Nếu lấy người đã qua 1 đời vợ thì có phải là vấn đề lớn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nếu lấy người đã qua 1 đời vợ thì có phải là vấn đề lớn

Gửi bài gửi bởi Aloha Cool »

Em xin được chào các bác, các chú, các anh, các chị trên diễn đàn ạ. Em muốn nhờ mọi người xem hạn hôn nhân của em. Liệu em có thể lấy được chồng không mà 26 năm nay em chưa hề có một mảnh tình nào vắt cổ. Có người nói nhìn lá số của em có khả năng lấy người đàn ông đã qua một đời vợ. Nghe đến điều này em lại cảm thấy suy nghĩ. Liệu nó có phải vấn đề lớn không ạ. Mà nếu khả năng cao em.sẽ lấy người có 1 lần vợ thì có cách nào hoá giải không ạ
Em xin mọi người giúp đỡ em ạ. Cám ơn mọi người rất nhiều nhiều.
Tập tin đính kèm
NTTM.jpg (182.04 KiB) Đã xem 1926 lần
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nếu lấy người đã qua 1 đời vợ thì có phải là vấn đề lớn

Hello hello hello hello
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

2020 4,3 triệu đàn ông Việt ế vk. Giai tân chạy đầy dg mà lo chi?
Hơn nữa, em còn quá trẻ
Được cảm ơn bởi: thanh163, Tealightdalat
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MarkHolland đã viết: 09:56, 16/05/19 2020 4,3 triệu đàn ông Việt ế vk. Giai tân chạy đầy dg mà lo chi?
Hơn nữa, em còn quá trẻ
26 tuổi em thâý không đến mức còn quá trẻ như anh/ chị nói đâu ạ. Em thấy có người xem lá số em nói vậy nên em cảm thấy khá suy nghĩ.
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có ai cho em lời khuyên không ạ
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Mệnh này Sát quá vượng, Dụng Ấn hỷ Tỷ. Nhưng ko xài được Tuất mà phải xài Thìn Sửu. Cố gắng 2 năm sắp tới đấy là dễ lấy ck.
năm Bính Thân, 2016, anh nghĩ em có cơ hội rồi chứ nhỉ?
Nói thật, em đang trong các vận Tài Quan, Quan tinh cực vượng mà khó có ck, nên phải nắm giữ chắc các năm thuận lợi như Thìn Sửu Thân
Hoặc năm Canh Tý cũng có thể có biến động lớn.
Được cảm ơn bởi: thanh163
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MarkHolland đã viết: 19:26, 18/05/19 Mệnh này Sát quá vượng, Dụng Ấn hỷ Tỷ. Nhưng ko xài được Tuất mà phải xài Thìn Sửu. Cố gắng 2 năm sắp tới đấy là dễ lấy ck.
năm Bính Thân, 2016, anh nghĩ em có cơ hội rồi chứ nhỉ?
Nói thật, em đang trong các vận Tài Quan, Quan tinh cực vượng mà khó có ck, nên phải nắm giữ chắc các năm thuận lợi như Thìn Sửu Thân
Hoặc năm Canh Tý cũng có thể có biến động lớn.
Năm 2016 em vẫn đang đi học nên em không thấy có cơ hội nào cả. Nhưng cuối năm 2018 đầu năm 2019 thì có ạ. Anh có thể xem giúp em liệu thông tin trên có đúng với lá số giờ sinh này không ạ. Em sợ mẹ em nhớ sai giờ sinh ạ.
Tập tin đính kèm
Aloha.jpg (182.47 KiB) Đã xem 1650 lần
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin chào. Có ai ở đây không ạ????
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Duyên số theo luật nhân quả, theo thiên đạo, còn 1 đời vợ hay vài đời vợ thì theo luật hôn nhân và gia đình của thế tục đặt ra. Cho nên 2 vấn đề này chẳng liên quan gì đến nhau cả

Bạn vào 1 căn phòng, trong đó chỉ có 1 chai nước đã mở nắp và nước trong chai chỉ còn 1 nửa. Bạn uống hay không phụ thuộc vào chuyện bạn nghĩ nước trong chai có sạch không và bạn có khát ko thôi chứ quan tâm làm gì chuyện ai đã uống trước 1 nửa số nước trong chai đó và uống từ bao giờ. Đúng ko?

Xét về khía cạnh xã hội thì lấy người đã 1 đời vợ là phức tạp rồi, con riêng con chung, rồi thỉnh thoảng cơn ghen. tính ích kỷ nổi lên lại tự làm khổ mình với suy nghĩ , "những năm tháng đẹp nhất của anh thì đã đem cho con nào rồi giờ chỉ còn lại phần đời xấu xí còn lại thì đem cho tôi " =))

Xét về khía cạnh thống kê, xác xuất người 1 đời vợ là người chồng tử tế và có trách nhiệm là thấp hơn mặt bằng chung. Ví dụ đàn ông trung bình 10 thằng thì có 7 thằng đểu thì đàn ông 1 đời vợ rồi 10 thằng chỉ có 1, hoặc 2 thằng sẽ là chồng tử tế. Vì có thể vợ trước của nó bỏ nó vì họ ngu nhưng đa số họ bỏ là vì bản thân thằng đó chắc cũng có vấn đề thực sự.

Xét về khía cạnh tử vi, ( tạm bỏ qua chuyện có thể sai số ) thì thầy phán câu đó chắc cũng có ý tốt thôi vì thấy cung phu VCD có Cự Môn hóa kỵ lại thêm hữu bật là vợ chồng ko hòa thuận thì nếu lấy phải người đã có 1 đời vợ thì vẫn có thể sống chung đến cuối đời được nên phán thế thôi. Cơ mà thày đó ý tốt nhưng ko kiểm chứng ls thì cũng chưa chắc đã có nghiệp lành vì biết đâu ls ko chuẩn. Nếu ls đó chuẩn thì đúng như bạn Mark ở trên nói, tiểu hạn năm 2016 của ls thân tài bạch kia chắc có tình duyên hoặc thay đổi gì đó trong công việc theo hướng tốt mới phải

Chốt lại, bạn vào 1 căn phòng, trong đó chỉ có 1 chai nước đã mở nắp. Bạn có uống hay ko phụ thuộc vào việc bạn có khát ko và bạn nhận định là nước trong chai có sạch ko chứ chẳng liên quan gì đến chuyện cái nắp chai đã bị mở rồi cả. :-S

Nếu bạn còn thắc mắc và thích đọc sách thì tự tìm câu trả lời ở đây :-h
http://www.triethoc.edu.vn/vi/chuyen-de-triet-hoc/triet-hoc-tinh-yeu/sieu-ly-tinh-yeu-bai-thu-nhat_681.html
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Ne0, vanness.nguyen
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hà Túc Đạo đã viết: 11:04, 26/05/19 Duyên số theo luật nhân quả, theo thiên đạo, còn 1 đời vợ hay vài đời vợ thì theo luật hôn nhân và gia đình của thế tục đặt ra. Cho nên 2 vấn đề này chẳng liên quan gì đến nhau cả

Bạn vào 1 căn phòng, trong đó chỉ có 1 chai nước đã mở nắp và nước trong chai chỉ còn 1 nửa. Bạn uống hay không phụ thuộc vào chuyện bạn nghĩ nước trong chai có sạch không và bạn có khát ko thôi chứ quan tâm làm gì chuyện ai đã uống trước 1 nửa số nước trong chai đó và uống từ bao giờ. Đúng ko?

Xét về khía cạnh xã hội thì lấy người đã 1 đời vợ là phức tạp rồi, con riêng con chung, rồi thỉnh thoảng cơn ghen. tính ích kỷ nổi lên lại tự làm khổ mình với suy nghĩ , "những năm tháng đẹp nhất của anh thì đã đem cho con nào rồi giờ chỉ còn lại phần đời xấu xí còn lại thì đem cho tôi " =))

Xét về khía cạnh thống kê, xác xuất người 1 đời vợ là người chồng tử tế và có trách nhiệm là thấp hơn mặt bằng chung. Ví dụ đàn ông trung bình 10 thằng thì có 7 thằng đểu thì đàn ông 1 đời vợ rồi 10 thằng chỉ có 1, hoặc 2 thằng sẽ là chồng tử tế. Vì có thể vợ trước của nó bỏ nó vì họ ngu nhưng đa số họ bỏ là vì bản thân thằng đó chắc cũng có vấn đề thực sự.

Xét về khía cạnh tử vi, ( tạm bỏ qua chuyện có thể sai số ) thì thầy phán câu đó chắc cũng có ý tốt thôi vì thấy cung phu VCD có Cự Môn hóa kỵ lại thêm hữu bật là vợ chồng ko hòa thuận thì nếu lấy phải người đã có 1 đời vợ thì vẫn có thể sống chung đến cuối đời được nên phán thế thôi. Cơ mà thày đó ý tốt nhưng ko kiểm chứng ls thì cũng chưa chắc đã có nghiệp lành vì biết đâu ls ko chuẩn. Nếu ls đó chuẩn thì đúng như bạn Mark ở trên nói, tiểu hạn năm 2016 của ls thân tài bạch kia chắc có tình duyên hoặc thay đổi gì đó trong công việc theo hướng tốt mới phải

Chốt lại, bạn vào 1 căn phòng, trong đó chỉ có 1 chai nước đã mở nắp. Bạn có uống hay ko phụ thuộc vào việc bạn có khát ko và bạn nhận định là nước trong chai có sạch ko chứ chẳng liên quan gì đến chuyện cái nắp chai đã bị mở rồi cả. :-S

Nếu bạn còn thắc mắc và thích đọc sách thì tự tìm câu trả lời ở đây :-h
Cám ơn bạn. Đúng như bạn nói. T cũng không quan tâm nhiều về việc chai nước còn nửa kia đã bị mở nắp và có ai uống. Mà t quan tâm suy nghĩ về việc nước trong chai (bản chất, tính cách người kia) có vấn đề gì mà bị bỏ lại một nửa. Và mình có nên chấp nhận uống hay không? Như bạn nói xác xuất gặp một người đã qua 1 đời vợ tốt là thấp. Vì vậy làm t phải suy nghĩ. T lên đây để hỏi lại liệu khả năng t gặp người có 1 đời vợ là cao đúng không. ( Chứ t không chấp nhận việc làm người thứ 3 xem vào gia đình người khác). Có cách nào giải quyết không? Cám ơn bạn nhé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”