ai giúp tí phân vân nhỉ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: ai giúp tí phân vân nhỉ.

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Thupy đã viết: 21:20, 10/07/19

Dạ vâng,
Quả thật là đã bị Anh bóc trúng tim đen rầu. Với đứa con gái mà lại đam mê về công nghệ số như Em thì nói về bếp núc hay ăn uống là thôi, kg khác gì nước đổ đầu vịt. Chắc có lẽ thế mà chưa bao giờ Em cầm tới cuốn sách nào nói về vấn đề nầy. Đến 1 lúc nào đó Em nghĩ Em cũng sẽ tìm đến nó, cảm ơn Anh nhắc nhở.
Còn về cuộc trao đổi lúc chiều thì kg nằm ngoài dự đoán của Em và Em đã đc pass. Điều mà Em lăn tăn là cuộc gặp mặt face to face sắp tới,vì khả năng chém gió bằng tiếng anh của Em hơi kém mà thôi. Nhưng nghe Anh nói thế thì thời gian thất nghiệp vẫn nằm trong mức cho phép của Em dự trù, thế là vui rồi.
Chưa có gia đình thì có lẽ người thân là những người mà ai cũng phải nghĩ tới và Em kg ngoại lệ. ‘ Đừng nghe những gì ..... nói mà hãy nhìn vào những gì...... làm’ là 1 trong những phương châm của Em ấy mà :) .
Cơ mà lần nữa cảm ơn Anh :) .
À, thực ra anh cũng thích trêu ghẹo mọi người lắm. Chọc vui thôi để cười thôi. Với cũng để thử xem phản ứng của thiên hạ thế nào. Nhưng nhẹ thôi chứ ko thích nặng nề. Và anh cũng ko có ý chọc em chuyện bếp núc nha. Anh đề nghi em đọc cuốn đó là vì cung tật của em hơi nhiều bệnh. Cơ mà là về sau này, Trước hết là mắt và tiêu hóa có vấn đề thôi. Với cả hạn năm nay của em, ngoài công việc, thì sức khỏe người thân cũng ko đc tốt, sức khỏe bản thân em năm nay thì Ok.

Cuốn Ngũ Cốc chữa bệnh của Hoàng Vũ nó hay thật sự đó. Nó tổng kết tác dụng chữa bệnh của những món ăn rất thường ngày, rau, đậu, vừng, lạc... theo quan niệm đông y. Kiểu ăn cái gì bổ cái gì. Kiểu giống bà nội thông thái của anh ngày xưa hay nói vậy. Anh có cả ngàn cuốn sách các loại nhưng sách y học chỉ có 5 cuốn thôi. Nó là 1.
Cơ mà ko phải gu em thích thì cũng dở nhỉ?

Mà sao em ko tặng cuốn đó cho mẹ em hay em gái. Hahaha.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Thupy, Tealightdalat
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

Hungternopil đã viết: 10:02, 11/07/19 nghe cherry1123 nói có vẻ bạn là một quả cherry nhựa chỉ ngắm chứ hổng ngửi và ăn được. quả là một vẻ đẹp trường tồn. xd
Hehe em vẫn chưa kết nối được dữ liệu tại sao anh lại bảo em là quả cherry nhựa =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

cherry1123 đã viết: 10:54, 11/07/19
Hungternopil đã viết: 10:02, 11/07/19 nghe cherry1123 nói có vẻ bạn là một quả cherry nhựa chỉ ngắm chứ hổng ngửi và ăn được. quả là một vẻ đẹp trường tồn. xd
Hehe em vẫn chưa kết nối được dữ liệu tại sao anh lại bảo em là quả cherry nhựa =))
đó là hình tượng mình thấy qua những câu văn của bạn đó. nó hiện lên trong đầu. :))
Được cảm ơn bởi: cherry1123
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hungternopil đã viết: 10:57, 11/07/19 đó là hình tượng mình thấy qua những câu văn của bạn đó. nó hiện lên trong đầu. :))
Dạ, là quả 🍒 NHỰA cũng hợp lý. Hàng trưng bày, ko được ngửi, ko được nếm. Chỉ được ngắm :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

cherry1123 đã viết: 11:13, 11/07/19
Hungternopil đã viết: 10:57, 11/07/19 đó là hình tượng mình thấy qua những câu văn của bạn đó. nó hiện lên trong đầu. :))
Dạ, là quả 🍒 NHỰA cũng hợp lý. Hàng trưng bày, ko được ngửi, ko được nếm. Chỉ được ngắm :))
Chưa được ngắm cherry thật , nhưng mà trong đầu t cherry có lẽ là 1 cô gái hiền trong nhưng lạnh ngoài, mặt lạnh lắm :)) , đôi mắt nhìn tóe lửa :)) , đúng chất cô giáo đấy, có khả năng búng rỉ mũi xa hàng chục mét :)) , à nhầm búng phấn trúng đích mỗi khi thấy học sinh nào đó nói chuyện riêng, quậy trong lớp :D
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thê của Liêm sát sửu mùi luôn là Thiên tướng. Nhan sắc thì tùy thuộc vào từng lá nhưng nhìn chung là da trắng, mặt vuông, mắt to 2 mí, miệng rộng, tháo vát, thực dụng và cực kỳ CỰC KỲ ghen tuông.

Đừng lôi câu ớt nào là ớt chẳng cay ra nói ở đây.... gái nào cũng ghen nhưng đến mức dám cầm dao thiến chồng thì 70% là Thiên tướng.

Chia buồn cùng bạn Hungternopil =))
Được cảm ơn bởi: cherry1123, Hungternopil, Tealightdalat, Ne0
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 11:58, 11/07/19
cherry1123 đã viết: 11:13, 11/07/19
Chưa được ngắm cherry thật , nhưng mà trong đầu t cherry có lẽ là 1 cô gái hiền trong nhưng lạnh ngoài, mặt lạnh lắm :)) , đôi mắt nhìn tóe lửa :)) , đúng chất cô giáo đấy, có khả năng búng rỉ mũi xa hàng chục mét :)) , à nhầm búng phấn trúng đích mỗi khi thấy học sinh nào đó nói chuyện riêng, quậy trong lớp :D
:D. Mắt tóe rỉ thì có :)). Sao biết tớ hay ngoáy mũi vậy :)). Giờ kiêm cả xem tướng cơ à Cự mặp? Xem tướng tớ đê :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 12:09, 11/07/19 Thê của Liêm sát sửu mùi luôn là Thiên tướng. Nhan sắc thì tùy thuộc vào từng lá nhưng nhìn chung là da trắng, mặt vuông, mắt to 2 mí, miệng rộng, tháo vát, thực dụng và cực kỳ CỰC KỲ ghen tuông.

Đừng lôi câu ớt nào là ớt chẳng cay ra nói ở đây.... gái nào cũng ghen nhưng đến mức dám cầm dao thiến chồng thì 70% là Thiên tướng.

Chia buồn cùng bạn Hungternopil =))
Bác Hà Túc Đạo làm em run quá :O
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôi nghĩ, đi tu hoặc làm zai tân đến năm 67 tuổi như thèn đệ tôi cũng là giải pháp lựa chọn ko tệ :-S

Chỉ có điều, ko lấy vợ, ko kích thằng thiên tướng cung thê đó lên thì đời như cái túi thủng. Nhét bao nhiêu tiền vào đấy cũng chẳng đọng lại gì :-j
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Hà Túc Đạo đã viết: 12:15, 11/07/19 Tôi nghĩ, đi tu hoặc làm zai tân đến năm 67 tuổi như thèn đệ tôi cũng là giải pháp lựa chọn ko tệ :-S

Chỉ có điều, ko lấy vợ, ko kích thằng thiên tướng cung thê đó lên thì đời như cái túi thủng. Nhét bao nhiêu tiền vào đấy cũng chẳng đọng lại gì :-j
Đa tạ bác đã phím hàng, ai cũng bảo vợ đẹp, em thấy vợ giỏi mà lười, chắc còn trưởng thứ gì đó. Nhưng thật là em không thích cãi nhau chứ thất sát đâu ngán thiên tướng. 😜
Đúng là không giữ được tiền, số nhờ vợ giữ mà
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”