Hoài bão nhưng thời chưa đến

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Xuanphuc89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hoài bão nhưng thời chưa đến

Gửi bài gửi bởi Xuanphuc89 »

Em là thành viên mới. Xin chào cả nhà ạ.
Em tên là Tuấn, sinh năm 1989, ở Đăk Lăk. Nguyên cứu phong thủy đã lâu nhưng năm nay mới có duyên với Tứ Trụ.
Em mới biết mình thân mình Canh Kim. Đúng là nhiều hoài bão nhưng từ khi ra trường 2011 tới giờ không ít lần thật bại e chề, cuộc sống sự nghiệp thăng trầm nhiều lắm, nhiều lúc em cũng nản lắm, ý chí gục ngã nhưng rồi cũng sớm lấy được ý chí và tiếp tục phấn đấu vì ước mơ của mình. Nhờ Bộ môn bát tự, em mới biết cuộc đời dèn rũa mình rồi sẽ có một ngày vinh quang đến.
Em vẫn đang nguyên cứu sâu hơn, mong các Thầy Cô chỉ giáo ạ.
1) Tính em rất hiền. Một con kiến em cũng không giết, nếu nó dính trên người mình chỉ thổi bay đi thôi. Em lại rất thương loài vật. Thường ngày em không hại động vật kể cả côn trùng hay những con vật lớn (Chỉ trừ muỗi là em đập thôi). Em mơ ước có một trang trại để cứu những con vật đáng thương ngoài kia như nhưng con voi còn sót lại ở Tây Nguyên mà đang bị bắt phục vụ du lịch, những con chó hay mèo hoang, những con thú rừng mà bị người dân bẫy được như chồn, hưu... thả vào đó để cho bon chúng có một cuộc sống tự nhiên và có sự bảo vệ của những người yêu động vật. Trả về những gì thuộc về thiên nhiên. Cho em hỏi là bát tự của em liệu có làm được điều đó không ạ.
2) Trước kia em nghĩ rằng mình sẽ xây dựng một trung tâm bảo trợ để nuôi nấng các em nhỏ cơ nhở, những em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn để chia sẽ sự may mắn của mình cho bọn trẻ. Nhưng dần em lại nghĩ mình khó thực hiện được nên em tìm đến phương án là tài trợ tài chính cho các trung tâm trẻ em đã có như làng trẻ SOS Việt Nam, tuy số tiền không lớn nhưng đã đều đặng hơn nửa năm nay. Thú thực với các bác là dù ước mơ cao sang đến đâu nhưng không có đủ nguồn tài chính để thực hiện chúng thì cũng chỉ là ước mơ. 8 năm nay từ khi ra trường em vẫn canh cánh nỗi niềm và tìm nhiều cách để trở nên mạnh về tài chính nhưng hiện tại cũng chỉ đủ ở mức trung bình. Đầu tư và thất bại cũng qua 02 đợt lớn mất hơn 200 triệu. Xin các Thầy chỉ giúp em cách cải thiện về tài chính.
Em xin cảm ơn các Thầy ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”