Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.hihi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Dave đã viết: 14:45, 06/07/19
hungton đã viết: 02:47, 28/06/19
vnfaker98 đã viết: 11:35, 27/06/19

Bác nói vậy thì quả thực là tin vui cho những người yêu mến môn huyền học này.

Quả thực hiện tại theo cháu thấy để hiểu hết đc một bộ phú quả là khó khăn vì người xưa viết ý mà quên lời mà một ls số thì có muôn hình vạn trạng có thể xảy ra...

Nếu được, bác cho cháu xin một chỗ để xếp hàng mua sách của bác nha.

Kính bác.
Bạn Vina faker mến ,
Nhóm chúng tôi có ba người ; Người nào cũng giàu có... Nhưng luôn luôn nghĩ về Quê hương VN yêu dấu.
Tôi được giao phó viết với Mục đích duy trì và phát huy Khoa Tử vi VN.
Kinh nghiệm thực chứng thì do tôi quyết đoán và luận gỉải sau gần 40 năm tự học và hành nghề. : Rất nhiều lá số người thân quen trong gia đình , dòng họ của rất nhiều người trong gia phả nhà tôi và các sư huynh tôi . Những lá số của thân chủ , của bạn bè người nước ngoài ,, người Mỹ . Tiền in sách rất rẽ … Tôi dự trù sẽ biếu không cho ai ham mê Khoa Tử vi VN mà eo hẹp... TÀI LIỆU ĐÃ CÓ đầy đủ , nay MỖI Ngày tôi sẽ phân tích theo từng mục … và viết. Tôi đang viết và đang lưu vào trong 1 TB . Viết đến đâu có nhiều lá số cụ thể để chứng thực . Hấp dẫn nhất là chủ đề : Xuất ngoại ,,,mà tôi thường giúp MN và các thành viên .
Dứt khoát là không quãng cáo . . Vì sách in và sẽ phát hành ỡ Mỹ . Không lưu hành ở VN...
Sỡ dĩ tôi hỏi ý kiến các Bạn …. vì Vina faker thấy tôi giải luận mà PP Giải Luận không giống nhiều người ?
Tôi còn nhớ " có lần Vinafaker đã nhận xét : Bác luận mà như là có nguyên tắc? … Đ́úng vậy : Phải tìm cho ra nguyên lý khoa Tử vi , nguyên tắc ,,, định lý … trong một Cách , hay Cục thì phải tìm cho ra SAO nào là Chủ
, không có Sao chủ tinh thì không tạo thành Cách được .. Ví Dụ : Cục Khoa Minh Lộc Ám : : Khoa Tử vi VN THÌ Cung Mệnh có Hóa Khoa được Hóa Lộc Nhị Hợp và ngược lại … Theo khoa Tử vi mới thì Lộc Tồn có thể thay thế Hóa Lộc . Trong bộ Sao Tam Hóa nếu thiếu Hóa Quyền người ta có thể thay bằng Lộc Tồn . Ví Dụ : Cách Khoa Quyền Lộc Khôi Việt ở Mệnh Thân thường dễ có Ph.D , Tiến sĩ … Nếu không có thì Song Lộc T̉ả Hữu với Chính tinh Đắc Miếu Vượng cũng có Tiến sĩ vậy .?. Dù sao cũng phải thật dè dặt.. vì in ra sách rồi thì '' không thể sữa lại được?
Sẽ biếu cho Đaị danh thủ Vio, và Vina faker . Khi in xong sẽ hỏi địa chỉ nhé.
Mến ,
Kính chào bác Hùng Tôn, từ lâu cháu đã rất thích các bài viết, bình luận của bác trên diễn đàn
Với mục đích cao cả là duy trì và phát triển khoa Tử Vi Việt Nam
Cùng với kinh nghiệm thực chứng, tự học hỏi, nghiên cứu và hành nghề. Với mục đích làm cho cuộc sống này tốt đẹp hơn.
Vì bác cũng đã xuất ngoại từ lâu cùng với kiến thức, trí tuệ và kinh nghiệm thực chứng của mình thì chắc chắn khả năng luận về chủ đề xuất ngoại của bác có độ chính xác rất cao.
Nay cháu cũng đang có ý định là sẽ xuất ngoại đi Mỹ. Kính mong bác Hùng Tôn xem xét khả năng khi nào cháu đi được, khi nào định cư được.

Chúc bác niềm vui, sức khỏe, an lạc để góp phần làm cuộc sống tươi đẹp hơn, cùng với việc phát hành sách để duy trì và phát triển Khoa Tử Vi Việt Nam 😁

Đây là lá số tử vi của cháu
Hình ảnh
Bạn sẽ lấy đc người vợ tuyệt vời và sinh đc quý tử, đấy cũng là cái phúc của bạn
Được cảm ơn bởi: Dave
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu kính chúc bác Hung Ton luôn mạnh khỏe, vui vẻ trong cuộc sống và thật nhiều người có duyên được bác chỉ đường.h

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Aib , Bạn Dave mến ,
Cám ơn Bạn đã có lời tốt đẹp với rùa này .
Theo ngu ý là rùa này chưa đủ trình độ để xem cho Bạn .
Xin hỏi : Cô Bạn Mỹ làm giấy bảo lãnh theo Hôn nhân ? Bạn bỏ tiền trả phí cho Thầy thiếu gì ở Hà Nội , ở SG thì có câu trả lời …
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Dave, vnfaker98
Đầu trang

Dave
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dave »

hungton đã viết: 18:40, 06/07/19 Bạn Aib , Bạn Dave mến ,
Cám ơn Bạn đã có lời tốt đẹp với rùa này .
Theo ngu ý là rùa này chưa đủ trình độ để xem cho Bạn .
Xin hỏi : Cô Bạn Mỹ làm giấy bảo lãnh theo Hôn nhân ? Bạn bỏ tiền trả phí cho Thầy thiếu gì ở Hà Nội , ở SG thì có câu trả lời …
Mến ,
Dạ cảm ơn bác đã phản hồi ạ
Tụi cháu muốn tiến tới hôn nhân nhưng gia đình 2 bên đều chưa đồng ý ạ, đặc biệt là phía gia đình cháu
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Dave mến,
Năm này có vấn đề làm giấy tờ . Bạn gái làm bảo lãnh Bạn đi Mỹ , và Bạn đi được thì Bạn sinh vào giờ TỴ.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: vnfaker98, Dave, dung1, Tealightdalat
Đầu trang

thanhbkck
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thanhbkck »

Cháu xin chào bác hungton cùng các anh chị, cháu tình cờ có duyên được biết đến khoa tử vi, đối với đại đa số người dân thì vẫn chưa xem tử vi là 1 môn khoa học, bản thân cháu thì thấy qua tử vi mình có thể hiểu thêm được về bản thân. Nếu có duyên cháu mong bác xem giúp đường công việc cũng như cháu xin bác lời khuyên. Cháu xin đính kèm lá số:
Hình ảnh
Đầu trang

cao_tan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi cao_tan »

Chào bác Hung Ton thân mến,

Cháu Hoan hỉ khi biết bác Hung Ton phát tâm chỉ đường giúp đỡ cho nhiều người và do đó được mọi người yêu mến, kính trọng.
Mong hữu duyên được bác cho nhận định về lá số của cháu cũng như lời khuyên để cháu trưởng thành hơn trong cuộc sống ạ.
Chúc bác nhiều sức khỏe ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn Cao Tân mến ,
Bạn bây giờ đã ở xa cha mẹ. ? Xa nơi sinh đẽ bao xa?
Bạn học ngành gì? có tốt nghiệp Đại học ? nay làm gì?
Tử vi rộng mênh mông . Bạn muốn hỏi về lãnh vực nào? công việc , tình duyên . ,, v,v
Mến ,
Đầu trang

Thanhhangn
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thanhhangn »

Bác Hungton thân mến,
Cháu mong được hữu duyên bác xem giúp cháu cung phu này ạ. Tuy cháu còn trẻ nhưng rất tin tử vi đâm ra hoang mang vì cung ấy hội toàn sao xấu. Liệu có cách nào hóa giải? Mong bác cho cháu lời khuyên ạ .
Cháu cảm ơn bác và chúc bác thật nhiều sức khỏe ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanhbkck đã viết: 17:44, 07/07/19 Cháu xin chào bác hungton cùng các anh chị, cháu tình cờ có duyên được biết đến khoa tử vi, đối với đại đa số người dân thì vẫn chưa xem tử vi là 1 môn khoa học, bản thân cháu thì thấy qua tử vi mình có thể hiểu thêm được về bản thân. Nếu có duyên cháu mong bác xem giúp đường công việc cũng như cháu xin bác lời khuyên. Cháu xin đính kèm lá số:
Hình ảnh
Bạn muốn hỏi v/v gì ?
Mến ,
Đầu trang

thuykit2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuykit2 »

Mong hữu duyên được bác Hung ton xem giúp cháu cung phúc đức ạ. Hic, bị tuần và có phục binh ạ :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”