Có giải pháp nào dành cho các bạn nữ thân cư phu để tránh luỵ tình quá không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Có giải pháp nào dành cho các bạn nữ thân cư phu để tránh luỵ tình quá không

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

Các cô/dì, chú/bác bạn bè gần xa cho em hỏi đối với 1 bạn nữ thân cư phu, nặng về tình cảm gia đình mà nhất là tình vợ chồng, cứ luôn khao khát 1 bóng hình người đàn ông để làm chỗ dựa tư tưởng, tinh thần mà đường tình thì quá đau khổ, không bao giờ chịu trong đầu không nghĩ về người đàn ông nào, nhiều khi biết ng ta không tốt, không đáng nhưng vẫn cố chấp vì chưa tìm được ng thay thế hay khiến bản thân có hứng thú hơn mà buông bỏ, thì liệu có cách nào để bạn nữ này không có đàn ông vẫn vui sống được trong 1 thời gian dài, lảm việc sinh hoạt bình thường cho đến ngày gặp được người có duyên vợ chồng với bạn ấy không?
    Em thấy cung thân ảnh hưởng lên tính cách mạnh quá, các bạn nào thân cư phu/thê thật là thiệt thòi vì giờ tìm được người chồng/vợ tốt như đãi cát tìm vàng, trong khi các bạn thân cư quan không làm được việc này thì làm việc khác, công việc tốt luôn đầy ra đó nếu thật sự có năng lực, hay các bạn thân cư tài cũng chỉ cần có tiền là xong mọi việc, tiền thì dễ kiếm quan trọng ít hay nhiều thôi, với em thân cư phu em chỉ thấy điểm yếu duy nhất của em là đa tình và dễ luỵ tình thôi, còn công danh sự nghiệp vật chất có hay không không quan trọng, vậy có cách nào làm giảm tác động của cung thân tới tính cách được không, chứ em thấy chán chính mình quá khi cứ không dứt khoát với người mà chính mình còn tự thấy ko đáng phải dây dưa, hoặc có cách nào đổi sang cung thân khác giùm e được không, e khổ vì tình quá rồi, giờ chỉ muốn tập trung cho thứ khác mà cứ cảm thấy thiếu bóng hình đàn ông nên cứ di tìm kiếm người đàn ông tốt theo lý tưởng của mình trong vô vọng.
    Đầu trang

chienapple
    Ngũ đẳng
    Ngũ đẳng

Re: Có giải pháp nào dành cho các bạn nữ thân cư phu để tránh luỵ tình quá không

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Giống ta hệt bạn gái mình , thân cư phu , luỵ tình , tình cản dây dưa . Thân cư đâu thì lo lắng về đó , cư phu ko lẽ luôn là ái tình
    Được cảm ơn bởi: SadayoLe
    Đầu trang

Huyenhoclyso756
    Nhị đẳng
    Nhị đẳng

Re: Có giải pháp nào dành cho các bạn nữ thân cư phu để tránh luỵ tình quá không

Gửi bài gửi bởi Huyenhoclyso756 »

Luỵ tình là do bản thân mình đặt niềm tin quá nhiêu thôi . Mình cũng thân cư phu đây nhưng cn tình cảm luôn dứt khoát ko có chuyện luỵ tình. Phải có kiến thức yêu trong cn tình cảm thì phụ nữ sẽ ko khổ vì tình hiểu đc tâm lý đàn ông. Thân cư phu thì phụ nữ gắn chặt mình vào chồng mẫu người của gia đình nếu phu tốt thì vượng phu ích tử vậy thôi
    Mấy bạn khác ko phải thân cư phu mà cũng luỵ tình ấy thôi, đừng tin vào lý số quá , tất cả là do bản thân mình mình hành động đúng thì gặt quả ngọt về sau, còn hành động sai thì tè le hột me
    Được cảm ơn bởi: SadayoLe, ThaoTea80990
    Đầu trang

Thanhhangn
    Chính thức
    Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thanhhangn »

c lên youtube tìm hiểu anh Tuấn lê và bupbeinc í c. có kiến thức sẽ yêu 1 cách lý trí hơn. chúc may mắn:))
    Đầu trang

SadayoLe
    Tứ đẳng
    Tứ đẳng

Huyenhoclyso756 đã viết: 09:14, 15/06/19 Luỵ tình là do bản thân mình đặt niềm tin quá nhiêu thôi . Mình cũng thân cư phu đây nhưng cn tình cảm luôn dứt khoát ko có chuyện luỵ tình. Phải có kiến thức yêu trong cn tình cảm thì phụ nữ sẽ ko khổ vì tình hiểu đc tâm lý đàn ông. Thân cư phu thì phụ nữ gắn chặt mình vào chồng mẫu người của gia đình nếu phu tốt thì vượng phu ích tử vậy thôi
    Mấy bạn khác ko phải thân cư phu mà cũng luỵ tình ấy thôi, đừng tin vào lý số quá , tất cả là do bản thân mình mình hành động đúng thì gặt quả ngọt về sau, còn hành động sai thì tè le hột me
    Cảm ơn bạn, mình hiểu tâm lý đàn ông nhưng lại ko đủ cứng rắn trước ng mình yêu thật lòng b ạ
    Đầu trang

SadayoLe
    Tứ đẳng
    Tứ đẳng

Thanhhangn đã viết: 12:04, 15/06/19 c lên youtube tìm hiểu anh Tuấn lê và bupbeinc í c. có kiến thức sẽ yêu 1 cách lý trí hơn. chúc may mắn:))
    Cảm ơn c, t xem nhiều rồi và cả đọc sách nữa nhưng cũng ko làm chủ tình thế được mấy, mọi thứ cứ rối tunh lên phải chăng vì mình rảnh rỗi quá. :D
    Đầu trang

Thanhhangn
    Chính thức
    Chính thức

SadayoLe đã viết: 12:54, 15/06/19
    Thanhhangn đã viết: 12:04, 15/06/19 c lên youtube tìm hiểu anh Tuấn lê và bupbeinc í c. có kiến thức sẽ yêu 1 cách lý trí hơn. chúc may mắn:))
    Cảm ơn c, t xem nhiều rồi và cả đọc sách nữa nhưng cũng ko làm chủ tình thế được mấy, mọi thứ cứ rối tunh lên phải chăng vì mình rảnh rỗi quá. :D
    uh chắc đúng thế rồi đấy c! con gái là chúa nghĩ nh với suy diễn, mệt mõi! . nếu c còn trẻ và ko vướng bận gì nhiều thì có thể tranh thủ đi học piano hay vẽ, nấu ăn. t thấy rất hay mà còn tăng giá trị bản thân. mình càng ko care nó, thì càng attractive hehe
    Đầu trang

SadayoLe
    Tứ đẳng
    Tứ đẳng

Thanhhangn đã viết: 13:06, 15/06/19
    uh chắc đúng thế rồi đấy c! con gái là chúa nghĩ nh với suy diễn, mệt mõi! . nếu c còn trẻ và ko vướng bận gì nhiều thì có thể tranh thủ đi học piano hay vẽ, nấu ăn. t thấy rất hay mà còn tăng giá trị bản thân. mình càng ko care nó, thì càng attractive hehe
    Cảm ơn c, t lún sâu và luỵ nhiều về mặt cảm xúc rồi, mà cũng ko tiếp tục vs ng như vậy dc, lòng vẫn buồn mà chưa thể đứng dậy ngay dc
    Đầu trang

Thanhhangn
    Chính thức
    Chính thức

SadayoLe đã viết: 13:13, 15/06/19
    Thanhhangn đã viết: 13:06, 15/06/19
    Cảm ơn c, t lún sâu và luỵ nhiều về mặt cảm xúc rồi, mà cũng ko tiếp tục vs ng như vậy dc, lòng vẫn buồn mà chưa thể đứng dậy ngay dc
    thôi ko phải buồn đâu. c xem mấy cái phim siêu siêu buồn như kiểu: điều kỳ diệu ở phòng giam số 7, hay là phim: chúng ta của sau này, mùa hè ngọt ngào (toàn phim ưa thích của t hj) cho khóc thật nhiều. khóc xong sẽ thấy thật nhẹ lòng và nhận ra là đời mình còn quá sướng hi. kinh nghiệm thất tình của t đấy ^^
    Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”