Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dongamcuty
Chính thức
Chính thức

Re: Xem tử vi chuyên sâu 12 cung và hạn từng năm cho tất cả mọi người

Gửi bài gửi bởi dongamcuty »

Hình ảnh

Mong bác xem giúp ạ:
Cha sinh năm 1955 tuổi Mùi, mẹ sinh năm 1961 tuổi Sửu, thường hay xung khắc. Hiện tại cha mẹ đều lớn tuổi và đang ở nhà. Sức khỏe của cha không tốt, mẹ quán xuyến nội trợ. Trước đây cha mẹ buôn bán nhỏ.
Đương số nghề nghiệp là bác sĩ. Xin được xem về vấn đề tình duyên hôn nhân trắc trở.
Chân thành cám ơn bác!
Đầu trang

hanguyenanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hanguyenanh »

Mong bác xem giúp,
1. Bố sinh năm 1946, đã mất năm 2010- bố làm tài xế, mẹ sinh năm 1955, mẹ làm kỹ sư- hiện về hưu, sức khỏe ổn định
2.Nghề nghiệp bản thân: khoa học môi trường
3. Chồng tuổi Mậu Ngọ 1978

Đầu năm 2019 nay khăn gói một mình rời Việt Nam tìm việc làm ở xứ lạ phía nam bán cầu, đang mong ngóng tìm công việc ổn định để gia đình đoàn tụ định cư.

Cám ơn bác !

Hình ảnh
Đầu trang

dieuan_87
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dieuan_87 »

Mong bác xem giúp ạ:
- ba mẹ cùng sinh năm 1962, ba mất năm 2010. Mẹ hiện tại làm nội trợ. Hay có bệnh cao huyết áp, rối loạn tiên đình.
- em trai sinh 1994 giáp tuất hiện đang làm nhân viên kinh doanh
- em sinh năm 1987 đang làm nhân viên văn phòng.

Bác hoan hỷ cho em hỏi năm nay em có hạn tang không? Có người nói năm nay mẹ em..... Hic.
Hình ảnh
Đầu trang

T79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi T79 »

hungmanh82 đã viết: 14:28, 14/04/19
T79 đã viết: 13:16, 14/04/19 Anh xem giúp em với ạ!
Mẹ:sn 1976 làm nấu ăn cho công ty
Bố: sn 1974( đã mất)
Em: Học đại học ngành Kinh tế quốc tế, chưa kết hôn
Hình ảnh
Mệnh thổ cung mệnh tại dần là đất trường sinh là 1 người đc nuôi dưỡng,vật chất đầy đủ và dư dã.bạn có số may mắn nên ra ngoài rất hay gặp may nhưng tính cách bạn quá thắng thắn lại,ko biết nhu cương nên hay bị va chạm.bạn khiêm nhường ko thích tranh dành nhưng lại muốn ăn đc người đâm ra gàn dỡ cộc lốc.bạn cần phải nóng nảy và mạnh mẽ lên thì mới tốt đc.số này tính luôn nhường người ta nên khó làm nên chuyện,may mắn đc hạn tốt nên cứ đến hạn là hay gặp may.bản thân phải cẩn thận với sông nước!
Anh xem hộ e cung Phu được không ạ?
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungmanh82 »

Phuong2402 đã viết: 20:41, 12/03/19 Em chào anh ạ. Mong anh xem giùm em với ạ. Em sinh giờ dần . ngày 10.01.1991 âm lịch ạ.
Em mô tả sơ qua về bản thân ạ: em là người hơi lùn nhỏ, mặt nhỏ, hơi ương bướng, có chút mạnh mẽ. Về gia đình thì có bô mẹ em làm trong ngành y. Bản thân e cũng đang theo ngành này. Em có một em trai . năm 2010 có xuất ngoại đi du học mà trở về năm 2017. Công việc thì hiện tại có luân chuyển vài lần nhưng vẫn lận đận. Đã trải qua vài mối tình nhưng chưa đâu vào đâu. Cuối năm 2018 vừa rồi ctay bạn trai sau 6 năm yêu nhau vì bj phản bội ạ.nếu có duyên. Mong anh xem cho em về cung phu ạ.
Nữ mệnh thổ cung mệnh tại tý là 1 thế rất đẹp cho thây đc bạn là 1 người rất thông minh khôn ngoan và khá duyên dáng.bạn rất nam tính và khó tính,để vừa lòng đc 1 người như bạn là ko phải dễ dàng nên cũng chính vì vậy mà bạn cũng rất trắc trở lương duyên mệnh tài quan nhìn chung là tốt nói rằng sự nghiệp bạn khá đẹp và tiền tài ổn,luôn đc giao trọng trách đc người khác trọng dụng nể trọng.cung phu có thể nói là lấy chồng khá muộn màng,bạn khá là kén chọn và khó tính quá bạn dễ gây thù chuốc oán với người ta mà xảy ra nhiều chuyện,bản thân đôi khi làm ơn nhưng lại mắc oán,phải biết kiềm chế trong mọi tình huống nếu ko muốn rước họa vào thân.chồng bạn là 1 người hiền giỏi giang và biết lo nghĩ cho người khác.bạn luôn bị cản trở trong tình duyên.lần chia tay này sẽ là cái mốc để bạn sẽ lấy chồng sắp tới đây.con cái thì khá là khó có con bạn ạ!nên đj cầu chùa nhiều mới có.năm 2018 làm ơn mắc oán ,dễ điên mà gây oan ức!
Hạn năm nay buồn bã cô đơn nhiều chuyện buồn phiền lắm,khóc lóc thảm thiết.buồn vì tiền bạc,đầu tư gì sẽ mất trắng,nên chờ sang 2020 sẽ đỡ nhé!
Đầu trang

Phuong2402
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phuong2402 »

Em cảm ơn anh ạ, anh có thể nói chi tiêt hơn cho em về chồng tương lai được không ạ, về tướng mạo gia cảnh và công việc với ạ, bởi hiện tại em đang quen một người sn 1988 , cũng ko biết là có đến với nhau sau này ko hay lại đổ vỡ như lần trc, và liệu năm nay em có lấy chồng được không ạ, nhân tiện anh xem hộ em công việc năm nay với ạ
Hình ảnh
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

hanguyenanh đã viết: 19:17, 14/04/19 Mong bác xem giúp,
1. Bố sinh năm 1946, đã mất năm 2010- bố làm tài xế, mẹ sinh năm 1955, mẹ làm kỹ sư- hiện về hưu, sức khỏe ổn định
2.Nghề nghiệp bản thân: khoa học môi trường
3. Chồng tuổi Mậu Ngọ 1978

Đầu năm 2019 nay khăn gói một mình rời Việt Nam tìm việc làm ở xứ lạ phía nam bán cầu, đang mong ngóng tìm công việc ổn định để gia đình đoàn tụ định cư.

Cám ơn bác !

Hình ảnh
Nữ mệnh thủy cung mệnh tại hợi có sao thiên tướng là rất đẹp có đầy đủ tướng ấn nên là 1 người có tài năng quán xuyến giỏi và xốc vác.bạn là 1 người khá nóng nảy và đòi hỏi sự hoàn hảo lớn nên đôi lúc ko hợp nhiều người,bạn luôn muốn hơn người khác chứ ko chịu thua thiệt mà làm người khác khó gần mình,bạn nên kiềm chế tính mình để hòa hợp mọi người.bản thân bạn đc trời giúp nên đôi lúc rất hay gặp may mắn nhất là về tiền bạc,nhưng bạn cũng nên hiểu rằng những cái trời cho thì cũng dễ bị trời lấy,nên mình phải đưa cái tiền đó đi làm từ thiện bớt thì sẽ hay gặp may về mặt khác nhiều hơn,nghĩa là về tinh thần sẽ ổn,nếu trước đây mẹ bạn bị sẩy thai rồi sinh ra bạn thì con bạn sẽ ko bị sẩy,nếu ko có như vậy thì con bạn rất dễ bị sẩy bạn nhé!
Mẹ bạn có thể nói là người phụ nữ vẹn toàn từ tài cho đến đức độ.mẹ giống bạn lắm từ tính cách đến hình hài.nên ko phải lo.bạn là 1 người sống tính cảm có số xuất ngoại bạn nhé!nên yên tâm là đi ra ngoài sẽ tốt đẹp tuy phải khá vất vả!bạn nên làm nghề liên quan đến nước sẽ tốt như:cà phê nước ngọt,...
Trong cuộc sống đôi lúc bạn sẽ gặp những lúc làm ơn mắc oán,ví dụ như mình tốt với người ta mà người ta ko trả ơn còn quay lại chơi xấu mình nữa nên bạn ko lo nhé,cái đó là cái nợ phải trả cho họ,ko đc kết thù oán,sẽ tự rước họa vào người.chồng bạn sn 78 là 1 người nóng tính,khó tính nhưng là người nể vợ,trợ giúp cho bạn rất nhiều,chồng cũng có số đi xa,đi xa gặp vận hội đẹp,hoặc công việc chồng có tính lưu động cao,trước khi lấy chồng thì tình duyên bạn luôn bị cản trở khó khăn,
Con cái: đứa 2012 thì sẽ ko giống ai còn đứa 2014 thì lại rất giống bố,đứa nào cũng giỏi giang ,có tài năng.lúc sinh đứa đầu sẽ là khá khó đối với bạn
Hạn năm 2015 là bạn đã tính chuyện đi xa rồi,hoặc năm đó chồng xuất ngoại trước.có sự cãi cọ oan ức .
Năm 2018 vừa qua là năm khá là vất vả,nhiều chuyện rắc rối ,năm ngoái chồng tốt đẹp,bạn thì khá là long đong vất vả.nhiều chuyện buồn phiền từ con cái ,làm gì cũng có cảm giác bị ngưng trệ,chờ đợi cảm giác khó khăn trục trặc!
Năm 2019 là năm có thể nói là làm bạn suy nghĩ cực nhiều điều,chắc chắn sẽ có sự lừa lọc nên bạn phải đề phòng các tuổi :tỵ dậu sửu bạn nhé.3 tuổi này sẽ có thể làm cho bạn bị ảnh hưởng gây chậm chạp khó khăn,cản trở.bạn sẽ phải tổn hao khá nhiều tiền bạc trong năm nay.nhưng có quý nhân giúp bạn soi đường chỉ lối đi đúng nên cũng đỡ đi phần nào.
Sang năm 2020 thì bình thường bạn ạ!đến năm 2021 thì mới tốt đẹp bạn nhé!
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Hoahoa2017 đã viết: 23:37, 22/03/19
hungmanh82 đã viết: 16:19, 03/03/19 Tôi đã xem tử vi cho nhiều bạn 95 %số đó nói tôi xem đúng,5% còn lại là ko cung cấp đầy đủ thông tin.
Các bạn không biết tôi là ai và tôi cũng vậy nên mong các bạn cung cấp đầy đủ 1 số thông tin sau để xem lá số đc hoàn thiện hơn nhé!
1 .năm sinh bố,mẹ.tình hình sức khoẻ,công việc bố mẹ.
2.nghề nghiệp của bạn
3.tuổi của vợ ,chồng nếu đã thành gia thất.
Tôi đảm bảo chuẩn xác uy tín làm đầu.
Tôi chuyên làm từ thiện các bạn nhé!
Nhờ anh xem giúp em ạ! Em cảm ơn anh.
1. Cha sinh năm 1952. Từng làm nghề vận tải. Đau xương khớp, gai cột sống.
Mẹ sinh năm 1953, bán hàng quán tại nhà. Đau đại tràng, dạ dày.
2. Em làm bộ phận hành chính nhân sự cho cty nước ngoài.
3. Độc thân. ( đã có bạn trai)
Cảm ơn anh nhiều.
Hình ảnh
Nữ mệnh mộc cung mệnh đóng tại tý là thế 1 con người tài hoa đc rèn luyện từ sự gian khổ mà thành.bạn là 1 người chăm chỉ cần cù chịu khó hay lo lắng này kia mà nhiều lúc làm tổn hại bản thân.mệnh đóng tại đây thì phải cẩn thận sức khỏe kém bạn nhé.bạn là 1 người tốt luôn sống hòa đồng vui vẻ với mọi người làm gì cũng ko hổ thẹn với lòng,khá hiền,đúng nói đúng sai nói sai thắng tính.quan tài cho thấy bạn có khả năng thuyết trình ăn nói diễn thuyết tốt nên công việc luôn đc trọng dụng giao những việc quan trong,mọi người trong công ty đều nể bạn.
Số bạn hồi bé khá vất vả lo nghĩ nhiều nhưng càng lớn thì thấy đời càng tươi mới,có thể nói là cuộc đời khổ trước sướng sau,cung thân nằm vị trí này thì cực đẹp về cả ngũ hành lẫn âm dương tuy vậy cung phúc là nói rằng bạn rất hay lo lắng và buồn bã ko yên ,trong người bạn có 1 điều gì đó giấu kín mà ko thổ lộ ra,có thế đưa xuống mồ,cái này ảnh hưởng lớn đến cuộc sống của bạn rất nhiều.số bạn là phải sống đường đường chính chính mới tốt b nhé! Ko nên làm chuyện mờ ám,cung phu thê có thế nói là luôn cảm thấy buồn lòng ko yên,bạn luôn bị lừa dối trong chuyện tình cảm,khóc cạn nước mắt vì mối tình đầu.sau khi lấy chồng thì đỡ nhưng giai đoạn đầu ăn ở với nhau rất khổ sở gian nan,buồn lòng nhiều thứ,ko hợp nhau cãi nhau suốt,1 phần cũng vì tính cách lì lợm táo bạo và liều lĩnh của bạn.
Con cái,khó sinh và chắc chắn sinh mổ sẽ dễ dàng bạn nhé!lúc sinh nên chon giờ hoàng đạo mà đẻ.
Cung tử tức nhiều kim nên con cái khắc bố mẹ lắm,nuôi mới biết mệt.nếu bạn trước đây mà bỏ 1 đứa thì còn nhọc hơn nhiều.
Hạn năm 2018 vừa qua của bạn khá đẹp về công việc lẫn kinh tế nhưng bản thân thì có ốm nặng,năm đó bố bạn cũng ốm đau lắm!
Năm nay 2019 thì tốt nhé!có dao kéo nên chắc chắn sinh mổ rồi.bạn yên tâm là sinh năm nay thì rất tốt đẹp thuận buồm xuôi gió b nhé!tuy có vất vả nhưng gặp hung hóa cát.
Trong cuộc sống hôn nhân sống ko nên nghi ngờ chồng hay ghen tuông gì bạn nhé!cứ để tự nhiên thì cuộc sống của bạn sẽ tốt đẹp!
Đầu trang

Mai1623
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mai1623 »

hungmanh82 đã viết: 16:19, 03/03/19 Tôi đã xem tử vi cho nhiều bạn 95 %số đó nói tôi xem đúng,5% còn lại là ko cung cấp đầy đủ thông tin.
Các bạn không biết tôi là ai và tôi cũng vậy nên mong các bạn cung cấp đầy đủ 1 số thông tin sau để xem lá số đc hoàn thiện hơn nhé!
1 .năm sinh bố,mẹ.tình hình sức khoẻ,công việc bố mẹ.
2.nghề nghiệp của bạn
3.tuổi của vợ ,chồng nếu đã thành gia thất.
Tôi đảm bảo chuẩn xác uy tín làm đầu.
Tôi chuyên làm từ thiện các bạn nhé!
Chào em,
Xin cảm ơn tấm chân tình thiện nguyện của em dành cho mọi người trên diễn đàn này.
Tử vi đúng là môn học không hề dễ, đòi hỏi trí nhớ, suy luận lô gic và khả năng lập luận cho lá số. Khả năng này còn do mỗi người tu tập thiền định để có thể nhạy bén luận giải cho mỗi lá số. Chị rất quan tâm và thích đọc về tử vi, bởi quan niệm của chị là mình nên hiểu về mình, biết đúng sai ở đời để sống tử tế hơn, tâm phúc hơn.
Đây là lá số của chị.
Chị sinh ra trong gia đình công chức. Bố là cán bộ ngành y dược đã nghỉ hưu sinh năm 1952. Mẹ là giáo viên cấp 2 và cũng đã nghỉ hưu, mẹ chị sinh năm 1953. Chị tốt nghiệp đại học ngoại ngữ năm 2000, hiện nay đang công tác tại tập đoàn của Nhật với vị trí khá ổn định (chị học ngôn ngữ tiếng Nhật). Ngoài ra chị có làm một vài công việc liên quan đến dịch sách và dạy tiếng Nhật (dạy hoàn toàn miễn phí cho 1 số bạn cần đến ngôn ngữ để phục vụ công việc).
Cuối năm 2002 chị lập gia đình. Chồng chị là bác sỹ quân đội. Năm 2003 chị sinh cháu trai đầu lòng, năm 2009 chị sinh cháu trai thứ 2.
Vì chồng chị không có ngày tháng năm sinh chính xác do cha mẹ không nhớ được, nên cũng không có lá số để luận về công danh. Em xem cho chị cung phu và cung tử tức nhé. Ngoài ra giúp chị các năm vận hạn xấu cần tránh. Em xem cả phần sức khỏe của cha mẹ chị nhé. Chị đang sống gần cha mẹ chị, do gia đình có hai chị em, em gái đang ở xa.

Chúc em luôn mạnh khỏe và an vui.
Thân ái,
Tập tin đính kèm
Mai Chi.jpg
Mai Chi.jpg (169.44 KiB) Đã xem 991 lần
Đầu trang

hungmanh82
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Các bạn đã đc xem thì mong các bạn hồi âm nhé!còn các bạn chưa đc xem thì chịu khó đợi tôi nghiên cứu nhé!ko nên nóng vội!ai cũng có phần!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”