Bác CHUONGZKHUE coi dùm con lá số lận đận công danh

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bác CHUONGZKHUE coi dùm con lá số lận đận công danh

Gửi bài gửi bởi AdaCoree »

Con mạn phép đăng lá số nhờ bác @CHUONGZKHUE hữu duyên xem dùm ạ, chẳng là đường công danh của con trầy trật quá, 4 năm từ khi tốt nghiệp tới nay vẫn chưa tìm được việc phù hợp
Năm 2016 con thi công chức Viện kiểm sát lần 1, chỉ tiêu 15 con đạt hạng 17, cùng năm này Tòa án cũng tuyển mà con ko nộp, cứ mê VKS
Năm 2017 con nộp hồ lần 2, nhưng ko được đi thi vì thiếu mỗi 3 kí lô
Năm 2018 con nộp lần nữa, tới tháng 5 vừa rồi mới biết kết quả, con trượt sơ tuyển nữa chỉ vì bằng cấp hạng TB (Luật HCM) trong khi những bạn khác trường dân lập, văn bằng 2 lại được thi vì họ hạng trung bình_khá :(

Hình ảnh
Hình ảnh

Nếu được bác coi dùm con, liệu con có phải qua tỉnh khác để thi ko, và con có thể vào VKS hay ko ạ ??? vì con có cảm tưởng số mệnh nó ép con phải xa quê ạ. Bản thân con lại ko muốn tại nhà còn có mấy mẹ con thôi, bố mê cờ bạc bỏ xứ đi rồi, con ko hề thích xa nhà xa quê, thích những nơi thân quen :( Con xin gữi lời cám ơn
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Bác CHUONGZKHUE coi dùm con lá số lận đận công danh

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Tôi đã xem bài xem số . Tôi sẽ viết bài . Cuộc đời gặp nhiều ngang trái, mọi việc không thành lại them 2 vợ (không phải 2 lần mà 2 vợ) .
Được cảm ơn bởi: AdaCoree
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 21:42, 21/05/19 Tôi đã xem bài xem số . Tôi sẽ viết bài . Cuộc đời gặp nhiều ngang trái, mọi việc không thành lại them 2 vợ (không phải 2 lần mà 2 vợ) .
Dạ hiện tại con 28 mà vẫn chưa có người yêu ạ
Hồi cấp 3 cũng yêu, tới năm 2 đh thì đường ai nấy đi, con vẫn thương nhưng bạn đó lấy chồng rồi
Thú thật con có linh cảm số con khổ, ko thọ, nên nếu lấy vợ có con thì khổ vợ khổ con, thôi thì độc thân cho đỡ khổ người khác, nên con có suy nghĩ ko kết hôn, ở với mẹ rồi tới đâu hay tới đó (ba con do mê cờ bạc nợ nần nên bỏ nhà đi rồi)
Số con cô độc, từ hồi ra trường công danh lận đận nên con ít ra ngoài, ở nhà thôi, ko có bạn bè, đầu năm nay té xe 2 lần, lần đầu tự lo, lần 2 có mẹ nên đỡ hơn. Cũng chính vì lần 2 này mà con càng ko muốn xa nhà, xa quê, ko hiểu sao 1 người đã quen cô độc lại đột nhiên sợ cảnh đất khách xứ người :(
Nếu được thì bác coi dùm con xem con có nên đi tỉnh khác làm ko và con có cơ duyên với ngành Tòa án ko ạ ? Con cám ơn bác nhiều
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Con có chiêm nghiệm 1 vài điều nên chia sẽ để bác nghiệm lí ạ

Con có đọc lang man thấy rằng sao Hóa Khoa giải họa mạnh, rằng là mệnh dính sát tinh thì nên có hóa khoa
Con tự nghiệm thấy từ nhỏ đến lớn con vô tình gắn với hóa khoa, môi trường con sống luôn gần trường học, sách vở
Lúc vừa sinh con ra bố mẹ ở nhà thuê, mướn và phải chuyển nhà 2 lần, rồi đến lần thứ 3 người ta cho ko 1 miếng đất gần trường học và đó là nhà tới nay.
Ngay cả khi con xuống SG học đại học, cũng chuyển nhà trọ 1, 2 lần nhưng khi đến lần thứ 3 gần trường học thì ở cố định luôn
Mẹ con là giáo viên, mở lớp dạy thêm và có rất đông học trò, nhà con ít khi khóa cửa vì học trò ra vào thường xuyên, phòng con ở sách vở nhiều hơn quần áo, từ nhỏ đến lớn đều vậy
Mổi khi con gặp chuyện buồn, nhưng kích việc học thì tâm lý khá hơn, như năm ngoái khi con biết mình trược công chức lần 2, con suy sụp hẵn, liền sau đó con thi thạc sĩ và đậu, rồi con đi học bằng lái B2, sau đó thì con có cơ hội việc làm ( VKS tỉnh con tuyển dụng) nhưng tiếc rằng con lại trượt cơ hội lần thứ 3

Vậy có khi nào con đã vô tình kích cái sao Hóa Khoa và nhờ nó giải họa phần nào đó ???
Từ trước đến nay con gặp rất nhiều xui xẻo, bây giờ nghiệm lại thì thấy con rất may mắn khi qua được những họa đó vì nếu mà ko qua được, con có thể bỏ học, ở tù thậm chí mất mạng

Chính vì vậy mà con băn khoăn, có phải số con khổ nhưng vì môi trường khoa bảng nó đở đi phần nào, bây giờ mà con bỏ nhà, rời xa chổ này thì liệu họa về sau con có gánh nổi ??? trong khi thực tế tại nhà thì cơ hội sự nghiệp của con cứ lụn bại, thu hẹp dần. Con vừa nghe thông tin VKS tỉnh con có thể nhiều năm tới sẽ ko tuyển nữa vì đủ người rồi. Nếu muốn làm tòa án, vks, con buộc phải qua xứ khác :(
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Số anh như thế nầy .
Ngày sinh Nhật nguyên là Bính hõa, sinh tháng Tý lá tháng 11, hõa triệt tiêu rồi . Tứ trụ không có Tỷ mà cũng không có Kiếp, khuyết Mộc để sinh hõa . Vậy Nhật nguyên tối Nhược . Đã vậy trong trụ có tới 3 Quan. trong Tý có Quý là Quan, trong Sửu có Quý là Quan . Nhật nguyên tối nhược mà gặp Quan là tiêu vì không đương nổi Quan . Đã không có sức lực mà làm Quan thì nguy to . Đã Quan thì đừng có Thương mà trong Trụ cũng có luôn .
Tài : trong Sửu có Tân là Tài, trng Thân có Canh là Thiên tài . Quan Tài là tiêu diet (tôi dung chữ tiêu diet là không ngóc đầu lên nổi) .
Anh nhìn trong Đại Hạn và Tiểu Hạn khi nào có Dần Ngọ , Bính Đinh thì hợp cho anh . Những năm đó nên lợi dung thời cơ .
Vậy để kết luận, tôi khuyên Anh nên bỏ hết bằng cấp, không làm được KSV, không làm chủ được cấp nào hết, trở vể làm thường dân, công nhân viên chức , không làm sếp . Tốt nhất nên kiếm một người tôn làm minh chủ, mình chỉ làm như một thu ký giỏi trợ lực pháp lý .
Hiện nay chưa có người yêu nhưng một ngày nào đó, vớ luôn 2 người, đó là nghiệp , đành chịu thôi vì như đã chỉ dẫn trên .
Được cảm ơn bởi: AdaCoree
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 07:32, 22/05/19 Số anh như thế nầy .
Ngày sinh Nhật nguyên là Bính hõa, sinh tháng Tý lá tháng 11, hõa triệt tiêu rồi . Tứ trụ không có Tỷ mà cũng không có Kiếp, khuyết Mộc để sinh hõa . Vậy Nhật nguyên tối Nhược . Đã vậy trong trụ có tới 3 Quan. trong Tý có Quý là Quan, trong Sửu có Quý là Quan . Nhật nguyên tối nhược mà gặp Quan là tiêu vì không đương nổi Quan . Đã không có sức lực mà làm Quan thì nguy to . Đã Quan thì đừng có Thương mà trong Trụ cũng có luôn .
Tài : trong Sửu có Tân là Tài, trng Thân có Canh là Thiên tài . Quan Tài là tiêu diet (tôi dung chữ tiêu diet là không ngóc đầu lên nổi) .
Anh nhìn trong Đại Hạn và Tiểu Hạn khi nào có Dần Ngọ , Bính Đinh thì hợp cho anh . Những năm đó nên lợi dung thời cơ .
Vậy để kết luận, tôi khuyên Anh nên bỏ hết bằng cấp, không làm được KSV, không làm chủ được cấp nào hết, trở vể làm thường dân, công nhân viên chức , không làm sếp . Tốt nhất nên kiếm một người tôn làm minh chủ, mình chỉ làm như một thu ký giỏi trợ lực pháp lý .
Hiện nay chưa có người yêu nhưng một ngày nào đó, vớ luôn 2 người, đó là nghiệp , đành chịu thôi vì như đã chỉ dẫn trên .
Con cám ơn ạ
Mà bác nếu được bác coi dùm con khoản này
Ngày sinh Dương lịch của con là Ngày 26 Tháng 12 Năm 1992

Con tra rất kỹ lịch âm ạ, vì năm 1992 là NĂM NHUẬN, cho nên ngày sinh âm lịch là ngày 3 tháng CHẠP (12) năm Nhâm Thân

Lá số tử vi của con hiện rõ tháng 12 dương và 12 âm, con nghiệm tử vi thấy rất đúng, nhưng cớ sao lá tứ trụ lại là tháng 11 ạ ??? có khi nào phần mềm nhầm ???
Đầu trang

AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 07:32, 22/05/19 Số anh như thế nầy .
Dạ câu hỏi mà con rất băn khoăn cho đến hiện giờ con vẫn chưa giải được ạ : Con có nên đi xa lập nghiệp ko bác, khi ở tỉnh khác có cơ hội, con có nên nắm lấy hay là tiếp tục kiên trì sống tại nơi chôn nhau cắt rốn ạ ???
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”