Mất đi hy vọng trong cuộc sống, mong được giúp đỡ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoanglan5943
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mất đi hy vọng trong cuộc sống, mong được giúp đỡ

Gửi bài gửi bởi hoanglan5943 »

hoavan004 đã viết: 18:17, 15/05/19 Lá số của bạn chuẩn rồi.
Tên của bạn là Nguyễn Hoàng Lan.
Mệnh Cự Nhật.
Thân Cơ Nguyệt Đồng Lương.
Mệnh hãm hội Sát Tinh Hoá Kị.
Thân Thiên Lương hành Mộc Miếu ngộ Địa Không.
Ánh sáng của bạn bây giờ là chế phục được con Địa Không này mới có hy vọng.
Về phương pháp có một số loại:
Dùng Hoá Khoa:
Can Giáp Hoá Khoa ở Vũ Khúc.
Dùng Tuần Triệt:
Đóng tại cung Tài.
Suy ra đăng ký một lớp học nhạc giải tỏa tâm lý.
Thân ái,
Cám ơn bạn nhiều nha.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

hoanglan5943 đã viết: 17:16, 15/05/19
cự nhật không kiếp đã viết: 11:32, 15/05/19
hoanglan5943 đã viết: 05:53, 15/05/19

Dạ em cám ơn.
Em cũng chưa có đối tượng nào nên cũng xác định là lấy chồng muộn, em chỉ hơi lo về phần lớn tuổi thì khó chuyện con cái.
Họ hàng em thì mỗi người một cuộc sống riêng, cũng đúng là khó nhờ vả lẫn nhau.
Bạn bè thì đúng là em ra đường cũng nhiều người thương mến, giúp đỡ, có nhiều bạn như gia đình của mình.
Em vẫn ở Việt Nam, chưa có một lần nào xuất ngoại, xem giúp em là em có thể xuất ngoại hay lấy chồng có yếu tố nước ngoài không ạ.
Em theo học về quản trị nhà hàng khách sạn, đang còn đi học năm cuối & làm thêm ở 1 cửa hàng socola thì được cất nhắc làm quản lý kiêm luôn quản lý fanpage, viết bài, chụp hình. Thời điểm này em cũng không biết mình thích làm gì & cần tiền nên nhận lời, dù cũng bị bóc lột nhiều thứ nhưng vẫn nhẫn nhịn.
Đầu năm nay em vừa nghỉ làm, chuyển đi nơi khác làm, em vẫn là không biết muốn làm gì, chỉ nghĩ trong đầu quá buồn chuyện sống cô đơn trong nhà mình nên xa rời Saigon, công việc hiện tại là về marketing, cũng chụp ảnh sản phẩm, quản lý page & những công việc liên quan được phân công như gặp khách hay lên ý tưởng cho các event. Hiện công việc lương không cao, lại thêm thuê nhà nơi xa lạ nên có chút nản lòng.
Khéo léo bàn tay thì em không có, rất vụng về & học kém các môn kỹ mỹ thuật.
Y dược thì em càng không có liên quan, cũng như yêu thích, với em nó dành cho những người thật thông minh học giỏi còn em thì thành thật học hay lơ đễnh, mộng mơ, học tốt môn văn & các môn học thuộc, em đã từng khá tự ti vì không đậu nổi đại học phải học cao đẳng nghề.
Về chịu khó & mạnh thì em đã từng, đi làm cũng cố gắng chăm chỉ, bị bắt nạt vẫn kiên trì nhưng hiện tại trong thâm tâm em cảm thấy mình thích làm về nghệ thuật, mình muốn thay đổi, muốn giảm cân để tìm cơ hội, nhưng em không biết là nó đúng hay là sai. Em đã từng có cơ hội nhưng mà tự ti nên đánh mất.
Nghệ thuật sáng tạo thì e có khả năng, nhưng nếu xét về khả năng đứng lên sân khấu thì e là ls này k mạnh lắm , nhưng những công việc sáng tạo trên kia thì e làm khá tốt , nhưng cứ thử xem sao e nhé, lâu lâu mới thấy có 1 ls bản thân có khả năng đạt dc thành tựu tốt, nhưng phải cố gắng lắm e ạ ( ngày xưa học dc y thì sẽ tiến hơn )
Dạ em cám ơn. Em cũng có để ý đến sự sáng tạo của bản thân vì trong đầu em ý tưởng khá là nhiều, nhưng kém về phần đưa vào hiện thực, chưa biết đặt đâu cho đúng. Về học y thì chưa bao giờ em nghĩ tới. Nói đến thành tựu công việc em khá là băn khoăn vì bây giờ vẫn chưa biết mình thật ra muốn làm cái gì, chỉ là biết làm gì thì làm để kiếm sống trước.

Anh xem giúp em về cơ hội xuất ngoại du lịch hay lấy chồng yếu tố nước ngoài không ạ? Em cám ơn
E đọc lại cmt 1 của a ấy, còn lựa chọn phụ thuộc vào e mà, chịu khổ và mạnh 1 chút sau này sẽ khác, những ng thành tựu chưa chắc cuộc sống lúc đầu đã bằng phẳng
Đầu trang

hoanglan5943
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cự nhật không kiếp đã viết: 21:12, 15/05/19
hoanglan5943 đã viết: 17:16, 15/05/19
cự nhật không kiếp đã viết: 11:32, 15/05/19
Nghệ thuật sáng tạo thì e có khả năng, nhưng nếu xét về khả năng đứng lên sân khấu thì e là ls này k mạnh lắm , nhưng những công việc sáng tạo trên kia thì e làm khá tốt , nhưng cứ thử xem sao e nhé, lâu lâu mới thấy có 1 ls bản thân có khả năng đạt dc thành tựu tốt, nhưng phải cố gắng lắm e ạ ( ngày xưa học dc y thì sẽ tiến hơn )
Dạ em cám ơn. Em cũng có để ý đến sự sáng tạo của bản thân vì trong đầu em ý tưởng khá là nhiều, nhưng kém về phần đưa vào hiện thực, chưa biết đặt đâu cho đúng. Về học y thì chưa bao giờ em nghĩ tới. Nói đến thành tựu công việc em khá là băn khoăn vì bây giờ vẫn chưa biết mình thật ra muốn làm cái gì, chỉ là biết làm gì thì làm để kiếm sống trước.

Anh xem giúp em về cơ hội xuất ngoại du lịch hay lấy chồng yếu tố nước ngoài không ạ? Em cám ơn
E đọc lại cmt 1 của a ấy, còn lựa chọn phụ thuộc vào e mà, chịu khổ và mạnh 1 chút sau này sẽ khác, những ng thành tựu chưa chắc cuộc sống lúc đầu đã bằng phẳng
Dạ em cám ơn anh
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Thầy answer có thấy lá số này giống lá số ai ko? Phúc xấu hơn chút nhưng ko sao, con gái hưởng phúc nhà chồng.

Truyện tranh đầu tiên tôi đọc là quyển doremon. Bảo bối ấn tượng nhất của chú mèo máy này, với tôi, ko phải là túi không gian hay máy thời gian mà là 1 sợi dây thừng đc bện lại bằng 2 sợi dây may mắn và xui xẻo. Lớn lên 1 chút, tôi học tử vi và thấy ai cũng giống nhau, 9 chính tinh, 6 sát tinh, 6 bại tinh, tổng cộng ai cũng có 112 sao và 9 sao lưu.
Bằng trí óc non nớt của đứa trẻ 10 tuổi, tôi nghĩ, à hóa ra ko có cái gọi là may mắn tuyệt đối hay xui xẻo tuyệt đối, trong nguy có cơ, trong hung có cát... Luôn là như vậy, hết đêm là ngày, hết mưa là nắng, may mắn và xui xẻo luôn song hành. Ai rồi cũng sẽ có lúc tỏa sáng cả thôi. Ko có ai cả đời thất bại hay cả đời sung sướng cả.

Ví như lá số này thì đã qua thời đen tối nhất là giữa năm nay. Đánh dấu bằng hạn mất mẹ năm 2019 và hạn thay đổi công việc hoặc chỗ ở. Sau đó sẽ tốt dần lên, nhiều may mắn hơn và đạt đỉnh ở tầm 45- 47 tuổi một cách khá hoàn thiện nghĩa là lộc và danh đều có. Trước mắt, trong 2019 này có thể sẽ có tình duyên. Duyên này khá sâu, nắm bắt hay bỏ qua là quyền của bạn.

Số phận hay thành công, cũng như luật pháp, nó không đc tạo nên từ ánh nắng và hoa hồng. Giống như thép nó phải được tôi trong lửa bỏng và được rèn bởi búa và đe. Ko trải qua mưa nắng và đau khổ thì chỉ là bông hoa trong nhà kính, đẹp thì đẹp đấy nhưng ngoài ngắm chơi ra thì chẳng có giá trị quái gì. Đến che nắng che mưa cho tha nhân cũng ko làm đc.

Giờ hơn 30 năm trôi qua, đi nhiều, biết nhiều hơn, tôi mới thấy ngày xưa mình thật sáng suốt =))

Chúc bạn đc như cái lò xo, càng bị chèn ép thì nó sẽ bật lên càng mạnh, luôn yêu đời và chóng vượt qua đc nỗi buồn này :-bd
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

hoanglan5943
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hà Túc Đạo đã viết: 08:50, 16/05/19 Thầy answer có thấy lá số này giống lá số ai ko? Phúc xấu hơn chút nhưng ko sao, con gái hưởng phúc nhà chồng.

Truyện tranh đầu tiên tôi đọc là quyển doremon. Bảo bối ấn tượng nhất của chú mèo máy này, với tôi, ko phải là túi không gian hay máy thời gian mà là 1 sợi dây thừng đc bện lại bằng 2 sợi dây may mắn và xui xẻo. Lớn lên 1 chút, tôi học tử vi và thấy ai cũng giống nhau, 9 chính tinh, 6 sát tinh, 6 bại tinh, tổng cộng ai cũng có 112 sao và 9 sao lưu.
Bằng trí óc non nớt của đứa trẻ 10 tuổi, tôi nghĩ, à hóa ra ko có cái gọi là may mắn tuyệt đối hay xui xẻo tuyệt đối, trong nguy có cơ, trong hung có cát... Luôn là như vậy, hết đêm là ngày, hết mưa là nắng, may mắn và xui xẻo luôn song hành. Ai rồi cũng sẽ có lúc tỏa sáng cả thôi. Ko có ai cả đời thất bại hay cả đời sung sướng cả.

Ví như lá số này thì đã qua thời đen tối nhất là giữa năm nay. Đánh dấu bằng hạn mất mẹ năm 2019 và hạn thay đổi công việc hoặc chỗ ở. Sau đó sẽ tốt dần lên, nhiều may mắn hơn và đạt đỉnh ở tầm 45- 47 tuổi một cách khá hoàn thiện nghĩa là lộc và danh đều có. Trước mắt, trong 2019 này có thể sẽ có tình duyên. Duyên này khá sâu, nắm bắt hay bỏ qua là quyền của bạn.

Số phận hay thành công, cũng như luật pháp, nó không đc tạo nên từ ánh nắng và hoa hồng. Giống như thép nó phải được tôi trong lửa bỏng và được rèn bởi búa và đe. Ko trải qua mưa nắng và đau khổ thì chỉ là bông hoa trong nhà kính, đẹp thì đẹp đấy nhưng ngoài ngắm chơi ra thì chẳng có giá trị quái gì. Đến che nắng che mưa cho tha nhân cũng ko làm đc.

Giờ hơn 30 năm trôi qua, đi nhiều, biết nhiều hơn, tôi mới thấy ngày xưa mình thật sáng suốt =))

Chúc bạn đc như cái lò xo, càng bị chèn ép thì nó sẽ bật lên càng mạnh, luôn yêu đời và chóng vượt qua đc nỗi buồn này :-bd
Em cám ơn ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”