Có bậc thầy nào luận giải dùm mình với

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Có bậc thầy nào luận giải dùm mình với

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

rubytv đã viết: 09:51, 17/07/19
silverlight267 đã viết: 23:24, 16/07/19
rubytv đã viết: 23:13, 16/07/19
Tháng 4 âm lịch vừa rồi có chiến tranh gì ko?
Chia tay thì chắc là không.
Năm Tý cưới. Nhưng 2 ls nhìn hơi lệch pha, thấy lạ lạ
Bạn xem hay quá, tháng 4 âm mình ctay rồi tới 5 âm quay lại. Hạn cưới năm Tý là cả 2 lá à bạn? 2 lá lệch pha là ko ứng phu thê nhau à?
Xem hạn thì thấy 2 ls cũng ứng với nhau. Hạn cưới gần nhất cho 2 ls là năm Tý... nếu qua năm Tý thì chưa xét các năm khác...
Vì ứng hạn, mà không ứng số... nên hơi lăn tăn về việc 2 ls này có lệch giờ sinh không?
Lệch giờ sinh thì xem tiểu hạn, nguyệt hạn (mấy chuyện tầm phào như ốm đau, chia tay chia chân) vẫn na ná nhau. Nên khó phân biệt...
Tuy nhiên toàn cục đại vận, tính cách, hình dáng, bối cảnh gia đình là khác nhau rõ hơn 1 xíu ... (mà chỉ có đương số hoặc bạn thân mới phân biệt được)

Ví dụ 2 ls này, nếu ghét nhau quá thì tháng 8 hoặc tháng 12 âm chiến tranh thêm phát nữa.
Nếu 2 bạn chia chân thành công thì xác suất năm sau 2 ls đều quen người mới kha khá cao...
Còn không thì năm sau 2 bạn cưới.
=> Tức là năm Tý đều có hạn đặc biệt về tình cảm... Nếu 2 bạn cưới thì nên kiểm tra lại giờ sinh

Mình đoán lụi thui. Chứ dốt tử vi lém
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, rubytv
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

silverlight267 đã viết: 10:18, 17/07/19
silverlight267 đã viết: 23:24, 16/07/19

Tháng 4 âm lịch vừa rồi có chiến tranh gì ko?
Chia tay thì chắc là không.
Năm Tý cưới. Nhưng 2 ls nhìn hơi lệch pha, thấy lạ lạ
Bạn xem hay quá, tháng 4 âm mình ctay rồi tới 5 âm quay lại. Hạn cưới năm Tý là cả 2 lá à bạn? 2 lá lệch pha là ko ứng phu thê nhau à?
Xem hạn thì thấy 2 ls cũng ứng với nhau. Hạn cưới gần nhất cho 2 ls là năm Tý... nếu qua năm Tý thì chưa xét các năm khác...
Vì ứng hạn, mà không ứng số... nên hơi lăn tăn về việc 2 ls này có lệch giờ sinh không?
Lệch giờ sinh thì xem tiểu hạn, nguyệt hạn (mấy chuyện tầm phào như ốm đau, chia tay chia chân) vẫn na ná nhau. Nên khó phân biệt...
Tuy nhiên toàn cục đại vận, tính cách, hình dáng, bối cảnh gia đình là khác nhau rõ hơn 1 xíu thôi... (mà chỉ có đương số hoặc bạn thân mới phân biệt được)

Ví dụ 2 ls này, nếu ghét nhau quá thì tháng 8 hoặc tháng 12 âm chiến tranh thêm phát nữa.
Nếu 2 bạn chia chân thành công thì xác suất năm sau 2 ls đều quen người mới kha khá cao...
Còn không thì năm sau 2 bạn cưới.
=> Tức là năm Tý đều có hạn đặc biệt về tình cảm... Nếu 2 bạn cưới thì nên kiểm tra lại giờ sinh

Mình đoán lụi thui. Chứ dốt tử vi lém
Lá mình thì chắc giờ sinh còn lá bạn mình thì sinh lúc 17h là giờ khe. Do người gầy và ba mẹ nghèo nên mình lấy lá VCD là trước 17h, còn đây là lá sau 17h. Có vẻ ứng phu thê nhau hơn.

Hình ảnh
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

rubytv đã viết: 10:30, 17/07/19
Lúc đầu nghĩ là ls cuả bạn nữ bị lệch cơ. Nhưng bạn biết tự coi thì chắc đúng ko sai được... Còn bạn nam ls giờ Thân, năm sau tam hợp Thân Tý Thìn... dễ là hạn hôn nhân

Thui vậy, dăm ba vụ giờ sinh này thì chịu đấy... @@
Được cảm ơn bởi: rubytv
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

silverlight267 đã viết: 11:08, 17/07/19
Lúc đầu nghĩ là ls cuả bạn nữ bị lệch cơ. Nhưng bạn biết tự coi thì chắc đúng ko sai được... Còn bạn nam ls giờ Thân, năm sau tam hợp Thân Tý Thìn... dễ là hạn hôn nhân

Thanks bạn, mình cũng nghĩ bạn nam là lá giờ Thân dù giờ Dậu có vẻ liên quan lá mình hơn.
Lá mình thì chắc ko sai vì lâu nay xem hạn vẫn đúng. Xét người bên ngoài thì cũng khá giống cung phu của mình, thôi chắc ko sai. Bạn xem hạn chia tay theo cách nào nhỉ? Có thể chia sẻ ko?
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

rubytv đã viết: 12:00, 17/07/19

Thanks bạn, mình cũng nghĩ bạn nam là lá giờ Thân dù giờ Dậu có vẻ liên quan lá mình hơn.
Lá mình thì chắc ko sai vì lâu nay xem hạn vẫn đúng. Xét người bên ngoài thì cũng khá giống cung phu của mình, thôi chắc ko sai. Bạn xem hạn chia tay theo cách nào nhỉ? Có thể chia sẻ ko?
Tử vi xem hạn dùng phi tinh mạn đàm, phi hóa+ kết hợp một số tinh đẩu khác.... Tứ trụ xem hạn dùng manh phái. Xem 2 cái trùng nhau thì good

Tùy rơi vào trường hợp khác nhau mà pp khác nhau. Ví dụ trên 2 ls kia đi, tháng 4 vừa rồi: Đặc điểm là tháng Kỷ Dậu. Năm lưu niên Kỷ + lưu nguyệt hạn can Kỷ. Văn khúc hóa kị cung nô + một số tinh đẩu khác + nằm trong tam hợp vòng địa giải... => Nóng trong người thì dễ đấm nhau.
Về tứ trụ thì chi giờ của hai bạn đều tàng thổ (mậu, kỷ)

Nói chung là khá lười xem hạn, vì hem giải quyết đc vấn đề gì cả. Trừ khi có quyết định đặc biệt thì xem cho yên tâm. Hoặc rảnh quá thì xem cho vui
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

silverlight267 đã viết: 17:04, 17/07/19

Tử vi xem hạn dùng phi tinh mạn đàm, phi hóa+ kết hợp một số tinh đẩu khác.... Tứ trụ xem hạn dùng manh phái. Xem 2 cái trùng nhau thì good

Tùy rơi vào trường hợp khác nhau mà pp khác nhau. Ví dụ trên 2 ls kia đi, tháng 4 vừa rồi: Đặc điểm là tháng Kỷ Dậu. Năm lưu niên Kỷ + lưu nguyệt hạn can Kỷ. Văn khúc hóa kị cung nô + một số tinh đẩu khác + nằm trong tam hợp vòng địa giải... => Nóng trong người thì dễ đấm nhau.
Về tứ trụ thì chi giờ của hai bạn đều tàng thổ (mậu, kỷ)

Nói chung là khá lười xem hạn, vì hem giải quyết đc vấn đề gì cả. Trừ khi có quyết định đặc biệt thì xem cho yên tâm. Hoặc rảnh quá thì xem cho vui
Thanks bạn, mình thì ko hiểu tứ trụ lắm (chi giờ là
chỉ con cái và giống nhau?) nhưng tháng 4 âm chuẩn chiến tranh thật nên hẳn là lá giờ Thân đúng.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

rubytv đã viết: 21:18, 17/07/19
silverlight267 đã viết: 17:04, 17/07/19
Về tứ trụ thì chi ngày của hai bạn đều tàng thổ (mậu, kỷ)
Thanks bạn, mình thì ko hiểu tứ trụ lắm (chi giờ là
chỉ con cái và giống nhau?) nhưng tháng 4 âm chuẩn chiến tranh thật nên hẳn là lá giờ Thân đúng.
Nhầm, mình đang nói đến chi ngày...
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

larsion đã viết: 23:11, 02/07/19 Thấy mọi người mấy nay rần rần chuyện tình duyên quá nên mình cũng muốn ké lá số. Có bậc thầy nào luận giải dùm mình với được không?
Lúc trước có người nói lá số này phải cứ lấy vợ đã rồi mọi sự mới thay đổi được mà mình nghe mơ hồ quá. Năm nay thì đại nạn 28t nữa, vừa chia tay ny, công việc thì bình bình thôi, tâm trạng cảm xúc thay đổi liên tục. Hỉ nộ ái ố đủ cả mặc dù không có gì tác động. Không biết số này ngóc đầu lên nỗi không nữa. Cảm ơn các chuyên gia trước :(

Hình ảnh
Chiếm top nhiều quá nên xem bù cho chủ top. 2021-2022 cưới. Khả năng 2022 cao hơn. Nhìn lá số thì quen cũng nhiều lắm. Tới lúc cưới chắc cũng hơn 1 bàn tay. Mệnh đào ko mộc dục phục binh nên ...
Được cảm ơn bởi: larsion, Tealightdalat
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Chiếm top nhiều quá nên xem bù cho chủ top. 2021-2022 cưới. Khả năng 2022 cao hơn. Nhìn lá số thì quen cũng nhiều lắm. Tới lúc cưới chắc cũng hơn 1 bàn tay. Mệnh đào ko mộc dục phục binh nên ...
Quen tới nay cũng mới có 3 cô mà mệnh đào ko mộc dục phục binh nên sao hả bô lão? :-O
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”