em buông tay anh đây à!

Trao đổi về lĩnh vực văn hóa và các môn cổ học khác
mattroimoc2012
Nhất đẳng
Nhất đẳng

em buông tay anh đây à!

Gửi bài gửi bởi mattroimoc2012 »

Em buông tay đây anh à!

Hình ảnh
Tạm biệt anh, chúc anh hạnh phúc… (Ảnh minh họa)

Có phải anh muốn nói là “anh quay lại với bạn gái cũ và chúng ta hãy thôi phải không?”…
Chắc chắn là như thế phải không? Em cảm nhận được, gì cũng được thôi. Anh thích đi? Uhm thì anh cứ đi đi, em không giữ, em quá mệt mỏi rồi, có quá nhiều chuyện xảy ra với em rồi. Em thật sự đã hết sức rồi. Gì cũng được, em không muốn nhìn thấy anh nữa, ba tuần qua, em đã tập quên anh, em đã làm được, em không cần anh nữa. Anh cứ đi đi, sự cô đơn của em, con người em, anh không thể hiểu hết được đâu. Những gì em trải qua, đang trải qua, anh không thể hiểu được đâu.
Em buông tay đây, em chấp nhận buông tay, vì em biết anh không hề thích em, ánh mắt anh nhìn đã nói lên điều đó. Cuộc sống của em đã có quá nhiều phức tạp rồi, em không muốn nó phức tạp lên nữa. Em muốn sống đơn giản, đơn giản theo cách em đang cố nghĩ rằng nó như thế. Anh đang trả nợ cho em phải không? Anh không cần làm thế đâu, chúng ta chẳng ai nợ ai cả. Em không trách anh đâu anh à! Sao lại trách anh chứ, vì anh cũng có lý do riêng của mình, cũng có nỗi khổ tâm riêng phải không anh? Em hiểu mà, em hiểu hết.
Ngay từ đầu anh đến với em, em đã cảm nhận được rằng tình cảm của anh dành cho em không phải là tình yêu, đơn thuần chỉ là thích. Ánh mắt anh nhìn em, buồn cười thật khi nhìn vào đó em không hề thấy “tình cảm” của anh! Là do anh khó hiểu quá hay do là em hời hợt quá đây? Có thể cuộc sống của anh có quá nhiều bộn bề suy nghĩ, anh cần một ai đó bên cạnh xoa dịu những tháng ngày mệt mỏi này thôi. Rồi em, kẻ đi lạc trong lòng anh, đã tìm được đường về nhà rồi đấy thôi. Em về rồi anh à…
Hình ảnh
Em buông tay đây anh à, buông tay thật sự… (Ảnh minh họa)
Cô ấy là người tốt, cô ấy hơn em mọi thứ, cô ấy yêu anh hơn em, cô ấy yêu anh thật. Em cảm nhận được hết anh à. Chuyện nghiêm túc anh sắp nói với em vào Chủ nhật tới này có phải là thế không hả anh? Sẽ là những lời giải thích, rồi những câu nói của anh về tình cảm của mình, những câu nói chân thật đến nỗi nó sẽ là những nhát dao đâm thẳng vào tim em, sẽ là những câu xin lỗi, rồi thì cảm ơn, rồi thì xin tha thứ, rồi sẽ là gì nữa đây, là nước mắt của em, là sự im lặng của anh? Là gì cũng được cả, nhưng em chắc một điều rằng em sẽ không khóc, em sẽ không hỏi gì cả, vì lý do thì cả ty tỷ thứ, hỏi thì đến bao giờ trả lời hết chứ; rồi em sẽ im lặng, chỉ “ừa” một câu rất nhẹ, cười một cái thật hiền, rồi em sẽ quay bước đi…
Nếu chuyện này làm tổn thương em, xin anh đừng gặp em, em quá mệt mỏi rồi anh à, em sợ em sẽ khóc mất, mà điều đó là điều em không hề muốn. Em sẽ chấp nhận buông tay vì em biết nhiệt từ bàn tay em không thế làm anh ấm lên được. Nhưng anh ơi em lạ quá, em lại sợ cơ đấy, sợ anh sẽ nói ra điều đó thật. Ba tuần xa nhau, anh không hề liên lạc với em, anh còn ẩn của nick yahoo với em cơ mà. Em đã tập quên, tập quên anh ở nơi quá yên ả, em không làm gì, đầu óc em không bận rộn, em chỉ thơ thẩn quẩn quanh trong xó nhà và từng ngày chờ đợi tin nhắn của anh, rồi lại thất vọng. Trước khi đi ngủ dặn lòng hôm nay đã quên được một ít, và không muốn nghĩ đến anh nữa. Nhưng lúc này đây em lại không đủ can đảm hỏi thật anh? Em sợ!
Cuộc sống vẫn thế mà đúng không? Còn con người chỉ là những kẻ hành khất đi tìm cho mình chút tình lực để sống. Khi nguồn lực không đủ, phải đi tìm nguồn khác, chúng ta cũng chỉ những kẻ lữ hành đi lướt qua đời nhau. Điều em hối hận nhất là em không thể giúp gì được anh khi chúng ta bên nhau, sâu tận trong tim em, em vẫn mong em có thể chia sẻ với anh những điều nhỏ nhặt trong cuộc sống. Nhưng chưa kịp làm thì đã…
Em buông tay đây anh à, buông tay thật sự. Anh là một mảnh kí ức nữa trong đời em, thêm một mảnh kí ức đau buồn em tìm được trên cuộc hành trình một mình này. Tạm biệt anh, chúc anh hạnh phúc!

đời ,,,,,,,quá!
Được cảm ơn bởi: Song tử, Xuan-xinh, smallperson87, surini82, muacuoi
Đầu trang

Sen trắng
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: em buông tay anh đây à!

Gửi bài gửi bởi Sen trắng »

Cô gái này là người thông minh và tỉnh táo trong tình yêu đây. :)
mà cô ấy là ai nhỉ? :-/ Tâm sự của mattroimoc đấy à ? ;;)
Được cảm ơn bởi: mattroimoc2012
Đầu trang

Kim Tứ Cục
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kim Tứ Cục »

[highlight=#ffffff]"Anh à...., em buông tay anh ra nhé,"
"Anh thì không sao nhưng em thì... buông tay anh ra em sẽ mất đà và ngã đấy... Em sẽ đau đấy"
"Không sao đâu, em ngã rồi em sẽ lại đứng lên được thôi, tin em đi mà, em buông tay anh ra đây..."
....
"Sao cả 2 lại cùng ngã thế này hả anh? Anh không sao chứ, anh đứng lên đi"
"Em đau không? nắm lấy tay anh và đứng dậy nào, nhanh lên..."
"Không đâu, em sẽ tự đứng dậy được, em buông tay anh ra rồi đấy, anh đi đi"
"Nhưng mà em vẫn chưa đứng dậy"
"Em giả vờ ngã để xem anh có thương không thôi. Lát nữa anh đi rồi thì em sẽ đứng dậy, tin em đi mà"
"Vậy thì anh đi thật đây, em phải đứng lên nha"
...
"Sao em còn chưa đứng lên?"
"Vậy sao anh lại quay lại?"
"Quay lại để chờ em đứng lên rồi đi"
"Anh đi đi... không là sẽ không bao h anh đi được nữa đâu"
"Anh không đi nữa nhé"
"Không được, còn nhiều thứ đang chờ anh, anh cứ đi đi"
"Còn em"
"Em không sao, tin em 1 lần nữa đi mà"
...
Em sẽ không bao giờ đứng dậy được đâu, nhưng em buộc phải buông anh ra thôi, để cho anh tự do trên còn đường của mình, không còn phải lo lắng cho em nữa, anh à, không ai thay thế được anh đâu, chúc anh đạt được những j anh muốn, đừng quên em anh nhé!

Anh à ... biết không .. em đang đứng trên bờ vực ... sâu quá ... thăm thẳm !
Em không biết khi em trượt chân ngã xuống ... anh có kéo chặt tay em lại không ?
Hay anh à .. buông tay em ra nhé .. để em rơi xuống ...
Để em ở dưới đó mãi mãi .. và không gặp lại anh nữa !
Em chôn kín tình cảm này lại nhé ... em mang the0 tình yêu em dành cho anh .. xuống bờ vực ấy anh nhé
....
Em nhắm mắt lại và em không nhìn thấy gì đâu ...
Em sẽ khôg thấy anh ở đâu cả .. và cũng không thể chạy đi kiếm anh như lúc xưa ...
Mình đánh mất nhau phải không anh?
Mơ hồ quá tình cảm đôi ta ...
Anh có thực sự cần em không ??
Em chẳng thể chắc chắn điều gì ... em chỉ biết em yêu anh! Yêu thật sự và không dối trá!
E đau quá ... nhưng biết nói thế nào đây cho anh hiểu ....
E buông tay .. em chấp nhận mất anh ... để anh hạnh phúc !
E xin lỗi nhé .. chỉ vì em quá yếu đuối ... em quá sợ mất anh ..
Nhưng thôi .. lần này em chấp nhận mà .. để anh có thể tìm kiếm một hạnh phúc riêng cho anh và xứng đáng với anh
...
Còn em .. em xin lỗi .. nhưng hãy cứ để tình cảm của em được chôn chặt mãi ... và được yêu anh trong lòng em ... như thế ... có lẽ em sẽ không cảm thấy hối hận !
Em yếu đuối quá ... và cứ mỗi lần đối diện với anh .. em chỉ muốn anh ôm chặt lấy em ..
Đễ em biết anh vẫn còn cần đến em .. và vẫn yêu em ....
Nhưng khôg thể phải không anh ....
Em xin lỗi ... nhưng em yêu anh ....
Mình ....

Ngừng yêu nhau anh nhé !
Mình ngừng yêu nhau anh nhé ... để một ngày nào đó em được thấy anh cười ...
Mình ngừng yêu nhau anh nhé ... để anh không lảng tránh em như thế nữa ...
Mình ngừng yêu nhau anh nhé ... để anh không phải buồn phiền mãi nữa ...
Mình ngừng yêu nhau anh nhé ... để anh không còn trách nhiệm với em nữa ...
Mình ngừng yêu nhau anh nhé .. để anh không mất tự do như thế nữa ...
Mình ngừng yêu nhau anh nhé ... để anh có thể kiếm ai đó quan tâm anh hơn em ...
Mình ngừng yêu nhau anh nhé .. để anh đừng phải nghĩ ngợi gì về em nữa...

Em đã cố nén lại .. không khóc nữa ... em làm được mà .. nhưng em đau lắm .. đau ở đây .. ở trong lòng em này ....
Em đã cố chờ đợi anh ... như mọi ngày .. như mọi ngày anh vẫn ở bên em ...
Em đã cố tự nhủ anh bệnh rồi .. anh mệt lắm và nên thông cảm cho anh .. nhưng em đau lắm ...
Em đã tự nhủ không dựa dẫm vào anh mãi .. nhưng em vẫn mún tìm anh ...
Em đã cố không nghĩ về anh nữa ... nghĩ cho em nhiều hơn một chút .. nhưng em không ngăn được nước mắt ...
Em đã cố nghĩ không được yếu đuối như thế nữa ... nhưng em vẫn muốn có anh như lúc trước mãi ...
Em muốn vượt qua thời gian này quá ... thời gian không có anh ở bên cạnh em ... buổi sáng ... ra chơi ... buổi chiều và lúc ra về ...
Em đang cố gắng tập sống không có anh như thế ... mà sao em lại đau quá ... em muốn khóc thét lên ... nhưng em không thể ... em khóc quá nhiều rồi ... mắt em sưng lên mất và em sẽ xấu xí đi mất ... phải thế không anh ?
Em sẽ ổn mà .. rồi dần dần em sẽ không khóc nhiều như thế nữa ... và em cũng không níu kéo anh nữa ...
Em buông tay anh anh nhé ... để anh cảm thấy hạnh phúc và thoải mái hơn ...
Em biết điều đó quá khó khăn với em... và em cũng không chắc chắn em có thể vượt qua không .. nhưng em làm thế anh nhé .. nếu thế thì anh sẽ không bùn nữa phải không anh ?
Em tự nhủ em không sao mà .. em có thễ ngồi một mình .. em có thể đi một mình .. em có thể ra về một mình .. và em có thể sống một mình .... em ổn mà ...

Ừ thì ... em buông tay anh nhé .......!

Em là người buông tay anh ra...nhưng em lai hận anh...Anh đã nắm chặt tay em.....rồi lại còn nắm tay người khác...để tuột tay em...em đứng lặng...rồi anh quay lại cứ như vô tình để tuột mất tay em...Anh lai giữ chặt tay em ...Kéo em chạy theo anh...nhưng rồi lại để lõng tay em....để bây giờ...em đứng lại nhìn anh đi mất...sao anh ác thế...nếu đã biết hok thể nắm tay em thật chật thì sao lại còn quay lại ...vì sao lại cố giữ lấy em...vì sao vậy ... vì sao vậy a ????

(St)
[/highlight]
Được cảm ơn bởi: Xuan-xinh, Sen trắng, surini82, muacuoi, mattroimoc2012
Đầu trang

Sen trắng
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sen trắng »

Kim Tứ Cục: Bởi vậy, trong tình yêu vẫn cần một chút lý trí. :) Nên dứt khoát và lạnh lùng khi biết rằng điều đó là ko thể. Sự vương vấn chỉ làm cả 3 đau khổ mà thôi, như 2 +1=0 ý.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
smallperson87
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi smallperson87 »

uh :( buồn thật nhỉ...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
smallperson87
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi smallperson87 »

uh :( buồn thật nhỉ...
Đầu trang

surini82
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi surini82 »

Tại sao? Tại sao lại có mình trong đó chứ ? Muốn quay lưng lại , muốn như trước đây ! vấp ngã nhìn lại cười nghĩ bụng tại sao lại ngã ? ghi nhớ lấy khúc ngã đó vui vẻ đứng dậy đi tiếp mà không cần ai phải nắm tay kéo dậy ! Mà sao giờ đây đứng không dậy không nổi nữa ,những lời nói cục cằn thô lỗ của anh nó làm em đau ư? đúng thế anh nói những lời đó anh cũng xót lắm chứ , anh ko muốn lúc nào cũng phải mắng em muốn ôm thật chặt mà yên ủi .Anh muốn em có niềm tin , niềm tin vào cuộc sống chứ không phải lo lắng bệnh tật của mình ! Có con thì sao? không có thì sao ? nó quan trọng vậy à ? Đúng ! nó quan trọng và càng quan trọng hơn với em ! Nhưng đâu thiếu gì cách để mình có con hả em ? Tại sao? tại sao em suy nghĩ cạn như thế ! Mình yêu nhau mà yêu thật nhiều .Em muốn nghe những lời ngọt ngào à ? Anh hoàn toàn có thể nhưng anh không thể nói dối , dối người thì được nhưng với em với nhũng người thân anh không muốn nói đúng hơn là anh không thể . Càng không thể dối lòng mà nói anh không còn yêu em , anh không còn nhớ em nữa !
Đầu trang

Kim Tứ Cục
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

surini82 đã viết:Tại sao? Tại sao lại có mình trong đó chứ ? Muốn quay lưng lại , muốn như trước đây ! vấp ngã nhìn lại cười nghĩ bụng tại sao lại ngã ? ghi nhớ lấy khúc ngã đó vui vẻ đứng dậy đi tiếp mà không cần ai phải nắm tay kéo dậy ! Mà sao giờ đây đứng không dậy không nổi nữa ,những lời nói cục cằn thô lỗ của anh nó làm em đau ư? đúng thế anh nói những lời đó anh cũng xót lắm chứ , anh ko muốn lúc nào cũng phải mắng em muốn ôm thật chặt mà yên ủi .Anh muốn em có niềm tin , niềm tin vào cuộc sống chứ không phải lo lắng bệnh tật của mình ! Có con thì sao? không có thì sao ? nó quan trọng vậy à ? Đúng ! nó quan trọng và càng quan trọng hơn với em ! Nhưng đâu thiếu gì cách để mình có con hả em ? Tại sao? tại sao em suy nghĩ cạn như thế ! Mình yêu nhau mà yêu thật nhiều .Em muốn nghe những lời ngọt ngào à ? Anh hoàn toàn có thể nhưng anh không thể nói dối , dối người thì được nhưng với em với nhũng người thân anh không muốn nói đúng hơn là anh không thể . Càng không thể dối lòng mà nói anh không còn yêu em , anh không còn nhớ em nữa !
hix, có chạm vào nỗi đau k ạ? KTC sr.
Đầu trang

surini82
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi surini82 »

@KTC Không sao đâu KTC ạ ! Đôi khi không có chỗ để xả ra những suy nghĩ chỉ 1 mình găm nhấm thì đau khổ ! Gặp những trường hợp tương tự cũng yên ủi dc 1 phần ! Thấy thêm dc cách người khác đã vượt qua để mà học hỏi !
Đầu trang

Kim Tứ Cục
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

surini82 đã viết:@KTC Không sao đâu KTC ạ ! Đôi khi không có chỗ để xả ra những suy nghĩ chỉ 1 mình găm nhấm thì đau khổ ! Gặp những trường hợp tương tự cũng yên ủi dc 1 phần ! Thấy thêm dc cách người khác đã vượt qua để mà học hỏi !

Nói theif dễ mà nhìu lắm vận vào mình lại thấy khó lắm ạ.

E đang rất khó hiểu trái tim con người, hình như, con gái càng xa rời họ họ lại càng đắm đuối lao theo thì phải??????
Cuộc sống thật phức tạp nhưng trái tim con gái phức tạp hơn nhiều,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Văn hóa - Cổ học”