HỘI TANG TUẾ ĐIẾU NHỮNG NGƯỜI CÙNG KHỔ :">

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: HỘI TANG TUẾ ĐIẾU NHỮNG NGƯỜI CÙNG KHỔ :">

Gửi bài gửi bởi Andre »

Trầm Lãng đã viết: 10:23, 14/09/14 Mấy bạn mệnh ở tam hợp Tang Tuế Điếu Hư Mã (mệnh có 1 trong 3 sao
Tuế Phá, Điếu Khách, Tang Môn
) cho hỏi có bạn nào cảm thấy cuộc sống nhẹ nhàng hạnh phúc không phải lo nghĩ gì mọi việc đều dễ dàng không vậy. mình cứ bị bảo là số tốt than vãn linh tinh mà sao mình thấy khổ VL :((

Tang Tuế Điếu Hư Mãlà bộ sao suy bại (luôn có Tang Môn, Thiên Hư lại dễ gặp Thiên Khốc là các bại tinh chủ suy bại) báo hiệu sự khó khăn trắc trở trong việc lập sự nghiệp nên lúc nào cũng có Thiên Mã trong tam hợp để đương sự có nghị lực ý chí đứng lên đấu tranh với đời, sự thành bại thì tùy theo sự đắc vị của Thiên Mã, Tang Môn, Thiên Hư cùng các sao phối hợp, nhưng dù gì thì sự thành công cũng dựa vào sự phấn đấu của bản thân là chính, ít khi gặp may mắn khi ra tay hành động (vì thiếu Tứ Linh, Tam Minh). Tại vị trí Điếu Khách thì tương đối đỡ xấu hơn các vị trí khác (vì dễ có bộ Long Phượng và Mã Khốc Khách), còn Tang Môn thì luôn có Bạch Hổ xung (bộ Tang Hổ Hư) và Tuế Phá thì luôn đồng cung với Thiên Hư với Thái Tuế xung là hai vị trí dễ gặp nghịch cảch. Chú ý bộ Mã Khốc Khách phải đồng cung thì mới đúng và cần phối hợp với các sao khác, tốt nhất là Lộc Tồn thì mới phát huy tính chất tốt đẹp được. Thông thường người có bộ sao Tang Tuế Điếu Hư Mã này là người nổi loạn, hay chống đối, thường có tư tưởng và hành động đi nghịch với xã hội đương thời nên bộ này thích hợp cho cách Sát Phá Tham sáng sủa tốt đẹp hoặc các hung tinh đắc địa. Đây là bộ sao canh cải, thay cũ đổi mới, sẵng sàng bất kể dư luận, mạnh dạn ra tay thực hiện mục tiêu của mình. Người Tang Tuế Điếu Hư Mã là người dễ có Tứ Linh tại Thiên Di (tại Âm cung luôn có Tứ Linh) , khi có Tứ Linh thì tuy dễ gặp may mắn thuận lợi khi bước ra ngoài xã hội nhưng bù lại khi bắt tay hành động thì thường dễ thất bại, trong khi người Tuế Phù Hổ Long Cái mặc dù dễ gặp khó khăn khi bước ra ngoài xã hội (Tang Tuế Điếu Hư Mã tại Thiên Di) nhưng lại được hanh thông khi bắt tay thực hiện (ít nhất Mệnh Tài Quan phải có Tứ Linh)

Người Tang Môn thì nặng lo và tính toán, khi bất mãn thì khóc lóc bi thương. Nếu đắc địa tại Dần Thân Mão Dậu thì có tài xét đoán và lý luận sắc bén, thao lược, thích hoạt động về chính trị, tính tình cương dũng, văn võ song toàn, lập nên sự nghiệp lớn. Đàn ông có Tang đắc địa thủ Mệnh thì học rộng biết nhiều, hiển đạt về võ nghiệp, quán xuyến cả về quân sự lẫn chính trị

Người Tuế Phá là người ngang ngược, phá tán, tinh nghịch, phá phách, có tính quật khởi, ưa chống đối, tranh luận, bàn cãi, thích thay cũ đổi mới, khi bất mãn thì hận lòng, đả phá quật ngược. Khi bị hoàn cảnh làm cho vụng suy thất ý, nếu không có phúc thiện tinh tại Mệnh thì rất dễ làm những điều bạo nghịch

Người Ðiếu Khách là người hay nói, hay tranh luận, hay làm chuyện mạo hiểm, chống đối, đi ngược lại với người, khi bất mãn thường hay lấy lời lẽ phân trần. Nếu hội với Mã Khốc Khách cư Mệnh thì là người có học vấn, có tài hùng biện, mẫn tiệp, rất khéo léo về ngoại giao. Hội với sao xấu thì là người nói năng không cẩn thận, ham mê chơi bời, nhất là bài bạc, khắc tổ ly tông.
Có bà chị gái suốt ngày kêu cung mệnh xấu quá, VCD lại cho có đại hao, tang môn, tai sát. Bác cho e vài lời để nghiệm tính cách chị gái với ( không nghiệm các cung khác ạ) . Tại đọc chủ đề này thấy thú vị quá. E xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Hungternopil đã viết: 14:24, 29/05/19 ----------
Anh thấy Liêm Sát Sửu mùi của anh thế nào? Đặc điểm lông mày, và tướng của anh ăn theo sao nào anh? Và anh có tính cách của sao Liêm Trinh hay Thất Sát.

(Sửu mùi thì thuận cho Thất Sát - Kim (liêm trinh lại hành hỏa sinh thổ), em ko biết chính xác không ạ?) :D :D :D
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

joienguyen đã viết: 21:11, 02/06/19
Anh thấy Liêm Sát Sửu mùi của anh thế nào? Đặc điểm lông mày, và tướng của anh ăn theo sao nào anh? Và anh có tính cách của sao Liêm Trinh hay Thất Sát.

(Sửu mùi thì thuận cho Thất Sát - Kim (liêm trinh lại hành hỏa sinh thổ), em ko biết chính xác không ạ?) :D :D :D
híc, biết luận sao đây trời, có thể nói là ăn cả hai, sách nói sao đời bảo thế. đúng là liêm trinh (hỏa), thất sát (kim) thì ở đất hỏa hao và vượng kim. luận thế cũng ổn, nhưng dù sao vẫn bị giằng xé bởi 2 sao nên không thể bỏ qua, nó là tổng hòa của cả 2 thì ổn hơn.
cổ dài, lộ xương trên cơ thể, cao 1m73, da hơi trắng, cằm chẻ, mũi nhỏ nhưng cánh mũi hơi dày đẹp, người vừa phải, hồi nhỏ béo tròn nhưng có đợt ốm, giờ người lúc nào cũng cân đối. chẳng bao giờ béo, phổi bị yếu, có mụn ở mũi, mặt và sau lưng. mình xem đa phần các bạn mệnh liêm sát thì cao tầm 1m70+-2cm, cằm chẻ, cánh mùi giày, lông mày lộ cốt. ngón tay thon nhưng không quá dài, lòng bàn tay hồng. cơ bản được khen là đập chai, gái thì lúc nào cũng có 2,3 em yêu mình.
cơ bản cách liêm sát sửu mùi thì tật có thái âm, thiên cơ nên đau đầu, đau hệ thống thần kinh, đau bụng là chuyện thường.
về tính cách thì đúng theo sách nó bị giằng co bởi hai sao:
tính lười, thích hưởng thụ, khá thông minh và bảo thủ vì có thiên phủ xung chiếu về.
hưởng thụ, thích ăn ngon mặc đẹp, làm việc hay chậm rãi khoan thai. con liêm trinh
khá liều lĩnh nhưng đa phần thì bình thường tỏ ra khá điềm đạm - thất sát. Liêm sát thì tất nhiên là khi động chạm tới lợi ích thì đè đầu cưỡi cổ thằng khác. liêm trinh cũng là sao thuộc loại cãi nhau có số má. hehe.
cũng xung khắc lục thân - con thất sát.
Liêm sát thì công nhận là bộ sao làm ăn, máu làm ăn, thích lăn lộn.
thích thay đổi môi trường làm việc mới - ảnh hưởng của nhật nguyệt giáp thiên di, nên cơ bản là hay ra nước ngoài, làm việc với dân ngoại quốc nhiều.
có thái dương ở nô thì công nhận bạn bè cũng giúp nhiều, cũng nhiều cơ hội làm việc.
thiên di sáng sủa, thiên đồng cư điền thì lại càng phải đi, phải di chuyển . cơ bản theo sách và các cụ nói ít cũng phải 5 lần chuyển nhà, chuyển chỗ ở đều đúng cả.
tài có tử tham thì cũng chuẩn luôn, hay rút tiền làm từ thiện, tiền kiếm được ít hơn so với mọi người nghĩ hay danh tiếng, cũng tiêu tiền cho ăn chơi.
quan vũ phá thì đi qua cả làm công nghệ, làm liên quan tới cảnh sát - quân đội, hay thay đổi công việc. cũng đúng cái cách liêm sát sửu mùi thôi.
phúc vô chính diệu nên việc xa quê là chuẩn.
phụ mẫu vô chính diệu cũng chuẩn luôn, không nhờ gì được bố mẹ trong công việc nhưng bố mẹ vẫn có trợ giúp lớn trong việc hỗ trợ việc lớn. phụ mẫu thì cứ kinh tế khá lên là ốm đau. :D
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

Hungternopil đã viết: 14:52, 30/05/19
ohtruong đã viết: 13:14, 30/05/19
Hungternopil đã viết: 16:23, 26/05/19
Chào anh Hùng, anh có thể xem qua lá số và cho em vài lời được không? Em cũng Tang Điếu Tuế, đang rất long đong và lận đận ạ.

Cám ơn anh

Hình ảnh
bạn muốn hỏi chung chung hay 1 cung cụ thể nào?
mệnh thái âm mà nữ thế này cũng hay lụy tình lắm.
vũ khúc thiên phủ đều bị đánh phá thì chậm muộn nhé. địa không ở điền thì thôi mua bán đất đai nhanh gọn đừng có ôm.
có thiên mã hoạt lực gặp tuần nhảy cung thì thiên mã hợp với mệnh nên không có gì đáng lo, cố gắng làm vẫn ổn. tâm tưởng thì mệt mỏi thôi.
Phiền bạn xem giúp mình với nhé
Hi bạn,

Đúng rồi bạn, ban đầu mình cũng hơi bị lụy tình chút nhưng vài lần đau thương nên mình cũng khôn ra, bớt bớt rồi. Hihi. Buồn chút thôi. Tuổi này chưa ai rước thì mình cũng xác định là muộn rồi bạn. Mà bạn có xem được giúp mình muộn là cỡ năm nào không? Đến khi nào mình mới ổn định được đây? Mình đã gặp người đó chưa? Rồi có phải khổ vì chồng hay không bạn?
Tâm tưởng thì bạn nói đúng rồi, mình bị trầm cảm một thời gian, đang có dấu hiệu tái phát.
Với bạn có thể xem giúp mình vài năm tới mình có thể định cư Mỹ được không bạn? Hiện mình đang học bên này từ năm 2015 đến nay. Và sau này công danh sự nghiệp mình có đi lên không, hiện mình làm kế toán mà đang chán, muốn đổi học ngành khác nhưng tình hình tài chính không cho phép. Haizzz

Cám ơn bạn
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Hungternopil đã viết: 22:08, 02/06/19
----------------
híc, biết luận sao đây trời, có thể nói là ăn cả hai, sách nói sao đời bảo thế. đúng là liêm trinh (hỏa), thất sát (kim) thì ở đất hỏa hao và vượng kim. luận thế cũng ổn, nhưng dù sao vẫn bị giằng xé bởi 2 sao nên không thể bỏ qua, nó là tổng hòa của cả 2 thì ổn hơn.
cổ dài, lộ xương trên cơ thể, cao 1m73, da hơi trắng, cằm chẻ, mũi nhỏ nhưng cánh mũi hơi dày đẹp, người vừa phải, hồi nhỏ béo tròn nhưng có đợt ốm, giờ người lúc nào cũng cân đối. chẳng bao giờ béo, phổi bị yếu, có mụn ở mũi, mặt và sau lưng. mình xem đa phần các bạn mệnh liêm sát thì cao tầm 1m70+-2cm, cằm chẻ, cánh mùi giày, lông mày lộ cốt. ngón tay thon nhưng không quá dài, lòng bàn tay hồng. cơ bản được khen là đập chai, gái thì lúc nào cũng có 2,3 em yêu mình.
cơ bản cách liêm sát sửu mùi thì tật có thái âm, thiên cơ nên đau đầu, đau hệ thống thần kinh, đau bụng là chuyện thường.
tính lười, thích hưởng thụ, khá thông minh và bảo thủ vì có thiên phủ xung chiếu về.
hưởng thụ, thích ăn ngon mặc đẹp, làm việc hay chậm rãi khoan thai. con liêm trinh
khá liều lĩnh nhưng đa phần thì bình thường tỏ ra khá điềm đạm - thất sát. Liêm sát thì tất nhiên là khi động chạm tới lợi ích thì đè đầu cưỡi cổ thằng khác. liêm trinh cũng là sao thuộc loại cãi nhau có số má. hehe.
thích thay đổi môi trường làm việc mới - ảnh hưởng của nhật nguyệt giáp thiên di, nên cơ bản là hay ra nước ngoài, làm việc với dân ngoại quốc nhiều.
có thái dương ở nô thì công nhận bạn bè cũng giúp nhiều, cũng nhiều cơ hội làm việc.
thiên di sáng sủa, thiên đồng cư điền thì lại càng phải đi, phải di chuyển . cơ bản theo sách và các cụ nói ít cũng phải 5 lần chuyển nhà, chuyển chỗ ở đều đúng cả.
tài có tử tham thì cũng chuẩn luôn, hay rút tiền làm từ thiện, tiền kiếm được ít hơn so với mọi người nghĩ hay danh tiếng, cũng tiêu tiền cho ăn chơi.
quan vũ phá thì đi qua cả làm công nghệ, làm liên quan tới cảnh sát - quân đội, hay thay đổi công việc. cũng đúng cái cách liêm sát sửu mùi thôi.
phụ mẫu vô chính diệu cũng chuẩn luôn, không nhờ gì được bố mẹ trong công việc nhưng bố mẹ vẫn có trợ giúp lớn trong việc hỗ trợ việc lớn. phụ mẫu thì cứ kinh tế khá lên là ốm đau. :D
Cám ơn anh ạ, *hé hé*

Cằm trẻ kiểu Huỳnh Hiểu Minh thì sát gái kinh rồi anh =))

Liêm sát nhìn qua tưởng xấu, nhưng chỉ lán lại 3s trên khuôn mặt và cơ thể là bị thu hút bởi vẻ nam tính mà. ;)

Nghe anh tả cũng tương đối giống Liêm trinh ghê nhỉ :)) Nhưng của em có Tuần Triệt các thứ nên nhiều cái ngược. E chỉ di chuyển nhiều (phương tiện) thôi, và ko phải kiểu đi xa, hay đổi chỗ ở.

"máu làm ăn, thích lăn lộn" thế nào em lại đọc lướt sang nghĩa "bậy" *tội lỗi, tội lỗi* =P~
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

joienguyen đã viết: 10:37, 03/06/19
Hungternopil đã viết: 22:08, 02/06/19
----------------
Cám ơn anh ạ, *hé hé*

Cằm trẻ kiểu Huỳnh Hiểu Minh thì sát gái kinh rồi anh =))

Liêm sát nhìn qua tưởng xấu, nhưng chỉ lán lại 3s trên khuôn mặt và cơ thể là bị thu hút bởi vẻ nam tính mà. ;)

Nghe anh tả cũng tương đối giống Liêm trinh ghê nhỉ :)) Nhưng của em có Tuần Triệt các thứ nên nhiều cái ngược. E chỉ di chuyển nhiều (phương tiện) thôi, và ko phải kiểu đi xa, hay đổi chỗ ở.

"máu làm ăn, thích lăn lộn" thế nào em lại đọc lướt sang nghĩa "bậy" *tội lỗi, tội lỗi* =P~
Hehe, có lẽ do mệnh hoả mà ra
Đầu trang

Thiên Hư
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thiên Hư »

Hungternopil đã viết: 22:14, 26/05/19
Thiên Hư đã viết: 16:45, 03/10/17 Em cũng Tang tuế điếu Hư mã. Còn nhật nguyệt phản bối, liêm tham tị hợi, mệnh vô chính diệu, thiên mã hãm địa. Đã đủ thảm chưa các anh chị
Chưa thảm đâu, còn đẹp chán
:D ANh có thể nói rõ giúp em cái đẹp và cái xấu của em được không ạ. Em cảm ơn anh ạ
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Thiên Hư đã viết: 15:21, 06/07/19
Hungternopil đã viết: 22:14, 26/05/19
Thiên Hư đã viết: 16:45, 03/10/17 Em cũng Tang tuế điếu Hư mã. Còn nhật nguyệt phản bối, liêm tham tị hợi, mệnh vô chính diệu, thiên mã hãm địa. Đã đủ thảm chưa các anh chị
Chưa thảm đâu, còn đẹp chán
:D ANh có thể nói rõ giúp em cái đẹp và cái xấu của em được không ạ. Em cảm ơn anh ạ
Lá số của Em
Tập tin đính kèm
B2O904QX.jpg (184.5 KiB) Đã xem 1874 lần
Đầu trang

hdh112
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hdh112 »

Em cũng xin gia nhập hội, tang tuế điếu kình đà, ngựa cùng đường biết làm thế nào.
Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

hdh112 đã viết: 22:08, 07/07/19 Em cũng xin gia nhập hội, tang tuế điếu kình đà, ngựa cùng đường biết làm thế nào.
Hình ảnh
mệnh thủy, ngựa hành thủy, có gì sợ hả bạn. quan trọng là hành của con mã đồng hành với bản mệnh. cùng gì mà cùng. :)) , giờ nó là tàu chở công te nơ đấy, nước có là gì?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”