Con mong đc hữu duyên ạ !!!

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
Yennhi.1102x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Con mong đc hữu duyên ạ !!!

Gửi bài gửi bởi Yennhi.1102x »

Giờ đt: 10h6p’ sáng
Ngày đt: 21/4
Mẹ đẻ con vừa kể chuyện, cách đây ~1 tuần sáng ngủ dậy mở cửa có con chim sẻ nằm chết trong chậu nước rửa bát .
Con vừa động tâm xin quẻ hỏi : Chim chết ở sân giếng nhà có xảy ra việc gì ko ạ ?
Mong các thầy giúp đỡ ạ !!! Mong là vẫn kịp tránh 😢😢
*Con xin bổ sung thêm là :
Bố con làm nghề lái xe vừa hôm 31/3 dương lịch vừa rồi tai nạn xe thoát chết. Còn em trai thì đang học bên nước ngoài ko biết có xảy ra vấn đề gì ko ạ ....
Mong đc hữu duyên !
Tập tin đính kèm
294DF872-D51E-4115-900F-8304BB607505.jpeg (118.07 KiB) Đã xem 804 lần
39D31B62-3D3D-4DE1-B9AD-AF293982B4A8.png (90.59 KiB) Đã xem 804 lần
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Con mong đc hữu duyên ạ !!!

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

Chào bạn tình cờ ngang topic của bạn cũng là hữu duyên nên xin mạn phép tham gi đóng góp chút ý kiến. Mong bạn đừng chê cười. Đầu tiên bạn không nên lo lắng quá về những việc gần đây xảy ra với gđ bạn. Chuyện con chim chết ở sân giếng chắc cũng chỉ là tỉnh cờ vì chim có thể do khát nước nên xuống uống , có thể do hơi yếu hoặc bị thương nên khi bị ngã xuống không bay lên được. Còn về phần quẻ dịch ở dưới mà bạn đã động tâm gieo được tuy không biết gì về dịch nhưng cũng tham gia đóng góp đôi lời để bạn tham khảo thêm. Chính quái là quẻ sư : sư là thầy , quân đội , mang ý nghĩa đông đảo. Ngoại quái là khôn ( thổ) nội quái khảm ( thuỷ) . Tượng là nước ở trong đất, nước ở trong đất luôn có tình điều hoà ổn định ví dụ như trời nóng khi bạn bơm nước từ lòng đất lên thì rất ấm và ngược lại. Tuy thể dụng khắc nhau nhưng vẫn dung dưỡng điều hoà cho nhau .bạn xem gia sự cụ thể là bố và em trai. Hào phụ mẫu dậu kim và hào huynh đệ hợi thuỷ đều hoá thoái thần hơn nữa quẻ biến là thuần khôn là quẻ lục xung nên bố và em trai bạn dễ gặp hạn tai và đề phòng sức khoẻ . Vì hào phụ mẫu vượng tướng lại được nguyệt sinh nên dù gặp hạn tai cũng qua khỏi vì có quý nhân phù trợ nên bạn yên tâm. Về hào huynh đệ hoá thoái thần lại ở đất hưu tù tử . Nên cần rất thận trọng trong mọi vấn đề. Trong quẻ hào huynh đệ hợi thuỷ ở ngoại quái sinh cho hào phúc thần tử tôn dần mộc . Là tượng phải phải đi làm phúc bố thí , phóng sinh.... để giảm được hạn tai . Tháng này là tháng thìn nên rất bất lợi cẩn thận lưu ý ngày tuất trong tháng 3 ( âm lịch ) này.
Đầu trang

Yennhi.1102x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Con mong đc hữu duyên ạ !!!

Gửi bài gửi bởi Yennhi.1102x »

Thợ mộc đã viết: 12:27, 22/04/19 Chào bạn tình cờ ngang topic của bạn cũng là hữu duyên nên xin mạn phép tham gi đóng góp chút ý kiến. Mong bạn đừng chê cười. Đầu tiên bạn không nên lo lắng quá về những việc gần đây xảy ra với gđ bạn. Chuyện con chim chết ở sân giếng chắc cũng chỉ là tỉnh cờ vì chim có thể do khát nước nên xuống uống , có thể do hơi yếu hoặc bị thương nên khi bị ngã xuống không bay lên được. Còn về phần quẻ dịch ở dưới mà bạn đã động tâm gieo được tuy không biết gì về dịch nhưng cũng tham gia đóng góp đôi lời để bạn tham khảo thêm. Chính quái là quẻ sư : sư là thầy , quân đội , mang ý nghĩa đông đảo. Ngoại quái là khôn ( thổ) nội quái khảm ( thuỷ) . Tượng là nước ở trong đất, nước ở trong đất luôn có tình điều hoà ổn định ví dụ như trời nóng khi bạn bơm nước từ lòng đất lên thì rất ấm và ngược lại. Tuy thể dụng khắc nhau nhưng vẫn dung dưỡng điều hoà cho nhau .bạn xem gia sự cụ thể là bố và em trai. Hào phụ mẫu dậu kim và hào huynh đệ hợi thuỷ đều hoá thoái thần hơn nữa quẻ biến là thuần khôn là quẻ lục xung nên bố và em trai bạn dễ gặp hạn tai và đề phòng sức khoẻ . Vì hào phụ mẫu vượng tướng lại được nguyệt sinh nên dù gặp hạn tai cũng qua khỏi vì có quý nhân phù trợ nên bạn yên tâm. Về hào huynh đệ hoá thoái thần lại ở đất hưu tù tử . Nên cần rất thận trọng trong mọi vấn đề. Trong quẻ hào huynh đệ hợi thuỷ ở ngoại quái sinh cho hào phúc thần tử tôn dần mộc . Là tượng phải phải đi làm phúc bố thí , phóng sinh.... để giảm được hạn tai . Tháng này là tháng thìn nên rất bất lợi cẩn thận lưu ý ngày tuất trong tháng 3 ( âm lịch ) này.
Cảm ơn b rất nhiều ạ !!! Mong là mọi ng trong gia đình mình đc bình an, tai qua nạn khỏi...
Chúc b có thật nhiều sức khoẻ nhé !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”