Luận giải 10 lá số đầu tiên cho theo 10 Thiên can khác nhau, không phân biệt các yếu tố khác

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Luận giải 10 lá số đầu tiên cho theo 10 Thiên can khác nhau, không phân biệt các yếu tố khác

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Thupy đã viết: 20:33, 13/07/19
huynh19 đã viết: 18:51, 13/07/19 Lâu nay thấy Bác, chú, cô, dì anh, chị, em Slogan mạnh quá, hôm nay làm 1 vố luôn hahaha
Ấy chà! Anh giai ơi! Cho Em ké 1 ls của con bạn cùng nhà dzới đc kg? Nay sao sếp quởn nhỉ? ^_^
Nhỏ bạn cùng nhà ko xem, không xem :))
Đầu trang

Thupy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận giải 10 lá số đầu tiên cho theo 10 Thiên can khác nhau, không phân biệt các yếu tố khác

Gửi bài gửi bởi Thupy »

huynh19 đã viết: 20:37, 13/07/19
Thupy đã viết: 20:33, 13/07/19
huynh19 đã viết: 18:51, 13/07/19 Lâu nay thấy Bác, chú, cô, dì anh, chị, em Slogan mạnh quá, hôm nay làm 1 vố luôn hahaha
Ấy chà! Anh giai ơi! Cho Em ké 1 ls của con bạn cùng nhà dzới đc kg? Nay sao sếp quởn nhỉ? ^_^
Nhỏ bạn cùng nhà ko xem, không xem :))
:)) =))
Anh giai ơi, biết đâu Em làm cầu nối đc cho Anh giai.
Đầu trang

hongdua99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hongdua99 »

Bác luận xem ls của e thì thế nào ạ [-O< [-O<
Hình ảnh
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Bác huynh luận theo mục này xem

1. Tính cách
2. Hình dáng nếu có
3.học vấn bằng cấp
4.nghề nghiệp
5. Song thân phụ mẫu
6.anh chị em
7. 1 vài hạn có thể xảy ra
8. Tình yêu hôn nhân.

Câu hỏi đề ra.

Cả diễn đàn hướng về anh ngày cuối tuần rồi.
Được cảm ơn bởi: thalag
Đầu trang

thalag
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thalag »

huynh19 đã viết: 20:22, 13/07/19
thalag đã viết: 20:13, 13/07/19
huynh19 đã viết: 20:08, 13/07/19
=))
Lời quê chắp nhặt dông dài/ Mua vui cũng được một vài trống =)) =)) =))
Cũng mừng vì miệng lưỡi Kưng cũng không tệ cho đến già, lúc ngã ngựa đau cũng muốn hơn người khác. Tuy lá sô này có kém vận trình như ở tuổi trung niên nhưng cũng không tệ, chỉ tệ ở chổ văn chương, kiến thức lại đem dùng vào chuyện cỏn con ở 3 tấc lưỡi nên đại sự khó vẹn toàn, cầm cái này đối chiếu.
Cảm ơn anh ạ, khi xưa Gia Cát Lượng chỉ cần 3 tấc lưỡi mà làm nên bao đại sự. Nay khổ chủ như em lại vì 3 tấc lưỡi của mình mà làm hỏng cơ nghiệp ngàn thu, thật là tệ quá. Thôi thì cũng liều phá nước chọc trời để xem con tạo xoay vần đến đâu. Em đùa thôi ạ, Tham Lang chỉ được cái dẻo miệng :P
- Cho em hỏi xíu ạ: trung vận em kém, vậy còn hậu vận em có được an lạc hưởng chút tuổi già không ạ :"), bên nội em, nhiều người yểu mạng, nên em cũng lo sợ về thọ yểu lắm :"(
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

thalag đã viết: 21:10, 13/07/19
huynh19 đã viết: 20:22, 13/07/19
thalag đã viết: 20:13, 13/07/19
Lời quê chắp nhặt dông dài/ Mua vui cũng được một vài trống =)) =)) =))
Cũng mừng vì miệng lưỡi Kưng cũng không tệ cho đến già, lúc ngã ngựa đau cũng muốn hơn người khác. Tuy lá sô này có kém vận trình như ở tuổi trung niên nhưng cũng không tệ, chỉ tệ ở chổ văn chương, kiến thức lại đem dùng vào chuyện cỏn con ở 3 tấc lưỡi nên đại sự khó vẹn toàn, cầm cái này đối chiếu.
Cảm ơn anh ạ, khi xưa Gia Cát Lượng chỉ cần 3 tấc lưỡi mà làm nên bao đại sự. Nay khổ chủ như em lại vì 3 tấc lưỡi của mình mà làm hỏng cơ nghiệp ngàn thu, thật là tệ quá. Thôi thì cũng liều phá nước chọc trời để xem con tạo xoay vần đến đâu. Em đùa thôi ạ, Tham Lang chỉ được cái dẻo miệng :P
- Cho em hỏi xíu ạ: trung vận em kém, vậy còn hậu vận em có được an lạc hưởng chút tuổi già không ạ :"), bên nội em, nhiều người yểu mạng, nên em cũng lo sợ về thọ yểu lắm :"(
Không bàn chuyện sống chết chốn này, Kưng muốn biết sự khác nhau của Kưng và GCL thì đặt 2 lá số trước mặt nhìn rồi biết.
Được cảm ơn bởi: Andre, 12010277, thalag
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

hongdua99 đã viết: 20:58, 13/07/19
Bác luận xem ls của e thì thế nào ạ [-O< [-O<
Hình ảnh
1. Tính cách
Thổ mệnh cư tuất đc bộ liêm phủ thì còn gì bằng..thổ mênhn nên thiên phủ làm nòng cốt lại ở thế âm long trực nên tính cách nhã nhặn ăn nói dễ nghe lại biết nhún nhường phân xử ngay cả những lúc nóng nảy tức giận vì linh hãm ngộ kỵ.

Vì mệnh liêm phủ lại ở thế âm long trực bị sát phục kỵ thiên không xung chiếu nên hay bị lừa gạt hay ít ra cũng gặp cảnh nhiều kẻ khôn ngoan ăn người mà mình biết vậy mà làm ngơ.

2.học vấn
Bộ tử tướng là bộ hiền năng lại đc xương khúc khoa lộc hội chiếu thì thông minh lắm nhưng hiềm xương hãm lại bị linh hãm làm cho mệt mỏi nên đâm ra ko thích học , xương khúc khoa ngộ kỵ thành ra học tài thi phận..nhưng bằng cấp ( ấn cáo) vẫn có ít ra cũng đại học.

3. Nghề nghiệp
Mệnh liêm phủ đại vận gặp thái âm ko kiếp lại ở thế tứ linh dù tpvt ko thích ko kiếp nhưng thái âm sáng láng thêm bộ ko kiếp chủ sự sáng tạo nên có thể theo các nghành nghề liên quan đến kinh tế hay mỹ thuật làm trong cơ quan nhà nước??

4. Cha mẹ bình dân..bố mẹ có thể có thời gian mẫu thuẫn nặng.

5. Anh chị em
Có xảy bỏ, trong số có người khá ương bướng lỳ lợm và phá phách??

6.tình yêu lận đận , yêu sâu đậm nhớ dai và để cho nhau niềm luyến tiếc nhưng tất cả đều không thành.

Vậy đã nhé.
Phản hồi xem sao
Được cảm ơn bởi: hongdua99
Đầu trang

eric91
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi eric91 »

bác ơi, bài e post ở trang 1 mà bị trôi rồi, bác xem cho e dc ko? :( e copy post lại nha
bác xem giúp e với nha
nhà e có 2 anh em
ba e làm phụ sửa máy lạnh
mẹ e thì nội trợ ở nhà bán lặt vặt
còn e là con út mới thất nghiệp, chưa có vợ
e muốn hỏi về việc khi nào lập gia đình, vợ e là người thế nào,tiền tài sau này ổn định đủ nuôi gia đình ko bác? ^:)^ ^:)^ e chỉ muốn biết vậy thôi có nhiều wá ko ạ...
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

eric91 đã viết: 21:58, 13/07/19
bác ơi, bài e post ở trang 1 mà bị trôi rồi, bác xem cho e dc ko? :( e copy post lại nha
bác xem giúp e với nha
nhà e có 2 anh em
ba e làm phụ sửa máy lạnh
mẹ e thì nội trợ ở nhà bán lặt vặt
còn e là con út mới thất nghiệp, chưa có vợ
e muốn hỏi về việc khi nào lập gia đình, vợ e là người thế nào,tiền tài sau này ổn định đủ nuôi gia đình ko bác? ^:)^ ^:)^ e chỉ muốn biết vậy thôi có nhiều wá ko ạ...
Hình ảnh
Chắc bác ấy đang xem đó anh ơi, kiểu phải xem từ từ, nhìn kĩ mới chuẩn được. Em cũng nóng lòng lắm mà vẫn phải đợi này. Kiểu gì cũng được xem, bài anh còn trước bài em mà. 😀
Được cảm ơn bởi: eric91
Đầu trang

dinhthanh711
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dinhthanh711 »

Bác xem giúp em với ạ, em học lực khá, là con một, bố mẹ đều đã nhiều tuổi,
bác cho em hỏi sự nghiệp và tình duyên sau này em có lận đận trắc trở quá không ạ? 8->
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”