Tại sao những người sinh tháng 10 mệnh không thân kiếp lại vô luận

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tại sao những người sinh tháng 10 mệnh không thân kiếp lại vô luận

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Tam_nhien đã viết:Em sinh năm tuất tháng 10 , mạng hỏa . Mệnh vũ khúc cư thìn tất nhiên ăn 2 con không kiếp hãm . Cho em hỏi sức phá hoại của 2 con không kiếp hãm này . Không biết vì nó mà từ nhỏ đến lớn em bệnh không thể tả , đến lớn vẫn ốm yếu không lao động được gì , uống thuốc nhiều hơn ăn cơm . Chán quá ốm yếu tong teo không có sức khỏe không làm gì đuợc !!!
Post lá số đi bạn ....
Đầu trang

Tam_nhien
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tam_nhien »

yesterday2016 đã viết:
Tam_nhien đã viết:Em sinh năm tuất tháng 10 , mạng hỏa . Mệnh vũ khúc cư thìn tất nhiên ăn 2 con không kiếp hãm . Cho em hỏi sức phá hoại của 2 con không kiếp hãm này . Không biết vì nó mà từ nhỏ đến lớn em bệnh không thể tả , đến lớn vẫn ốm yếu không lao động được gì , uống thuốc nhiều hơn ăn cơm . Chán quá ốm yếu tong teo không có sức khỏe không làm gì đuợc !!!
Post lá số đi bạn ....
Hình ảnh
Em cũng vài lần lên diễn đàn hỏi các cao nhân . Các bác đều nói lá số em khá , không đến nỗi nào . Mà em thấy chán quá nhất là sức khỏe không có với vô duyên cực kì khi ra ngoài xã hội . Kiểu đi đâu cũng bị người ghét , làm với sếp nữ còn đỡ chứ sếp nam hay đồng nghiệp nam là lại có chuyện cãi cọ . Bác hiểu chút gì luận cho em vài nét với !!!
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

vandai91hp đã viết: 19:20, 16/10/16 Mình nghĩ không kiếp ít tác hại với những người sinh tháng 4 và 10 vi ai cũng có thì những người đó đều xấu cả à
Ca sĩ Trần Lập mệnh Thủy sinh tháng 10 âm không hưởng cách Không kiếp vô luận:
Hình ảnh
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Không kiếp rất cần khôi việt , quang quý hội ở mệnh, thân để hướng bản thân vào làm những việc chính đáng, cũng là yếu tố chính để dụng kk vs thực ra để giảm tác hại tàn phá của kk, hoặc ít ra được 1 trong 2 khôi việt hoặc quang quý, chứ không kiếp cũng là chất kích phát đáng kể cho việc làm những điều xấu ( tội phạm ) hoặc bản thân cũng vô tình , dễ bị dính vào những điều xấu , vô luận sao được, vẫn phải luận nát ls đấy :)), bởi vì không kiếp rất nóng tính và liều :)), mà nóng tính và liều đúng lúc đúng chỗ thì còn ok, sai chỗ thì k ổn tí nào :x
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Ne0
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Không kiếp vo luận thật ra là cách chơi chữ của người xưa thôi. Hiểu theo nghĩa nôm na là hai từ “ miễn bàn” . Bàn làm chi khi mà mệnh ko còn thân ngộ kiếp. Bàn mà chi khi mà mệnh kiếp còn thân thì ngộ ko. Giống như câu phú “ Mệnh trung hồng không kiếp xá chi bàn một lũ yểu vong”. Tóm lại là bố cục lá số có nhiều bất lợi, mức độ nặng nhẹ tuỳ trường hợp.
Được cảm ơn bởi: ongchinhgia
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

Ngày xanh đã viết: 16:03, 18/07/19 Không kiếp vo luận thật ra là cách chơi chữ của người xưa thôi. Hiểu theo nghĩa nôm na là hai từ “ miễn bàn” . Bàn làm chi khi mà mệnh ko còn thân ngộ kiếp. Bàn mà chi khi mà mệnh kiếp còn thân thì ngộ ko. Giống như câu phú “ Mệnh trung hồng không kiếp xá chi bàn một lũ yểu vong”. Tóm lại là bố cục lá số có nhiều bất lợi, mức độ nặng nhẹ tuỳ trường hợp.
Mệnh không thân kiếp thường hay vui ít buồn nhiều,đúng không bác.
Đầu trang

clue411
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi clue411 »

Trường hợp của em có không kiếp khôi việt,mệnh triệt , sinh tháng 10 âm

Nhờ các bác xem giúp ạ

E cảm ơn

Hình ảnh
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

clue411 đã viết: 16:28, 31/07/19 Trường hợp của em có không kiếp khôi việt,mệnh triệt , sinh tháng 10 âm

Nhờ các bác xem giúp ạ

E cảm ơn

Hình ảnh
Mệnh nhìn vậy chứ ko xấu đâu, quan lộc hơn kém chút. Vậy là đc rồi, tháng 10 mà.
Đầu trang

Stephanie47
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stephanie47 »

Em biết là trẻ nhỏ cũng không nên mang lá số lên luận sớm nhưng em có cu em họ sinh tháng 10 âm mệnh không thân kiếp hội tứ linh chiếu mệnh cũng muốn xin các anh chị đôi câu về cuộc đời em nó ạ.
lasotuvi.php?lid=OBY6JWIP
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Stephanie47 đã viết: 18:41, 31/07/19 Em biết là trẻ nhỏ cũng không nên mang lá số lên luận sớm nhưng em có cu em họ sinh tháng 10 âm mệnh không thân kiếp hội tứ linh chiếu mệnh cũng muốn xin các anh chị đôi câu về cuộc đời em nó ạ.
lasotuvi.php?lid=OBY6JWIP
Thích thì nhích thôi.
Mệnh tam không.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”