Người chọn nghề hay nghề chọn người?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Người chọn nghề hay nghề chọn người?

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

cherry1123 đã viết: 06:20, 12/07/19
cự nhật không kiếp đã viết: 14:03, 29/06/19
Kiểu hình này có phải của Tham lang ko nhỉ cự nhật? Up ảnh cười nhé, vì ko cười thì ác thật đấy :)) Có ảnh này trông lịch sự tí thui còn ảnh selfie thì thôi, khỏi up :)). Nào chém gió tui nghe kiểu hình và lá số có ăn nhập ko nào
Ờ, up thật à, haha, k phải xem tướng đâu nhé, vì món này t k có biết, thật, nhưng mà nhận xét về con người qua khuôn mặt của cherry tí cho vui : đanh đá, ương bướng, mình có đứa bạn học cùng cấp 2 mặt có nét hao hao như này và biệt danh của nó là ' quạ ' ( lắm mồm và đanh đá ), kaka, sao mắt lổ mắt xịt thế kia, có vẻ khinh đời quá , haha, thế này học trò mà dốt là k dám nhìn vào mắt cô giáo đâu, liếc cái là rử bay đầy vào mặt ngay chứ k đùa :)) , lạc quan, tính vui vẻ, dễ gần, khéo léo đấy ( cả về ăn nói và trang trí vẽ vời chân tay ), có nghĩa mồm tay chân cái gì cũng xài được, nguy hiểm vãi :)) , sức khỏe sinh lý thể chất ổn, ít ốm đau :)) , phom người chuẩn mặc dù mặt k phải mài gọt gọn gàng kết hợp vs khoản chém gió thì cũng thuộc dạng hút zai :)) , có điều nóng lạnh thất thường, lúc khùng khùng lúc lại buồn rầu nên chồng mà k biết cách chiều thì cũng mệt :D ( chém linh tinh quá, haha )
Được cảm ơn bởi: cherry1123, silverlight267
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

cự nhật không kiếp đã viết: 12:16, 12/07/19
Thế ko xem tướng cậu xem gì thế? :D. Cám ơn cậu nhé, xem nhiệt tình thật đấy. Ơ sao thay đổi nhanh thế, hôm trước bảo tớ hiền lành lắm, giờ dòm mặt bảo cherry đanh đá là sao :D
Hồi còn bé tớ thuộc dạng cực ít nói, lầm lì, đến nỗi thầy cô tưởng bị trầm cảm. Từ độ 20 trở ra thì bắt đầu nói nhiều hơn, nhưng ko phải dạng lắm lời :))
Mắt bình thường tròn vành rõ mí, nhưng giấc ngủ bị xáo trộn là y rằng thành mắt bồ câu trâu, con đậu con bay.
Khùng điên thì có chút chút đấy :)). Bình thường yêu thương chồng tha thiết lắm, nhưng đùng 1 cái cũng có thể quay ngoắt lạnh lùng, cảm giác người bên ta mà như xa cách ba vạn chín nghìn tỉ kilomet :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp, silverlight267
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 12:55, 12/07/19
cự nhật không kiếp đã viết: 12:16, 12/07/19
Thế ko xem tướng cậu xem gì thế? :D. Cám ơn cậu nhé, xem nhiệt tình thật đấy. Ơ sao thay đổi nhanh thế, hôm trước bảo tớ hiền lành lắm, giờ dòm mặt bảo cherry đanh đá là sao :D
Hồi còn bé tớ thuộc dạng cực ít nói, lầm lì, đến nỗi thầy cô tưởng bị trầm cảm. Từ độ 20 trở ra thì bắt đầu nói nhiều hơn, nhưng ko phải dạng lắm lời
Mắt bình thường tròn vành rõ mí, nhưng giấc ngủ bị xáo trộn là y rằng thành mắt bồ câu trâu, con đậu con bay.
Khùng điên thì có chút chút đấy :)). Bình thường yêu thương chồng tha thiết lắm, nhưng đùng 1 cái cũng có thể quay ngoắt lạnh lùng, cảm giác người bên ta mà như xa cách ba vạn chín nghìn tỉ kilomet :))
Haha, hôm trước là hôm trước, hôm nay là hôm nay, thì đã bảo là xem mặt mà, cái này ai chả biết coi , giờ cherry nhìn mặt t cũng chém được thành bài thơ :x , k liên quan gì đến tướng tá cả :D . Thực ra mặt này là lúc nào cũng muốn vượt quyền chồng thì đúng hơn, chồng nào ăn hiếp dc :)) , khai thật đi, ngày xưa trước khi lấy chồng cũng khối anh xếp hàng nhỉ, đến 5 người chưa, đã bảo rồi hồi trước là cũng khối người yêu đấy nhé =)) . Hnay coi mặt thấy cherry cũng thuộc dạng học giỏi lắm, chăm học, chắc cũng phải được kha khá giải thời đi học, lớn lên làm vợ cũng đề cao truyền thống, việc gì đến tay cũng muốn xử lý nhanh gọn , yêu chồng , được nhờ chồng, quát chồng, kinh tế vững :)) , đanh đá nhưng tốt bụng, nhiệt tình, hay giúp người :>
Được cảm ơn bởi: silverlight267, cherry1123
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 19:32, 12/07/19
Xin cám ơn những lời có cánh của Cự nhật, cậu lại quá lời rồi nhưng mờ tớ xin nhận hết :D :D :D (gì chứ, tốt đẹp là phải nhận cho bằng được).
Cậu bảo ko xem tướng mà sao nhận xét được nhiều vậy?? Mà ...lại đúng nữa chứ 🤣🤣🤣🤣
Ngày trước lúc lấy chồng, thì đúng có nhiều ong bướm vây quanh nhưng ngu toàn yêu phải mấy người ko ra gì nên cũng được vài phen lên bờ xuống ruộng :P. Hehe, cherry không quát chồng đâu, giận thì im. Mà các ông thường "ra đường sợ nhất công nông, về nhà sợ nhất vợ không nói gì". Chính là cherry đấy :)). Hoặc im hoặc là giọng xuống tone hơi trầm 1 chút, chồng khắc biết có biến. Chồng cherry cũng nhường nhịn nhiều, thế nên cherry mới nói ở post của anh tơ pon ni " vợ sau này dữ như bà chằn" :)) là vì thế. Trước cự nhật có xem chồng cherry thuộc tuyp nể vợ, đúng đấy :)). Chả thế mà cự nhật bảo cái mẹt của cherry ông chồng nào bắt nạt nổi :)), tớ thì coi đó là 1 đặc ân và luôn cám ơn trời đất vì có ông chồng nhường nhịn, ko thèm chấp (chắc cung thê ổng có Thiên Tướng, hóa quyền, âu cũng là cái liễn rồi) :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 20:57, 12/07/19
cự nhật không kiếp đã viết: 19:32, 12/07/19
Xin cám ơn những lời có cánh của Cự nhật, cậu lại quá lời rồi nhưng mờ tớ xin nhận hết :D (gì chứ, tốt đẹp là phải nhận cho bằng được).
Cậu bảo ko xem tướng mà sao nhận xét được nhiều vậy?? Mà ...lại đúng nữa chứ 🤣🤣🤣🤣
Ngày trước lúc lấy chồng, thì đúng có nhiều ong bướm vây quanh nhưng ngu toàn yêu phải mấy người ko ra gì nên cũng được vài phen lên bờ xuống ruộng :P. Hehe, cherry không quát chồng đâu, giận thì im. Mà các ông thường "ra đường sợ nhất công nông, về nhà sợ nhất vợ không nói gì". Chính là cherry đấy :)). Hoặc im hoặc là giọng xuống tone hơi trầm 1 chút, chồng khắc biết có biến. Chồng cherry cũng nhường nhịn nhiều, thế nên cherry mới nói ở post của anh tơ pon ni " vợ sau này dữ như bà chằn" :)) là vì thế. Trước cự nhật có xem chồng cherry thuộc tuyp nể vợ, đúng đấy :)). Chả thế mà cự nhật bảo cái mẹt của cherry ông chồng nào bắt nạt nổi :)), tớ thì coi đó là 1 đặc ân và luôn cám ơn trời đất vì có ông chồng nhường nhịn, ko thèm chấp (chắc cung thê ổng có Thiên Tướng, hóa quyền, âu cũng là cái liễn rồi) :))
Ừ thì đã bảo là xem mặt vs nhìn ng roofi suy diễn thôi may ra thì trúng , chứ k liên quan gì đến tướng tá huyền học cả cherry :D , thực ra k nể k dc bởi vì cherry mạnh cả mồm miệng tay chân thì chồng nào lại được , kiến thức lại còn đầy mình chứ , nhất là kiến thức về mảng xã hội , văn thể mỹ rất ổn , tức là những môn như văn sử địa vẽ vời vs ngoại ngữ thuộc dạng ngầu :)) , nên chồng bướng là bà này lôi 1 đống lý lẽ ra dạy lại thì chồng nào chả nghe, ng nào mà tư duy hơi chậm chơi vs cherry e là chỉ có thiệt và bị mắng xa xả ( đanh đá sẵn rồi ) :))
Được cảm ơn bởi: cherry1123
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cự nhật không kiếp đã viết: 23:29, 12/07/19
Hehe cherry đâu dám dạy chồng, học chồng còn chưa hết nào dám "dạy". Thỉnh thoảng khùng tí thì giận dỗi vu vơ. Vợ chồng đến h chưa to tiếng với nhau cũng bởi giận là im :)). Im im xong mới nói vài câu giáo điều. Cherry là người hay suy nghĩ, vui vẻ thì vui vẻ nhưng nhiều lúc cũng rối như mớ bòng bong. Nhưng được cái lạc quan, chỉ số AQ khá cao nên nhiều nghịch cảnh trong đời hầu hết vượt qua được.
Chúc Cự nhật cuối tuần vui vẻ nhé. Lên diễn đàn thấy cậu rất nhiệt tình giúp đỡ mọi người. Keep it up man! :D
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”