi vẫn đi bên cạnh cuộc đời, ái ân Lạt léo của chồng tôi, nhưng từng thu chết từng thu chết, vẫn dấu trong tim bóng một người. Xui cho cô ấy đi yeu Anh cự môn hãm, nói thì nhiều mà chẳng giúp Được gi
👍👍👍👍👍👍
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Không biết là mọi người giúp gì được cho bạn, ngoài lời khuyên bạn cố lên. Số cũng đã xem rồi, mọi người ủng hộ bạn quyết tiến tới rồi. Nhưng tiến không là do bạn ngoài thực tiễn chứ.

Mình follow topic này của bạn lâu lắm rồi, các topic khác của bạn mình cũng đọc. Xin lỗi mình nói thẳng hơi thô, chính vì bạn như thế mà mọi người ngăn cấm bạn đủ đường. Và tệ nhất là đến từ mẹ bạn đấy.

Công việc chưa ra thu nhập cao, ổn định mà cứ lo lấy vợ. Lấy vợ rồi lo cho con gái người ta ra làm sao. Chẳng trách mẹ bạn cứ ham dâu giàu, vì bạn trông có vẻ không nhờ cậy gì được đó. Cô gái này mình không biết làm sao mà vướng rắc rối, nhưng việc bạn giúp được khi cứ một hai đòi cưới chính là lo thân bạn cho tốt ấy. Cứ như trên mây trên gió, đòi cưới bằng được nợ thì một đống trên đầu rồi về đánh nhau à? Sống thực tế đi bạn ạ. Cô này khổ bỏ xừ ra rồi, bạn không giúp được thì cũng mạnh mẽ cho chính bạn, trông đáng tin một tí may ra người ta dựa. Đây cứ hỏi, cứ nói cái gì gì í. Ăn không nên đọi, nói không nên lời. Thoát mạng ảo ra đi thực hành đi bạn.
Được cảm ơn bởi: ThaoTea80990
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

HamanoRie đã viết: 20:53, 10/04/19 Không biết là mọi người giúp gì được cho bạn, ngoài lời khuyên bạn cố lên. Số cũng đã xem rồi, mọi người ủng hộ bạn quyết tiến tới rồi. Nhưng tiến không là do bạn ngoài thực tiễn chứ.

Mình follow topic này của bạn lâu lắm rồi, các topic khác của bạn mình cũng đọc. Xin lỗi mình nói thẳng hơi thô, chính vì bạn như thế mà mọi người ngăn cấm bạn đủ đường. Và tệ nhất là đến từ mẹ bạn đấy.

Công việc chưa ra thu nhập cao, ổn định mà cứ lo lấy vợ. Lấy vợ rồi lo cho con gái người ta ra làm sao. Chẳng trách mẹ bạn cứ ham dâu giàu, vì bạn trông có vẻ không nhờ cậy gì được đó. Cô gái này mình không biết làm sao mà vướng rắc rối, nhưng việc bạn giúp được khi cứ một hai đòi cưới chính là lo thân bạn cho tốt ấy. Cứ như trên mây trên gió, đòi cưới bằng được nợ thì một đống trên đầu rồi về đánh nhau à? Sống thực tế đi bạn ạ. Cô này khổ bỏ xừ ra rồi, bạn không giúp được thì cũng mạnh mẽ cho chính bạn, trông đáng tin một tí may ra người ta dựa. Đây cứ hỏi, cứ nói cái gì gì í. Ăn không nên đọi, nói không nên lời. Thoát mạng ảo ra đi thực hành đi bạn.
mình chỉ là muốn cưới cô này làm vợ , chứ ko phải là muốn cưới ngay bây giờ , biết côg việc cô ấy đã vậy mìn cũng bảo lo cho công việc trc , rồi cưới xin tính sau .
mình sẽ tiến , tiến đến cùng
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Tên topic thì rõ hay mà mùi text thì quá yếu đuối.

Chắc bạn chủ topic muốn tìm lòng tin và lời khuyên từ bói toán nhưng tôi cho bạn thứ còn quý hơn thế. Vì nó từ thực tế :)

---------

Hôn nhân ko phải là đích đến của cuộc đời mà chỉ là 1 sự khởi đầu.

Điều này rất đúng. Nhất là với đàn ông. Chàng trai ạ.
Đàn ông có thể ko giàu, có thể phá sản, có thể ko có địa vị cao, có thể ko đẹp trai, có thể tốt tính hoặc xấu tính, có thể hơi đểu, đã có vài đời vợ hoặc 50 tuổi vẫn ko có vợ nào... nhưng nhất định anh ta phải có chỗ đứng và cứng ở chỗ đó :))

Mọi câu chuyện tình trong cổ tích đều kết thúc bằng hình ảnh đám cưới:

Vượt qua bao khó khăn thử thách, hoàng tử rước công chúa lên ngựa, cả hai cưới nhau rồi họ sinh con đẻ cái, yêu nhau mỗi ngày.

Nhưng họ cưới nhau, cứ đồng ý như vậy đi...nhưng rồi sao nữa? Tờ đăng ký kết hôn có dấu của phường giờ đáng giá bao xu??? Tôi ko rõ nhưng giá để hủy nó đi thì hình như là 6 triệu :))

Thế ai nói Bạch Tuyết và Lọ Lem là những người phụ nữ xứng đáng được nhận hạnh phúc?

Ai nói rằng những nàng công chúa bước ra từ những câu chuyện tình đẹp như cổ tích, sau này cũng sẽ là những bà mẹ dạy dỗ con nên người, mà không đầu độc đàn con trong nước mắt và những lời than thở nói xấu chồng, oán trách đời sống?

Nên dù đẹp như nàng Lọ Lem thì rốt cuộc cũng ế chồng. Bạch Tuyết chẳng khá khẩm gì hơn. Hoàng tử đã cắm sổ đỏ đánh bạc và thường về khuya mang theo mùi nước hoa nồng nặc của gái lạ :))

Trích từ Trang Hạ.
Được cảm ơn bởi: Thanhhangn, Thanthatsattuvi
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 09:08, 11/04/19 Tên topic thì rõ hay mà mùi text thì quá yếu đuối.

Chắc bạn chủ topic muốn tìm lòng tin và lời khuyên từ bói toán nhưng tôi cho bạn thứ còn quý hơn thế. Vì nó từ thực tế :)

---------

Hôn nhân ko phải là đích đến của cuộc đời mà chỉ là 1 sự khởi đầu.

Điều này rất đúng. Nhất là với đàn ông. Chàng trai ạ.
Đàn ông có thể ko giàu, có thể phá sản, có thể ko có địa vị cao, có thể ko đẹp trai, có thể tốt tính hoặc xấu tính, có thể hơi đểu, đã có vài đời vợ hoặc 50 tuổi vẫn ko có vợ nào... nhưng nhất định anh ta phải có chỗ đứng và cứng ở chỗ đó :))

Mọi câu chuyện tình trong cổ tích đều kết thúc bằng hình ảnh đám cưới:

Vượt qua bao khó khăn thử thách, hoàng tử rước công chúa lên ngựa, cả hai cưới nhau rồi họ sinh con đẻ cái, yêu nhau mỗi ngày.

Nhưng họ cưới nhau, cứ đồng ý như vậy đi...nhưng rồi sao nữa? Tờ đăng ký kết hôn có dấu của phường giờ đáng giá bao xu??? Tôi ko rõ nhưng giá để hủy nó đi thì hình như là 6 triệu :))

Thế ai nói Bạch Tuyết và Lọ Lem là những người phụ nữ xứng đáng được nhận hạnh phúc?

Ai nói rằng những nàng công chúa bước ra từ những câu chuyện tình đẹp như cổ tích, sau này cũng sẽ là những bà mẹ dạy dỗ con nên người, mà không đầu độc đàn con trong nước mắt và những lời than thở nói xấu chồng, oán trách đời sống?

Nên dù đẹp như nàng Lọ Lem thì rốt cuộc cũng ế chồng. Bạch Tuyết chẳng khá khẩm gì hơn. Hoàng tử đã cắm sổ đỏ đánh bạc và thường về khuya mang theo mùi nước hoa nồng nặc của gái lạ :))

Trích từ Trang Hạ.
em cám ơn bác ạ .
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

:)) Mình cứ ngỡ mệnh Cự môn thì miệng lưỡi ghê lắm, hok ngờ chủ top nhã nhặn trước những đợt công kích ghê :D

Thôi cả nhà góp ý nhẹ nhàng với chủ top thôi :)
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Labannt đã viết: 14:55, 11/04/19 :)) Mình cứ ngỡ mệnh Cự môn thì miệng lưỡi ghê lắm, hok ngờ chủ top nhã nhặn trước những đợt công kích ghê :D

Thôi cả nhà góp ý nhẹ nhàng với chủ top thôi :)
Chắc do Tuần nên vậy ạ ^^ . Nên ăn nói ko đk khéo anh ạ , chỉ có tình cảm chân tân thôi :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”