Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Trưởng thành là khi ta nhận ra tình yêu mà ta từng say đắm những năm tháng tuổi trẻ, những người bạn suốt thời thanh xuân mà ta đã từng quý trọng, ko khác gì một thứ rác rưởi, bẩn thỉu. Đau đớn, thất vọng hoàn toàn, chẳng còn cách nào khác ngoài vứt những thứ đó đi, tiếp tục nỗ lực cố gắng vì con đường tương lai phía trước. Và quyết định chọn cho mình một cuộc sống riêng. Cuộc sống mà tôi chọn chính là anh và tương lai về sau.

Mong rằng sẽ vượt qua những ngày tháng khó khăn.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôi chưa bao giờ nghĩ đến việc một ngày nào đó, nắm tay một người đàn ông đi trên con đường này. Cho đến khi tôi gặp người tôi yêu, tình yêu chân thành của người ấy đã thức tỉnh tôi. Giống như ánh mặt trời rực rỡ xui tan sương mù trong khu rừng đầy gai nhọn đánh thức nàng công chúa ngủ say trong rừng thẳm.

Mỗi thời khắc chúng ta gặp gỡ một người, đều là một thời khắc quan trọng. Vì thế, phải trân trọng và nắm bắt khoảnh khắc này. Cuộc sống còn rất nhiều thử thách phía trước. Nhưng chỉ cần giữ vững lòng tin là có thể bước về phía trước. Chỉ cần giữ cho tầm mắt mình sáng suốt mới nhìn thấu suốt xung quanh.

Năm nay là một năm vui của tôi. Khi chia ly cuối cùng cũng gặp gỡ, sau bao tháng năm chờ đợi cuối cùng tình yêu cũng đã quay trở lại. Một ngày đẹp trời, chúng tôi lại ngồi ở đây để nâng ly với nhau. Vận 32-42 và 42-52 sắp đến rồi, tôi cảm thấy quá đỗi hồi hộp hehe.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

riri234
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi riri234 »

Xin chào bạn triệu mặc ngọc, mình bằng tuổi với nhau, có đôi lơi chân thành muốn gửi đến bạn. Qua những dòng chia sẻ của bạn mình nhận thấy bạn vừa trải qua một cú sock tinh thần lớn, bạn đang đối diện với sự cô đơn va tiếc nuối, chắc bây giờ bạn đang rất buồn vì những gì đã trải qua, mình rất vui khi thấy bạn nói sẽ bỏ hết những điều ảnh hưởng xấu đến bạn trước giờ, bạn đang đi đúng hướng. Cuộc sống của bạn may mắn hơn rất nhiều người, cha mẹ bạn cho bạn cuộc sống đầy đủ, anh chị em họ hàng thương yêu quan tâm bạn, nếu bạn cần lời khuyên, họ sẽ là người đưa bạn đi đúng đường, hiện tại mình thấy bạn nên sống vui vẻ với gia đình, đối xử tốt với họ, bạn sẽ tìm thấy bình yên trong chốn phồn hoa. Còn về người yêu, hiện tại bạn cần một người ở bên, có ny rất tốt cho tâm trạng bh, nhưng đừng đặt tình cảm nhiều, quan trọng nhất vẫn là bản thân và gia đình. Về bạn bè, cử chỉ đẹp ko phải là bạn mời họ ăn ngon, đưa họ đi chơi, mà bạn bè là khi cần thì có thể chỉ đúng hướng đi cho mình, có thể giải khúc mắt trong lòng, để làm bạn tốt thì mỗi người sẽ có một quan điểm khác nhau. Mình mong bạn sáng suốt trong cách chọn bạn và chơi với bạn. Thân
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rất cám ơn những dòng chia sẻ chân thành của bạn.
Mình rất tin vào những câu chuyện cổ tích. Sau cơn mưa sẽ là cầu vồng rực rỡ. Sau những ngày mưa sẽ là những ngày nắng. Sau giông bão, bầu trời lại có màu thiên thanh và trong xanh hơn bao giờ hết.
Mình đang sống một cuộc đời bình yên và nhẹ nhàng hơn bao giờ hết. Ăn những món ăn mình thích, trang trí nhà cửa, làm vườn trồng hoa, trồng rau ở khuôn viên biệt thự, cuối tuần thì đến những nhà hàng thật sang và những quán cafe thật đẹp, dành thời gian trò chuyện với người mình yêu và những người bạn tốt mỗi ngày, dành thời gian cho gia đình, anh em, họ hàng, nấu ăn, học tiếng nước ngoài, lên kế hoạch đi du lịch. Dành thời gian cho những sở thích: sưu tập đồ trang sức, túi xách và những món đồ dễ thương.

Những sai lầm ngày xưa, mình đã quên thật rồi. Qúa khứ cũng chỉ là quá khứ mà thôi. Những gì đã qua, hãy để gió cuốn đi. Đối với mình, chỉ có hiện tại và tương lai mới là quan trọng.

riri234 đã viết: 13:47, 13/05/19 Xin chào bạn triệu mặc ngọc, mình bằng tuổi với nhau, có đôi lơi chân thành muốn gửi đến bạn. Qua những dòng chia sẻ của bạn mình nhận thấy bạn vừa trải qua một cú sock tinh thần lớn, bạn đang đối diện với sự cô đơn va tiếc nuối, chắc bây giờ bạn đang rất buồn vì những gì đã trải qua, mình rất vui khi thấy bạn nói sẽ bỏ hết những điều ảnh hưởng xấu đến bạn trước giờ, bạn đang đi đúng hướng. Cuộc sống của bạn may mắn hơn rất nhiều người, cha mẹ bạn cho bạn cuộc sống đầy đủ, anh chị em họ hàng thương yêu quan tâm bạn, nếu bạn cần lời khuyên, họ sẽ là người đưa bạn đi đúng đường, hiện tại mình thấy bạn nên sống vui vẻ với gia đình, đối xử tốt với họ, bạn sẽ tìm thấy bình yên trong chốn phồn hoa. Còn về người yêu, hiện tại bạn cần một người ở bên, có ny rất tốt cho tâm trạng bh, nhưng đừng đặt tình cảm nhiều, quan trọng nhất vẫn là bản thân và gia đình. Về bạn bè, cử chỉ đẹp ko phải là bạn mời họ ăn ngon, đưa họ đi chơi, mà bạn bè là khi cần thì có thể chỉ đúng hướng đi cho mình, có thể giải khúc mắt trong lòng, để làm bạn tốt thì mỗi người sẽ có một quan điểm khác nhau. Mình mong bạn sáng suốt trong cách chọn bạn và chơi với bạn. Thân
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tình yêu chân thành là khi bạn nghĩ về một người thật nhiều và quyết định cố gắng, đi tiếp con đường này vì người ấy, cũng như vì chính bản thân bạn.
Trải qua rất nhiều cuộc tình lãng mạn và chóng váng, cuối cùng những thanh âm trong trẻo nhất, ngọt ngào nhất của tình yêu cũng đã chạm đến trái tim tôi.
Và ngày mai lại tiếp tục một ngày nữa. Tôi tự nhủ mình phải cố gắng nhiều hơn nữa.
Yêu anh mỗi ngày.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

So với thời kỷ đỉnh cao 2017-2018, cuộc sống của tôi bây giờ bình lặng và gần như có rất nhiều mối quan hệ ko còn tồn tại nữa. Khi chúng ta bước ra khỏi một đám đông hỗn loạn, ko còn mối quan tâm về lợi ích hay tiền bạc nữa, thì những loại mối quan hệ đó sẽ kết thúc. Chỉ còn lại những người thật sự quan tâm đến tôi mỗi ngày. Những người mà bên cạnh tôi vào năm 2019, tôi tự nhủ trong lòng rằng mình phải giữ họ lại trong cuộc đời mình. Một người lí trí và tỉnh táo như tôi, tôi biết mình cần phải làm gì.

Có một loại đàn bà mà thời gian chỉ càng làm cho họ trở nên sắc sảo và đẹp đẽ. Tôi chính là loại người như thế đấy. Tôi học được cách nhìn người, nhìn việc qua những lăng kính đầy màu sắc của cuộc đời. 25 tuổi, chỉ cần cho tôi 10 giây, tôi sẽ nhận xét được bạn là loại người như thế nào. Thế giới này vốn dĩ không có lòng thương tồn tại, kẻ nào càng mạnh mẽ, sắc sảo, chà đạp và tận dụng được nhiều thứ. Kẻ nào càng nhìn thấu suốt được bản chất của những thứ xung quanh, kẻ đó sẽ là người chiến thắng cuối cùng.

Cùng đếm ngược đến năm 32 tuổi nào.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Khi bạn bước ra một xã hội, bạn phải học cách dạy dỗ xã hội này cách phải cư xử với bạn. Hãy tập cách phán xét tất cả mọi người: cách họ ăn mặc, cách họ tư duy, giọng nói của họ, hiểu biết của họ, tiềm năng của họ, những ẩn ý sâu xa ẩn giấu đằng sau những lời nói của họ, điều đó sẽ tốt cho bạn hơn rất nhiều so với việc chẳng bao giờ có ý phán xét ai. Bạn sẽ đánh giá được xuất thân, trình độ, khả năng, thái độ của họ với bạn, ý muốn tốt hoặc xấu của họ với bạn. Thế giới này ko có chỗ cho bạn bè hay tình nhân gặp gỡ qua đường, nó là sự tính toán và vận động ko ngừng. Những con người trong xã hội này sẽ đem đến cho bạn cái gì, điều mà bạn mong muốn có được là gì, hãy xác định nó ngay từ đầu và bước đi trên một con đường thẳng. Và đừng để bất cứ điều gì vi phạm nguyên tắc mà bạn đề ra từ đầu. Nếu nó vi phạm nguyên tắc, hãy vứt nó đi.

Đôi khi tôi cám thấy rất may mắn về việc đc gặp người yêu hiện tại. Anh ấy là người đàn ông thông minh, cứng rắn với những quyết định của mình, linh hoạt với nhiều thứ. Có lẽ anh ấy sẽ giúp tôi rất nhiều trong việc phải tiếp xúc với người khác và mọi quyết định, ý tôi là mọi việc sau này. Người tình sẽ ko được biết được gì về tôi cả, còn người yêu là một phần của cuộc đời tôi. Tôi cảm thấy thoải mái và cởi mở về việc chia sẻ với anh ấy mỗi ngày. Thoải mái khi quan tâm, chăm sóc anh ấy một cách thật nhẹ nhàng.

Ví dụ có một người hỏi bạn về hôn nhân. Ví dụ như việc có một người đàn ông nào đó hỏi bạn về vấn đề kết hôn với họ, năm nay hoặc năm sau, bất cứ khi nào mà bạn thấy sẵn sàng. Thật ra tôi cũng ko nghĩ đến việc kết hôn trước năm 32 tuổi. Tôi cũng ko nghĩ đến con cái. Tôi vẫn luôn muốn tận hưởng mọi thứ một cách thoải mái nhất.

Hãy quan sát cách mà thế giới này vận động, tỉnh táo để lựa chọn những gì tốt nhất cho mình. Cuộc sống ko phải chỉ có lựa chọn, mà là lựa chọn và loại bỏ: lựa chọn lấy những điều tốt nhất và loại bỏ rác rưởi.
Đầu trang

dauten12@yahoo.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dauten12@yahoo.com »

Bạn tâm lý không ổn định lắm, có vẻ hơi bất ổn tâm lý.
Chứ như người bình thường. Ai đâu người ta ghi 1 loạt dòng dài từ ngày này qua ngày khác như thế.
Mình không bình luận gì ác ý đâu. Mình nói thật cảm nhận đó bạn.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vừa đặt một hộp giảm cân dáng ngọc. Tiếp tục giảm tiếp 5 ký sau chuỗi ngày giảm cân thành công :))
Hẹn 5-6 năm nữa rút cái tài khoản ngân hàng 3 tỷ mấy vứt vào ngân hàng lấy $ lời ra tiêu.
Năm sau 2020 rút mấy chục triệu ra tiêu, đi du lịch trong nước và nước ngoài cung với người yêu :">
Anh ơi, mình đi đâu thế :))
Hi vọng 1- 2 năm tới công việc ổn định còn cưới sớm, nếu ko chắc phải chờ tới 32 thật quá :)))) ôi hay làm cái đám nhỏ khỏi cần dkkh nhỉ. mình ngại đkkh quá cơ

Đến 5 năm nữa rút tiền ra tiêu gặp mấy con đĩ l ồn phương anh, phò mưa bay, con đĩ đượi khang hạ lưu ăn trộm ăn cắp, hay mấy con chó tình nhân bòn rút lợi dụng, con chó phong vũ bị khuyết tật mõm, con đĩ dung dơ mắc bệnh phụ khoa, hay mấy con hàng rẻ tiền thời cấp 2, cấp 3 đại học, bố thề bố đập cho nó vỡ mõm ra, xem tao sút tung mõm chó lên còn ăn dơ đc ko :))))
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://zingmp3.vn/bai-hat/Yeu-Duoc-Kho ... D6W69.html

Chị gái của em, em yêu chị.
Yêu gái yêu của em mỗi ngày~
Nắm tay gái yêu của em, bước trên con đường rực rỡ đầy nắng, bước đi cho đến cuối cuộc đời.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”