Nỗi lòng người cha !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hoangminh2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nỗi lòng người cha !

Gửi bài gửi bởi Hoangminh2011 »

Tioden đã viết: 17:44, 19/06/19 Hơn 32 mùa lá mới được mụn con :x
Nhìn lá số ku cậu thật chuẩn men Vũ Phá- hoá lộc, đà mã lực nửa mừng nửa lo, đàn ông thì không ngại sương gió, có chăng là để rèn luyện mình!
Ngặt nổi bao năm cũng nghiên cứu học thuật, thì có con sao Đà la này là mình đau đầu, cũng không nghĩ hôm nay nó rơi vào mệnh ku con của mình :-/
Vì tính đắc hãm của Đà la còn quá nhiều tranh cãi, nên ku con Đà la nhập mệnh tại tỵ cung, sau giờ bà xã lâm bồn cũng lật sách kiếm kiếm truy truy, mà khổ quá các bác ạ, man thư quá nhiều sách thì nói Đà la đắc ở tứ mộ, sách lại bảo tứ sinh, sách Cụ Thiên lương lại cũng 1 nẻo khác :-S
Có câu "kình dương lực sĩ Lý Quảng nan phong", nay ku con nhà mình thấy Đà lực thì cũng đỡ chút vì chắc nó cũng không đến nỗi tự kiêu tự đại.
Nay đăng lên nhờ các bác luận giúp con Đà la trong mệnh của ku con. Thật khổ, chẳng biết đắc hãm thế nào. Mong các bác cho vài dòng, khắc lòng cảm tạ! :x

Hình ảnh
Mỗi đà la ăn thua j bác, con e mệnh ko thân kiếp, kèm con đà la ở mệnh. Lãnh đủ bệnh luôn, mà bệnh nan y . Mặc dù mệnh tử vi, thiên phủ có hóa khoa, thân thì khôi việt, quang quý.
Được cảm ơn bởi: Tioden
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Đúng là con Đà la tác oái không ít, nhất là bệnh tật, ku con nhà mình vàng da gần tháng nay rồi, vào chiếu đèn hơn tuần giảm bớt nên bác sĩ cho về, nhưng vẫn chưa hết hẳn, được cái hắn bú khoẻ, lại tiêu tiểu điều độ và không quấy khóc, quả thật lì lắm không sợ gì ở hoàn cảnh bên ngoài tác động, chỉ là cái gì cũng lâu hết hơn mấy đứa trẻ gàn nhà. :D
Đầu trang

Hoangminh2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tioden đã viết: 09:00, 20/06/19 Đúng là con Đà la tác oái không ít, nhất là bệnh tật, ku con nhà mình vàng da gần tháng nay rồi, vào chiếu đèn hơn tuần giảm bớt nên bác sĩ cho về, nhưng vẫn chưa hết hẳn, được cái hắn bú khoẻ, lại tiêu tiểu điều độ và không quấy khóc, quả thật lì lắm không sợ gì ở hoàn cảnh bên ngoài tác động, chỉ là cái gì cũng lâu hết hơn mấy đứa trẻ gàn nhà. :D
Vòng tràng sinh nữa đấy bác, con bác mệnh có bệnh, dù k hẳn là bệnh tật nhưg cũg có ảh hưởng. Sao k thấy ai nói đến vòng tràg sinh. Thằh lớn nhà e hội tụ đủ, mệnh cũng bệnh.
Được cảm ơn bởi: Tioden, Tunu
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Hoangminh2011 đã viết: 09:16, 20/06/19
Tioden đã viết: 09:00, 20/06/19 Đúng là con Đà la tác oái không ít, nhất là bệnh tật, ku con nhà mình vàng da gần tháng nay rồi, vào chiếu đèn hơn tuần giảm bớt nên bác sĩ cho về, nhưng vẫn chưa hết hẳn, được cái hắn bú khoẻ, lại tiêu tiểu điều độ và không quấy khóc, quả thật lì lắm không sợ gì ở hoàn cảnh bên ngoài tác động, chỉ là cái gì cũng lâu hết hơn mấy đứa trẻ gàn nhà. :D
Vòng tràng sinh nữa đấy bác, con bác mệnh có bệnh, dù k hẳn là bệnh tật nhưg cũg có ảh hưởng. Sao k thấy ai nói đến vòng tràg sinh. Thằh lớn nhà e hội tụ đủ, mệnh cũng bệnh.
Lúc trước có đọc 1 bài hư hung và hư cát, không nhớ của bác nào.
Thấy Đà la và tràng sinh có bệnh nhưng nhờ con thiên không, hoá khoa nằm ở tật nên chắc cũng khắc chế nhau cũng mong là ku con với bản mệnh lì đòn của mình có thể vượt trên bệnh tật :D
Như lúc vàng da gần tháng chiếu đèn, lại thêm cuốn rốn chưa rụng, mình cũng mong là đúng chữ "hư hung". Vì có mấy lần thấy ku con không ổn là mình đưa vào viện, được ưu tiên nằm phòng đặc biệt, nhìn xung quanh có lẽ bé nhà mình bệnh lại nhẹ nhất :) còn các bé kia thấy sao khổ quá, ku con mình giống như bên ngoài thể hiện rất xấu nhưng bản chất lại là không xấu. Giờ ở nhà cũng vậy, nhìn cái rốn chưa rụng mà phát hờn, da thì chỉ còn xung quanh quầng mắt là vàng chứ toàn thân thì bình thường, mà mình vẫn lo
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Hoangminh2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tioden đã viết: 09:50, 20/06/19
Hoangminh2011 đã viết: 09:16, 20/06/19
Lúc trước có đọc 1 bài hư hung và hư cát, không nhớ của bác nào.
Thấy Đà la và tràng sinh có bệnh nhưng nhờ con thiên không, hoá khoa nằm ở tật nên chắc cũng khắc chế nhau cũng mong là ku con với bản mệnh lì đòn của mình có thể vượt trên bệnh tật :D
Như lúc vàng da gần tháng chiếu đèn, lại thêm cuốn rốn chưa rụng, mình cũng mong là đúng chữ "hư hung". Vì có mấy lần thấy ku con không ổn là mình đưa vào viện, được ưu tiên nằm phòng đặc biệt, nhìn xung quanh có lẽ bé nhà mình bệnh lại nhẹ nhất :) còn các bé kia thấy sao khổ quá, ku con mình giống như bên ngoài thể hiện rất xấu nhưng bản chất lại là không xấu. Giờ ở nhà cũng vậy, nhìn cái rốn chưa rụng mà phát hờn, da thì chỉ còn xung quanh quầng mắt là vàng chứ toàn thân thì bình thường, mà mình vẫn lo
Thật ra e chả bit xem đâu, đọc sách nhớ đc cái j thì nói thôi. Vì cậu lớn nhà e bệnh nên đọc xem con có thoát k. Con e bij K
Đầu trang

Hoangminh2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tioden đã viết: 23:14, 19/06/19 Hi... Thanks các bác chiếu cố cháu nó :D
Thấy lộc tồn ở phụ mẫu thì chắc tiêu tiền của bố mẹ không ít, gia thêm tam phá (phá quân, tuế phá, phá toái) thì thật phải cố mà gần con dạy bảo đàng hoàng thôi, trời cho phước thì hưởng, cho hung thì cũng phải mà gánh.
Duy có con Đà la thật không biết hãm hay đắc, sợ sau này mà ngụy quân tử thứ thiệt thì bố mẹ nó cũng mắc lừa luôn chứ chẳng chơi :)
Trước giờ ăn ngay nói thẳng miết quen, giờ thấy con mình không lẻ khi lớn lên phải đòn roi vào mông nó mới nên người. Hihi...
Một lần nữa cảm ơn các bác rất nhiều
Nhà e có 2 đứa con mà thằng lớn có lộc tồn ở cung phụ mẫu, đứa e thì hóa lộc ở phụ mẫu.
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Hoangminh2011 đã viết: 20:57, 22/06/19
Thấy lộc tồn ở phụ mẫu thì chắc tiêu tiền của bố mẹ không ít, gia thêm tam phá (phá quân, tuế phá, phá toái) thì thật phải cố mà gần con dạy bảo đàng hoàng thôi, trời cho phước thì hưởng, cho hung thì cũng phải mà gánh.
Duy có con Đà la thật không biết hãm hay đắc, sợ sau này mà ngụy quân tử thứ thiệt thì bố mẹ nó cũng mắc lừa luôn chứ chẳng chơi :)
Trước giờ ăn ngay nói thẳng miết quen, giờ thấy con mình không lẻ khi lớn lên phải đòn roi vào mông nó mới nên người. Hihi...
Nhà e có 2 đứa con mà thằng lớn có lộc tồn ở cung phụ mẫu, đứa e thì hóa lộc ở phụ mẫu.
Hỏi thật bạn là, khi sinh đứa có lộc tồn phụ mẫu bạn thấy công việc và tài chính của bạn như thế nào, có tốt hơn không? Vả lại lộc tồn có nhiều sát tinh không mới cho rằng hay được :D
Đầu trang

Hoangminh2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tioden đã viết: 10:50, 23/06/19
Hỏi thật bạn là, khi sinh đứa có lộc tồn phụ mẫu bạn thấy công việc và tài chính của bạn như thế nào, có tốt hơn không? Vả lại lộc tồn có nhiều sát tinh không mới cho rằng hay được :D
Tốn tiền lắm anh ơi, cviec của ck e khá lên nhưng đúng lúc khá thì con bệnh nặng đấy. Rồi vì thế e phải nghỉ việc. Còn xác định tốn lâu dài vì bệnh K tạm ổn thì lại bị tăng động giảm chú ý. 4t chưa nói đc.
Đầu trang

Hoangminh2011
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hình ảnh
Lộc tồn nhà e đấy
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Hoangminh2011 đã viết: 11:54, 23/06/19
Hình ảnh
Lộc tồn nhà e đấy
Haizz... Lộc tồn thế này thì buồn thật, kình đà hiệp kỵ rồi :( bé có khoa lực ở mệnh mà vẫn ko chống được bệnh sao, bạn nên đưa bé đến các bệnh viện lớn xem sao. Than mệnh bị xung phá bởi không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”