Thiên lương hãm thì tài vận cũng kém phải không các bác ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Thiên lương hãm thì tài vận cũng kém phải không các bác ?

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

lsvnngu đã viết: 13:23, 25/05/19 Chắc cũng do tính tình , mình chỉ thích sát phá . Nếu ng yêu mình buôn ma túy như Văn Kính Dương , mình cũng 1 lòng đi theo. Còn hơn yêu a 4 mắt ngồi văn phòng , tính cách tẻ nhạt.
Cái sai của bà chị là làm bẽ mặt chồng trước bàn dân thiên hạ. Có nhiều cách để bênh chồng mà còn chỉ ra là chồng sai. Ko nhất thiết phải quá đáng như vậy. Kể ra dài dòng lắm.
Là nữ ah, vậy mà cách nc ban đầu lại tưởng là nam :D . Cung Mệnh Thân có Hóa Kỵ đóng vào ko sao tánh tình cương trực thế :P .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lsvnngu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lsvnngu »

Bép xép cho cố nên mệnh dính đủ bộ lục sát tinh , hên có vài cái còn đắc địa.
Bắt chước câu Ngọc Trinh chửi Lý Nhã Kỳ nè : khỉ chê chuột lắm lông. Chuột trả lời rằng : cả họ nhà mày thơm.
Hình như tam hợp mệnh ai đó cũng có Hóa Kỵ mà.
Thôi , chụy nghe cưng rất thương vợ có 1 đời chồng và có con nên chụy cảm động .
Tóm lại là lá số xấu quắc cần câu.
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Em thì thấy bình thường, cũng mệnh thiên lương hãm nhưng được cái có lộc tồn cung thiên di nên cứ hết Tiền là lại có người cho. Có thiên hỉ ở cung tài bạch nên mặc dù làm hơi vất vả một tí nhưng được cái giúp đỡ được nhiều người nên cũng có chút niềm vui. Với lại mệnh thiên lương thêm sao quan phúc thì cứ chăm tu vào thì không sợ k có Tiền tiêu bác ạ. Đây ạ, Lá số đây ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Phuong.7261
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

lsvnngu đã viết: 05:14, 27/05/19 Bép xép cho cố nên mệnh dính đủ bộ lục sát tinh , hên có vài cái còn đắc địa.
Bắt chước câu Ngọc Trinh chửi Lý Nhã Kỳ nè : khỉ chê chuột lắm lông. Chuột trả lời rằng : cả họ nhà mày thơm.
Hình như tam hợp mệnh ai đó cũng có Hóa Kỵ mà.
Thôi , chụy nghe cưng rất thương vợ có 1 đời chồng và có con nên chụy cảm động .
Tóm lại là lá số xấu quắc cần câu.
Muốn nói người nào thì cứ quote bài mà nói, ko cần phải nói đổng vậy đâu em gái. Dù sao mình đây cũng là nam, mình dám làm thì mình dám chịu mà.
Nếu người bên ngoài nhìn vào từ đầu đến cuối họ sẽ hiểu được mình có bép xép chuyện thiên hạ hay ko và mình có nhìn vào ls hay mệnh cách của một người mà mình đã vội phán họ thế nào hay ko.
Là nữ ah, vậy mà cách nc ban đầu lại tưởng là nam :D . Cung Mệnh Thân có Hóa Kỵ đóng vào ko sao tánh tình cương trực thế :P .
Vâng, câu này mình sai, và mình nhận sai! Ban đầu cứ tưởng là nam vì bản tánh cứng cỏi khá giống nam, sau mới biết là nữ, vả lại trên diễn đàn này cũng có rất nhiều ls có HK mệnh thân thể hiện bản tánh rất cương nghị, cứng rắn, mình chỉ nói vậy thôi, trong câu nói ko có chữ nào nói là xấu cả, đó ngược lại là tố chất rất tốt, đóng góp cho thành công trong cuộc sống ấy chứ.
Trước cũng có xem cho một ls có HK ở mệnh và cũng có nói thẳng là vì HK đóng vậy mà hay tự trách, hay tự huyễn hoặc bản thân, hay tự tìm sầu khổ, nhưng khuyên lại ko dc, nên nói thế thôi.

Chính mình đã biết mà mình vẫn động vào, thế là mình bị thiên hạ nguyền rủa cũng đáng. Vâng, đây là lỗi của mình, bạn nữ ko cần chấp, cũng ko nên vì lời mình nói mà cứ ôm cục tức trong người, huyễn hoặc bản thân rồi làm hao mòn skhỏe, tâm trí của mình hãy vì ng mình yêu thương, vì bản thân, vì gd mình chứ ko nên phí cho thiên hạ. Cứ sống vui vẻ, thoải mái đi nhe!

Nếu avatar của bạn nữ là đúng thì bạn thật sự rất xinh đẹp, cách nc của bạn hỏa vượng lại cao (nóng tánh) thì nhất định là người ko có xấu tâm được, xem như được trời ưu đãi rồi còn gì.
Chốt hạ là mình sai, mình nhận sai, xem đây như là bài học, mình sẽ rút kinh nghiệm.

Chúc bạn nữ luôn vui vẻ và luôn hạnh phúc trong cs nha!
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

tvthientuong đã viết: 08:09, 22/05/19
viet0909 đã viết: 22:36, 20/05/19
Em thì từ trước đến giờ cuộc đời tốt hay xâu tất nhiên là do bản thân mình đâu tiên cái đã rồi mới nói đến số phận. Em luôn muốn có người nào đó luận giúp em sau này con đường e có tốt không. Xấu thì cố gắng cho nó đỡ xấu, còn tốt đẹp thì bản thân cũng có tinh thần để phấn đấu chứ em chưa bg dám nói người khác khi luận số mình cả vì chung quy cuộc đời sướng khổ do mình quyết định. Bác luận cho em thì em cũng rất vui và cám ơn bác. Bác không luận cho em thì em cũng vui mà có vì em nghĩ có duyên với bác thì bác mới xem lá số cho em. Tại bây giờ em cũng không biết bắt đầu từ đâu với tử vi nhưng em lại rất thích nghe luận về tử vi về số phận mình sai đúng em không quan trọng. Có duyên thì mọi người mới luận lá số của em mà tại sao em phải buồn khi có người quan tâm chứ ạ. Em cám ơn bác đã luận 1 phần lá số của em ạ. Em mong rằng có thêm các cao nhân nữa có thể giúp em biết được thêm về lá số và con đường sau này của em ạ. Em cám ơn nhiều ạ!!!
Em thì ko biết luận như các bậc cao nhân đâu, em chỉ nhìn tổng quát ls số thôi.
Như em cũng đã nói rồi, ls bác khá giống ls em vì cùng TL hãm địa Hợi.
Bác nhìn lại xem ls bác có Thiên Đức, Nguyệt Đức, Phúc Đức, và cả Long Đức ko, tại sao một ls lại có đủ sao Tứ Đức như vậy, vì nó nằm trong dạng cách Âm Dương Lương trong thế Thiếu Dương Tử Phù Phúc Đức.
Dạng cách này là được trời ưu đãi về trí tuệ, phúc đức, có thể thành đạt ko cao được (vì cung Quan xấu quắc) nhưng trí tuệ ko phải bình thường (IQ phải từ 100 trở lên nhưng ko quá 120). Ko phải là dạng người tài hoa xuất chúng nhưng học 1 biết 10, nghe một lần đã hiểu, có cảm nhận sâu sắc về cuộc đời, biết chiêm nghiệm thế thái nhân sinh, sống phong lưu (phong lưu khác thượng lưu) dù trong túi ko có nhiều tiền. Có thể lấn lướt, qua mặt người khác để giành phần lợi cho mình, giỏi lập kế hoạch trù bị, tuy ko có ác tâm (do TL là sao hiền từ) nhưng cũng đủ mưu kế để lấn át người khác . Vì lẽ đó, trời mới cho các sao Tứ đức đi kèm để nhắc nhở khuyên nhủ đương số sống sao cho hợp chữ Đức, tức là sống phải có Đức thì hậu vận sẽ được yên, ăn lợi nhỏ nhưng hợp đạo trời thì mới được tụ tài. Ngược lại, nếu dùng trí tuệ hơn người để tranh giành hại người thì chính ông Thiên Không sẽ phá nát tất cả những gì có được. Dù cho giào kết xù thì đến hạn cũng ko còn bất kỳ một cái gì cả.

Em ko muốn nói về Điền trạch của bác vì cung Điền bác khá là xấu. Có thể được hưởng đất đai do cha mẹ để lại, hoặc có thể tự bản thân tậu được nhà (hơi khó) nhưng nhà cửa lại chủ về thị phi kiện tụng, có tranh giành trong gia tộc hay láng giềng thân cận ko hữu hảo. Hoặc là nếu ko biết cách gìn giữ, sau này sẽ phải bán đi hết, tha hương ly tổ...Nói đi nói lại thì vẫn là theo ý em nói ở trên, sống sao cho hợp chữ Đức, ko thì Thiên Không Kiếp Sát phá sạch, ko bằng cách này cũng bằng cách khác.

Cuộc đời những ai có mệnh cách như này, bao gồm em và cả bác rocngo em nghĩ na ná như nhau cả, tiền có rồi hết, rồi lại có, tình đến rồi lại đi, gia đạo có sóng gió rồi lại hưng thịnh, cứ tuần tự như vậy nhưng nạn nào rồi lại cũng qua. Cứ điềm nhiên mà sống, đừng tham lam, đừng hại người, ai cho cũng đừng nhận vì biết đâu đó lại là họa , cứ như Mai An Tiêm vậy (của biếu là của lo, của cho là của nợ), đương nhiên lúc bí bách quá cũng phải cần giúp, nhưng phải nhớ khi nào có hãy trả lại người.
Anh xem giúp em thiếu dương - thiên ko này thì sao ? Em đang kinh doanh mà nghe anh kể thiếu dương thiên ko như vậy nghe đuối quá
Hình ảnh
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

viet0909 đã viết: 10:36, 20/05/19 Em thiên lương hãm, thấy bản thân cũng không đến nỗi mà sao thấy tài vận lẫn tình duyên đều rất chán. Bác nào rảnh luận giúp em lá số của em với ạ. Chứ nhiều lúc em cảm thấy tuyệt vọng quá :'(
Thôi đừng buồn dẫu sao vẫn được 1 năm cật lực mà có đồng vào đồng ra, cũng được lên xe xuống ngựa, chứ 2 năm tới biết đâu lại còn rộn ràng mà đau đầu nhức răng và mỏi cả miệng lại thêm lủng.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Phuc8569 đã viết: 20:57, 29/05/19 Anh xem giúp em thiếu dương - thiên ko này thì sao ? Em đang kinh doanh mà nghe anh kể thiếu dương thiên ko như vậy nghe đuối quá
Em chép lại cho bác bài post của một bậc cao nhân nhé, dù rất lâu rồi nhưng vẫn là cơ sở để mình nghiệm lý. Mỗi người đều có một sự cảm nhận khác nhau đối với cùng một vấn đề. Do đó vận mệnh của mình sẽ do chính mình tự quyết, ko ai có thể làm chủ được. Thật ra thì nói theo cách này là theo phái của cụ Thiên Lương thôi. Những ai ko thuộc phái này họ cũng bác bỏ hết ah. Tin hay ko cũng tùy vào mỗi người thôi.
Thiên Không thì quả là KHÔNG VONG vì “Vạn sự giai không”, tức là đương sự sẽ không có sở đắc (thành công) gì cả trong những lãnh vực trần thế tục lụy (tuy nhiên cũng có vài trường hợp cá biệt ngoại lệ khác), nhưng Thiên Không lại mang tính chất “Vô Ngã” (Phi Ngã) của nhà Phật, tức là những niềm si mê tận trong Vô Thức. Vô Ngã hoặc Phi Ngã là nỗi quên mình, vị tha, tinh thần, đạo lý, khiêm tốn nhún nhường hoặc sự thanh thoát tịch tịnh. Phật học có chia ngũ ấm là Sắc Thọ Tưởng Hành Thức ra thành hai phần là Ý Thức và Tiềm Thức, thì trong đó phần Tiềm Thức bao gồm toàn bộ hai ấm Hành và Thức vốn là nơi “Phi Ngã” (đam mê) dữ dội của mỗi người. Nên nhớ rằng ý nghĩa Tiềm Thức trong Phật giáo hoàn hảo và phức tạp hơn thuyết Tiềm Thức (Subconscious of Psychoanalysis) của nhà Bác Học tây phương Sigmund Freud nhiều lắm nhé. Vậy Thiên Không là nơi “Phi Ngã” (Vô Ngã) nếu đương sự đeo đuổi những sự việc liên quan đến tinh thần/đạo lý tất sẽ sở đắc diệu dụng được nó vì Thiên Không chủ về sự khai phá tâm linh đạo pháp, còn nếu đương số đeo đuổi theo khuynh hướng vật chất sắc dục thì Thiên Không sẽ đem đến những thất bại hung hiểm khôn lường !!!
Thiên Không an trước Thái Tuế, Thiên Không như đã được định nghĩa là “Vô Ngã” (niềm quên mình, nỗi vị tha) thì Thái Tuế hoàn toàn ngược lại: Thái Tuế là cái “Bản Ngã” của đương số, nơi chứa đựng sự ích kỷ, tiền bạc, tài lộc, trần tục thế gian. Bởi thế nên chúng ta thường thấy những người có Thái Tuế thủ Mệnh thì Bản Ngã của họ lớn lắm: họ rất tự cao kiêu ngạo. Vậy thì Thiên Không là Phi Ngã liên quan đến đạo pháp và sự thanh thoát vượt khỏi chư pháp tục lụy, còn Thái Tuế là Bản Ngã liên quan đến ích kỷ, hệ lụy trần thế và tài lộc. Thái Tuế an tại cung địa chi tuổi của đương số vậy khi đương số vận chuyển vào đại hạn có Thái Tuế thì sẽ gặp được cái Bản Ngã của mình và đây là hình ảnh Rồng gặp nước, Phượng hoàng tháo cũi sổ lồng, Hổ Về Rừng để tung hoành, Cá vượt vũ môn ..vv… Những hình ảnh ví dụ trên để chỉ cái cảnh mình gặp lại chính mình (bản ngã) để vẫy vùng phong vân gặp hội anh hào ra tay và sự thành đạt trên mọi lãnh vực của trần thế (tài lộc, công danh sự nghiệp, danh tiếng) là hệ quả tất yếu !!! Bởi thế nên chúng ta đều thấy đại hạn có Thái Tuế hầu như mọi người ai cũng thành công cả, hoặc ít ra là đương số cũng phải mát mặt hơn trước đó.
Bốn tuổi Tí Ngọ Mão Dậu nếu có Mệnh Thân Phúc Đức vững thì gặp hạn Thiên Không tại Tứ Mộ không hề hấn gì. Bốn tuổi Dần Thân Tỵ Hợi chịu ảnh hưởng của Thiên Không Đào Hoa đồng cung ở trục Tí Ngọ Mão Dậu nên cực kỳ hung hiểm đặc biệt là cho những người có Cô Quả thủ Mệnh. Nếu bốn tuổi Dần Thân Tỵ Hợi có Cô Quả thủ Mệnh thì đại hạn Phu Thê thuở thanh niên sẽ gặp Đào Hoa Thiên Không đồng cung nếu đương số không biết khoanh tay an phận thủ thường hoặc tìm về đạo pháp thánh hiền thì hậu quả thật tai hại khôn lường.
Trong chủ đề này có người nói rằng Đào Hoa Thiên Không ở cung Tí không đáng kể, sự thật không phải vậy đâu ! Nếu các bạn đọc bài giải đoán lá số của tôi cho một hội viên (tuổi Tân Hợi Mệnh có Thất Sát Cô Quả vào đại vận Phu Thê có Đào Hoa Thiên Không) thì sẽ thấy những cực khổ nhọc nhằn của đương sự liền.
Nói tóm lại thì những người có Mệnh Thất Sát, Thiên Đồng, Liêm Trinh, Vô Chính Diệu và Cô Quả khi vào đại hạn Thiên Không thường nếm trải nhiều cay đắng lắm lắm ….
Bốn tuổi còn lại (Thìn Tuất Sửu Mùi) vào hạn Thiên Không thủ cung thì còn tuỳ vào vị thế của Mệnh Thân và Phúc đức ra sao mới có thể phán quyết được, còn như gặp Thiên Không ở thế tam hợp chiếu hầu như không hề hấn gì, chỉ có điều là đương sự không thành công lớn lao mà thôi. Chúng ta còn phải cân nhắc những yếu tố cụ thể khác của từng lá số mới có thể lột tả được “chân tướng” cuộc đời đương sự. Ví dụ như tỷ phú Bill Gates tuổi Ất Mùi vào đại hạn Phá Quân hãm địa ở cung Thân có Thiên Không thủ cung thì đã có sao đâu nào.
Mệnh có cách Văn đoàn (Cơ Nguyệt Đồng Lương Nhật Nguyệt) thì không sợ Thiên Không trà trộn vào cường cung. Về sao Thiên Không còn nhiều điều để nói lắm, nếu viết thêm nữa chắc là tôi sẽ nổi hứng mà không bao giờ chịu ngừng bút quá …hìhì..
Sửa lần cuối bởi tvthientuong vào lúc 00:30, 30/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Luận về Thiên-không và Hồng-Đào
Cung Dần-Thân-Tỵ-Hợi - vị-trí của Hồng-loan làm chủ, Đào và Không tam hợp, là vị-trí của người thấy xa hiểu rộng, ít tham-vọng, đầy lòng đạo-đức, từ-tâm và cởi mở.
Tuổi Thìn-Tuất-Sửu-Mùi tại các vị-trí Dần-Thân-Hợi có thêm Cô-thần tam hợp nên được lòng cởi mở sáng-suốt, biết thân hiểu phận yếu mềm, dễ khiến sinh ra nhạy-cảm đến yếm-thế.
Riêng tại vị-trí Tỵ có thêm Phá-toái tam-hợp, vì Hồng-loan hơi yếu nên Phá Toái thường gây ra những sự ngang trái và khó-khăn cho mệnh số, như phải chịu ít nhiều những sự thử-thách.
Người của tam-hợp Thiếu-dương tại vị trí này nếu biết ngộ được chữ "không" của đời mình thì sẽ tránh được mọi phiền-não do Thiên-không gây ra.
Cung Tý-Ngọ-Mão-Dậu - vị-trí chính của Đào-hoa, được Hồng Loan tam hợp phát tiết vẻ anh hoa, sức quyến-rũ tạo nên sự mưu-sĩ , quỷ-quyệt và đạo đức giãkhiến phải sớm nở tối tàn vì Thiên-không và Kiếp-sát.
Với tuổi Dương, Đào đắc Thiên-riêu như được một phần nào thanh cao, đỡ sa ngã và đồi trụy hơn các tuổi Âm.
Tuổi Dần-Thân-Tỵ-Hợi tại vị-trí này đầy lòng tự-hào và có tham vọng cao nên rất dễ bị hãm vào vòng di lụy.
Người của tam-hợp Thiếu-dương tại vị trí này thường khôn-ngoan, thích lấn-lướt hơn người; nếu tại Mệnh thì đó là còn trong ý định, còn tại Thân thì lại tỏ ra bằng hành-động.
Cung Thìn-Tuất-Sữu-Mùi - vị-trí của Thiên-không một mình tung-hoành tác-hại và gieo tai-họa, vì thường-xuyên vắng bóng tôi trung là Hồng-loan mà chỉ còn kẻ nịnh là Đào-hoa đưa đẩy.
Tuổi Tý-Ngọ-Mão-Dậu tại vị-trí này rất khẳng-khái, nhiều khi quá cứng-rắn nên thường bị những kết-quả có phần ác liệt hơn các tuổi khác.
Người của tam-hợp Thiếu-dương tại vị-trí này thường hay đạp đổ để xây-dựng lại theo ý mình, dễ bị sa vào đường gây ra tội ác, nếu có thêm Hung-tinh gây bè kết đảng xúi giục.
Nói chung bộ Đào-Hồng-Không dầu gì cũng có tính-cách là vạn sự giai không, những người đạo-đức không màng tưởng đến phú-quý là cái "không" cao cả; kẻ mưu sĩ quỷ quyệt có xoay sở cho lắm rồi cũng lảnh hậu-quả là cái "không" bù trừ. Còn hạng người tàn-ác thường gieo tai-họa rồi ra cũng chỉ còn "không" trơ-trọi.
Chỉ còn người sáng suốt vẫn được sống yên lành là trường-hợp của Hồng Loan.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Andre đã viết: 10:25, 29/05/19 Em thì thấy bình thường, cũng mệnh thiên lương hãm nhưng được cái có lộc tồn cung thiên di nên cứ hết Tiền là lại có người cho. Có thiên hỉ ở cung tài bạch nên mặc dù làm hơi vất vả một tí nhưng được cái giúp đỡ được nhiều người nên cũng có chút niềm vui. Với lại mệnh thiên lương thêm sao quan phúc thì cứ chăm tu vào thì không sợ k có Tiền tiêu bác ạ. Đây ạ, Lá số đây ạ.

Hình ảnh
Ls này đâu có khổ vì tiền đâu :).
Vả lại dù có cùng ls đi nữa thì một người được sinh ra trong gia đình khá giả vẫn đỡ hơn là người sinh ra trong gia đình nghèo khó chứ em. Thiên thời, địa lợi, nhân hòa ảnh hưởng đến số mạng lắm.
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

tvthientuong đã viết: 00:28, 30/05/19
Luận về Thiên-không và Hồng-Đào
Cung Dần-Thân-Tỵ-Hợi - vị-trí của Hồng-loan làm chủ, Đào và Không tam hợp, là vị-trí của người thấy xa hiểu rộng, ít tham-vọng, đầy lòng đạo-đức, từ-tâm và cởi mở.
Tuổi Thìn-Tuất-Sửu-Mùi tại các vị-trí Dần-Thân-Hợi có thêm Cô-thần tam hợp nên được lòng cởi mở sáng-suốt, biết thân hiểu phận yếu mềm, dễ khiến sinh ra nhạy-cảm đến yếm-thế.
Riêng tại vị-trí Tỵ có thêm Phá-toái tam-hợp, vì Hồng-loan hơi yếu nên Phá Toái thường gây ra những sự ngang trái và khó-khăn cho mệnh số, như phải chịu ít nhiều những sự thử-thách.
Người của tam-hợp Thiếu-dương tại vị trí này nếu biết ngộ được chữ "không" của đời mình thì sẽ tránh được mọi phiền-não do Thiên-không gây ra.
Cung Tý-Ngọ-Mão-Dậu - vị-trí chính của Đào-hoa, được Hồng Loan tam hợp phát tiết vẻ anh hoa, sức quyến-rũ tạo nên sự mưu-sĩ , quỷ-quyệt và đạo đức giãkhiến phải sớm nở tối tàn vì Thiên-không và Kiếp-sát.
Với tuổi Dương, Đào đắc Thiên-riêu như được một phần nào thanh cao, đỡ sa ngã và đồi trụy hơn các tuổi Âm.
Tuổi Dần-Thân-Tỵ-Hợi tại vị-trí này đầy lòng tự-hào và có tham vọng cao nên rất dễ bị hãm vào vòng di lụy.
Người của tam-hợp Thiếu-dương tại vị trí này thường khôn-ngoan, thích lấn-lướt hơn người; nếu tại Mệnh thì đó là còn trong ý định, còn tại Thân thì lại tỏ ra bằng hành-động.
Cung Thìn-Tuất-Sữu-Mùi - vị-trí của Thiên-không một mình tung-hoành tác-hại và gieo tai-họa, vì thường-xuyên vắng bóng tôi trung là Hồng-loan mà chỉ còn kẻ nịnh là Đào-hoa đưa đẩy.
Tuổi Tý-Ngọ-Mão-Dậu tại vị-trí này rất khẳng-khái, nhiều khi quá cứng-rắn nên thường bị những kết-quả có phần ác liệt hơn các tuổi khác.
Người của tam-hợp Thiếu-dương tại vị-trí này thường hay đạp đổ để xây-dựng lại theo ý mình, dễ bị sa vào đường gây ra tội ác, nếu có thêm Hung-tinh gây bè kết đảng xúi giục.
Nói chung bộ Đào-Hồng-Không dầu gì cũng có tính-cách là vạn sự giai không, những người đạo-đức không màng tưởng đến phú-quý là cái "không" cao cả; kẻ mưu sĩ quỷ quyệt có xoay sở cho lắm rồi cũng lảnh hậu-quả là cái "không" bù trừ. Còn hạng người tàn-ác thường gieo tai-họa rồi ra cũng chỉ còn "không" trơ-trọi.
Chỉ còn người sáng suốt vẫn được sống yên lành là trường-hợp của Hồng Loan.
Nhưng a ơi , làm kinh doanh làm sao mà ko toan tính được . Chưa kể nếu nói như cụ thiên lương thì số người đào không chiếm tỷ lệ rất lớn , ko lẽ ai mệnh đào không đều phải ôm phận thủ thường hết hả anh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”