Cách Nhật Nguyệt Tịnh Minh? Mong mọi người cùng luận giải

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phungvantuan
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Cách Nhật Nguyệt Tịnh Minh? Mong mọi người cùng luận giải

Gửi bài gửi bởi phungvantuan »

:-h

Bạn này có lá số giống mình quá ta
Phung van Tuan.jpg
Phung van Tuan.jpg (440.96 KiB) Đã xem 1324 lần
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Wynne
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Wynne »

Hình ảnh

giống số mình nữa, mà sao mình đến 2 triệt 2 tuần luôn, có ai luận giùm ko, huhu
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Wynne đã viết: 22:58, 19/04/18 Hình ảnh

giống số mình nữa, mà sao mình đến 2 triệt 2 tuần luôn, có ai luận giùm ko, huhu
CHÚC MỪNG BẠN Wynne. Ngẫu hứng với lá số của bạn.

* Nếu đúng là lá số của bạn Wynne thì bạn nên tham khảo (lá số có chỉnh sửa và đã luận giải cho năm 2019), bạn sinh tháng 7 có chút không lợi thế bằng lá số My My. Nick của mình bên ấy là Thaiduongvong
Trích:
Bác Tâm Thiện đã viết: https://tuvilyso.org/forum/topic/39475- ... e__st__435

Trích trang 22:
Gửi vào 26/02/2019 - 19:25
Tôi tham gia với tư duy phản biện theo nghiệm lý từ bản thân và hàng ngàn đương số:
1. Đẩu quân cư cung Tử hiếm con là SAI. Bản thân tôi có 8 con với 3 trai, 5 gái.
2. Lá số cô My My Đinh Mão, Vận 33-42 ngộ Tam Không tại Điền là Vận Phá Sản, chờ nghiệm lý.

Trích trang 23.
Gửi vào 26/02/2019 - 19:55
Hầu hết các đương số tôi xem đều trở lại thông báo giúp nghiệm lý. Rất mong cô My My sẽ cho biết kết quả thế nào về công việc và tài chánh trong 3 tháng gần nhất là 2, 3, 4 âm lịch của năm nay Kỷ Hợi.

* Chúng ta cùng ghi nhớ lời bác Tâm Thiện đã luận, để tiếp tục nghiệm lý, xem khả năng thật sự của bác tới đâu?!:

* KẾT QUẢ : Các cao thủ Hải Ngoại trên d/đ org đều sai bét với kiểu xem vận hạn đã lỗi thời.
- Mình chỉ liếc qua lá số trả lời vào ngày 21/12/2018(trích dưới) và đến giờ này thì My My không phá sản...Với Đ/vận sao Vũ Khúc => lương tăng, vì đã chính thức lên làm xếp:
Hình ảnh

Nick của mình bên này Mộc huynh: Re: TÌM HƯỚNG CẢI CÁCH LÁ SỐ TỬ VI.
trao-doi-khac/tin-huong-cai-cach-la-so- ... 8-180.html
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Chào bác mộc, cháu xin góp vui lá số của cháu nhật nguyệt tịnh minh, minh châu xuất hải kính mong bác cho đôi lời vàng ngọc ạ
Hình ảnh
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

Xin hỏi nhật nguyệt như thế này thì gọi là gì vậy mọi người
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1560655111949.jpg (164.28 KiB) Đã xem 1161 lần
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

* Tổng quát về cách cục, cho lá số ĐƯỢC xác định gọi là lá số Nhật Nguyệt Tịnh Minh:
Hình ảnh
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Có ai giải thích dc vì sao Lý Thái Tổ cũng mệnh VCD mà lại làm vua dc ko? Lá số mình 12 cung với chính tinh y chang ông luôn, cũng nhật nguyệt tịnh minh, phụ tinh thì khác. Thấy ông mới 49 đã mất nên hơi ngán :|
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

minhgbc đã viết: 11:32, 22/06/19 Xin hỏi nhật nguyệt như thế này thì gọi là gì vậy mọi người
Cái này chắc ko tính nhật nguyệt đâu bạn tại hình như yêu cầu căn bản là mệnh phải vô chính diệu mà. Thôi qua chiếu khác ngồi đi cho dân VCD đàm đạo vs nhau :))
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 08:28, 05/07/19 * Tổng quát về cách cục, cho lá số ĐƯỢC xác định gọi là lá số Nhật Nguyệt Tịnh Minh:
Hình ảnh
Mình thấy có số bạn đang còn lơi mơ chưa hiểu rõ..., nên viết thêm để các bạn tham khảo tổng hợp các cách cục chính trên lá số tử vi theo link:
http://tuvi.cohoc.net/tong-hop-cac-cach-cuc-tren-la-so-tu-vi-nid-1031.html

* Riêng đến số 20 về cách cục Nhật Nguyệt tịnh Minh, chúng ta loại bỏ mục 2. Cung mệnh an tại Ngọ không có chủ tinh...
- Vì tại cung Ngọ không có chủ tinh sẽ làm mất cân bằng thế Âm & Dương toàn cục của một cách cục lá số được gọi là Nhật Nguyệt Tịnh Minh, chúng ta không chỉ đánh giá cách cục riêng lẻ từ hai sao Thái Âm và Thái Dương so với cung Mệnh, vì thế cân bằng Âm & Dương của 14 chính tinh, một khi dàn đều về hai phía mới là căn bản của cách cục, nếu chính tinh sai lệch vị trí thì các sao sẽ đảo lộn Âm & Dương theo từng cấp độ, làm lá số chuyển sang cách cục khác nhau.
Với cách cục này thì cụ thể tại Ngọ, là vị thế của tháng 5(-) với Quẻ Thiên Phong Cấu = sao Phá Quân chốt đóng = Nhất Âm sinh với Tiết Hạ chí.
Đối xung tại Tý là sao Thiên Tướng = Nhất Dương sinh = Tiết Đông chí với Quẻ Địa Lôi Phục...
* Trích để bạn Wynne rõ thêm về lá số Nhật Nguyệt tinh Minh đã luận giải năm 2019:
Hình ảnh
Đầu trang

Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Terranguyen »

Em cũng có nhật nguyệt tịnh minh nhưng không phải ở mệnh mà là ở cung tài vậy có được dính tí thơm nào không mọi người 🙄🙄 tài VcD , có thái âm thái dương ở mệnh và quan chiếu .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”