Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Tha thiết tìm giờ sinh chính xác ạ

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Weedy đã viết: 14:01, 22/04/19
kimhoai đã viết: 13:49, 22/04/19
vio đã viết: 12:09, 22/04/19

Chắc chắn là ls mệnh thiên đồng đấy.
Khi trước bạn cho ít dữ kiện quá nên bác Hung Ton và anh Vinafake nhận định như vậy thôi, nếu không 2 người này nhìn ra ngay.
- thái âm thiên đồng hay thiên đồng hóa lộc đều là ls đào hoa.
- âm đồng thiên trù hay thiên đồng hóa lộc đều có khiếu ẩm thực.

Nên 2 nội dung trên không đủ xác định ls.
Nhưng xem 2015 mât xe thì thấy ngay.
Em đồng ý với anh VIO,
Đúng là 5 người 10 ý rồi =))
vnfaker98 đã viết: 12:59, 22/04/19

Em có idea và lên ý tưởng khá tốt trong mọi khía cạnh kể cả ngành nghề đang theo học ạ, em cũng thích học toán hình học hơn đại số, tưởng tượng về không gian 3 chiều tốt, đồng thời em cũng thích sự lãng mạn, em không thích học văn nhưng có thể sáng tác lời mới, nghe hài hoà trên nền nhạc sẵn có, em cũng có học đàn piano và guitar ạ, mặc dù đang học kiến trúc nhưng em tự nhận là mình vẽ không được đẹp lắm và đặc biệt là em rất thích những phim tình cảm lãng mạn theo hướng nhẹ nhàng và em là mẫu người cũng hơi mơ mộng về chuyện tình cảm ạ.
Phức tạp thế ah, đa tài nhỉ :)) thế thì mấy dữ kiện về tích cách cũng không dùng để phân biệt luôn. Chỉ còn cách khán hạn. Bạn cho 5-7 cái hạn ra đê mọi người khán
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Hai ls tứ trụ này khác nhau cực nhiều luôn. Nhưng mình mang tứ trụ ra thì mọi người cũng khó chia sẻ.
Về tử vi, 2 ls này có rât nhiều điểm giống nhau ở khía cạnh tính cách hình thức sẽ khá giống nhau.
Ví dụ thêm ngoài 2 điểm nêu trên (ẩm thực, đài hoa), thì mệnh âm đồng địa không thái tuế là cá tính, cũng hay nói, cãi bằng đc thì thôi. Mệnh thiên đồng lộc không kiếp cá tính cũng vậy. Người này không phục ai là muốn thể hiện ra, nếu không ấm ức trong lòng.
Nhưng đk kinh tế bố mẹ và năng lực học 2 ls này khác nhau hoàn toàn. Ở ls 1 bố mẹ rât cơ hàn, lười và học kém. Ls thứ 2 bố mẹ kinh tế bình ổn hơn, tuy hơi lười, và đây mới là ls có năng khiếu vẽ. Cả 2 ls này sau này dễ có tật ở mắt, thủa nhỏ dễ bị thủy đậu qua bị.

Về năm 2015:
- đại vận tại tuất phá quân kình đà kị cự linh. Phá quán hay cự môn với bộ linh hỏa chủ mất chộm hay bị quỵt nợ.
- lưu trung hạn tại tý ngộ kình đà, ám tinh.
- lưu tiểu vận cự ngộ linh hỏa.
Thực ra nam phái thì xem hạn dựa vào mệnh - đại vận - lưu đại hạn - tiểu hạn, thành ra nó bày tất ra gọt thế nào cũng đúng. Bây giờ xem cách khác.

+ đại vận 20 tuổi năm 2015 tại cung nhâm tuất. Cung tài đại vận có Can giáp phi hóa kị đến cung sửu xung cung mùi tài nguyên cục, là hiện tượng xung đồng loại, năm 2015 ất mùi ất hóa kị tại cung sửu là cung thiên di xung mệnh lưu niên và là cung tài nên mất của. Can ất thiên cơ cung tài lưu niên hóa lộc (thiên cơ chủ động có, cái xe) chạy về thái âm cung di xung mệnh, cung mão là cung nô bộc đại vận nên có thể bạn bè người quen lấy trộm.
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

vio đã viết: 14:11, 22/04/19 Hai ls tứ trụ này khác nhau cực nhiều luôn. Nhưng mình mang tứ trụ ra thì mọi người cũng khó chia sẻ.
Về tử vi, 2 ls này có rât nhiều điểm giống nhau ở khía cạnh tính cách hình thức sẽ khá giống nhau.
Ví dụ thêm ngoài 2 điểm nêu trên (ẩm thực, đài hoa), thì mệnh âm đồng địa không thái tuế là cá tính, cũng hay nói, cãi bằng đc thì thôi. Mệnh thiên đồng lộc không kiếp cá tính cũng vậy. Người này không phục ai là muốn thể hiện ra, nếu không ấm ức trong lòng.
Nhưng đk kinh tế bố mẹ và năng lực học 2 ls này khác nhau hoàn toàn. Ở ls 1 bố mẹ rât cơ hàn, lười và học kém. Ls thứ 2 bố mẹ kinh tế bình ổn hơn, tuy hơi lười, và đây mới là ls có năng khiếu vẽ. Cả 2 ls này sau này dễ có tật ở mắt, thủa nhỏ dễ bị thủy đậu qua bị.

Về năm 2015:
- đại vận tại tuất phá quân kình đà kị cự linh. Phá quán hay cự môn với bộ linh hỏa chủ mất chộm hay bị quỵt nợ.
- lưu trung hạn tại tý ngộ kình đà, ám tinh.
- lưu tiểu vận cự ngộ linh hỏa.
Thực ra nam phái thì xem hạn dựa vào mệnh - đại vận - lưu đại hạn - tiểu hạn, thành ra nó bày tất ra gọt thế nào cũng đúng. Bây giờ xem cách khác.

+ đại vận 20 tuổi năm 2015 tại cung nhâm tuất. Cung tài đại vận có Can giáp phi hóa kị đến cung sửu xung cung mùi tài nguyên cục, là hiện tượng xung đồng loại, năm 2015 ất mùi ất hóa kị tại cung sửu là cung thiên di xung mệnh lưu niên và là cung tài nên mất của. Can ất thiên cơ cung tài lưu niên hóa lộc (thiên cơ chủ động có, cái xe) chạy về thái âm cung di xung mệnh, cung mão là cung nô bộc đại vận nên có thể bạn bè người quen lấy trộm.
Em cảm ơn anh nhiều ạ, em mong sẽ tìm được đúng giờ sinh cho mình, đây là thoing tin em bổ sung ạ:
Ba mẹ em thuộc khá giả, ba em làm nhân viên nhà nước trong ngành xây dựng, còn mẹ hiện làm trưởng phòng của ban quản lý dự án giao thông, có nhiều tài sản đất đai ạ.
Em tự nhận xét mình là không có năng khiếu vẽ lắm, em vẽ chỉ ở mức trung bình so với các bạn cùng học kiến trúc, nhưng em có nhiều ý tưởng hay hơn ạ
Em bị thủy đậu đầu năm 2014, Điện thoại em bị mất năm 2012-2013 đúng là bị bạn trong lớp lấy trộm, em bị mất xe năm 2015 vào hôm bạn rủ em qua nhà bạn ngủ nhưng em không nghi ngờ bạn vì em biết là xe em bị chủ nhà cho thuê ở đó giàn cảnh lợi dụng lúc ko ai có nhà rồi trộm xe em ạ.
Thêm nữa là em có xăm mình ạ, nhưng ba mẹ em cũng không phản đối hay la mắng gì hết vì em chỉ xăm nghệ thuật, hình nhỏ thôi ạ
Em có học qua piano năm 2006-2008, học guitar năm 2017 nhưng đến giờ thì quên hết ráo rồi ạ, em cũng thích nhảy nên cũng có đi học 1 thời gian.
Năm 2003 gia đình em chuyển nhà ạ
Hiện tại em đang có người yêu được 2 năm, người yêu em tốt và theo em thấy thì cũng chung thủy nhưng người yêu em rất có duyên với người khác phái kể cả nam lẫn nữ, nhưng người yêu em tính cộc và có hơi bạo lực ạ.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Định giờ sinh là 1 việc khó và ngay cả các cao thủ cũng có lúc nhầm lẫn..
Ngay như đan trì hay pharadvt phải chơi ngoài đời mới biết rõ là giờ nào!!!!

Có lần anh nhắn tin riêng hỏi chú vio về giờ sinh của 1 người..chú nói mình có biết ngoài đời nó ra sao đâu!!!!

Chú vio bác hùng và anh kim hoài đều là cao thủ và hiện tại 2 phe chia đều...bác hùng chưa quay trở lại nhưng sau khi đọc lại bài của chú vio thì anh tin bác cũng đồng ý ls thiên đồng.

Anh cũng có chút nhầm lẫn, nhưng ko anh cũng ko giải thích rõ ở đây..

Đây là bài chót của anh ở topic này..
Chúc em luôn may mắn.
Thân.
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

vnfaker98 đã viết: 17:53, 22/04/19 Định giờ sinh là 1 việc khó và ngay cả các cao thủ cũng có lúc nhầm lẫn..
Ngay như đan trì hay pharadvt phải chơi ngoài đời mới biết rõ là giờ nào!!!!

Có lần anh nhắn tin riêng hỏi chú vio về giờ sinh của 1 người..chú nói mình có biết ngoài đời nó ra sao đâu!!!!

Chú vio bác hùng và anh kim hoài đều là cao thủ và hiện tại 2 phe chia đều...bác hùng chưa quay trở lại nhưng sau khi đọc lại bài của chú vio thì anh tin bác cũng đồng ý ls thiên đồng.

Anh cũng có chút nhầm lẫn, nhưng ko anh cũng ko giải thích rõ ở đây..

Đây là bài chót của anh ở topic này..
Chúc em luôn may mắn.
Thân.
Vâng ạ, em cảm ơn anh nhiều vì đã góp ý cho em ạ
Em cập nhật lại là ba mẹ em ngày xưa nhà hoàn cảnh khó khăn nhưng tự gầy dựng cho sự nghiệp 2 người cố gắng vươn lên, mới khá giả như bây giờ ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

kimhoai đã viết: 09:27, 22/04/19 Bạn mệnh thiên đồng, Kiếp - không đắc địa tại hợi. Đấy là ý kiến của tôi
Nhờ chú Hungton và bạn vnfaker xem lại với các thông tin mới.
Bạn này tính chất thiên đồng thể hiện rất rõ trong khi thái âm không rõ ràng
Nếu như thái tuế tại mệnh thì sẽ ăn thua đủ, khẩu chiến tới cùng chứ không thể là"mặc kệ, không quan tâm" cái này chính là mẫu người âm - long - trực
Linh tinh vào cung huynh đệ nên có anh chị em bị sẩy
Bạn tự nhận là người thông minh, học 1 biết 10 kể ra cũng hơi quá tự tin =)) Nhưng âm đồng tại tý cũng rất thông minh, nhưng kiếp không đắc địa cũng không kém, lại ăn vào hay bị xui xẻo khi thi cử thì kiếp - không sẽ khớp hơn
Cả 2 lá số đều có Thiên Đồng tại mệnh.
Thái Tuế tại mệnh không hẳn là sẽ ăn thua đủ. Phân loại thế thì sơ sài quá. Thái Tuế tại mệnh thì đơn giản là tự tin vào chính mình, còn ăn thua đủ hay không tùy chính tinh nữa chứ.
Cái chất mặc kệ, vô tư không quan tâm là của chính Thiên Đồng.

Nhìn chung 2 lá số này nếu lật tứ trụ ra thì khác hẳn nhau 1 ngày, lại khác ngũ hành can ngày (Kỷ âm thổ và Canh dương kim) nên tứ trụ khác biệt hoàn toàn. Còn xem tử vi nếu chỉ dựa vào tính chất sao, săm soi tính cách thì cứ na ná nhau, không phân định được.

Lá số Đồng Âm có sao Thái Âm dễ hóa Lộc, Quyền, Kỵ, dựa vào các năm Thái Âm hóa xác định vận cũng có thể bổ sung thêm để phân định dễ hơn.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Đan Trì đã viết: 09:31, 23/04/19
kimhoai đã viết: 09:27, 22/04/19 Bạn mệnh thiên đồng, Kiếp - không đắc địa tại hợi. Đấy là ý kiến của tôi
Nếu như thái tuế tại mệnh thì sẽ ăn thua đủ, khẩu chiến tới cùng chứ không thể là"mặc kệ, không quan tâm" cái này chính là mẫu người âm - long - trực
Bạn tự nhận là người thông minh, học 1 biết 10 kể ra cũng hơi quá tự tin =)) Nhưng âm đồng tại tý cũng rất thông minh, nhưng kiếp không đắc địa cũng không kém, lại ăn vào hay bị xui xẻo khi thi cử thì kiếp - không sẽ khớp hơn
Thái Tuế tại mệnh không hẳn là sẽ ăn thua đủ. Phân loại thế thì sơ sài quá. Thái Tuế tại mệnh thì đơn giản là tự tin vào chính mình, còn ăn thua đủ hay không tùy chính tinh nữa chứ.

Nhìn chung 2 lá số này nếu lật tứ trụ ra thì khác hẳn nhau 1 ngày, lại khác ngũ hành can ngày (Kỷ âm thổ và Canh dương kim) nên tứ trụ khác biệt hoàn toàn. Còn xem tử vi nếu chỉ dựa vào tính chất sao, săm soi tính cách thì cứ na ná nhau, không phân định được.

Lá số Đồng Âm có sao Thái Âm dễ hóa Lộc, Quyền, Kỵ, dựa vào các năm Thái Âm hóa xác định vận cũng có thể bổ sung thêm để phân định dễ hơn.
Lâu mới thấy Đan Trì vào lyso

Đồng ý !

Mình hơi chủ quan với Thái Tuế :>
Thái tuế đi với Thiên đồng cũng khó có kiểu ăn thua đủ =D>
Ngoài lề thôi nhé: Thái tuế - thiên đồng và Trực phù - Thiên đồng phải tạo ra 2 mảng tính cách khác nhau của thiên đồng chứ nhỉ vì thái tuế và trực phù gần như trái ngược nhau (1 đầu 1 cuối vòng thái tuế), nếu cứ chú trọng thiên đồng ở cả 2 cung thì khó phân biệt. Nói chung dùng tính cách để luận lá số 1 người qua mạng ảo, thông qua vài câu do bản thân họ tự mô tả về mình cũng khó khách quan =)) . Đôi khi chính mình còn chả hiểu mình là người như thế nào ấy chứ :))
Tốt nhất là khán hạn, khác điểm nào thì dựa vào điểm ấy mà khán. Mà lá số này tứ trụ khác nhau hoàn toàn rồi, anh VIO chắc đã khán bằng cả tử vi và tứ trụ rồi.

Sẵn có cả Đan Trì ở đây thôi mọi người kết luận luôn cho bạn chủ topic khỏi băn khoăn. Cao thủ nhiều rồi, lôm côm như mình xin rút :-h
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

kimhoai đã viết: 10:12, 23/04/19 Lâu mới thấy Đan Trì vào lyso

Đồng ý !

Ngoài lề thôi nhé: Thái tuế - thiên đồng và Trực phù - Thiên đồng phải tạo ra 2 mảng tính cách khác nhau của thiên đồng chứ nhỉ vì thái tuế và trực phù gần như trái ngược nhau (1 đầu 1 cuối vòng thái tuế), nếu cứ chú trọng thiên đồng ở cả 2 cung thì khó phân biệt. Nói chung dùng tính cách để luận lá số 1 người qua mạng ảo, thông qua vài câu do bản thân họ tự mô tả về mình cũng khó khách quan =)) . Đôi khi chính mình còn chả hiểu mình là người như thế nào ấy chứ :))
Tốt nhất là khán hạn, khác điểm nào thì dựa vào điểm ấy mà khán. Mà lá số này tứ trụ khác nhau hoàn toàn rồi, anh VIO chắc đã khán bằng cả tử vi và tứ trụ rồi.

Sẵn có cả Đan Trì ở đây thôi mọi người kết luận luôn cho bạn chủ topic khỏi băn khoăn. Cao thủ nhiều rồi, lôm côm như mình xin rút :-h
Mình chưa soi kĩ số của bạn gái. Cũng không giỏi khán hạn lắm.
Còn Thái Tuế thì phải trái ngược với sao xung chiếu của nó - tuế phá, chứ không phải Trực Phù.
Mà hầu như các sao trong tử vi sẽ có nhiều tính chất trái ngược với sao luôn xung chiếu với nó. Còn sao gần nó lại có tính chất cũng gần gần nó.

Ví dụ Thái Tuế có chất Thái Tuế.
Thì Thiên Không đứng trước Thái Tuế, trước có sau không.
Trực Phù đứng sau Thái Tuế, trước không sau có.

Có cái gì: có cái chính, cái thuận. Cái danh chính ngôn thuận, cái tự tin, cái chất của 1 người đang cảm thấy mình đúng đường, đúng lẽ phải. (mặc dù cái lẽ phải đó có thể khác với đám đông, nhưng khủng bố tử vì đạo, như đấu tranh bảo vệ chế độ độc tài v.v....)
Thái Tuế có chất đó mạnh nhất, nhưng có người biểu lộ cái tự tin, cái bảo thủ ra ngoài, nếu họ giỏi. Có người lại ẩn đi, vì mở miệng ra là bị cười, nhưng không có nghĩa là người dễ nghe lời.

Thiên Không trước có sau không, tức là trước tự tin, thấy đúng, sau lại mất đi, nên dễ rơi vào tình trạng hoang mang, lưng trời gãy cánh hoặc chán nản mà đi tu.
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

kimhoai đã viết: 10:12, 23/04/19
Đan Trì đã viết: 09:31, 23/04/19

Lâu mới thấy Đan Trì vào lyso

Đồng ý !

Em cảm ơn anh đã góp ý ạ, những tính cách nêu trên là em hỏi chị gái mình để khách quan hơn vì bản thân em thật sự muốn tìm đúng giờ sinh của mình, chứ không hề đề cao mình lên hay sai lệch thông tin ạ.
Em cũng nhận định và hỏi cha mẹ em có những hạn nào, thì từ bé đến giờ gồm các hạn như sau ạ:
- năm 2000-2001 làm chị gái bị tét chân khâu 8 mũi
- năm 2003 đổi chỗ ở
- chuyển trường lớp nhiều lần từ 2002-2006 và năm 2010
- năm 2007 có bị đập đầu xước chảy máu
- sức khỏe không tốt hay bị bệnh lặt vặt như sốt, cảm, đau đầu, đau bụng, viêm họng, ho,..
- cận từ năm 2008
- 2009 bị tai nạn xe nhẹ nứt xương chậu
- 2009 bị giúp việc lấy cắp tiền nhưng có trả lại được 1 nửa
- 2011 bị bạn lên kế hoạch dụ đến nơi vắng vẻ để đánh nhưng không thành
- hay bị bạn bè trở mặt, nên rất ít bạn thân, lắm bè nhưng ko có bạn
- 2011 có người yêu đầu tiên, nhưng không vượt quá giới hạn
- 2012 bị người yêu phản bội, buồn khổ vì tình, các năm sau đào hoa nhưng không bén duyên cùng ai lâu dài được
- 2015 bị mất xe
- đầu 2016 đi làm thêm, nhưng bị đồng nghiệp đặt điều nói xấu
- 2016-2017 chuyển chỗ ở
- 2017 có người yêu cho đến hiện tại
Sửa lần cuối bởi Weedy vào lúc 16:08, 23/04/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Weedy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Weedy »

Đan Trì đã viết: 15:37, 23/04/19
kimhoai đã viết: 10:12, 23/04/19 Lâu mới thấy Đan Trì vào lyso

Đồng ý !

Mình chưa soi kĩ số của bạn gái. Cũng không giỏi khán hạn lắm.
Còn Thái Tuế thì phải trái ngược với sao xung chiếu của nó - tuế phá, chứ không phải Trực Phù.
Mà hầu như các sao trong tử vi sẽ có nhiều tính chất trái ngược với sao luôn xung chiếu với nó. Còn sao gần nó lại có tính chất cũng gần gần nó.

Ví dụ Thái Tuế có chất Thái Tuế.
Thì Thiên Không đứng trước Thái Tuế, trước có sau không.
Trực Phù đứng sau Thái Tuế, trước không sau có.

Có cái gì: có cái chính, cái thuận. Cái danh chính ngôn thuận, cái tự tin, cái chất của 1 người đang cảm thấy mình đúng đường, đúng lẽ phải. (mặc dù cái lẽ phải đó có thể khác với đám đông, nhưng khủng bố tử vì đạo, như đấu tranh bảo vệ chế độ độc tài v.v....)
Thái Tuế có chất đó mạnh nhất, nhưng có người biểu lộ cái tự tin, cái bảo thủ ra ngoài, nếu họ giỏi. Có người lại ẩn đi, vì mở miệng ra là bị cười, nhưng không có nghĩa là người dễ nghe lời.

Thiên Không trước có sau không, tức là trước tự tin, thấy đúng, sau lại mất đi, nên dễ rơi vào tình trạng hoang mang, lưng trời gãy cánh hoặc chán nản mà đi tu.

Cảm ơn anh đã góp ý thảo luận dùm em ạ, em đã ghi những hạn ở trên và em xin nói thêm 1 chút về bản thân ạ:
- khi em gặp chuyện bị nói xấu thì em sẽ không ăn thua đủ hay tìm họ để nói cho ra lẽ, vì em nghĩ chuyện gì nói không đúng sự thật thì sẽ mãi là sai, còn con người em minh bạch nên em không sợ và cũng không cần đôi co với những lý lẽ sai, ai tiếp xúc với em, biết em như thế nào là được chứ không cần đánh giá qua lời kể ai đó hoặc qua đôi ba câu phán xét sai sự thật, vì em tin sự thật vẫn là sự thật. ( và việc em bị nói xấu lặp đi lặp lại rất nhiều, đặc biệt là khi em vào môi trường mới, đi làm việc,.. em cảm giác như mình bị các bạn nữ ganh ghét ạ)
- hoặc khi thảo luận đưa ra quan điểm mỗi người, em luôn có chính kiến riêng của mình và bảo vệ quan điểm đó tới cùng, nhưng nếu mọi người không đồng ý hoặc phản bác quá nhiều thì em sẽ dừng lại không nói đôi co nữa, nhưng trong lòng em vẫn giữ quan điểm ý kiến của mình vẫn là đúng ạ.
Và em cũng khá dễ tổn thương và suy nghĩ nhiều ạ.
Em mong sẽ sớm luận tìm ra được giờ sinh của mình ạ
Sửa lần cuối bởi Weedy vào lúc 16:10, 23/04/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”