Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Năm 2019 Kỷ Hợi: Năm yên bình vui vẻ. Bắt đầu lại một cuộc sống mới.

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Cháu nói cháu đã dc chương trình thạc sĩ nhận. Đó thuộc chuyên ngành gì và chừng nào cháu bắt đầu học?

O vn nộp vào masters program có thi GRE ko? Tức là thi cái standardized test nào ko?
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Bên Mỹ, để vào master's program, thì cháu phải thi GRE và điểm đại học đạt o mức quy định nào đó thì cháu mới dc nộp đơn. Để dc nhận vào phải qua quá trình chọn lựa của admissions committee, mà committee này dc thành lập bởi thành viên của ban giảng sư và ban lãnh đạo của khoa. Tùy vào chương trình chuyên ngành thì có mức độ khó dễ khác nhau.

Đó là khi cháu nộp đơn học thạc sĩ sau khi tốt nghiệp đại học.

Nhưng nếu cháu có học vị tiến sĩ tốt nghiệp tại trường dc bộ giáo dục chuyên ngành của quốc gia công nhận, nếu muốn học thạc sĩ để combine kiến thức của 1 ngành khác, cháu dc miễn tất cả các cuộc thi để dc tuyển và thực tế dc các trường đặc cách cho vào với vé VIP. Nhưng phải có học vị tiến sĩ o Mỹ, tốt nghiệp tại trường dc quốc gia công nhận mới dc đặc cách này. Tiến sĩ từ nước ngoài vào, cho dù bất cứ quốc gia nào sẽ ko dc đặc cách này. Họ bắt buộc phải thi và làm hết tất cả thu tục như những thí sinh mới tốt nghiệp đại học, ko dc bất kỳ 1 đặc cách nào.

Đó là tại Mỹ.

Tôi thắc mắc o VN thì sao? Nộp vào chương trình thạc sĩ có phải thi gì ko?
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Thí dụ như 1 người tôi quen. Cô ta có học vị tiến sĩ 1 chuyên ngành rồi dc đào tạo trong chương trình hậu tiến sĩ chuyên sâu vào chuyên ngành nhiều năm sau khi tốt nghiệp tiến sĩ. Sau đó cô ta lại lấy thêm Master's degree vì cần combine kiến thức của lãnh vực chuyên môn khác thì mới dc mời vào chiếc ghế Director của 1 ngạch của chính phủ. Cô ta dc đặc cách miễn hết và thực tế khi các trường biết, họ liên lạc riêng và cho vé VIP đi thẳng vào ngay lúc chưa nộp đơn nữa.
Đầu trang

Nguyencd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyencd »

Triệu mặc ngọc cái tên lạ nhỉ hơi hướng triệu tử long mà khẩu khí kiểu con nhà võ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

LySoVietNam2016 đã viết: 13:48, 15/06/19 Suy nghĩ đơn giản và sống đơn giản đi, cháu.
Cháu còn khá trẻ mà có cuộc sống khá phức tạp.
Cháu nghĩ cuộc sống của cháu phức tạp và vất vả, từ năm cháu 16 tuổi. Khi cháu chia tay mối tình đầu thời cấp 2 và bố mẹ cháu li hôn ^^ Năm lớp 10, cháu tình cờ biết đến diễn đàn. 10 năm qua cuộc sống của cháu gói gọn trong 2 chữ "vất vả". Đắng cay cháu nếm nhiều hơn ngọt ngào, trong khi bạn bè cùng trang lứa tương đối có cuộc sống thuận lợi, cháu nằm gai nếm mật nhiều hơn. Tiền có nữa, hay nhiều hơn cũng ko bù đắp những đau khổ phải gánh chịu. Số cháu thật sự quá vất vả.
Nhìn đại vận thì đi hết Thiên không, cô thần, kiếp sát. Tới phá quân, thái tuế, không kiếp. Rồi dịch chuyển tới tuần triệt.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cháu xin gửi lời cám ơn chân thành đến bác. Vì bác đã cho cháu những lời khuyên bổ ích cho cháu trong cuộc sống. Cháu đã quyết định tạm hoãn lại việc học và công việc lại để năm nay và năm sau dành thời gian cho gia đình, sức khoẻ bản thân, đi chơi và đi du lịch nhiều nơi. 2021 cháu mới bắt đầu lại. Năm sau có lẽ cháu đi làm nhẹ nhàng và phát triển web thôi.
Năm nay công việc đầu tư và kiếm tiền của cháu ko còn thuận lợi như những năm trước.
Xin bác xem những năm tới tình cảm và công việc như thế nào ạ.

LySoVietNam2016 đã viết: 19:59, 15/06/19 Bên Mỹ, để vào master's program, thì cháu phải thi GRE và điểm đại học đạt o mức quy định nào đó thì cháu mới dc nộp đơn. Để dc nhận vào phải qua quá trình chọn lựa của admissions committee, mà committee này dc thành lập bởi thành viên của ban giảng sư và ban lãnh đạo của khoa. Tùy vào chương trình chuyên ngành thì có mức độ khó dễ khác nhau.

Đó là khi cháu nộp đơn học thạc sĩ sau khi tốt nghiệp đại học.

Nhưng nếu cháu có học vị tiến sĩ tốt nghiệp tại trường dc bộ giáo dục chuyên ngành của quốc gia công nhận, nếu muốn học thạc sĩ để combine kiến thức của 1 ngành khác, cháu dc miễn tất cả các cuộc thi để dc tuyển và thực tế dc các trường đặc cách cho vào với vé VIP. Nhưng phải có học vị tiến sĩ o Mỹ, tốt nghiệp tại trường dc quốc gia công nhận mới dc đặc cách này. Tiến sĩ từ nước ngoài vào, cho dù bất cứ quốc gia nào sẽ ko dc đặc cách này. Họ bắt buộc phải thi và làm hết tất cả thu tục như những thí sinh mới tốt nghiệp đại học, ko dc bất kỳ 1 đặc cách nào.

Đó là tại Mỹ.

Tôi thắc mắc o VN thì sao? Nộp vào chương trình thạc sĩ có phải thi gì ko?
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

( ◠‿◠ ) 我爱你❤️
sau những năm tháng tuổi trẻ ăn chơi ngất trời, nhìn lại sau lưng vẫn còn tình yêu bên cạnh. Thứ tình yêu nhẹ nhàng và êm đềm như dòng chảy của thời gian.
Cuộc sống phải trải qua nhiều trắc trở rồi mới có được hạnh phúc. Gặp gỡ là khởi đầu của chia ly, chia ly rồi lại sum họp, quay trở về bên những người thân yêu và nối tiếp cuộc sống.

Từ ngày đầu tiên cháu biết đến tử vi lý số, đó là năm 2010 tạo cái cái nick SunnyGirl đầu tiên. Ko có lẽ gì một đứa 16 tuổi tìm đến tử vi nếu như cuộc đời nó chẳng xảy ra một biến cố lớn. Đó là gia đình tôi chia ly, họ hàng ly tán, và tôi đánh mất tình yêu đầu tiên của đời mình. Ngày nào tôi cũng coi tử vi, ngày nào tôi cũng cầu nguyện. Và rồi điều ước của tôi đã trở thành hiện thực vào những tháng cuối cùng của năm 2018. Năm 2018 là một năm may mắn và viên mãn đối với tôi, đánh dấu cột mốc mới trong cuộc đời tôi, cho dù nó xảy ra hơi nhiều bực mình, phiền phức.

Vào một buổi tối trời mưa bão lạnh lẽo, trong căn phòng ấm áp tụ họp với gia đình, họ hàng, thì tôi nhận được cuộc gọi đến của người yêu. Vậy là đã quá ấm áp cho một ngày mưa có mặt đông đủ. Một điều tưởng chừng đơn giản nhưng hoá ra lại ko hề đơn giản chút nào. Vì phải chờ gần 10 năm (chính xác là 8 năm) để cho một điều này. Phải cầu nguyện mỗi ngày bằng cả sự thành khẩn để lay động thần linh. Cuối cùng thần linh cũng đã cảm động để cho nguyện ước của tôi trở thành hiện thực.

Bạn có biết điều ước của Sunny ngày ấy là gì ko. Tôi ước gia đình được sum họp, họ hàng đoàn tụ, và rồi một ngày nào đó, tình yêu sẽ quay trở lại.

Chúc những ai đọc được những dòng này của tôi một ngày tốt lành. Rồi những điều ước của bạn sẽ trở thành hiện thực, nhưng với điều kiện bạn phải cố gắng hết sức đấy nhé.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lần đầu tiên tôi gặp anh, ấn tượng đầu tiên của tôi là một người đàn ông đẹp, cực kỳ đẹp trai và phong độ, có đôi vai thật rộng, và một mùi hương rất dịu dàng, dễ chịu. Khi tôi dựa vào bờ vai vững chãi của anh, tôi cảm thấy rất êm ái và ngọt ngào. Bờ vai ấy rồi một ngày sẽ gánh lấy tôi, gánh lấy những nỗi buồn, những nỗi đau, những bất hạnh, những niềm vui và hạnh phúc, tất cả mọi thứ trong cuộc đời tôi.

Và tôi nhận ra, rồi quá khứ sẽ trôi qua, những cuộc gặp gỡ vào những ngày này chỉ là một khoảnh khắc ngắn ngủi để chúng tôi ôn lại những kỷ niệm xưa, để rồi bước tiếp trong cuộc sống. Thực tế, mọi thứ đã đổ vỡ cách đây 10 năm, chúng tôi đã ko thể bước tiếp như xưa, đôi khi tôi thấy những phút giây sum họp cũng vui, nhưng lại đầy giả tạo và gượng gạo, nên tôi quyết định kết thúc sớm hơn dự định. Chỉ có thể là thỉnh thoảng gặp lại, ôn lại những hồi ức và kỉ niệm. bố mẹ tôi rồi sẽ tiếp tục kinh doanh làm ăn và sống vs gd mới, em trai rồi sẽ đi du học Châu âu và ổn định sự nghiệp, họ hàng của tôi rồi sẽ có cuộc sống riêng. Mọi người trở lại guồng quay cuộc sống như trước đây. Chỉ có anh, người bên cạnh tôi mỗi ngày, trò chuyện, chia sẻ cuộc sống với tôi mỗi ngày, gọi đt đến cho tôi mỗi ngày. chia sẻ những niềm vui và nỗi buồn. Anh là người sau này sẽ sống cạnh tôi. Là người sẽ chia sẻ cả cuôc đời với tôi, là người chồng của tôi. Là người ở bên tôi sau rất nhiều cuộc tình, anh sẽ là cuộc đời tôi sau này, là người đi bên cạnh tôi suốt cuộc đời.

Mỗi ngày tôi đều viết cho anh những phong thư, những phong thư ngập tràn tình yêu. Thứ tình yêu mang màu nắng rực rỡ. Đến nỗi mỗi ngày, tôi biết anh đều mong chờ những phong thư của tôi.

Năm nay, tôi nhận được rất nhiều lời chúc phúc từ tất cả mọi người, từ gia đình, anh em, họ hàng, khách hàng cũ, từ bạn bè của anh lẫn bạn của tôi, lời chúc phúc từ cả thần linh. Cám ơn mọi người vì đã chúc phúc cho chúng tôi. Mặc dù chỉ là người yêu của nhau tôi, nhưng đây là lần đầu tiên trong đời tôi nhận đc nhiều lời chúc phúc đến như thế.

Hi vọng tôi và anh sẽ sớm ổn định để về cùng nhà trong thời gian tới. Hi vọng tôi sẽ hoàn thành mọi tâm nguyện của mình trước khi kết hôn. Tôi vẫn còn muốn cuộc sống độc thân tự do thêm 1 thời gian nữa và tận hưởng cuộc sống này.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôi có 1 góp y nhỏ.

Đừng bao giờ gọi người yêu hay chồng mình là nó. Ai chứ nếu là người yêu hay người phối ngẫu của tôi mà gọi tôi là nó, người ấy sẽ tự nhiên bị mất rất nhiều sự thương yêu từ tôi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 22:27, 21/06/19 Tôi có 1 góp y nhỏ.

Đừng bao giờ gọi người yêu hay chồng mình là nó. Ai chứ nếu là người yêu hay người phối ngẫu của tôi mà gọi tôi là nó, người ấy sẽ tự nhiên bị mất rất nhiều sự thương yêu từ tôi.
Cháu chưa chắc đã có khả năng lấy đc chồng đâu bác.^^ nhưng cháu thích những cuộc tình lãng mạn. nhưng chưa chắc cháu đã thích hôn nhân. với lại ngoài ng yêu cũ 4 năm trước ra, cháu nghĩ cháu ko thật sự yêu ai. những mối tình và bạn bè qua đường thôi bác. FA cũng vui mà. Hiện giờ cháu cần 1 người bạn để trò chuyện mỗi ngày, chia sẻ csong mỗi ngày, cháu cũng ko thường xuyên gặp bạn này. Chứ còn như người yêu cũ 4 năm trước, cháu nghĩ chắc là khó. Csong hạnh phúc như trước đây, chắc tuỳ duyên.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”